• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.98K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ phải bắt đầu câu chuyện từ đâu nhỉ??? Chẳng qua là tớ chỉ muốn giãi bày cái bức xúc trong lòng tớ về cái bệnh viện này. Nếu có dài dòng hoặc động chạm tới ai thì đừng ném đá tớ, tớ chỉ nói chuyện của tớ thôi nhé!

Tớ thì đã từng đi khám sk định kỳ ở viện HN rồi, thấy cũng ổn. Nhân viên lịch sự, bv sạch sẽ, dịch vụ nhanh gọn. Mọi người ở chỗ tớ làm rất tín nhiệm một bsi nào đó ở đây khoản chữa tai mũi họng cho trẻ con và thường bảo nhau tới đó. Từ những việc đó mà khi ông xã tớ có vấn đề về sức khỏe, tớ bảo vào Việt Pháp thì khá đắt (mặc dù tớ thích chỗ này nhất) nên thôi qua Hồng Ngọc nhé! Ông nhà tớ cũng okie và nhiệt tình lên đường đi khám.

Bị đau lưng, bsi khám và không thấy vấn đề gì to tát, cần uống thuốc theo đơn của bác là khỏi. Nhưng trong quá trình khám để ra bệnh ở cái lưng thì lại phát hiện ra bệnh ở chỗ khác, nhà tớ cũng vui vẻ làm các loại xét nghiệm theo chỉ định của bsi. Nhưng xét nghiệm thì phải chờ 7-10 ngày sau mới có kết quả nên nhà tớ đóng hết phí khám bệnh rồi (thực ra là phải đóng trước khi tiến hành bất kỳ dịch vụ nào) và hoàn thành xong thủ tục giấy tờ, thuốc thang mua về uống đàng hoàng. Tóm lại là về nhà uống thuốc thì ông xã nhà tớ khỏi tịt bệnh đau lưng vốn hành hạ bản thân và...cả tớ bao nhiêu ngày qua (cái này tớ hoan hô bác sĩ lắm lắm)... và chờ đợi lấy kết quả xét nghiệm nữa.

Tóm lại là đến ngày thì nhà tớ cũng có được cái kết quả xét nghiệm (cái này lại là xét nghiệm của BV Bạch Mai, biết vậy vào Bạch Mai làm luôn cho tiết kiệm tiền sữa cho con nhưng mà bác sĩ lại có việc gia đình nên không có ở BV để kết luận tình trạng bệnh tật ông xã nhà tớ. Thế là đi về, vài hôm sau tớ bảo lên xem bsi kết luận thế nào rồi thuốc thang thế nào về còn có hướng điều trị chứ. Vấn đề xảy ra là khi ox tớ lên thì nhân viên bệnh viện lại bảo là sau 3 ngày thì đến gặp bác sĩ coi như là đến khám mới, ox tớ nói thế nào, giải thích thế nào rằng thì là mà nhà tớ khám rồi, lấy kết luận thôi cũng khôgn đồng ý và phải thu 150k tiền viện phí thì mới lên gặp được bác sĩ kèm theo lý giải "Quy định của bệnh viện là thế". Tóm lại là sau khi xì ra 150k tiền khám dịch vụ thì nhà tớ gặp đc bsi và nhận tờ kết luận chả khác hôm trước tí nào ngoài việc type thêm mấy chữ cái về bệnh mới. Tớ không ý kiến gì về bác sĩ cả.

Cái to lớn mà tớ muốn nói ở đây là 150k thu thêm của nhà tớ. Nói thật 150k thì chả làm gì thay đổi cuộc đời tớ, chả ảnh hưởng gì đến hòa bình nhân loại, nhưng cái danh tiếng của một bệnh viện trong tớ về zero luôn. Tớ mang vụ này than vãn với mấy chị chỗ tớ, thế là cái danh tiếng của bệnh viện ấy trong các anh chị em vốn rất chuộng khám ở đó tiếp tục down xuống, không biết trong họ nó còn bao nhiêu tớ chả hỏi rõ.

