• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 336 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

haizza dạo này Ngân hàng Quân đội MB phục vụ chán quá, rút tiền ở mấy cây ATM đều báo lỗi, không rút được tiền. Gọi điện hỏi MB thì được nhân viên trả lời: do cuối năm nhiều người giao dịch, mong bạn thông cảm, đến ngân hàng để giao dịch , thời gian đâu mà cứ đến ngân hàng chứ, mà có rút nhiều đâu, tiêu đến đâu thì rút đến đó
    Em hiểu rằng MB không fair, chẳng qua MB muốn chiếm dụng vốn của khách hàng, để quay vòng tiền cuối năm. Giả sử mỗi cây ATM để vào đó 5 tỷ, vậy MB không để vào các cây ATM do đó MB có một khoản tiền khá lớn để quay vòng, thể trả phải chiếm dụng vốn của khách hàng à?

Có ai bức xúc như tôi không? vào tổng sỉ vả cho MB một trận nha, Lim tích phân hai ba lớp, chuỗi và đạo hàm vào mặt bọn MB này
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 133 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran_Lap Xem bài viết
    haizza dạo này Ngân hàng Quân đội MB phục vụ chán quá, rút tiền ở mấy cây ATM đều báo lỗi, không rút được tiền. Gọi điện hỏi MB thì được nhân viên trả lời: do cuối năm nhiều người giao dịch, mong bạn thông cảm, đến ngân hàng để giao dịch , thời gian đâu mà cứ đến ngân hàng chứ, mà có rút nhiều đâu, tiêu đến đâu thì rút đến đó
    Em hiểu rằng MB không fair, chẳng qua MB muốn chiếm dụng vốn của khách hàng, để quay vòng tiền cuối năm. Giả sử mỗi cây ATM để vào đó 5 tỷ, vậy MB không để vào các cây ATM do đó MB có một khoản tiền khá lớn để quay vòng, thể trả phải chiếm dụng vốn của khách hàng à?

Có ai bức xúc như tôi không? vào tổng sỉ vả cho MB một trận nha, Lim tích phân hai ba lớp, chuỗi và đạo hàm vào mặt bọn MB này
    Ko rút ở NH này thì sang cây ATM của NH khác mà rút(mất thêm 3k/1 lần rút), việc gì phải phàn nàn vì lỗi này NH nào chả mắc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 320 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

hic, bạn Mrpapa nói đúng đó, ko rút được ở MB thì bạn sang ATM của ngân hàng khác mà rút, mình dùng thẻ của MSB mà có mấy khi rút ở đó đâu, toàn rút ở cây của ngân hàng khác, mỗi cái thẻ của MSB ko mất phí rút tiền, nên ok, tiện đâu thì rút đó. Giờ mình thấy nhìu người dùng thẻ của ngân hàng mà ko biết, các ngân hàng đã liên kết Smarkling rồi, nên bạn rút ở ngân hàng nào cũng ok, trừ HSBC và ANZ cùng một số ngân hàng nước ngoài thui.
    • 1,239 Bài viết

