CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Bảo Hiểm Xã Hội Quận Cầu Giấy --Giải quyết việc quan liêu,hống hách ,chi trả BH quá chậm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.51K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đã hơn nửa năm sau khi sinh em bé ,các giấy tờ thủ tục đã được gửi đi nhưng đến giờ vẫn chưa hề nhận được chi trả từ bên BH ,người lao động vất vả làm việc tháng nào cũng đóng tiền BH đầy đủ ko hề chậm trể đến 1s vậy mà đến khi nghỉ thai sản hưởng chế độ thì lại chờ đợi mỏi mòn mà vẫn ko thấy.Có mẹ nào cùng hoàn cảnh vào đây chia sẻ.Mà mình nghỉ sinh con ở nhà lương thì ko có bao nhiêu cái phải chi tiêu mong ngóng mãi mà chả thấy tiền mình được hưởng đâu cả buồn lắm cơ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Việc này bạn phải hỏi lại người làm bảo hiểm của cty bạn nữa. Như công ty mình làm nợ tiền của bảo hiểm, tháng nào cũng trừ tiền bảo hiểm của nhân viên nhưng cái tiền ý đi đâu thì ko bít. Tới bây giờ cũng chưa có nhận đc thẻ bảo hiểm y tế năm 2011. Còn nữ nhân viên nghỉ thai sản từ 2009 tới giờ vẫn chưa đc nhận tiền chế độ đây.
    Còn về chuyện thái độ của các cán bộ ở cơ quan hành chính xưa nay vốn quan liêu, hách dịch... lúc nào cũng như phải đi xin xỏ nhờ vả người ta.:RaisedEye Chả hiểu cải cách nó nằm ở đâu.
    • 439 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Gìơ cơ quan bảo hiểm họ cũng không hách dịch đâu bạn ơi, làm cái gì cũng có luật hết, theo mình nghĩ có thể công ty của bạn nợ tiển bảo hiểm nên họ không giải quyết đó thôi, bạn cứ hỏi người làm bảo hiểm công cty bạn thì sẽ ra vấn đề.
    Ví dụ cty mình chỉ nợ mỗi 1 tháng tiền bảo hiểm thôi nha ma đến kỳ gia hạn thẻ họ nhất quyết ko gia hạn cho đâu, chứ chưa nói đến giải quyết các chế độ nên là cứ nộp đầy đủ là họ giải quyết nhanh lắm.
    Chúc bạn sớm có kết quả.
    • 2,090 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Em vote cho Bảo hiểm Xã hội quận Thanh Xuân, cái chị gái già già chuyên nhận hồ sơ của các công ty ạ. Không ngửi nổi, thối hơn ..........
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meducthang Xem bài viết
    Gìơ cơ quan bảo hiểm họ cũng không hách dịch đâu bạn ơi, làm cái gì cũng có luật hết, theo mình nghĩ có thể công ty của bạn nợ tiển bảo hiểm nên họ không giải quyết đó thôi, bạn cứ hỏi người làm bảo hiểm công cty bạn thì sẽ ra vấn đề.
    Ví dụ cty mình chỉ nợ mỗi 1 tháng tiền bảo hiểm thôi nha ma đến kỳ gia hạn thẻ họ nhất quyết ko gia hạn cho đâu, chứ chưa nói đến giải quyết các chế độ nên là cứ nộp đầy đủ là họ giải quyết nhanh lắm.
    Chúc bạn sớm có kết quả.
    ko biết các nơi khác thế nào chứ BH Cầu giấy thì đúng là nhà nước ,rõ là tiền mình đóng vào đều như vắt chanh bao năm nay thế mà đến khi được hưởng chế độ thì còn nhục hơn cả đi ăn xin.Mình đã hỏi kỹ cty mình rồi ko có vướng mắc gì với bên BH cả mà tiền BH tháng nào cty cũng phải đóng trước cho bên BH chứ chậm nó tính lãi ngay ,thế nên mình mới bức xúc đấy chứ
    • 623 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecugau1402 Xem bài viết
    ko biết các nơi khác thế nào chứ BH Cầu giấy thì đúng là nhà nước ,rõ là tiền mình đóng vào đều như vắt chanh bao năm nay thế mà đến khi được hưởng chế độ thì còn nhục hơn cả đi ăn xin.Mình đã hỏi kỹ cty mình rồi ko có vướng mắc gì với bên BH cả mà tiền BH tháng nào cty cũng phải đóng trước cho bên BH chứ chậm nó tính lãi ngay ,thế nên mình mới bức xúc đấy chứ
    Đúng là chối thật nhỉ. Bên mình làm việc với BHXH quận Ba đình, dễ chịu cực kỳ ý, không ngờ đối với 1 cơ quan nhà nước công quyền. Bên mình có 1 em nộp giấy tờ thai sản cuối T5/2011, cuối T7 vừa mới nhận được tiền rồi. Mình thấy mọi người nói, trong các cơ quan BHXH, BHXH Ba đình là ok nhất. Mọi ng cũng kêu BHXH Đống Đa lắm.
    • 454 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Em cũng cay cú bọn BH Cầu giấy kinh khủng, đến xin cái gì muốn in cái gì, chỉ nhận được câu KHÔNG VÀ KHÔNG VÀ HÁCH DỊCH. Cho tờ 100 ngàn thì làm ngay. Sao lại nhục thế chứ. Chẳng lẽ em thuê đấu gấu đánh cho cái con bé nhân viên ở đó một trận cho bõ tức:Sick:
    A little house on pasture :LoveStruc:
    • 3,194 Bài viết

