có ai học nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở dhkt thành phố HCM chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ! em đang tính đi học thêm khóa nghiệp vụ ngắn hạn ở ĐH kinh tế tp hcm, nhưng hôm qua em có nghe bạn em nói, học ở đó người ta lừa mình chứ ko cấp bằng. giờ e ko biết làm sao nữa, có mẹ nào đã từng học ở đây chưa ạ, có thể share cho e chút thông tin được ko ạ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Theo mình được biết thì hiện tại có rất nhiều Trung Tâm liên kết đào tạo với ĐH Kinh Tế. Các Trung Tâm này có Trung Tâm đào tạo tốt và cũng có Trung Tâm đào tạo kém.
    Lúc trước mình có học nghiệp vụ kế toán tại Trung Tâm Thành Đô, nhưng Trung Tâm này làm việc rất yếu kém, lịch học cho nghỉ hoài, học xong thì đợi hoài ko thấy cấp chứng chỉ, sau này mới biết là Trung Tâm này bị phá sản (bạn có thể xem tại: https://www.5giay.vn/chuyen-tro/7516...m-lua-dao.html ).

Sau đó, mình có tìm hiểu các Trung Tâm uy tin hơn, cũng do ĐH Kinh Tế cấp chứng chỉ và theo học tại Trung Tâm GEC, thấy Trung Tâm này cũng chất lượng, giảng viên tốt, học viên học rất đông,.... sau khi kết thúc khóa học khoảng 3 tháng sau là cấp chứng chỉ. Bạn có thể tham khảo tại: www.gec.edu.vn

Bạn nên lưu ý là có một số Trung Tâm mới thành lập, chiêu sinh không có học viên, rồi họ hoãn lịch học, làm mình phải đợi và không biết khi nào mới cấp chứng chỉ. Vì thế, nếu muốn học phải tìm hiểu kỹ Trung Tâm mà mình muốn học, nên học các Trung Tâm đã thành lập lâu đời, xem các bài viết, các thông tin từ facebook, diễn đàn, các comment của các học viên học trước đó đánh giá như thế nào, ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cattien281; 29/05/2015 vào lúc 08:58 AM.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tìm hiểu trên cái trang www.gec.edu.vn mà b đưa ra rùi, vậy là mình học ở đây uy tín hả b, sợ mấy cái vụ lừa lọc quá
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có tìm hiểu cái trang www.gec.edu.vn b đưa ra rùi, vậy là học ở đây uy tín fait ko b, mình sợ mấy cái vụ lừa lọc quá b ạ
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi em,

Đợt trước chị có học Nghiệp vụ XNK liên kết với trường ĐHKT - GEC này í em. Dạy đàng hoàng, không có lừa đảo đâu, yên tâm em nhé. Chị ở khu vực Gò vấp, đăng kí thì trên đường Nguyễn Thái Sơn - đối diện 175, học gần cv Gia Định. Tuần 3 buổi, chị nhớ 900k/khóa/3 tháng, chị học đợt tháng 8 năm rồi. Nói 3 tháng chứ học mãi gần 6 tháng mới có bằng. Vì nói thật, nếu làm bên XNK đi học càng thấy dễ vào, đằng này chị làm bên Sale admin, đi học thì kiến thức chỉ là bọt biển nhỏ xíu. Còn bên chị không áp dụng nên coi như chả đụng tới cái mảng XNK này. T-T. Giờ chả buồn đi lấy bằng...
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ủa, sao kỳ vậy chị, nếu c học thì fải lấy bằng chứ, có khi mình cần dùng đến mà, e thì đang học năm 2 ngành tiếng anh, nên e tính đi học thêm khóa nv xuất nhập khẩu, sau này làm bên xnk, tại e nghe người ta nói cái này đang hot mà chả bik sao nữa c ạ. Chị học mà ko áp dụng dc cũng tiếc thật c nhỉ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng giống chủ thớt, cũung đag học chuyên ngành avăn, sắp đi thực tập r nên cũng phân vân nên đi theo XNK hay biên phiên dịch, chưa bik chỗ nào an toàn chất lượng. Hóng
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy bạn đến học ở công ty Xuất Nhập Khẩu Ngôi Sao Sài Gòn đi, Ở đay dạy thực hành thực tế luôn, có chứng từ thực tế bên xuất nhập khẩu để mình thực hành, hướng dẫn làm trên phần mềm, được đi thực tế ở cảng, học xong được cấp chứng chỉ.
    bạn tham khảo: http://hocxuatnhapkhau.vn/1/dao-tao-...p-thuc-te.html
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công ty Xuất Nhập Khẩu Ngôi Sao Sài Gòn lừa đảo đấy các bạn ạ. Nói một đằng làm một nẻo dạy chẵng ra sao đứng có dại mà đăng kí học nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn nói lừa đảo là sao ạ?
    tôi cũng đăng ký học ở đây mà, dạy thực hành thực tế đấy chứ, dạy ok lắm mà, học xong tôi còn được cấp chứng chỉ nữa, ko riêng tôi, mà tất cả mọi người học đều được cấp chứng chỉ mà.

