CHUYỆN CÔNG VIỆC - CÔNG SỞ

Help!!! Mua quà gì tặng sếp bi giờ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.3K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 632 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, làm ơn giúp tui với. Cơ quan tui giao nhiệm vụ cho tui mua quà tặng cho sếp chuẩn bị về hưu (sếp là phụ nữ nhé) và 1 anh nữa chuẩn bị chuyển công tác. Tui nghĩ mãi mà chẳng bít mua gì, các mẹ có ý kiến gì hay giúp tui với. Cám ơn nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em đã phải lòng sếp của mình

Chú ấy hơn em cả 23 tuổi nhưng nhìn rất phong độ. Cuộc đời em thì gặp qa nhìu đau buồn, Em đã có...

• Sinh nhật - Mua quà gì tặng sếp người Pháp?

Có bố, mẹ nào có cao kiến tư vấn giúp em với ạ. Thứ 6 này là sinh nhật sếp em, sếp người Pháp, là man ạ. Mấy năm trước đã tặng: tranh sơn mài, đèn để bàn kiểu truyền thống cổ điển VN, lợn bằng đá ép kéo củ cải. Năm nay thì em cạn kiệt ý tưởng rùi, không biết mua tặng sếp gì nữa. Chỉ giúp em với...

• Thu nhập 1 tháng gần 7 triệu liệu có là nhiều!

Chào các anh chị, hiện em đã có gia đình và 1 nhóc. thu nhập của cả 2 vợ chồng 1 tháng là gần 7...

• Ác mộng tuổi 30, có mẹ nào bị như thế này chưa ah?

Em vừa xem cái video cảnh báo những vấn đề gặp phải sau tuổi 25+ mà thấy lo quá các mẹ ạ. Có mẹ...

• 8/3- Mua quà gì tặng sếp nữ

8/3 sắp đến, em được giao nhiệm vụ mua quà tặng sếp. Khổ nỗi sếp toàn đại gia, dùng toàn đồ hiệu nên không biết mua gì cho nó tiện lợi và chi phí hợp lý. Nào là mỹ phẩm, giày dép, ... nhưng không biết chọn nhãn hiệu gì và kiểu thế nào cho phù hợp. Mọi người tư vẫn giúp em với. (Sếp em tầm khoảng...

• Về nhà, điều đầu tiên các mẹ muốn nghe là gì?

Thường có câu "Phụ nữ thì yêu bằng tai", bạn nghĩ sao về điều này? Quả thật, sau những bộn bề công...

• 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic hic. Tui cũng như bác được giao nhiệm vụ, thế là tui quyết định phong bì. :Laughing:
    Tự an ủi là các phòng khác có quà rồi. hôm đó mình sẽ rón rén đưa chú và nói: Phòng cháu có món quà nhỏ.
    Nếu có thời gian thì tui cũng đi chọn vì tui biết sếp tui thích tranh này, thích đồ trang trí nội thất này...Nhưng mất công lắm.
    • 632 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Khổ lắm, được như thế đã tốt, giờ sếp mới của tui yêu cầu tui phải nghĩ xem mua quà gì hợp lý trình ý kiến trước cho sếp rồi mới được mua cơ, khổ tui lắm cơ. Ai có ý kiến gì giúp tui với!!!!
    • 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế thì khổ thật. Tự mình quyết định đã khó, đằng này QĐ xong lại còn phải bảo vệ ý kiến trước một bà khác. (Mà không bảo vệ được thì lại phải suy nghĩ thêm - he he đau đầu nhỉ:Thinking.
    Nhưng trước hết là vấn đề "đầu tiên". Mamtom cho biết thì mới góp ý được là nên mua quà gì cho hợp lý chứ.
    • 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamtom80 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, làm ơn giúp tui với. Cơ quan tui giao nhiệm vụ cho tui mua quà tặng cho sếp chuẩn bị về hưu (sếp là phụ nữ nhé) và 1 anh nữa chuẩn bị chuyển công tác. Tui nghĩ mãi mà chẳng bít mua gì, các mẹ có ý kiến gì hay giúp tui với. Cám ơn nhiều nhiều