• 5,571 Được cảm ơn

Theo luật, trong vòng 15 ngày sau khi đủ thủ tục, họ phải chi trả rồi. Bạn kiểm tra lại xem bên bạn đã gửi đủ hồ sơ lên cho họ chưa? Nếu đủ hồ sơ theo yêu cầu mà không chi trả phải trả lời bằng văn bản. Bạn thử dọa làm văn bản kiến nghị xem sao.
    Em ghét Tàu khựa.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconlongvang Xem bài viết
    Theo luật, trong vòng 15 ngày sau khi đủ thủ tục, họ phải chi trả rồi. Bạn kiểm tra lại xem bên bạn đã gửi đủ hồ sơ lên cho họ chưa? Nếu đủ hồ sơ theo yêu cầu mà không chi trả phải trả lời bằng văn bản. Bạn thử dọa làm văn bản kiến nghị xem sao.
    có luật ghi rõ về việc thanh toán của bạn mình tìm mãi mà chưa ra để đọc xem thế nào,mình đã hỏi kĩ bên cty mình ko có vướng mắc gì cả thủ tục đều nộp ok .mình cũng muốn kiến nghị lắm hay là làm 1 bản nhỉ
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeo_hn Xem bài viết
    Em cũng cay cú bọn BH Cầu giấy kinh khủng, đến xin cái gì muốn in cái gì, chỉ nhận được câu KHÔNG VÀ KHÔNG VÀ HÁCH DỊCH. Cho tờ 100 ngàn thì làm ngay. Sao lại nhục thế chứ. Chẳng lẽ em thuê đấu gấu đánh cho cái con bé nhân viên ở đó một trận cho bõ tức:Sick:
    vote cho ý tưởng thuê đầu gấu nếu thuê báo tớ góp với nhé :Laughing:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic BHXH cầu giấy là thế mà mình thì ko phải đưa gì nhưng lễ tết đưa phong bì họ nhớ mặt luôn, lần sau tới làm gì ng ngồi hàng chục người đợi nhưng mình đến cái là được ưu tiên làm luôn k phải đợi. đúng là mất tiền nó khác
    • 166 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Ui giời, cty bạn mình đăng ký sổ BHXH từ năm 2005, tháng 9/2011 vừa rồi mới được lấy sổ. Sau bao nhiêu lâu gặp chán chê, đến khi bảo là có cơ chế thủ tục 1 cửa, chị hẹn ngày nào thì ghi vào đây cho tôi. Mang giấy tờ lên nộp thì k ghi ngày nhận, cứ hẹn 1 tháng nữa xong, quay lại lại tháng nữa.
    Bên cty đấy thấy mãi chả có số cũng chả có sổ k nộp tiền BHXH 1 quý thì cứ 2 tuần nhận được 1 thông báo nợ BHXH + tiền phạt.
    Cầu giấy đấy ợ
    • 198 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Em đang có việc liên quan đến BH Cầu Giấy đây, search thì thấy các mẹ trên webtt cũng bức xúc

Chả là công ty em nợ tiền BH mấy tháng rồi, do nhân sự không được ổn định, giờ sếp mới bắt em giải quyết chuyện này, mà em có biết gì đâu cơ chứ Gọi điện sang đấy hỏi công nợ để thanh toán, thì đầu tiên là nhận được những lời nói rất khó chịu, chưa nói xong đã cúp máy ( mà e thề là em hỏi rất nhẹ nhàng). Làm xong hết các giấy tờ theo yêu cầu, gọi lại thì bà ấy bảo: cty nào? từ giờ không phụ trách nữa! Và: chả biết ai làm cả, rồi cúp máy.

Ôi, đúng là phải có quen biết gì đó mới được Ai có mối nào quen bên BH CG thì giúp em với

• 91 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn phải gặp cán bộ quản lý chứ! Hoặc cán bộ phụ trách cũ để đối chiếu.