Việc kết luận sau khám là của bsi, của bệnh viện, nhà tớ làm sao nhìn vào đó mà tự xử được, bác sĩ bận thì phải trả nợ sau đó chứ sao bệnh viện lại bắt nhà tớ nộp tiền nữa mới có được nó. (Tớ nói rõ và nhấn mạnh lại là các khoản tiền cho dịch vụ đó nhà tớ nộp hôm đến khám đầu tiên hết rồi nhá, có cả hóa đơn VAT mang về tay tớ đang cầm nhá).

Tớ không buồn hay tiếc vì mất 150k, tớ vui vì ox tớ không bị bệnh đau lưng hành hạ nữa, nhưng trong tớ từ giờ sẽ ghi nhớ một điều rằng hoặc là BVHN nợ tớ 150k, hoặc là BVHN ăn không của tớ 150k. Và trộm vía có bệnh tật gì tớ chả bao giờ quay lại đó nữa. Chấm hết!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,883 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Tớ chưa hiểu vì sao xét nghiệm kia lại của BV bạch mai thế? Hix, tớ đã từng mổ ở Hồng Ngọc, thực sự tớ chỉ cần khỏi bệnh, chi phí thì biết rõ sẽ nhiều hơn Viện nhà nước. Tớ nghĩ về chuyên môn ở đó cũng khá ok, nhưng dịch vụ tớ không dám ý kiến gì vì có thể mỗi người gặp một chuyện. Việt Pháp thì đắt, dịch vụ tận tình nhưng cũng có quy định về khám mới, tớ không rõ tình huống của bạn là như thế nào nữa. :Smiling:
    • 495 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

UI giời cái bv này em tránh xa nó lâu rồi, vô trách nhiệm lắm, nv thấy dìu ng tai nạn vào, nó đứng nhìn. Đi chụp phim thì đứa nọ đùn đứa kia trách nhiệm.Chán chẳng buồn nói.
    Hai chúng ta
    Hai con người ở hai thế giới khác nhau
    Chỉ có thể cùng cười cùng nói, cùng chia sẻ mọi thứ

Nhưng vĩnh viễn
    Không bao giờ... không bao giờ thuộc về nhau!!!!...
    • 54 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

trước khi khám bệnh thì bạn có hỏi rõ phí dịch vụ không? phải làm rõ phải trái chứ? mà sao phí lại là 150k? tớ mới khám ở đó mất có 100k thui,mà trong đó kèm cả suất ăn miễn phí nữa. Bệnh viện tư thì chi phí phải khác với nhà nước là đương nhiên.Đắt mà phục vụ tốt và khỏi bệnh là ok rồi.tớ cũng không rõ tình huống của bạn là như thế nào nữa
    • 495 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Copy 1 bài bên diễn đàn khác nói về bv Hồng Ngọc: http:///khieu-nai/2304768

Bức xúc quá các bác ạ.Giờ bác sĩ đúng là toàn bọn làm tiền. Mọi người nhớ đừng đến đây khám, tẩy chay chúng nó đi.
    Chuyện là cách đây 2 tuần, tối hôm ấy bà c gái em bị tai nạn, vì muộn và cũng lo quá nên đưa luôn vào bv tư nhân Hồng Ngọc (vì cũng gần nhà). E đưa bà c đến trước, mẹ và ông anh đi sau.Đến nơi bê mãi mới được bà c xuống xe, đang cố gắng dìu vào cửa thì nhìn thấy 1 thằng bác sĩ nhìn ra, e vẫy và bảo anh ơi ra giúp e dìu c em vào với(bà c bị thương ở chân và tay nên khó đỡ) thì thằng đó quay mặt đi rồi té luôn vào trong. Đang không biết làm thế nào thì may có 2 chị người nhà bệnh nhân đang khám ở đấy chạy ra đỡ hộ. Khám xét qua loa, nhà e yêu cầu chụp chân xem có sao không thì thằng bác sĩ sau 1 hồi co duỗi chân bà c thì bảo: có bắt được thằng đâm không, nếu bắt được thì chụp, không thì thôi. Mà nhà e thì cần gì đến thằng đó trả tiền, cuối cùng nó vẫn không chụp, băng bó qua loa rồi cho về.
    Mấy hôm sau, chân bà c vẫn đau, mẹ em đưa xuống đó, vì hôm trước đang điều trị dở yêu cầu chụp xem xương có sao không. Chúng nó chụp xong, siêu âm xong, lấy tiền xong rồi thì giới thiệu đi chỗ khác và khi nhà e nổi nóng thì chúng nó bảo: cháu không phải bác sĩ nội. Sư chúng nó, không phải bác sĩ nội thì bắt ngta chụp để lấy tiền thôi à, coi thường tính mạng người khác để ăn vài đồng.Ức chế nhà e nói 1 trận rồi đưa c gái xuống viện khác.
    Thái độ làm việc của bọn này quá vô trách nhiệm, yếu kém về tay nghề. Nếu người nhà ai có ý định hay chẳng may bị sao thì tránh xa chúng nó ra, kể cả gần đấy thì cũng cố đưa đi chỗ khác mà khám kẻo tiền mất tật mang.
    • 6,461 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Tớ cho con khám ở BV này rất nhiều lần rồi, từ ngày con mới được 9 tháng. Và toàn khám cho con thôi (vì mẹ có ốm đâu) nên thấy khoa Nhi của bv (và cả các khoa khác ví dụ như xét nghiệm hay gì gì nữa) đều ổn lắm ạ.

