• 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 523 Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 4,598 Bài viết

• 34,829 Được cảm ơn

Tớ bị mơ thấy 2 giấc mơ như thế này:
    - Một là, mơ thấy... ...(eo ôi phát khiếp lên được). Dơ lắm, bẩn khủng khiếp, mà nó cứ... bừa bãi lung tung; tớ hay bị mơ dơ bẩn như thế lắm, mà tớ có bao giờ ở bẩn đâu... Thế là thế nào hở các nick thông thái ?
    - hai là, mơ thấy trẻ con, toàn trẻ con mới sinh, thường là con mình. Mặc dù trong thâm tâm tớ không khao khát có baby. Cách đây 2 hôm, tớ mơ thấy sinh ra một baby nhưng trông ghê lắm, nó không đỏ hỏn như baby thường mà có màu trắng nhợt xanh xao (nhưng lúc mơ thì mình không thấy sợ). Sau đó bà mụ tắm cho em bé và đưa cho tớ bế; tớ cũng không thấy sợ và còn khen là em bé mặt mũi xinh xẻo nữa.

Tóm lại tớ rất sợ mơ thấy ... và baby mới sinh, nhưng cứ mơ thấy hoài, ghê chết đi được....
    Không hiểu giấc mơ đó có nghĩa là gì, các bác cắt nghĩa cho tớ với.
    • 660 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn Xem bài viết
    Các bác ơi, có ai như mình không ? Mình toàn ngủ mơ thấy sông nước. Có khi thấy mình đi thuyền, có khi thuyền to, có khi thuyền nhỏ, có khi mình thấy mình bơi luôn, rồi lội nước, có khi thác ghềnh, có khi yên ả. Sợ nhất là thấy mình lao thuyền xuống một dòng thác. Chưa bao giờ mình thấy bị chết hay tai nạn vì sông nước. Mà mình sinh ra ở vùng thị trấn đồng bằng, chả có sông nước gì cả, thậm chí còn không biết bơi. Và nước mình mơ thấy luôn là nước sông mênh mông, hoặc nước trong bể chứa, chứ chưa bao giờ thấy nước giếng, nước ao tù. Vì nó chiếm hết 70% các giấc mơ nên mình cũng thấy lạ.
    có em đây chị Me Bi Lyn ơi, em cũng mơ về nước hoài à, mà cứ quanh năm suốt tháng luôn đó. Khi thì em và bạn trai đi chơi bị cha em đuổi theo, tụi em chạy trốn sao mà chạy ra biển, có bãi đá và nước xấp xỉ chân em. Khi thì em chơi đùa tắm biển, khi thì nước ở đâu mà tràn ngập đường sá như nước lũ về và em bắt được bao nhiêu là cá.... và tối qua em lại mơ .... nước. Em chở con em và 1 cô bạn ngồi sau trên 1 đoạn cầu không có rào cản và rào chắn, cây cầu rất hẹp mà lại có người đứng nữa nên khi em dừng lại , bị mất thăng bằng sao đó mà ngã cả xe và cả 3 người xuống nước, con em khóc nhưng đã có cô bạn em bồng lên. Rồi có phóng viên đến phỏng vấn về trường hợp cứu người của cô bạn em .nhưng không hiểu sao đến lúc người ta bu vô phỏng vấn thì 3 người tụi em lại không có mà thay vào đó là mấy anh chàng nào đó lại thế vào để tranh phần. Nói chung em nằm mơ thấy nước nhiều đến nỗi giờ không thể nhớ hết được.
