CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Ai đã qua tam tai 31 - 33 ghé vào nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 34 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 718 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,058 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Trước đây mình không tin và không tưởng tượng được tam tai là xui đến thế nào mặc dù đã nghe rất nhiều người cảnh báo.

Giờ bước qua tuổi 33 mình mới thấy thấm thía và ớn lạnh vì năm nay là bước vào tuổi 33. Năm 31 tuổi xui không thể tưởng, làm ăn thì gặp đủ thứ chuyện, có tháng thất thoát gần cả... (nhiều lắm, nói ra lại mắc công các mẹ khó tính kêu là khoe mẻ), vợ chồng thì dễ gây (chu3 yếu là mình, mình thấy mình nóng nảy, dễ cáu hơn thì phải)...

Gặp 1 vài bà thầy, thầy sư thì họ kêu mình cúng giải hạn, mình làm theo với hy vọng mọi thứ được bình an, nhưng vẫn không hẳn là bình an hoàn toàn, không chuyện này cũng chuyện khác. Đã vậy lại rơi vô đúng thời điểm kinh tế khó khăn làm mình nhát gan hẳn trong chuyện làm ăn. Thôi thì đành thu mình lại, chờ qua 34 tuổi lại ngang dọc tiếp thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sao mấy nhóc tì này đáng yêu thế, chắc là nhóc dễ thương nhất trong năm mà em...

Mấy mẹ ơi, nghe bảo nếu mang bầu mà nhìn ngắm ai nhiều thì con sinh ra có khuynh hướng giống người...

• Ai đã từng đi saigontourist giúp mình 1 tí nhé !

Các mẹ ơi, tình hình là con gai nhà em đang làm 1 đề tài về SAIGONTOURIST , không biết có mẹ nào đã đi du lịch với SAIGONTOURIST chưa vậy? con gái mình muốn phỏng vấn các bố, mẹ đã đi SAIGONTOURIST để làm bảng khảo sát đó mà. Bố mẹ nào đã đi ( hay có người thân đi ) thì cho mình địa chỉ nhé, con...

• FB- lợi hay hại

FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB...

• để mẹ dạy con cách yêu một người đàn ông

Nếu con không thể khiến mình mạnh mẽ để không khóc, thì hãy nhớ điều này: “Người đàn ông làm cho...

• Hết tam tai 31-33 giờ lại đến tam tai 37-39...

Trưa nay buồn buồn đi dạo dọc bờ sông Tonle Sap ở Phnom Penh, ngẫu hứng ghé vào xem bói, mới nói xong tuổi và ngày sinh thế là Bà thầy bói phán cho một câu: năm nay là tam tai 37 đến 39... Nghe xong tự nhiên thấy rầu rầu, cách đây mới có mấy năm đả phải chịu tam tai 31-33, thế mà giờ lại thêm tam...

• 1,441 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Thôi chết, sang năm em 31, chắc rồi cũng gặp nạn như chị thôi. Chị ơi cúng giải hạn thế nào thế? Nên vào chùa hay mời thầy về nhà cúng?

/ [/IMG]

G] [/URL]
    • 275 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em thì năm nay là năm cuối của tam tai, đúng thiệt sao mà xui quá trời mấy năm nay luôn, từ con cái bệnh tật đến vợ chồng lục đục hoài. mà dự tính năm nay lại xây nhà nử không biết có ổn không nửa
    • 219 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

thế mình vừa qua là 33 và đen khủng khiếp thế là cũng trong hạn tam tai à???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rubyred; 07/01/2009 vào lúc 02:09 PM.
    • 2,058 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

tam tai 33 tuổi hình như không nên xây nhà. Nếu 2009 bạn 33 tuổi bằng mình (tuổi AL) là gặp sao Kế Đô, (hạn gì thì chưa biết) huhu... sợ thiệt
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Ah, mình mới nghe cái hạn "49 chưa qua, 53 đã tới" thôi, không biết còn cái đạn 31-33 này nữa. Năm ngoái 33 (kế đô) cũng gặp 1 cái hạn đau hơn là mất tiền (mà cả mất tiền nữa, vỡ rổ trứng :Sick: ). 31-32 không thấy gì nổi trội cả
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 892 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình k thấy có gì là đặc biệt cả!
    Màu thời gian không xanh,
    Màu thời gian tím ngát
    • Caybanglado
    31 - 33 là kể cả tuổi mụ hả chị?
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

