• 0 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 523 Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 220 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

“Sinh dữ, tử lành” mình thấy vế trước của câu này khá đúng. Cách đây 2 hôm mình nằm mơ đẻ một thằng cu kháu khỉnh, bụ bẫm, hôm qua vừa kể lại cho chồng nghe và bảo em lo lắm thì chồng gạt đi nói mình suy nghĩ vớ vẩn, thế mà chiều nay mình bị động thai, giờ đang phải nằm nhà rồi.
    • 2,016 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Mình mơ bị chó cắn vào cánh tay nhưng không đau, có phải điềm báo gì không nhỉ?
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mìnhkể các mẹ nghe chuyện giấc mơ của mình nhé (vì nó rất ấn tượng với mình)
    Giấc mơ thứ nhất
    Mình mơ bà ngoại mình về thăm , bà còn cho quần áo cho Tomkit nhà mình,lúc gặp bà mình cứ ôm bà khóc mãi,rồi cứ bảo : 'Lâu lắm cháu ko gặp bà' ,bà mình gần 10 năm rồi, hồi bé mình ở với bà từ hồi 4,5 tuổi đến khi học lớp 10 , bà coi mình như con út ý , mọi lần mình cũng mơ về bà nhưng mình ý thức được là bà đã mất ,còn lần này thi cảm xúc rất thật như mình gặp bà thật ý, lúc tỉnh dậy mà mình còn thấy như kiêu đau tim ý (ko biết diễn tả thế nào nữa-). Giấc mơ ấy cứ ảm ảnh mình mấy hôm, trong người cảm thấy lo lắng , bồn chồn , mình còn nói với ox là : 'mấy hôm nay em cứ thấy bất an thế nào ý ' - mình ko tâng bốc gì đâu nhé . cách sau đó mấy hôm , Tomkit nhà mình bị ốm, nhờ O ngoại đưa đi khám , trên dg đi gặp đèn đỏ , có cái xe chở cát bị mất phanh , nó chuyển hướng thẳng vào xe của bố con mình ., hic hic hồn bay phách lạc luôn , ông thi bị văng ra khỏi xe, hai mẹ con thì nằm bẹp ngay dưới bánh xe tải . hic hic , chỉ một tích tắc nữa là toi luôn , may mà Tomkit ko sao , mắt ngơ ngác ko hiểu j . Bố mình và mình chỉ bị trầy xước nhẹ thôi . Lúc đó tự nhiên mình có cảm giác mình rất may mắn , chắc bà mình đã đỡ cho mình .. (Cháu cám ơn bà nhiều lắm)
    Giấc mơ thứ hai :
    Mình mơ mình yêu (ty chứ ko phải xyz )một Man (ko phải chồng mình) ,ko biết ông nào, trong mơ mình còn nhìn rõ mặt , chẳng đẹp trai bằng chồng nhưng chững chạc hơn, già hơn, vấn đề là mình có cảm giác như kiểu tình yêu đích thực ý , ko phải sex ,mình còn nhớ là lúc mơ mình còn mơ mình yêu người đó đến chết mất, và mình lúc đó cũng ko ý thức gì là chồng mình vẫn đang tồn tại ..hehhe . Sáng dậy mình kể cho Ox nghe , ong y có vẻ ko vui lắm , rồi bảo : chắc anh vẫn chưa làm em cảm thấy hp , giấc mơ đấy là có thể là những gì em đang muốn ... hoặc anh chưa đủ với em :Silly::Silly: Nói xong mình cảm thấy có lỗi với OX - biết thế ko kể nữa .
    Đấy chỉ là giấc mơ , nhưng nó lại đem lại cho mình cảm giác rất thật
    Các mẹ có nhận xét gì ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tomkit; 08/05/2009 vào lúc 04:24 PM.
    Let's share to be shared
    Maybe You are not the best , but You are the unique

• 452 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Ôi hôm nào mệt mà ngủ bị miên man bóng đè thì đúng là " đáng sợ ". Một là vì quá mệt , 2 là ngủ buổi trưa chiều mà hơi lâu lâu ( kiểu ngủ cố ) thì hay bị thế lắm. Lúc đấy thấy khó thở thấy sợ lắm phải cố gắng giật tung người lên mà nó cứ lả đi. Nhưng ko được phép để mình lả .Phải đúng dậy hoặc ngồi dậy cho tỉnh rồi mới được nằm xuống. Nếu nằm xuống ngay là lại bị lịm vào cái bóng đè đó. Chắc thần kinh mình yếu giống mẹ mình cũng hay bị bóng đè.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • 4,309 Bài viết