Mẹ nó phải cho biết kinh phí thì mới tư vấn được chứ.
    Mình thấy có đệm điện Hàn Quốc làm quà hay nè (http:///forum/raovat/2007607.ttvn)
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Chỗ tớ có định mức rồi, về hưu hay chuyển công tác đều tặng một bộ ấm chén Minh Long, bạn ra cửa hàng Minh Long tham khảo xedm
    • 814 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Nếu sếp là phụ nữ và thích đồ bếp thì bạn mua tặng bộ chén đĩa corning ware đi, nếu nhiều tiền tặng thêm bộ nồi cùng hoa văn luôn. Lúc sếp cũ nghỉ hưu ( sếp nam ), bọn mình cũng dồn các loại tiền mua tặng gia đình sếp, thấy vợ sếp thích lắm, mà thế thì sếp càng thích. Mình nhớ khoảng 5tr - 7tr cho cả chén đĩa nồi.

Còn anh bạn chuyển cơ quan thì mua tặng bộ tách trà Minh long là ok rồi.

Nhớ lúc truớc sếp chưa nghỉ tết toàn được sếp gọi qua nhà lùa đồ về vì sếp nhiều quá, bây giờ sếp nghỉ rồi nên mình làm ngược lại là chăm đến sếp chơi, tết này chưa biết mua gì đây, chẳng lẽ cứ phiếu quà tặng hoài cũng kỳ.

À, mà nếu có thể thì mua một tấm thiệp cho mọi người ghi lời chúc và ký tên để làm kỷ niệm nhé, mình thấy tình cảm lắm đấy.
    • 606 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Mua tour du lịch 2 người tặng sếp đi nghỉ ngơi, nên mua tour trọn gói ở resort cao cấp nào đó, mình thấy hay và ý nghĩa lắm. Mình chứng kiến MC mình và mấy người khác nữa vừa nghỉ hưu xong, được tặng vé, đi du lịch về hồ hởi, vui vẻ, hạnh phúc lắm .
    • 66 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn tham khảo topic này xem nhé:
    http://www./forum/showthread.php?t=27271
    • 246 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sắp đến tết dương và âm lịch. Mình chưa biết tặng sếp cái gì. Nói thật mình sợ nhất khoản này, vì năm nào cũng phải nghĩ, mà quà thì không được trùng năm trước. Thật sự là mình thấy quá khó. Mong các mẹ giúp đỡ cho. Sếp mình là nam, khoảng 50 tuổi
    • 243 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lonque Xem bài viết
    Sắp đến tết dương và âm lịch. Mình chưa biết tặng sếp cái gì. Nói thật mình sợ nhất khoản này, vì năm nào cũng phải nghĩ, mà quà thì không được trùng năm trước. Thật sự là mình thấy quá khó. Mong các mẹ giúp đỡ cho. Sếp mình là nam, khoảng 50 tuổi
    Sếp bạn làm ở lãnh vực nào, tầm cở ra sao? Lịch lãm 0 or là bình dân xuề xòa? Thích uống rượu, collect rượu , thích NH , or mê hitech etc... ??.

Phải biết nằm ở góc độ nào thì tặng mới í nghĩa. Nhất là cái này mới quan trọng nè! Ân tình của bạn đối với xếp và mức độ tặng nằm trong ngưỡng nào mới biết mà chỉ được.

VD muốn tặng rượu tầm rẻ nhất tặng cho coi được cũng khoảng 500k, còn muốn loại cho đáng đồng tiền bát gạo ngay đúng ông xếp mê rượu mà đem tặng chai $1000 thì được xếp cho vào bộ nhớ luôn :Laughing:

Nói túm lại nhiều thứ để tặng lắm tùy vào hầu bao của bạn thôi, cần j nếu quan tâm thì mình chỉ cho trong khả năng có thể.

Chiên môn phải bị tặng quà và cũng là chiên gra nhận quà tặng của khách chồng nè nên hơi hơi có chút kinh nghiệm :Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-zen-zenny; 08/12/2009 vào lúc 06:57 PM.
    • 508 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Tặng trà đài loan đi bạn, sang trọng và độc đáo.
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Mình thường tặng các năm như sau:
    - Chai rượu ngoại mà sếp thích uống + hộp thuốc xì gà (sếp phải thích hút nhé).
    - 01 Chậu hoa lan
    - Giỏ hoa quả ngon (nhập khẩu xịn)
    ........