    Hồi trước em cũng hay mơ bị ai đó đuổi bắt, em cứ chạy và bay trên không trung, . Người ta không bắt được em, nhưng trong những giất mơ đó cảm giác rất mệt người. Đó là những giấc mơ thường xuyên lặc lại với em. Giờ thỉnh thoảng vẫn mơ vậy.
    Mẹ Tracy tran ơi, vào giải hộ mình với. Mình thấy có chị me conbe , mẹ Bi Lyn và mình hay mơ về nước mà hình như tới giờ bạn vẫn chưa giải hộ đúng không?
    • 94 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thì đã mơ 1 giấc mơ là mình bị làm sao đó mà ko tự phục vụ bản thân được, ngồi dựa vào thành giường để mẹ mình lau người và xúc cơm cho.
    Đến khi mình sinh em bé, vào bệnh viện thì diễn ra đúng cảnh mẹ mình lau người và xúc cơm cho mình, quang cảnh, đồ đạc trong phòng cũng đúng như trong mơ. Ngay thời điểm đó mình còn hỏi mẹ mình là mẹ ơi, bao nhiêu lâu rồi mẹ mới lại lau người và xúc cơm cho con (tại mình thấy cảnh này rất quen nên nghĩ là nó mới xảy ra thật) thì mẹ mình ngớ người ra, từ khi mình 6-7 tuổi đã chả làm thế rồi. Thế là mình mới nhớ ra là mình đã mơ như vậy, cả mẹ cả con đều thấy sợ, hihi.
    Còn một giấc mơ nữa mà mình thường xuyên mơ là thấy người bạn (trai) cùng học với mình từ hồi lớp 5 đến lớp 9, hồi lớp 5 bạn đó đã rất quý mến mình nhưng do mình chơi với 1 người bạn khác mà bạn ấy ko thích nên ko thèm nói chuyện với mình nữa, hai đứa vẫn học cùng nhau đến lớp 9 nhưng ko bao giờ nói chuyện với nhau. Sau đó thì hoàn toàn ko liên lạc, thế mà cứ mơ là bạn ấy rất thích mình, mơ đi rồi mơ lại trong khi ban ngày chả nghĩ đến người ta bao giờ, nhưng ngủ mơ dậy thì thấy thích lắm vì cứ có người yêu mình thế thì cảm thấy bâng khuâng xao xuyến ấy. Thế là sao nhỉ????
    • 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin 1/2/2007 Xem bài viết
    Cảm ơn tracy Tran nhiều lắm. Có phần đúng thật rồi, mình vừa được thăng chức hôm kia... mà đâu có biết trước tí nào đâu. (hic, khoe khoang rùi).
    Copy tất cả topic này ra Word in về nhà đọc mới được.
    :Applause: :Applause: :Rose:
    Chúc mừng mẹ Zin thăng quan, tiến chức nhé
    • 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Tớ bị mơ thấy 2 giấc mơ như thế này:
    - Một là, mơ thấy... ...(eo ôi phát khiếp lên được). Dơ lắm, bẩn khủng khiếp, mà nó cứ... bừa bãi lung tung; tớ hay bị mơ dơ bẩn như thế lắm, mà tớ có bao giờ ở bẩn đâu... Thế là thế nào hở các nick thông thái ?
    - hai là, mơ thấy trẻ con, toàn trẻ con mới sinh, thường là con mình. Mặc dù trong thâm tâm tớ không khao khát có baby. Cách đây 2 hôm, tớ mơ thấy sinh ra một baby nhưng trông ghê lắm, nó không đỏ hỏn như baby thường mà có màu trắng nhợt xanh xao (nhưng lúc mơ thì mình không thấy sợ). Sau đó bà mụ tắm cho em bé và đưa cho tớ bế; tớ cũng không thấy sợ và còn khen là em bé mặt mũi xinh xẻo nữa.