Thấy vấn đề của các bạn trên đây cứ sao sao ý. Bạn nào bảo bv này yếu kém về tay nghề thì hơi bị lạ đấy ạ. Yếu kém về tay nghề thì họ ko đông khách thế đâu.

Mà sao ko ai gọi thẳng cho giám đốc bv nhỉ?
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 54 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Re: Bệnh viện Hồng Ngọc - HN
    [Tớ cho con khám ở BV này rất nhiều lần rồi, từ ngày con mới được 9 tháng. Và toàn khám cho con thôi (vì mẹ có ốm đâu) nên thấy khoa Nhi của bv (và cả các khoa khác ví dụ như xét nghiệm hay gì gì nữa) đều ổn lắm ạ.

Thấy vấn đề của các bạn trên đây cứ sao sao ý. Bạn nào bảo bv này yếu kém về tay nghề thì hơi bị lạ đấy ạ. Yếu kém về tay nghề thì họ ko đông khách thế đâu.

Mà sao ko ai gọi thẳng cho giám đốc bv nhỉ?
    ]
    Mẹ O.N.G nói cũng phải, em chả hiểu sao mọi người cứ kêu la quá trời:Surprise:, Em khám thai ở đó mấy lần rồi, thâm chí hôm nọ em đưa cả ông em đi khám nội soi cũng có gặp mấy cảnh như thế này đâu. Bệnh viện sạch sẽ, y tá nhiệt tình, bác sỹ cũng toàn giáo sư, chi phí khám thì em thấy còn rẻ hơn Việt pháp nhiều lại kèm thêm suất phục vụ buffer:Battin ey:. Nếu thức sự có cảnh này thì lên ý kiến thẳng với giám đốc bệnh viện chứ ai lại ấm ức mà đi về kêu la ỏm tỏi như thế. :Sick:
    • 4,193 Bài viết

• 2,827 Được cảm ơn

Em và cu con nhà em chuyên trị HN này, vì cu cũng toàn tai mũi họng với tiêu hóa thôi, còn em mới nằm 8 ngày vì sốt xuất huyết, nói chung em hài lòng lắm.

Hôm em bị SXH em nằm mê man, không ăn không nói được nhưng vẫn nhớ như in một em y tá cứ liên tục chạy đi chạy lại với 3 cái khăn trong tay chườm cho em, vì em sốt cao thuốc vào không hạ được, quả thật là lúc đó em xúc động.

Rồi máy móc cũng hiện đại mà, em bị khó thở, thế là có máy theo dõi nhịp tim luôn, hiện đại phết.

Cơm không ăn được thì các em vào hỏi đi hỏi lại chị có muốn ăn tí cháo không, tí sữa không, bánh không...mà không tính thêm phí đâu nhé.

Nói chung là em ưng, ưng ý nhất là vào chìa cái thẻ bảo hiểm, lúc ra kí cái giấy thanh toán 8,9tr, chả phải thò đồng nào ra, hihi.