• 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

tặng rượu đi bác :Smiling:
    • 468 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

thế rượu mà ở hn thì mua ở đâu yên tâm ạ?
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-zen-zenny Xem bài viết
    Sếp bạn làm ở lãnh vực nào, tầm cở ra sao? Lịch lãm 0 or là bình dân xuề xòa? Thích uống rượu, collect rượu , thích NH , or mê hitech etc... ??.

Phải biết nằm ở góc độ nào thì tặng mới í nghĩa. Nhất là cái này mới quan trọng nè! Ân tình của bạn đối với xếp và mức độ tặng nằm trong ngưỡng nào mới biết mà chỉ được.

VD muốn tặng rượu tầm rẻ nhất tặng cho coi được cũng khoảng 500k, còn muốn loại cho đáng đồng tiền bát gạo ngay đúng ông xếp mê rượu mà đem tặng chai $1000 thì được xếp cho vào bộ nhớ luôn :Laughing:

Nói túm lại nhiều thứ để tặng lắm tùy vào hầu bao của bạn thôi, cần j nếu quan tâm thì mình chỉ cho trong khả năng có thể.

Chiên môn phải bị tặng quà và cũng là chiên gra nhận quà tặng của khách chồng nè nên hơi hơi có chút kinh nghiệm :Laughing::Laughing:
    Chị ơi chị cho em vài cao kiến tặng quà sếp với.
    2 vc em làm cùng cty, năm nào cũng phải đi tết các sếp, mọi năm đi rượu ngoại rồi. Năm nay muốn có quà gì đó khác khác.
    Bọn em phải đi khoảng 6 sếp trên (vì xã em làm trưởng phỏng thui mà). Tình hình chung các sếp rất giàu, nên mình không thể đi phong bì đươc (vì biết bao nhiêu cho đủ, mà mình thì tép riu lắm ạ:Sad
    Em mô tả sơ qua các sếp em để các chị tư vấn giúp nhé
    Sếp 1&2: cực giàu, sang, toàn chơi hàng hiệu, cũng cầu kỳ lắm nên với sếp này có cái gì lạ lạ, hay hay là tốt. Mọi năm mua rượu ngoại tầm vài triệu chắc cũng chỉ xếp thứ bét thôi:Sad:
    Các sếp còn lại: dễ tính hơn, nhìn chung quà chỉ cần vừa vừa tiền thôi (tầm <5tr ý ạ).
    Các chị tư vấn giúp vc e với ạ. Tks cả nhà
    :Applause:Cả nhà thương nhau:Applause:
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up .........up.................. để các mẹ thông thái nhìn thấy truyền cho em xin ít kinh nghiệm a.
    :Applause:Cả nhà thương nhau:Applause:
    • 769 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Theo tớ thì tặng rượu nhanh, tiện nhưng bây giờ rượu rởm nhiều lắm ko biết đâu thật giả cả.
    Tớ thì hay mua điện thoại giả cổ, độc đáo, lạ mắt, mặc dù nghe nó ko hợp với hương vị tết lắm, nhưng khi nhận quà tặng này thì hầu như mọi người đều rất thích. Năm trước thì tớ thấy bán ở siêu thị điện máy Pico, nhưng năm nay ko thấy Pico bán nữa, mà bán ở siêu thị điện máy TOPCARE - Cầu giấy ý. Cả nhà thao khảo thử xem.
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ui, em đi làm mấy năm rồi mà chưa năm nào đi tết sếp cả. Năm nay định đi thì chưa biết mua gì để tặng. Em cũng lót dép ngồi hóng cao kiến của các mẹ :Silly:
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mọi người mua rượu đem biếu-tặng chú ý mua ở chỗ tin cậy, hoặc mua duty free ở nước ngoài là yên tâm nhất. Bây giờ nhều rượu rởm lắm! Nhà mình vừa được biếu 1 chai XO, bên ngoài nhìn rất hoành tráng, hộp sang lắm, nhưng bên trong đểu 100%, tiếng Anh trên chai còn in sai, không khớp với vỏ hộp.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4