Tóm lại tớ rất sợ mơ thấy ... và baby mới sinh, nhưng cứ mơ thấy hoài, ghê chết đi được....
    Không hiểu giấc mơ đó có nghĩa là gì, các bác cắt nghĩa cho tớ với.
    Đã typed trả lời từ mấy hôm trước, xong lại bị mất thế là làm biếng giờ mới quay lại,
    @ Giấc mơ thấy baby ko phải là mong có Baby đâu, mà nó lại thể hiện mối quan hệ với bạn bè nhiều hơn:
    _Baby sạch sẽ, khỏe mạnh: Mối quan hệ chan hòa, thân ái với bạn bè xung quanh
    _Phụ nữ mơ thấy cho Baby bú: Cảnh giác có thể bị người bạn thân nhất hiểu lầm, phản bội
    _Baby ốm, khóc: Hãy chú ý đến sức khỏe hơn, có thể biểu hiện bệnh về đường khí quản
    _Baby tập đi: cuộc sống tự lập, hoặc sắp cần phải có 1 quyết định nào đó
    _Baby mình sinh ra mà bị sốt: Có thể sắp gặp chuyện phiền lòng,bận tâm
    @ : Dấu hiệu ko may mắn trong làm ăn, kinh doanh
    nếu bị ngửi/nhìn thấy sản phẩm của ai đó trực tiếp => Nên cảnh giác trong việc làm ăn với họ
    • 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milan Xem bài viết
    có em đây chị Me Bi Lyn ơi, em cũng mơ về nước hoài à, mà cứ quanh năm suốt tháng luôn đó. Khi thì em và bạn trai đi chơi bị cha em đuổi theo, tụi em chạy trốn sao mà chạy ra biển, có bãi đá và nước xấp xỉ chân em. Khi thì em chơi đùa tắm biển, khi thì nước ở đâu mà tràn ngập đường sá như nước lũ về và em bắt được bao nhiêu là cá.... và tối qua em lại mơ .... nước. Em chở con em và 1 cô bạn ngồi sau trên 1 đoạn cầu không có rào cản và rào chắn, cây cầu rất hẹp mà lại có người đứng nữa nên khi em dừng lại , bị mất thăng bằng sao đó mà ngã cả xe và cả 3 người xuống nước, con em khóc nhưng đã có cô bạn em bồng lên. Rồi có phóng viên đến phỏng vấn về trường hợp cứu người của cô bạn em .nhưng không hiểu sao đến lúc người ta bu vô phỏng vấn thì 3 người tụi em lại không có mà thay vào đó là mấy anh chàng nào đó lại thế vào để tranh phần. Nói chung em nằm mơ thấy nước nhiều đến nỗi giờ không thể nhớ hết được.
    Hồi trước em cũng hay mơ bị ai đó đuổi bắt, em cứ chạy và bay trên không trung, . Người ta không bắt được em, nhưng trong những giất mơ đó cảm giác rất mệt người. Đó là những giấc mơ thường xuyên lặc lại với em. Giờ thỉnh thoảng vẫn mơ vậy.
    Mẹ Tracy tran ơi, vào giải hộ mình với. Mình thấy có chị me conbe , mẹ Bi Lyn và mình hay mơ về nước mà hình như tới giờ bạn vẫn chưa giải hộ đúng không?
    Mơ thấy Nước là 1 trong 5 loại giấc mơ thường gặp nhất: Nó thường thể hiện về trạng thái tình cảm, nội tâm
    _Mơ thấy nước trong lành: Tức là có cuộc sống thanh thản. nhẹ nhàng
    _Mơ thấy nước đục, bùn đất: Công việc, vị trí có thể bị suy chuyển , ko gặp thuận lợi. Nên cẩn thận với mọi quyết định vì bạn có thể vô tình mắc những lỗi nghiêm trọng ko đáng có . Hoặc đang có việc phân vân trong đầu
    _Mơ nước ngập tới nhà: Chứng tỏ bạn đang phải đấu tranh với 1 vấn đề nào đó, nếu chạy đc nước thì chứng tỏ bạn sẽ tới đc thành công, còn nếu để bị ướt, bị chìm...chứng tỏ bạn đang quá mệt mỏi và muốn bỏ cuộc
    _Mơ uống nước trong lành ( suối nước) : Đang tràn trề hi vọng vào việc gì đó
    _Mơ thấy nước biển: (có thể có xuất hiện tàu, thuyền) , hoặc nước rơi lên tóc/ lên đầu: Giấc mơ biểu hiện về đời sống tình dục , hoặc cảm xúc về tình yêu. (tùy mức độ thỏa mãn của bạn trong giấc mơ về cảnh Biển trời...thể hiện trạng thái hài lòng của bạn về tình yêu/tình dục )
    _Mơ thấy khả năng thở đc dưới nước, bơi tung tăng trong nước:=> Tự tin , và tràn nhiệt huyết
    _Mơ mình hoặc ai đó bị hại, gặp nguy hiểm trong nước: => Tinh thần đang bất an, có việc lo lắng quá mức về việc nào đó. Nếu thoát khỏi đc nước => tự bản thân bạn sẽ tìm lại đc thăng bằng. Nếu bị chìm trong nước => cơ thể đang suy nhược, cần phải tìm cách khắc phục sớm