@ mẹ chủ top: chị hỏi giúp em tên bs tai mũi họng tốt ở đó nhé, em chắc mấy tháng nữa cho cu con đi nạo VA ở Hồng Ngọc, định gọi bác Giám đốc nhờ nhưng bác đó lại chỉ là bs Nhi, với cả em không quen, chị cho em xin tên bác sĩ TMH đến đó em order luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh.Tom; 19/10/2010 vào lúc 04:00 PM.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 542 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Cả nhà em cạch cai bệnh viện này. Con em giờ 15 tháng nhưng em còn nhớ như in hồi con em mới 4 tháng. Cháu bị sốt, sổ mũi, ho cho vào đây khám. Bác sỹ Thịnh khám, chỉ định cho con em đi xét nghiệm máu, nội soi TMH. Kết luận con em không bị sốt Virus, nhưng bị viêm tai giữa. Ông Thịnh nói con em bị VTG nặng, cho uống thuốc 3 ngày nếu không đỡ sẽ phải mổ. Em cho con uống thuốc 3 ngày con đã hết sốt,rồi đến khám lại, lại đi nội soi TMH lại. Bác sỹ nội soi là người Campuchia. Kết quả nội soi cho thấy con em vẫn bị VTG chưa có dấu hiệu thuyên giảm. Mang KQ lên cho bác sỹ Thịnh xem, ông ý nói bây giờ gia đình phải quyết định. Phải tiến hành mổ tai để đặt ống OTK ngay. Còn tùy thuộc gia đình mổ ở đâu, đến bệnh viện Nhà nước cũng được, còn nếu muốn mổ ở BV HN cũng được, bệnh viện sẽ giới thiệu giáo sư Phong đến mổ trực tiếp cho con em và chi phí vào khoảng 5 hay 6 triệu gì đó. Nói thật, em chả hiểu ông Phong là ông nào nữa cơ. Ông Thịnh nói với em rằng, phải mổ ngay, không để lâu con em sẽ bị điếc. Các chị cũng là mẹ, rơi vào hoàn cảnh như em chắc cũng thấy lo lắng cỡ nào chứ ạ. Em đắn đo lắm, cũng muốn cho con mổ luôn ở viện này cho tiện và sạch sẽ. Chỉ có điều con mình nhỏ quá, mới chỉ có 4 tháng tuổi, quá bé bỏng, thương con lắm. Lúc đó em gọi điện cho chồng em, chồng em khuyên mổ ở HN cũng được nhưng nên cho con đi khám lại ở TMH trung ương đã. Ngay chiều hôm đó, vợ chồng em cho con đến TMH trung ương. Quả thật vợ chồng em quá đỗi vui mừng nhưng cũng thực sự ức chế với bệnh viện Hồng Ngọc. Các chị biết không, bác sỹ ở TMH trung ương còn không cho con em khám nội soi và nói rằng bé như thế nội soi rất nguy hiểm, họ còn cho con em kiểm tra độ thính của tai và làm các xét nghiệm cần thiết khác. Kết quả là con em chẳng bị sao cả, không hề bị viêm tai giữa, độ thính tai nghe tốt, còn sổ mũi thì về nhỏ mũi nhiều dần sẽ khỏi. Y như rằng chỉ vài ngày sau con em tự khỏi sổ mũi.
    Đấy, các chị thấy không, trong cùng 1 ngày bệnh viện TMH trung ương nói con em chả bị sao, trong khi đó Hồng Ngọc nói con em bị VTG nặng, phải mổ gấp không sẽ bị điếc. Nếu em không đưa con đi khám lại ở TMH trung ương chắc con em sẽ bị bọn nó đè ra mổ mất. Mà con em mới có 4 tháng tuổi chứ, không hiểu vì nguyên nhân gì, vì kiếm tiền trên cơ thế con em hay vì trình độ chuyên môn kém??? Nhưng em thề sẽ không bao giờ cho con em vào đó khám nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,202 Bài viết