31 con gái là Thái âm mà các chị, sao này tốt mà, sao lại thuộc Tam tai, hic.
    Cúng giải hạn ở chùa hả các chị? Hay mình tự cúng cũng dc
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caybanglado Xem bài viết
    31 - 33 là kể cả tuổi mụ hả chị?
    Đúng vậy đó Caybanglado ơi.
    Năm tới mình cũng bước sang tuổi 33 này. Nghe mọi người nói là 3 năm này không gặp chuyện này thì chuyện kia: công việc, gia đình, tiền bạc... Cá nhân mình thì thấy thấy mọi chuyện chỉ xoay quanh vấn đề sức khỏe thôi, bệnh liên miên từ con tới mẹ. Ngay cả người thân xung quanh cũng bệnh nữa. Rầu hết sức vậy đó.
    Còn tiền bạc, công việc làm ăn thì hổng có bình luận vì mình chỉ là viên chức tới tháng thì lãnh lương thôi
    • 538 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Sao lại có cái hạn này nhỉ
    tớ chưa nghe nói tới
    hic
    thà ko biết thì hơn chứ vài năm nữa mình tới cái hạn này đâm lo lo
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Ối nhà mình cũng đang trong cái hạn này thế mới đau chứ. Đúng là hạn năm 31 nặng thật. Cả năm toàn chuyện buồn. Làm ăn thôi rồi. Nhờ cái hạn này mà mình đang muốn giảm cân chuyển thành muốn tăng cân đây. Giờ suốt ngày bị chồng chê là dạo này em gày giơ cả xương. Nghĩ lại vẫn thấy kinh. Nhà mình dính mấy quả số mất mát thì thôi rồi chỉ nghĩ thôi cũng thấy đứt cả ruột cả gan hu hu. Bao giờ mới lấy lại được về chứ. Đấy là năm nào nhà mình cũng đi dâng sao giải hạn từ đầu năm ở chùa cho mình rồi cúng hình nhân thế mạng đủ cả. Vậy mà "nguyễn y vân" :Sad:
    • 147 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thực ra, Họa Tam Tai theo quan điểm của nhà Phật tức là 3 hạn liên tiếp đi với nhau trong vòng 3 năm, cụ thể là như sau:

Tam tai là ba tai họa, gồm: Hỏa tai, Thủy tai, Phong tai.

Hỏa tai là tai họa do lửa cháy, như cháy nhà, cháy rừng.
    Thủy tai là tai họa do nước gây ra, như lũ lụt, sóng thần.
    Phong tai là tai họa do gió gây ra, như bão, lốc.

Ngoài ra còn có Tiểu Tam tai là ba thứ tai họa nhỏ, gồm: Cơ cẩn chi tai, Tật dịch tai, Đao binh tai

• Cơ cẩn chi tai là tai họa do mất mùa lúa và rau.
      • Tật dịch tai là tai họa do bịnh dịch truyền nhiễm.
      • Đao binh tai là tai họa do chiến tranh.

Bạn thấy không? Đó chỉ là cái hạn chung chung thôi, đâu có thể giáng vào 1 ai cụ thể như tớ đang type dòng này được? he he he.

Tính tuổi bị Tam Tai thì theo cách nhớ sau đây: 3 tuổi hợp nhau thì có cùng 3 năm liền tam tai, tính con giáp đầu tiên trong tam hợp là gì thì năm đầu tiên trong hạn Tam tai xung con giáp đó. Tức là tùy từng năm thôi, không nhất thiết cứ vào 31-33 tuổi đâu.

Ví dụ:

- Dần Ngọ Tuất thì năm bắt đầu bị tam tai là năm Thân, Dậu, Tuất (Dần Thân xung)
    - Hợi Mão Mùi thì những năm bị tam tai là năm Tỵ, Ngọ, Mùi (Hợi Tỵ xung)
    - Thân Tý Thìn thì những năm bị tam tai sẽ là năm Dần, Mão, Thìn
    - Tỵ Dậu Sửu thì những năm bị tam tai sẽ là năm Hợi, Tý, Sửu.