@Phần mơ thấy bay lên đây ạ. (Và phần bị đuổi bắt có ở bài trước nữa)
    Mơ bay lên thường là biểu hiện sự vươn tới trong nội tâm con người.Cũng là phương thức chạy trốn để thoát khỏi áp lực và sự sỡ hãi về cái gì đó.
    Nếu mơ bay lơ lửng ko biết đi đâu , hoặc bay lên rồi lại hạ xuống đó là sự hoài nghi về khả năng bản thân và tình trạng mông lung ko có định hướng rõ ràng về tương lai, hoặc đang bị ám ảnh về 1 ai đó ngăn trở công việc của mình.
    Nếu mơ bay được ra khỏi vũ trụ, chứng tỏ 1 sức bật lớn, ko gì ngăn cản
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Binh Minh Xem bài viết
    Mình thì đã mơ 1 giấc mơ là mình bị làm sao đó mà ko tự phục vụ bản thân được, ngồi dựa vào thành giường để mẹ mình lau người và xúc cơm cho.
    Đến khi mình sinh em bé, vào bệnh viện thì diễn ra đúng cảnh mẹ mình lau người và xúc cơm cho mình, quang cảnh, đồ đạc trong phòng cũng đúng như trong mơ. Ngay thời điểm đó mình còn hỏi mẹ mình là mẹ ơi, bao nhiêu lâu rồi mẹ mới lại lau người và xúc cơm cho con (tại mình thấy cảnh này rất quen nên nghĩ là nó mới xảy ra thật) thì mẹ mình ngớ người ra, từ khi mình 6-7 tuổi đã chả làm thế rồi. Thế là mình mới nhớ ra là mình đã mơ như vậy, cả mẹ cả con đều thấy sợ, hihi.
    Còn một giấc mơ nữa mà mình thường xuyên mơ là thấy người bạn (trai) cùng học với mình từ hồi lớp 5 đến lớp 9, hồi lớp 5 bạn đó đã rất quý mến mình nhưng do mình chơi với 1 người bạn khác mà bạn ấy ko thích nên ko thèm nói chuyện với mình nữa, hai đứa vẫn học cùng nhau đến lớp 9 nhưng ko bao giờ nói chuyện với nhau. Sau đó thì hoàn toàn ko liên lạc, thế mà cứ mơ là bạn ấy rất thích mình, mơ đi rồi mơ lại trong khi ban ngày chả nghĩ đến người ta bao giờ, nhưng ngủ mơ dậy thì thấy thích lắm vì cứ có người yêu mình thế thì cảm thấy bâng khuâng xao xuyến ấy. Thế là sao nhỉ????
    Trường hợp cảm thấy " Mơ mà như thật/ thật mà thấy quen thuộc như thấy ở đâu đó trong mơ thì em cũng gặp vài lần...và ko tìm thấy chỗ nào giải thích cụ thể :Sigh:
    @ Còn mơ về NYC thì có giải thích khá chi tiết :
    _Giấc mơ đẹp, nhẹ nhàng về Ex, chứng tỏ bạn có thái độ khách quan và "hồi phục" sau mối quan hệ cũ, và chỉ muốn tìm lại trạng thái tinh thần thoải mái bổ xung cho hiện trạng thực tại.(Mà bạn đang thiếu. hoặc ko đc như bạn mong muốn)
    _Mơ thấy bạn trai nói chuyện và đưa ra lời khuyên ( có thể là lời khuyên cụ thể/ cũng có khi bạn ko nhớ) => thể hiện bạn đang tích cực cải thiện đời sống hiện tại và có suy nghĩ về những mối quan hệ trước để rút kinh nghiệm
    _Mơ thấy have *** hoặc đc bạn trai cũ Massage => biểu hiện rằng nội tâm đang thúc đẩy bạn nên tha thứ, xóa bỏ hiềm khích, thái độ chống đối,thù địch với 1 ai đó , và nên lấy lại lòng tin con người hơn
    (Cũng có khi giấc mơ kiểu này thể hiện sự ko thỏa mãn trong đ/s TD)
    _Mơ đc bạn trai cũ tặng thú nhồi bông: => Bạn đang nỗ lực cải thiện và có nhu cầu lãng mạn hơn trong cuộc sống hiện tại ( Hoàn toàn ko có ý thể hiện là bạn muốn quay trở lại với người cũ, mà bạn chỉ mơ về ex đó như 1 thí dụ để thể hiện ý tưởng _ chính bản thân người mơ cũng ko kiểm soát đc mình sẽ mơ về Ex nào)
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình cũng hay có những giấc mơ kỳ lạ, những giấc mơ đó mình thất rất quen như đã từng có trong thực tại nhưng lại ko phải. đôi khi cuộc sống hàng ngày mình cũng hay gặp những hoàn cảnh mà như đã từng xảy ra trong quá khứ nhưng chưa từng xảy ra.đôi khi cứ mơ hồ thế nào ấy...
    Mình và người yêu đang bàn tính đám cưới, hôm qua mình giận vì người yêu vô tâm, mình bảo quyết định chia tay. lúc mình vừa chợp mắt, mình đã mơ thấy người yêu rồi, mình thấy người yêu mình đang nằm suy tư, mình thương quá, mình hôn người yêu mình nhưng thấy anh ấy không đáp lại mình mà chỉ khóc hai hàng nước mắt cứ lăn dài trên má... mình thương quá nên giật mình tỉnh giấc. ôi!mình chẳng thể sống thiếu anh ấy được và bắt đầu suy nghĩ lại.:Crying:
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Có ai mơ trong mơ như tôi không