• 11,567 Được cảm ơn

Nói chung BV Hồng Ngọc thì có nhiều cái để nói lắm. Nhưng thôi, mẹ nào đang thiên vị nó cứ tiếp tục vào đó khám cho đến lúc có j đó bực mình thì nghĩ lại sau cũng được mà :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,978 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

hôm nọ e vào đăng ký kkhám,
    Lúc ý chỉ còn tí sức lực, sốt, họng sưng không nói được, nói với chị y tá, làm ơn cho em khám họng.
    nàng gân cổ lên: tên là gì, đc ở đâu bao nhiêu tuổi, *** kể mà đau họng sưng vù cần chích ra mủ mà nói được thì tuyệt với quá, em chả vào Hònng ngọc em khám làm gì. Sau khi khai xong, đăng ký xong, nàng y tá chạy ra ngoài rồi quay lại, : bác sĩ về rồi bạn ạ, mai bạn quay lại nhé.
    Em té luôn.
    VÀo Hòe Nhai sạch sẽ chả kém, giường rộng bác sĩ nhẹ nhàng dễ thương. MÀ là bệnh viện Công, mẹ nào ở gần đó vào Hòe Nhai mà khám. Lần thứ 2 e vào hồng ngọc nhưng e ghét lun. haizzz
    life is a river driven by the God
    !
    • 2,978 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

tiện thể mẹ nào đã từng khám ở BV tư vĩnh hà (hàng cót) thì em cũng xin thưa thớt là e cạch rồi. Vào khám bị bác sĩ (già rồi) mắng : biết gì mà nói, ngồi thẳng lên. làm cả giàn mấy em y tá trợn tròn mắt nhìn em ái ngại, cái ti vi bật chương trình vtv3 thì vẫn tèn tèn, mà có khi vì cái Ti vì nên bác sĩ chả để ý đến em, em nói nhiều bác sĩ không nghe được vtv3 càng không thể tập trung vừa khám vừa xem ti vi.
    Vào khám chưa biết bệnh tình con nhà ng ta như thế nào nhưng đè ngửa ra nội soi ngay lập tức, em sợ bà bác sĩ ý đến già
    life is a river driven by the God
    !
    • 1,556 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Sao giờ bệnh viện nào cũng đòi bệnh nhận khám hết cái nọ cái chai để tốn tiền nhỉ? Hu hu viêm họng thì vào chụp phổi. Chóng mặt ù tai thì siêu âm rồi xét nghiệm máu, đủ kiểu. Huhu. Chỉ khổ những người dân thừong ít tiền thôi. Mà tiền đó ko đáng bỏ ra.
    ĐÚng là có người đưa ra ý kiến. tiền tổ chức đại lễ để xây dựng nhà trẻ, và hệ thống giáo dục chứ ko nhất thiết thêm vào là xây bệnh viện. Vì việc xây bệnh viện chỉ tuyệt vời đến khi nó khánh thành, còn đến khi khánh thành xong, nhưng con sâu của nền y tế việt nam làm cho nó hết tuyệt vời. Quan trọng là việc giáo dục và đào tạo con người " Lương y như từ mẫu" còn đâu
    • 6,461 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Bv HN có 1 vấn đề là hay "quan trọng hóa vấn đề", bệnh có khi ko nặng lắm đâu nhưng cứ phóng thêm lên 1 chút. Nhưng được cái bs Nhi cũng ok. Hôm con mình bị viêm tai giữa, bs người Campuchia đó soi bảo "VTG đến hồi dọa vỡ mủ", nghe cũng khiếp. Bs Nhi kê tiêm ks gì ý nhỉ, nhất thời quên mất tiêu rồi. Lùng khắp nơi ko có, cuối cùng đành phải quay lại nhà thuốc bv để mua. Hết 3 tiêm KS, quay lại khám lại đã tương đối ổn rồi, bs soi TMH khuyên nên tiêm thêm 1 liều nữa :Sad:, nhưng may quá, bs Nhi chỉ kê uống thêm 4 ngày nữa thôi (thuốc gì cũng lại quên mất rồi). Thế là khỏi, may thế, chứ tiêm thêm lượt nữa chắc con còn da bọc xương.