• 2,751 Được cảm ơn

Haizzzzz mình cũng có thẻ MB đây, điên lắm, rút 3 lần mới dc 1 (3 ngày khác nhau nhé) tuy nhiên lại là thẻ phụ nên ko đến GD tại NH đc mà phải rút ATM, còn đến cây khác thì vẫn lỗi, vì nó báo đấy lỗi hệ thống, huhu
    • 72 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrPAPA Xem bài viết
    Ko rút ở NH này thì sang cây ATM của NH khác mà rút(mất thêm 3k/1 lần rút), việc gì phải phàn nàn vì lỗi này NH nào chả mắc!
    Nói như bạn này thì nói làm gì nhỉ, 3k/lần rút ko phải là nhiều nhưng chẳng lẽ lần nào rút cũng chịu mất phí hay sao( khoản phí này ko đáng bị mất nếu như MB quan tâm đến quyền lợi của khách hàng ) trong khi các ngân hàng khác như Tech, VCB cây ATM lúc nào cũng có tiền.
    Công ty mình cũng trả lương qua MB, chưa lần nào mình rút đc tiền từ ATM của MB hết. Đang kiến nghị Giám đốc để đổ lương cho nhân viên sang ngân hàng khác đây.
    Đừng buồn, đừng làm anh mệt mỏi nữa em yêu
    Bằng những câu hỏi thăm triền miên em vẫn nhắc
    Ừ, anh hiểu… em quan tâm đến anh nhiều nhất
    Nhưng xin hãy để anh tập trung suy nghĩ được không em?
    - Anh vội vã chạy theo đời, em lại chạy theo anh
    Khoảng cách cứ dài ra vì em đuối sức
    ....
    Yêu dấu của em ơi, đừng nói nữa, em biết rồi:
    Suốt một đời này anh quá bận để yêu em!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cũng còn tùy, vì mình sau khi chạy 2 cây MB ko có tiền thì sang 2 cây Vờ cờ bờ, MB lỗi thì ở đây cũng báo lỗi, k phải 1 lần mà bản thân m gặp nhiều lần thế này rồi. Nói chung là cuối năm tiền mặt khan hiếm, các mẹ chịu khó đợi ngày hôm sau rút thôi
    Thế giới hoàn mỹ anh hùng xây nghiệp đế
    Thiên thượng nhân gian giai nhân ngộ kỳ duyên
    • 676 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Có 2 lần vào buổi tối mình rút cây MB ko đc, sang cây AMT của NH khác cũng ko đc luôn, "giao dịch ko được phép thực hiện", "tk của bạn bị khóa". Gọi điện cho hotline MB thì luôn luôn bận.
    Sáng hôm sau xuống cây ATM dưới sảnh Cty (NH khác), rút cái được ngay.
    Mình đoán là tối hôm trc hệ thống của nó bị lỗi hoặc nó khóa liên thông với các NH khác.
    Có 2 lần thôi mà bực mình quá >"<
    • 462 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Cây hết tiền là trường hợp thường xuyên mà! Nhà cháu toàn phải đi tìm cây ATM nào kin kín ít người biết để rút vào cuối ngày nghỉ thôi ạ. Tầm này là rút tiền nhiều và NH chưa kịp cho tiền vào cây thoai.
    • 149 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Đúng là MB làm ăn không đẹp bằng các ngân hàng khác rồi, có cách gì để yêu cầu họ đc k?
    • 213 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyen2 Xem bài viết
    Đúng là MB làm ăn không đẹp bằng các ngân hàng khác rồi, có cách gì để yêu cầu họ đc k?
    Em thấy vấn đề cây ATM hết tiền, hệ thống lỗi là chuyện hoàn toàn bình thường. Không có chuyện NH khóa liên thông với các NH khác (nhất là đối với MB - hệ thống lớn, NH đang trên đà phát triển mạnh thì không dự dưng đi buộc chân mình vào làm gì cả). Có khi các mẹ ít sử dụng dịch vụ của các NH khác nên thấy MB có 1 chút lỗi nhỏ là đã quy chụp là làm ăn không đẹp bằng các NH khác. Thực tế thì NH nào cũng như nhau cả thôi ạ, hệ thống ATM của các NH trong nước đều giống nhau, thường xuyên thiếu tiền mặt, máy móc cũ, cây ATM bẩn thỉu...
    Ngoài ra cuối tuần nhu cầu rút tiền mặt để mua sắm, tiêu dùng lớn, trong khi thường là không có người trực để khắc phục sự cố cho cây ATM ngay (VD hết tiền thì không có người tiếp, hệ thống hỏng không có người sửa) nên dẫn tới trường hợp các mẹ đi nhiều cây ATM của nhiều NH khác nhau mà không rút được tiền.
    Vậy nên các mẹ chịu khó rút tiền vào ngày trong tuần luôn để sử dụng cuối tuần, nếu có mua sắm ở siêu thị hoặc chỗ có chấp nhận thanh toán qua POS thì thanh toán luôn bằng thẻ ATM cho đỡ bực mình.
    • 56 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tr­ước mình dùng ATM của Techcombank, rồi VP bank, hình như chưa bao giờ gặp lỗi này. Nhưng sau này công ty trả tiền qua MB bank, đúng là hay gặp rắc rối. Có lần đầu tuần rút tiền ko được, cuối tuần rút vẫn ko được. Không phải tại hết tiền, mà là báo hệ thống đang bị lỗi. mà mình gặp nhiều lần lắm rồi. bức xúc giống bạn. Nếu cây hết tiền có khi đi sang cây NH khác vẫn rút được, nhưng hệ thống bị lỗi thì ko thể rút được. Đành phải vào ngân hàng rút. Mọi người cty mình cũng gặp tình huống đó đấy.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hay rút tiền ở ATM MB chỗ Phạm Hùng (chỗ ý có đơn vị quốc phòng nào to lắm ý), lần nào cũng rút được. Bạn nào ở gần đó thử coi nhé.
    Còn rút ở Trung Kinh và đặc biệt ở Láng Hạ thì không mấy khi rút được. Nhiều khi hơi nản với bạn MB
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình muốn cho quả bom nổ *** nó cái ATM MB ở Láng hạ đi, 3-4 lần rồi vào rút đều báo "lỗi thiết bị", lỗi thì ko báo luôn là trục trặc, để người ta ấn nút, thao tác cả đống rồi, tới lúc đồng ý rút tiền rồi, mới lù lù báo lỗi thiết bị, tiên sư bố nhà chúng nó, chẳng qua là bị trả lương qua MB chứ không bao giờ mình thèm dùng cái ngân hàng vớ vẩn này.
    • 320 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng thẻ của MSB đi ( Maritimebank đó) thẻ thường thôi, chẳng mất phí làm thẻ, mà thích rút cây ATM của ngân hàng nào cũng ok, ko bị mất phí, nếu muốn rút 1 lúc nhìu tiền thì ra cây ATM của MSB rút, đối với thẻ thường 1 lần rút được 3 triệu, thẻ VIP 1 lần rút được 30 triệu. hic. Mình đang dùng thể của ngân hàng đó, tiện lắm, mà chuyển khoản cho ngân hàng khác phí cũng thấp, bạn muốn làm thẻ ngân hàng đó thì pm mình, mình giới thiệu cho, đứa bạn mình làm ở đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi April_2009 Xem bài viết
    Nói như bạn này thì nói làm gì nhỉ, 3k/lần rút ko phải là nhiều nhưng chẳng lẽ lần nào rút cũng chịu mất phí hay sao( khoản phí này ko đáng bị mất nếu như MB quan tâm đến quyền lợi của khách hàng ) trong khi các ngân hàng khác như Tech, VCB cây ATM lúc nào cũng có tiền.
    Công ty mình cũng trả lương qua MB, chưa lần nào mình rút đc tiền từ ATM của MB hết. Đang kiến nghị Giám đốc để đổ lương cho nhân viên sang ngân hàng khác đây.
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Hơ, em dùng MB 2 năm nay, rút thẻ chưa bị lần nào "từ chối phục vụ"... Chắc số em may mắn nhỉ
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran_Lap Xem bài viết

