• 0 Lượt chia sẻ
  • 91.3K Lượt đọc
  • 517 Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 303 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracy tran Xem bài viết
    Trong từ điển giấc mơ (dream dictionary) có nói sơ sơ về trường hợp của bác.có thể dịch như thế này:
    Khi mơ về sự phản bội của đồng nghiệp, bạn bè, người thân thì nên phân tích cụ thể những chi tiết và đầu mối cụ thể, vì đó có thể là những dấu hiệu cảnh báo.Nhưng cũng nên xét đến trạng thái tâm lý, nếu như bạn thấy mình quá quan tâm, kì vọng đến ai đó thì những giấc mơ về sự phản bội của người đó phản ánh sự lo lắng thái quá.
    Cũng có trường hợp mơ thấy các đồ vật phản chủ:Đó là khi bạn thấy những đố vật ko mang lại giá trị va sự thỏa mãn đáng đồng tiền bỏ ra
    Em cứ đọc bài của chị mãi, ngẫm nghĩ cũng thấy đúng lắm, quả thật là thời gian này em kỳ vọng vào chồng rất nhiều.....kỳ vọng vào những việc chồng sẽ làm như đã hứa......:Crying: Có lẽ em suy nghĩ nhiều quá:Nottalkin:
    Cảm ơn chị đã hóa giải giấc mơ dùm em.:Rose:

• 303 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trong từ điển giấc mơ (dream dictionary) có nói sơ sơ về trường hợp của bác.có thể dịch như thế này:
    Khi mơ về sự phản bội của đồng nghiệp, bạn bè, người thân thì nên phân tích cụ thể những chi tiết và đầu mối cụ thể, vì đó có thể là những dấu hiệu cảnh báo.Nhưng cũng nên xét đến trạng thái tâm lý, nếu như bạn thấy mình quá quan tâm, kì vọng đến ai đó thì những giấc mơ về sự phản bội của người đó phản ánh sự lo lắng thái quá.
    Cũng có trường hợp mơ thấy các đồ vật phản chủ:Đó là khi bạn thấy những đố vật ko mang lại giá trị va sự thỏa mãn đáng đồng tiền bỏ ra
    Em cứ đọc bài của chị mãi, ngẫm nghĩ cũng thấy đúng lắm, quả thật là thời gian này em kỳ vọng vào chồng rất nhiều.....kỳ vọng vào những việc chồng sẽ làm như đã hứa......:Crying: Có lẽ em suy nghĩ nhiều quá:Nottalkin:
    Cảm ơn chị đã hóa giải giấc mơ dùm em.:Rose:

• 622 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi_2006 Xem bài viết
    Em ngủ cũng hay mơ lắm, giấc ngủ nào ngày nào cũng mơ. Mà dạo này cứ mơ lung tung tỉnh dậy cũng chẳng nhớ là mình mơ gì nữa. Mà sao trong mơ em lại hay mơ có 1 người con trai nào đó lạ hoắc tán tỉnh em nhỉ.hiihhihi... Thé là thế nào hả các bác????
    Hì, em chỉ tìm và dịch trong Dream dictionary thôi, và thấy họ nói thế này , bác ạ

"Mơ thấy những đối tượng mới trong hôn nhân hoặc tình yêu, hoặc mơ thấy se x, đều phản ánh 1 đam mê
    hướng tới sự cải thiện trong mối quan hệ.Nếu đối tượng trong mơ là 1 ngườii lớn tuổi hơn, tức là đang có nhu cầu về 1 sự bảo đảm, che chở an toàn.
    Nếu mơ thấy người lạ, hấp dẫn khác giới tức là đang hướng đến 1 sự cải thiện mới, phong phú hơn
    Mơ thấy bạn, hoặc đồng nghiệp thì xin chúc mừng nhé, vì đó lại là dấu hiệu của 1 mối quan hệ đồng cảm và có xu hướng hợp tác tích cực"