Nhưng được cái bs, y tá, nhân viên ở đây đều nhẹ nhàng, nhiệt tình. Chỉ cần thế thôi đã làm bn thấy yên ổn rồi, còn có tâm trạng mà đối phó với bệnh tật. Chứ cứ như bv công thì...
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu-Chip2318 Xem bài viết
    Cả nhà em cạch cai bệnh viện này. Con em giờ 15 tháng nhưng em còn nhớ như in hồi con em mới 4 tháng. Cháu bị sốt, sổ mũi, ho cho vào đây khám. Bác sỹ Thịnh khám, chỉ định cho con em đi xét nghiệm máu, nội soi TMH. Kết luận con em không bị sốt Virus, nhưng bị viêm tai giữa. Ông Thịnh nói con em bị VTG nặng, cho uống thuốc 3 ngày nếu không đỡ sẽ phải mổ. Em cho con uống thuốc 3 ngày con đã hết sốt,rồi đến khám lại, lại đi nội soi TMH lại. Bác sỹ nội soi là người Campuchia. Kết quả nội soi cho thấy con em vẫn bị VTG chưa có dấu hiệu thuyên giảm. Mang KQ lên cho bác sỹ Thịnh xem, ông ý nói bây giờ gia đình phải quyết định. Phải tiến hành mổ tai để đặt ống OTK ngay. Còn tùy thuộc gia đình mổ ở đâu, đến bệnh viện Nhà nước cũng được, còn nếu muốn mổ ở BV HN cũng được, bệnh viện sẽ giới thiệu giáo sư Phong đến mổ trực tiếp cho con em và chi phí vào khoảng 5 hay 6 triệu gì đó. Nói thật, em chả hiểu ông Phong là ông nào nữa cơ. Ông Thịnh nói với em rằng, phải mổ ngay, không để lâu con em sẽ bị điếc. Các chị cũng là mẹ, rơi vào hoàn cảnh như em chắc cũng thấy lo lắng cỡ nào chứ ạ. Em đắn đo lắm, cũng muốn cho con mổ luôn ở viện này cho tiện và sạch sẽ. Chỉ có điều con mình nhỏ quá, mới chỉ có 4 tháng tuổi, quá bé bỏng, thương con lắm. Lúc đó em gọi điện cho chồng em, chồng em khuyên mổ ở HN cũng được nhưng nên cho con đi khám lại ở TMH trung ương đã. Ngay chiều hôm đó, vợ chồng em cho con đến TMH trung ương. Quả thật vợ chồng em quá đỗi vui mừng nhưng cũng thực sự ức chế với bệnh viện Hồng Ngọc. Các chị biết không, bác sỹ ở TMH trung ương còn không cho con em khám nội soi và nói rằng bé như thế nội soi rất nguy hiểm, họ còn cho con em kiểm tra độ thính của tai và làm các xét nghiệm cần thiết khác. Kết quả là con em chẳng bị sao cả, không hề bị viêm tai giữa, độ thính tai nghe tốt, còn sổ mũi thì về nhỏ mũi nhiều dần sẽ khỏi. Y như rằng chỉ vài ngày sau con em tự khỏi sổ mũi.
    Đấy, các chị thấy không, trong cùng 1 ngày bệnh viện TMH trung ương nói con em chả bị sao, trong khi đó Hồng Ngọc nói con em bị VTG nặng, phải mổ gấp không sẽ bị điếc. Nếu em không đưa con đi khám lại ở TMH trung ương chắc con em sẽ bị bọn nó đè ra mổ mất. Mà con em mới có 4 tháng tuổi chứ, không hiểu vì nguyên nhân gì, vì kiếm tiền trên cơ thế con em hay vì trình độ chuyên môn kém??? Nhưng em thề sẽ không bao giờ cho con em vào đó khám nữa.
    Vụ này thì giống hệt con mình. Cũng bảo phải mổ đặt ống thì mới khỏi. Mình ko nghe, cho con đi khám lại ở BS Thủy chỗ Trần Duy Hưng, bác làm thuốc cho chục lần là khỏi hẳn, ko phải đụng dao kéo gì.
    • 399 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Mình thì lại có ấn tượng tốt về BV này. Mình bị đau dạ dày cũng mười mấy năm, tức là năm nào cũng bị đau 1, 2 lần dữ dội hàng tuần, ko thể ăn uống gì được và mình đã đi nhiều Bv chụp phim, uống nhiều loại thuốc nhưng không khỏi đc. Cách đây khoảng 2 năm mình lại bị đau nên quyết định vào BV HN để chụp nội soi có gây mê. Trong luc chờ đến lượt mình đau quá không ngồi được nên đc các ytá ở đó chăm sóc tận tình và cho nằm truyền nước cho đỡ đau (không tính thêm tiền). Đến lúc lấy kết quả xét nghiệm thì bác sĩ bảo dạ dày mình chẳng hề bị loét chỗ nào, đẹp như sách giáo khoa và BS cho mình uống 1 loại thuốc về thần kinh chứ không phải thuốc dạ dầy như các bs trước vẫn hay kê cho mình. Thế là từ đó đến giờ mình chia tay hẳn với bệnh đau dạ dày rồi (trộm vía). Tóm lại là may mắn găp thầy gặp thuốc. Cám ơn bác sĩ.
    • 6,461 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Đau dạ dày cứ ăn nghệ với mật ong là ổn. Bên cạnh đó kiêng ăn đồ cay, nóng.
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 54 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