Cuối năm ngân hàng nào cũng rứa vậy thôi, chỉ có điều bạn hiểu rằng MB chiếm dụng vốn của khách hàng cũng chưa hoàn toàn chính xác, vì đơn giản hiện tại các ngân hàng cố tình không cho tiền vào ATM là sợ khách hàng của ngân hàng khác qua rút đấy, khách hàng họ chỉ mất phí có 3000đ nhưng mặc nhiên họ sẽ giúp ngân hàng mà họ mở tài khoản chiếm dụng vốn của ngân hàng có cây ATM, và lâu lâu thì ngân hàng có tài khoản mới thanh toán lại cho ngân hàng có cây ATM.

Cứ như mình lại thành ra nhàn, có đến 7 tài khoản của 7 ngân hàng khác nhau nhưng lại chả có đồng nào để rút..hic.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vậy! đến ngày 16 là có lương đổ về . trời chiều ngày 16 đi rút k thì cây ATM báo là ngừng phục vụ . lần nào cũng zậy hét. trong khi đang hết tiền nữa mới bực , >"< .
    • 5,209 Bài viết

• 6,985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havenlove1234 Xem bài viết
    Mẹ nó dùng thẻ của MSB đi ( Maritimebank đó) thẻ thường thôi, chẳng mất phí làm thẻ, mà thích rút cây ATM của ngân hàng nào cũng ok, ko bị mất phí,
    nhân viên ở vn làm gì có cái quyền dc chọn thẻ ATM, toàn bị cưỡng bức xài. cty bảo xài thẻ NH nào thì phải chịu NH , chán thế đấy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng đúng mb bank làm ăn chán không thể kể xiết ! mình có ng thân đi nước ngoài gửi về cho mình 500e mà gửi từ cn , bên kia gọi sang báo là ok rồi tài khoản họ đã trừ giao dịch thành công , bảo tầm thứ 2 nhận đc tiền , hí hửng thứ 2 ra ko có về rồi thứ 3 ra ko có về thứ 4 ra ko có lại về , điên ko chịu được , trong khi đi xem các diễn đàn khác họ nói tầm 2 ngày từ lúc gửi là chậm nhất ko thì chỉ 1 ngày với các ngân hàng khác , thế mà mb bank thì ... thôi thôi chào thua không biết các bác ý có đang găm tiền mình không mà thấy bức xúc quá , nhỡ có việc hệ trọng ốm đau cần tiền ng thân từ nước ngoài gửi về thì chắc tiêu mất , thôi bye bye bm bank forever .....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng đúng đấy ! bố mẹ tớ làm bên quân đội mà cũng chán cái ngân hàng này . hồi đâu không biết làm thẻ atm bố mẹ buông câu " ngu rồi con ơi ! " đến nản , sau khi dùng mới biết ngu thật ! thôi thôi từ sau em xin kiếu các bẹn mb bank , làm ăn chán thôi rồi . chuyển qua ngân hàng nào có vốn nước ngoài , nói thật không phải chuộm ngoại nhưng họ làm ăn cẩn thân hơn ta ...