Nằm mơ đi làm giấy phép cty, hẹn 8 lần lên mà không lấy được, lần thì mất hồ sơ, lần thì thiếu giấy tờ, linh tinh cả. Trong giấc mơ đó tôi lại nằm mơ làm giấy phép cty, rồi đem chuyện nằm mơ đó post cho tracy trần để hỏi: Ấy ơi, tớ nằm mơ không làm được giấy tờ công ty thì là điềm gì.

Biết tớ nhận được câu trả lời thế nào không: Chị ơi, chị nằm mơ thế nghĩa là chị đang bị bế tắc một vấn đề nào đó. Hy vọng chị sớm giải quyết được. Tỉnh dậy (trong giấc mơ) tôi đi làm giấy tờ, nhưng vẫn không giải quyết được, thêm nữa lại bị "các quan" làm mất GDKD bản gốc mới đau.

Tỉnh dậy thật, thấy mệt đầu quá. :Laughing:
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lễ bốc thăm chia bảng giải bóng đá Vinhomes Football Cup 2014

Ngày 10/5/2014, giải bóng đá Vinhomes Football Cup đã chính thức diễn ra lễ bốc thăm chia bảng thi...

• Tân ngọc lịch bảo sao

TÂN NGỌC LỊCH BẢO SAO. Từ nữa năm trước,tôi gặp phải rất nhiều việc kỳ lạ khó giải thích,làm...

• Bạn thấy những gì?

(Dân trí)- Chùm ảnh mang tên “Trẻ em” của nhiếp ảnh gia Steve McCurry được thực hiện ở nhiều quốc gia còn đói nghèo, bạo loạn. Mỗi bức ảnh khắc hoạ ánh mắt một em bé. Khi nhìn vào mỗi ánh mắt ấy, bạn thấy những gì? Nhiếp ảnh gia Steve McCurry đã tới những nước còn đang diễn ra chiến tranh, bạo...

• Đừng để tôi nhìn thấy những gì anh có, vì đó là ... Máu và nước mắt của tôi

Năm 25 tuổi, tôi cần một quyết định, đó là lựa chọn một nửa cho mình. Và gần như chắc chắn, tôi và người yêu học cùng lớp đại học sẽ nên duyên. Đó là một chàng trai ít hơn tôi 2 tuổi, đặc biệt giỏi và cuốn hút. Nhưng với 5 năm bên nhau, nhiều biến cố, thậm chí cả người thứ 3, thứ 4, sự gắn bó lúc...

• Chớ dại gì vay trả góp của ppf

Thật bức xúc không thể chịu nổi các mẹ à , vay trả góp mà cứ như vay của bon đầu gấu ấy dù chả...

• 118 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

khi em học lớp 7, đi ngang một tiệm bán bánh chocolate, em thĩ lắm nhưng lúc đó không có tiền mua, mỗi ngày đi học về ngang qua cửa hàng đó là lại đừng nhìn thui:Sad:
    sau lần đó thì em hay nằm mơ thấy đươc vào một căn nhà chỉ toàn là chocolate thôi, tất cả mọi thứ đều là chocolaterooling:
    và giấc mơ ấy biến đổi theo năm tháng đến tận bây giờ, em vẫn nằm mơ thấy nơi đó nhưng giờ đã là một cửa hàng, nằm trong con phố nhỏ, rất khuất với mọi người, khi muốn đến cửa hàng đó thì phải đi qua một trường học và con đường nhỏ xíu thôi
    đến bây giờ, em đã 22 tuổi rồi mà vẫn nằm mơ thấy như vậy là sao hả chị?chị giải thích cho em với, hay là tại em ham ăn chocolate quá nên vậy?