Nói chung, theo quan điểm của riêng cá nhân tớ thì đã là họa thì do nghiệp chướng và quả báo từ kiếp trước tác động. Muốn tránh cũng không được. Họa do mình gây ra thì còn phòng tránh được, chứ do trời gây ra (họa ngẫu nhiên) thì làm sao mà tránh được phải không? hihi

Cách duy nhất là bạn nên làm nhiều việc thiện, vì đối với người cực thiện:Angel: thì số phận không thể tác động đến được.

Mình nói lung tung dông dài thì như thế, nhưng quả thật thì cũng chỉ như thế thôi. Bạn chẳng cần phải lo nghĩ làm gì, phát sinh thêm tâm trạng không vui.

Bạn cứ an nhiên tự tại, tâm trong sáng tích thiện gieo phước. Khi tinh thần thoải mái, đầu óc sáng suốt (tâm lí mà thoải mái) thì họa đến cũng sẽ từ từ tháo gỡ được thôi, có phải không nào?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi noreallymatter; 07/01/2009 vào lúc 04:13 PM.
    • 5,988 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Mình chả biết thế nào, nhưng nếu tam tai là 31-32 như chủ topic nói thì mình lại thấy mình chả gặp hoạ muh lại gặp phúc ấy chứ, tiền bạc tốn kém nhất (vì mang bầu và sinh nở) đổi lại mình có được 2 babies sau bao năm mong đợi:Smiling:.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 1,313 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

hồi trước mình cũng không để ý chuyện này nhưng năm ngoái mình 31 tuổi cũng xui quá trời,tự nhiên trong người nổi cục bướu phải đi mổ rồi bị thưa kiện ,vợ chồng thì gây lộn suốt vì chuyện không đâu. năm nay 32 không biết ra sao.:Crying::Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình nghe người lớn cũng nói rằng: hạn 31 - 33 cũng nặng lắm, nhưng còn tùy người vì tùy vào phúc đức của mỗi người nữa nên các bạn cứ yên tâm nhé. Không phải ai cũng xui giống ai đâu.

Còn mình thì chia sẻ với các bạn - mình bất hạnh ngay đúng năm 31 tuổi. Mẹ mình mất! Nỗi đau lớn nhất trong đời! Năm 33 tuổi thì bà ngoại mình mất!

Cuộc đời mà, mỗi người một số phận...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,956 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Tôi sinh năm 1977, gặp hạn nặng nhất vào năm nay 2008 ! Đầu năm thì rất tốt đẹp nhưng từ tháng 7 âm lịch trở đi thì đúng là kinh khủng luôn ! Mẹ mất, công việc bất ổn . Bốn tháng liên tiếp mỗi tháng gặp một vụ tai nạn khủng khiếp, nếu ko nhờ những cái nón bảo hiểm thì bây giờ tôi đang ở dưới lòng đât lạnh lẽo rồi . Ra viện vào viện như đi chợ ! Ko đi làm đều đc, lương ko ổn định, tiền nong cứ thế ra đi ko ngày trở lại ! Chẳng biết sang năm sẽ thế nào ?
    • 1,009 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Thời gian này trôi qua với mình nhẹ nhàng, thậm chí có nhiều niềm vui : vợ chồng xum họp sau bao năm xa cách, xây nhà, sinh bé thứ 2.
    Mình không tin vào bói toán lắm nhưng vẫn cảm thấy có nhiều điều không giải thích được.
    Mình không theo tôn giáo nào nhưng vẫn năng đến chùa khi có điều kiện. Lên chùa mình chỉ cầu xin sức khoẻ, bình an cho mình và mọi người trong gia đình. Mỗi khi đi đâu hay gặp khó khăn gì mình thường niệm : " Nam mô cứu khổ cứu nạn linh cảm Quán Thế Âm Bồ Tát, xin Người phù hộ độ trì cho con..."
    Nếu các mẹ sợ gặp rủi ro trong năm thì hãy niệm câu niệm này hàng ngày.
    Chúc mọi người một năm an lành.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Sang năm mình 31 đây (tuổi mụ), năm nay đã đen đủi lắm rồi, thế mà 31 còn đen hơn chắc chết quá. :Silly:
    • 152 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình đã qua hạn tam tai nhưng sang năm nay lại là sao Thái Bạch chẳng biết mọi chuyện thế nào, cũng muốn tìm một thầy nào đó để xem khi nào thì mọi việc hanh thông và để biết đường phòng tránh.