• 2,808 Được cảm ơn

Mình thì đêm nào ngủ cũng năm mơ, mà ko chỉ đêm, cứ lúc nào chợp mắt dù chỉ 5' thôi cũng ra đời 1 giấc mơ rùi. Mình nghe nói ai mà năm mơ nhiều như vậy là ko được khỏe lắm, chẳng biết sao nhưng thấy mình đến giờ vẫn chưa có vấn đề gì về sức khỏe. rooling: Mơ nhiều như vậy nên mình nhớ cũng được nhiều lắm. Mà đúng là giấc mơ là nơi mình thấy được trải qua tất cả các cảm giác hỉ nộ ái ố hay đau khổ sợ hãi cùng cực luôn. Mơ thấy đám cưới, thấy người yêu, bạn bè, gia đình, em bé, ... là những giấc mơ vui vẻ nhất. Nhưng mình cũng từng nằm mơ mình giết người, mà giết 1 cách dã man, cứ như trong phim ý, sợ lắm, sợ nhất là lúc mình đọc báo có hình khuôn mặt của người mà mình giết (trong mơ thôi ạ). Tỉnh dậy rồi đến giờ vẫn nhớ được khuôn mặt đó thế nào, sợ muốn chết luôn ý. Ngoài ra nằm mơ thấy những người xung quanh mình chết cũng vài lần rồi. Có 1 giấc mơ lặp lại nhiều lần là nằm mơ bà ngoại mình sống lại (bà mình mất cũng hơn 10 năm rồi), mình phải mơ thấy bà sống lại đến 5,6 lần rồi. Lần nào mơ như vậy cũng thấy sao mà vui thế. Tỉnh dậy lại thấy nhớ bà.:Sad:

Hầu hết các giấc mơ của mình đều liên quan đến những chuyện xảy ra trong ngày. Hôm nào mà lo lắng chuyện học hành quá thì thế nào cũng nằm mơ bị điểm kém, toàn là ác mộng. Dạo này mình bị nghiện WTT nặng nên hôm trước ngồi ngủ gật trên xe bus cũng nằm mơ đang post bài trên WTT, hihi.rooling:rooling:rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Wiboo; 11/05/2009 vào lúc 05:35 AM.
    • 1,045 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Đêm nay em hok ngủ được thức đến 2h do đang khó chịu trong người nên phải đi nằm. Nhắm mắt nằm mơ thấy ông Dượng chồng bà Dì cả của em bị giết và đứa con thứ 2 của gia đình đó cũng bị giết . Hai cái chết cùng 1 lúc , mà do đứa con gái cả của nhà đó làm mới ghê chứ , em còn nằm mơ thấy cả lúc mọi người chuẩn bị đám tang , bà Dì khóc vật vã , em chạy đi nói chuyện đó với 1 chị con của Cậu 2 em . Sau đo bị cái chị giết người đó trượt đuổi em bỏ chạy ú ớ mãi mới thức dậy được , mồ hôi vã ra ướt cả gối .. MẤT NGŨ luôn .. Hok biết như vậy là điềm gì nhỉ :Sad::Sad:
    Anh nói ! sẽ đưa e đi hết cuộc đời .. sao giờ đây ...

• 580 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wiboo Xem bài viết
    Mình thì đêm nào ngủ cũng năm mơ, mà ko chỉ đêm, cứ lúc nào chợp mắt dù chỉ 5' thôi cũng ra đời 1 giấc mơ rùi. Mình nghe nói ai mà năm mơ nhiều như vậy là ko được khỏe lắm, chẳng biết sao nhưng thấy mình đến giờ vẫn chưa có vấn đề gì về sức khỏe. rooling: Mơ nhiều như vậy nên mình nhớ cũng được nhiều lắm. Mà đúng là giấc mơ là nơi mình thấy được trải qua tất cả các cảm giác hỉ nộ ái ố hay đau khổ sợ hãi cùng cực luôn. Mơ thấy đám cưới, thấy người yêu, bạn bè, gia đình, em bé, ... là những giấc mơ vui vẻ nhất. Nhưng mình cũng từng nằm mơ mình giết người, mà giết 1 cách dã man, cứ như trong phim ý, sợ lắm, sợ nhất là lúc mình đọc báo có hình khuôn mặt của người mà mình giết (trong mơ thôi ạ). Tỉnh dậy rồi đến giờ vẫn nhớ được khuôn mặt đó thế nào, sợ muốn chết luôn ý. Ngoài ra nằm mơ thấy những người xung quanh mình chết cũng vài lần rồi. Có 1 giấc mơ lặp lại nhiều lần là nằm mơ bà ngoại mình sống lại (bà mình mất cũng hơn 10 năm rồi), mình phải mơ thấy bà sống lại đến 5,6 lần rồi. Lần nào mơ như vậy cũng thấy sao mà vui thế. Tỉnh dậy lại thấy nhớ bà.:Sad:

Hầu hết các giấc mơ của mình đều liên quan đến những chuyện xảy ra trong ngày. Hôm nào mà lo lắng chuyện học hành quá thì thế nào cũng nằm mơ bị điểm kém, toàn là ác mộng. Dạo này mình bị nghiện WTT nặng nên hôm trước ngồi ngủ gật trên xe bus cũng nằm mơ đang post bài trên WTT, hihi.rooling:rooling:rooling:
    hic, sao em cũng giống bác thế, cứ nằm xuống là mơ, miên man các loại giấc mơ, mà chết chóc, tai nạn cũng nhiều nữa..híc, ko hieu em co bi bệnh gì ko các bác ơi....mà sk em cungx bt, ko phải là người khỏe mạnh lắm, cs thì thoải mái tinh thần, ko buồn phiền gì, công việc cũng ok...hic, nhưng mà em mơ nhiều quá nên ngủ dậy mệt lả người...
    • 649 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

từ bé đến giờ đã có những giấc mơ lặp đi lặp lại, mình sợ ngủ, sợ lắm
    "Mức độ lớn khôn trong cuộc đời của mỗi người như thế nào tùy thuộc vào thái độ ứng xử của người ấy đối với những người khác. Bởi lẽ cuộc đời mỗi người đến lúc nào đó sẽ phải lâm vào cảnh ngộ của những người này"
    george washington carver
    • 4,348 Bài viết

• 4,294 Được cảm ơn

tớ suốt ngày nằm mơ thấy bị rụng răng. Nghĩ mình rụng sạch bách cả hàm là thấy hãi rồi.
    • 216 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình mới chia tay...

Nên ngủ ko say giấc và hay mơ, trong giấc mơ toàn mơ về anh, vui có, buồn có, nhưng buồn nhiều hơn...
    • 147 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình chuyên mơ lại cái cảm giác căng thẳng lúc sắp đi thi Đại học, dù việc này trôi qua trên 20 năm rồi
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracy tran Xem bài viết
    :Angel:
    Cả nhà mình ơi, khoa học vẫn thường khẳng định giấc mơ có liên quan đến sức khoẻ, trạng thái tâm lý và còn mang đến cả những điềm báo cho con người.
    Có những giấc mơ rất rất là đẹp (đẹp như mơ :Angel: :LoveStruc: :Rose: )
    cũng có giấc mơ xấu và đáng sợ...vậy tại sao mình lại không chia sẻ những khoảnh khắc lạ ấy với nhau nhỉ!.
    :Smiling: :Angel:

Em thì dạo này phải trông bé, mệt nhoài, nên chưa nằm đã ngủ rồi, chả kịp mơ gì hết...nhưng hồi xưa em hay ngủ mơ lắm. Và giấc mơ đẹp nhất em còn nhớ đó là được bay lên trên cao,(bồng bềnh lắm ạ ) và được ngắm những cánh đồng lúa vàng rực, có cả hổ đang ăn cỏ bên dòng sông nữa cơ :Silly: :Laughing:
    Những giấc mơ thời còn con gái cho đến khi sinh bé mình vẫn thường thấy hàng đêm :Smiling:. Đôi khi nhìn thấy rõ sự việc, nhưng đôi khi chỉ là những giấc mơ không có ý nghĩa gì :Sigh:. Ngủ một giấc dài rồi sang dậy quên hết. Còn bây giờ, cuộc sống cơm áo gạo tiền nó “choáng” hết chỗ, cuộc sống mưu sinh hang ngày nó làm cho tinh thần và thể xác mệt mỏi, đêm nằm xuống là chỉ có giấc ngủ mệt nhoài. Và cũng vì vậy, giấc mơ cũng ra đi luôn. rooling:
    Hiện tại giờ, mình toàn mơ thấy… tiền không à ! :Laughing::Laughing::Laughing:. Các Mom đừng cười mình nhé ! Thật đấy ! Mình không dám nói chuyện này với ai cả vì sợ bị “lên án” là thực dụng. Nhưng thiệt tình… mơ toàn thấy mình phải kiếm tiền không thôi. (Chà, nếu không thì.. con đói thì sao ??? :Crying
    • 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sẵn đây các chị cho em hỏi, không biết sao thỉnh thoảng em hay nằm mơ toàn bậy bạ, rất bậy nữa, em không thể tưởng tượng nỗi, sau mỗi lần thức dậy em rất buồn, không biết phải làm sao để khắc phục trình trạng này
    Tôi yêu trẻ con và thích tạo ra chúng
    YM : nguyenvu_7997@yahoo.com
    Bao năm theo đuổi bằng ĐH, nhìn lại bàn tay thì tay trắng tay đen
    Mẹ nào muốn tâm sự addnick trò chuyện( độc thân vui tính hố hố) .
    • 757 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Tớ thì hôm nào ngủ cũng mơ. Ngày gặp cái gì, tối xem phim gì, y rằng mơ giống giống như thế, cứ như đang xem phim ý. Xã nhà tớ toàn nạt tớ xem ít phim kinh dị thôi, kẻo đêm nằm gặp ác mộng.
    • 2,875 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camry Xem bài viết
    Mình chuyên mơ lại cái cảm giác căng thẳng lúc sắp đi thi Đại học, dù việc này trôi qua trên 20 năm rồi
    Ôi chao, sao mà chị giống em thế? Hồi đang học ĐH hầu như rất hay mơ thấy cảnh phải thi ĐH, chắc cái cảnh thi Đh căng thẳng quá nên vậy. Rồi thỉnh thoảng lại mơ thấy cảnh bị muộn giờ học/ giờ thi hoặc bị nhầm ngày thi. Khổ thật.