• 622 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rusticgirl29 Xem bài viết
    Hic, hầu như hôm nào ngủ em cũng mơ, mơ hết chuyện này nó vụt sang chuyện khác, nhanh như tia chớp ấy, sáng dậy chẳng mấy khi nhớ được là mơ cái gì. Rồi có những lúc em có cảm giác như đang bay lơ lửng giữa không trung, bỗng nhiên rơi uỵch.... xuống giường, hoặc là đang leo cầu thang thì thang gãy... giật mình tỉnh dậy thì biết là mình mơ. Mà sợ nhất vẫn là những lần bị bóng đè, đầu óc tỉnh táo, chả mơ mộng gì nhưng lại không cựa được mình :Crying:
    Mơ bay lên thường là biểu hiện sự vươn tới trong nội tâm con người.Cũng là phương thức chạy trốn để thoát khỏi áp lực và sự sỡ hãi về cái gì đó.
    Nếu mơ bay lơ lửng ko biết đi đâu , hoặc bay lên rồi lại hạ xuống đó là sự hoài nghi về khả năng bản thân và tình trạng mông lung ko có định hướng rõ ràng về tương lai, hoặc đang bị ám ảnh về 1 ai đó ngăn trở công việc của mình.
    Nêu mơ bay được ra khỏi vũ trụ, chứng tỏ 1 sức bật lớn, ko gì ngăn cản:Smiling:

• 1,744 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Hồi còn mang bầu, có lần nằm mơ có em bé, sáng dậy vẫn tưng tửng như không. Đến lúc đi làm thì trời mưa to, tự dưng sợ bị ngập đường, không đi lối cũ mà lại sang đường khác. Ôi trời, nước ngập ống xả, bì bõm dắt xe cả cây số, hàng tiếng đồng hồ mới tới được cơ quan (cách nhà 5 cây số) :Sad: . Đến chiều hôm đó, đi thăm đồng nghiệp cũng mới sinh. Đã mê tín, chọn đúgn ngày cuối tháng, thế mà đến lúc về, xe bị móc mất IC, không biết cứ ì ạch đạp, xe đổ uỳnh. Chân sưng vu, đứt cả dép, con trong bụng chắc cũgn sợ quá, đạp loạn xị... :Crying: Thế là mình luôn sợ mỗi khi mơ thấy có em bé. Thường thì mình cũng dùgn cách vãi gạo muối như tracy tran nói, nhưng có lúc chẳng có sẵn gạo muối thì dùgn "xiền", tùy nỗi sợ to hay bé mà dùgn "xiền" to hay nhỏ. Nhưng phải làm lén, không được để ai trông thấy, mẹ mình dặn thế...

Có lẽ là mình mê tín thật. Mà giải tỏa tâm lý cũng là cái tốt, mọi người nhỉ...

• 487 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Còn em có những giấc mơ rất đáng sợ, em có một đứa bạn rất thân vào SG lấy chồng 2 đứa thỉnh thoảng mới liên lạc và em rất hay mơ về nó. nhưng nhưng gì xảy ra với nó trong mơ thì lại xảy ra với e ngoài đời thực, lần thứ nhất e mơ thấy nó có bầu, sáng hôm sau gọi hỏi nó, bảo đúng và có đc 3 tháng rồi và ngay tháng đấy em cũng có bầu. Lần thứ 2 em mê là nó bị hỏng thai tỉnh dậy toát hết cả mồ hôi gọi cho nó hỏi thăm sức khoẻ( ko đề cập đến giấc mơ) thì vài hôm sau thì em bị thai lưu. Lần có thai thứ 2 e lại mê thấy cả 2 mẹ con nó bị chết, vài hôm sau em lại bi lưu. Lần vừa rồi sau khi mổ u xơ thì em mơ thấy nó bị chết, em sợ hết hồn vì em đang đợi kq xn xem u ác hay u lành. em liền gọi luôn đt cho nó và kể về giấc mơ( ng ta nói như thế để hoá giải mấy lần trcs em ko kể với nó). Trời ơi các chị ko thể tưởng tượng đc đâu 1 tuần đợi kq của em thật kinh khủng may mà cuối cùng là u lành.
    Và em cũng rất hay mơ thấy ông bà em đã mất....
    Rồi mơ thấy chồng mình dám trêu ng yêu cũ trc mặt mình, đến lúc tỉnh dậy vẫn còn nguyên cảm giác đau đớn và xót xa.
    Bây giờ em chỉ cầu mong em đc bình yên trong cả giấc mơ.
    những người đàn bà ngơ ngác thường gặp may hơn kẻ thông minh:LoveStruc:

• 838 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Hé, em thì chẳng có giấc mơ nào đặc sắc, nhưng có 1 chuyện hy hữu xảy ra với chị cùng phòng em. Chẹp, mơ được như thế em cũng muốn mơ quá:

Nhà chị này không phải dạng nhăm nhăm ngày luyện lô, tối đón đề đâu nhé. Chỉ có anh chồng thi thoảng mua 1-2 vé số làm vui. Có 1 đêm năm kia, chị nằm mơ thấy có người họ hàng về báo mộng, là vợ chồng chị ngày mai trúng độc đắc. Người đó còn đọc rõ seri và dẫy số sẽ trúng nữa. Sáng sau trước khi chồng đi làm, chị ấy kể vui lại với chồng.

Anh đến cơ quan, buổi trưa ra ngoài ăn cơm, gặp người bán vé số dí vào tận mặt xin mua. Thấy đúng ngay seri và dẫy số vợ kể, anh mua cả bộ vé đó.

Kết quả ra sao các bác đoán được rồi đấy, chuyện khó tin đã xảy ra, trúng trọn bộ độc đắc luôn.

Em ngẫm kỹ các bác dù mơ thế nào cũng là thường hết, mơ được như chị ấy mới là giấc mơ kì diệu.

Chuyện này thật 100%, chị ấy tên là Đỗ Thị Thanh Xuân, nhà ở 1A Đặng Thái Thân - Hà Nội.

• 622 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ôi, mơ được như nhà chị ấy thì em tự nguyện ngủ suốt ngày để mơ ấy.
    Nhưng đúng là giời cho bác nhỉ.
    Ko biết nhà chị ý có mở tiệc khao làng ko ạ

• 838 Bài viết

• 3,185 Được cảm ơn

Ôi, mơ được như nhà chị ấy thì em tự nguyện ngủ suốt ngày để mơ ấy.
    Nhưng đúng là giời cho bác nhỉ.
    Ko biết nhà chị ý có mở tiệc khao làng ko ạ
    Em thì vẫn nghĩ vô tình trùng hợp thôi. Kết quả là bây giờ, mỗi lần chị ấy mơ được báo mộng số, thỉnh thoảng lại nói kín vào tai mấy thằng em trong phòng để chiều đi đánh lô.

Giờiiiiiiiiii ạ, trượt sạch hết cả!

• 176 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ đã bao giờ mơ về giới tính của con khi đang mang bầu chưa. Toàn là ngược lại thôi.
    Mình nghiệm từ bản thân, lần đầu mang bầu, mình toàn mơ đẻ 1 cậu bé bụ bẫm, sau này lại hóa ra Bimbim. Lần thứ 2 mang bầu lúc chuẩn bị đến tuần siêu âm 4D ( khoảng 14w) 1 lần mình mơ thấy đi siêu âm 2 bác sĩ khác nhau, bác sĩ nào cũng bảo con gái rồi cháu ạ. Hôm sau mang nỗi hồi hộp đến Tràng Thi , thì chị bác sĩ thông báo tin mừng có tận 2 em ku... Choáng, vì trước đó không cho rằng mình có thai đôi.
    Bạn mình lúc có bầu , toàn mơ thấy đẻ con gái, và con gái đòi mẹ mua dây buộc tóc, vòng vèo, áo váy cho. Thế mà lại là 1 ku cậu đấy, bấy giờ 4 tuổi rồi.