[Nguyên văn bởi Boyhn:
    "Bệnh viện Hồng Ngọc đã thay đổi
    Vào web thấy các mẹ thi nhau phàn nàn dịch vụ của bệnh viện Hồng Ngọc, mình xin cập nhật là bệnh viện này giờ khá hơn nhiều rồi. Không biết mẹ nào đã tới khám ở cơ sở mới chưa, chuyển sang số 55 Yên Ninh, mười mấy tầng, hoành tráng và sạch sẽ hơn hẳn. Mình có đưa bà ngoại qua điều trị một lần, thấy rộng rãi lịch sự lắm. Sướng nhất là bà nằm viện mấy ngày, ở đó lo ăn uống phục vụ từ A – Z, mình đỡ hẳn cảnh chầu chực ngủ đêm và đưa cơm nước, yên chí đi làm.

Nói chung là ổn, y tá bác sĩ cũng tươi tỉnh hơn (chắc tại ở đây rộng và mát hơn). Giá chấp nhận được (rẻ hơn hẳn Việt Pháp) ]
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi palmyeu Xem bài viết
    Nói chung BV Hồng Ngọc thì có nhiều cái để nói lắm. Nhưng thôi, mẹ nào đang thiên vị nó cứ tiếp tục vào đó khám cho đến lúc có j đó bực mình thì nghĩ lại sau cũng được mà :Smiling:
    Em cũng đến khám ở viện này rồi, đúng là tình huống của các bạn ở trên cứ sao ấy, ko lẽ lúc em đến các bạn y tá nhiệt tình tiếp đón mà có người tai nạn lại ngó lơ đứng nhìn ( em đến lần đầu rất chu đáo chứ ko phải khách quen đâu ạ). Mà nói thật kể cả ko là y tá ở đấy thì em cũng kó nghĩ các bạn ý lại thế. Mấy chị nhà em đến khám còn có mấy bạn chăm sóc khách hàng sao ý ra hỏi thăm ý kiến và lấy thông tin phàn nàn. Sao trường hợp các bạn ở trên lại ko được phản ánh nhỉ???
    Đồng ý là mỗi người một cảnh, tình huống người này không thể nói rõ với người kia, nhưng em cho rằng thay vì lên diễn đàn phàn nàn mất công, mọi người phải phản ánh với ban giám đốc đòi quyền lợi trước chứ. Nếu phản ánh rồi vẫn đâu vào đấy thì mọi người mới phát ngôn chính thức được chứ ạ? Nếu ko sẽ ảnh hưởng rất lớn đến uy tín của người ta. Trong khi em thấy cũng nhiều anh chị khen đấy thôi. Thật chẳng hiểu thế nào nữa.
    • 209 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Khi đến khám về bất kỳ vấn đề gì liên quan đến tai mũi họng ơ Hồng Ngọc đều bị mang vào nội soi. Kể cả khi chưa có chỉ định của bác sỹ, ở bàn đón tiếp, các cô ấy hỏi khám gì, nếu bạn nói gì có chữ TMH là viết luôn phiếu nội soi. Mình không biết có phải vì bệnh viện cần khấu hao máy nội soi hay không. Con mình chỉ bị sổ mũi, ngạt mũi, không ho sốt gì cả và cũng mới nội soi mấy bữa trước, mình chỉ muốn bs. khám và kê đơn thôi thì anh bs. (nói giọng miền nam ở phòng 204) cứ bắt nội soi và nói là ko thì ko khám. Thật rất không hài lòng. Trong khi mình đưa cháu xuống bv. Việt Pháp, bs. chỉ soi tai mũi họng bằng cái ống nhỏ, kê đơn và uống/nhỏ thuốc cũng khỏi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2