Dạo này thì hay mơ thấy chồng, tối qua lại mơ thấy cảnh vợ chồng tán tỉnh nhau như hồi trước khi cưới.
    • 183 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình hay mơ thấy bị ma đuổi
    toàn nằm mơ đi chơi, thuê KS thì y như rằng phòng tắm KS đó có ma, đóng cửa ko cho ra.
    Lại mơ đên biển, Biển cứ bé tí tẹo như cái chậu bơi, lắm lúc lại dâng cao như có sóng thần.
    Thi thoảng cũng có giấc mơ đẹp, yêu đương 1 ai đó, cảm giác như thật, tỉnh dậy lại thấy bàng hoàng.
    Màu thời gian không xanh.
    Màu thời gian tím ngát.
    Hương thời gian không nồng.
    Hương thời gian thanh thanh
    • 2,540 Bài viết

• 3,874 Được cảm ơn

Hôm trước mình mơ thấy nhăt đc một bao tiền,mang đi cho khăp mọi người ,đến khi xem lại thì ra toàn tiền giả.hic hic tiếc đứt ruột,tỉnh dậy vẫn tiếc quá cơ.Thỉnh thoảng mơ cãi nhau với tập 1 ,mình mắng anh ta ghê lăm, tỉnh dậy thấy sao mình đanh đá thế(toàn những lời lẽ mà chưa bao giờ mình dùng.) Rồi mơ thấy đi học, sao bài cô ra dễ thế mà mình không làm đc . tức lắm .
    • 260 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em thấy nhiu người bảo ban ngày nghĩ gì thì tối về hay mơ như thế. Em thì ít mơ nhưng chẳng hỉu sao cứ mơ mình bị ngã thui, ngã cầu thang ý ạ. Giá mà thỉnh thoảng được mơ mình là tỷ phú ngồi trên đống tiền thì hay nhỉ:Smiling:
    • 978 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

bạn đến linh quang tịnh xá ở đường nguyễn khoái quận 4 thỉnh 1 cái chú lăng nghiêm để dưới gối ấy, đi xa đi gần ko bao giờ nằm mơ ..hehe..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 978 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

mình cũng có chút ít tâm linh, và không biết ông bà mình hay ai cứ báo mộng cho mình hoài à, như quen anh nào mà xấu xa là nằm mơ thấy cảm giác đau thương như thế nào luôn á, hay là trong mơ cứ có ai đó thúc ép mình phải chia tay vói anh ta. Sáng ra dậy nhất định mình phải nói câu đó không thì phát điên..hic ..hic ..

lúc còn nhỏ, nắm mơ thấy bị cô giáo gọi lên bảng đươc mấy điểm là hôm sau y chang từ màu áo cô giáo, điểm số...Rồi có tháng bị bóng đè hết 25 đêm..liên tục bị ma rược đuổi ...

Bi giờ có Chú lăng nghiêm dưới gối chả mơ mộng gì nữa, đi đến nhà lạ cũng phải mang theo, có l62n ngủ ở KS với 2 đồng nghiệp, tụi nó thao thức cả đêm còn mình nằm lăn quay, về sau đi xa cho tụi nó mượn chú lăng nghiêm để dưới gối, thế là cũng ngủ li bì. Bi giờ tin tuỏng lắm rồi, xin mình cho CLN để về cho chị em trogn nhà nữa chứ.