Thanks!!
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Học ở Công ty Xuất Nhập Khẩu Ngôi Sao Sài Gòn thì đúng nghĩa tự mình hại mình thôi. Mình từng học ở đây vì muốn có nghiệp vụ xnk để chuyển ngành, học phí thì chưa học ngay mà ép thu liền cứ như sợ mình chạy mất, thu tiền rồi mới lộ ra cách làm việc ở đây, vô trách nhiệm lắm, giáo viên thì dạy không có bài bản gì, tháng đổi gv lần, ý kiến thì nói mình không học thì nghỉ đi. Bực dễ sợ, mình cũng không thèm lấy chứng chỉ gì đó luôn. Cái đó không có giá trị gì cả. Chưa kể giờ đi làm ngành này mới thấy họ dạy kiểu cho có, chứ nội dung thì một tí khai hải quan điện tử, xào tới xào lui cũng ko đủ nữa mới chán, nói là học xnk mà có chị học xong còn không phân biệt được HBL với MBL.
    • 883 Bài viết

• 1,597 Được cảm ơn

Oánh dấu.
    comment by WTT mobile view
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong123789 Xem bài viết
    Mình đã học bên Thời Đại Mới rồi chuẩn bạn ah, minh học từ 2014 sau khi đi làm mình quên vài cái khai hải quan mà khi mình chat với chị Kim Chi chị ấy bảo cứ quay lại thực hành nếu quên. Đúng chuẩn như web chị nói thật tình mình đã giới thiệu nhóm mình 3 người học rồi .

Mà học Bên Thời Đại Mới hình như toàn người cũ học giới thiệu người người quen di học thì phải vì bạn của mình học khi hỏi thì mới biết là có người học rồi.

Còn cái trung tam Exim gì Bình Thạnh có người học bên đó rồi toàn lý thuyết và phải đóng phí 2 lần học thấy bạn mình nói là có người đang học Exim gì nhưng không khai được chứng từ nên phải bỏ tiền qua Thời Đại Mới tính ra 2 lần đóng tiền.
    Mình là học viên vừa học xong tại Eximtrain, cũng đọc qua comment của bạn trước khi chọn lớp. Nhưng may là mình chọn không nhầm. Bạn PR cho trung tâm gì đó cũng được nhưng đừng nói những điều không phải với những giảng viên thực sự tâm huyết tại Eximtrain. Nếu bạn đã từng học ở Eximtrain, thì chắc bạn biết rõ chính sách của trung tâm: được học free buổi học đầu tiên để quyết định theo học, học lại trong vòng 6 tháng mà ko mất 1 đồng học phí.
    Lớp học của mình hôm thầy say sưa đến tận 10h, chỉ tay cho từng học viên thực hành, đi ra cảng Hải Quan trực tiếp xem xử lý công việc nên ko có lý thuyết suông ở đây. Nên nếu chưa từng học thì đừng nói xấu người khác thì không tốt. Tự học viên đến học họ thấy trung tâm ở đâu tốt thì học chứ không nên theo lời khen chê của ai trên này cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yentrang89; 11/10/2016 vào lúc 01:33 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngay truoc toi trung tam chi kim chi thời đại mới chị ép minh đóng 200k vì chưa có tiền đóng học phi sau do 1 tuan minh ban khong toi hoc chi goi dien minh toi hoc minh đóng phi thêm 1trieu co chi kiều dạy mình chẳng hiểu gi cung chi vai ba cai lý thuyet hoc ca tháng ma chẳng khai dược nãn mình hỏi may bạn o đó từng hoc củng lắc đầu giới thiệu thì noi trả tiền lại khi khong hoc duoc , nhung co tra dau
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn giông mình học thời địa mới cung y chang luôn có chị loan kiều dạy dở sau do minh hoc duoc 1 tuan chi nghi cho mình nghi 1 tháng luon, mình co gọi dien hỏi kêu chưa có lịch hoc mọi nguoi noi thời dại moi day tệ lắm mà chi kim chi chua ngoa lăm ai ma di hoc lở mang dép vào dzơ chỉ chửi vì nhà chỉ ma
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoahongdalat02; 13/10/2016 vào lúc 06:35 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi,

Mình thấy mình người học và đi làm rồi, mính thấy bạn nói chướng mắc và không biết công ty nào mà mướn bạn nói thế.Vì mình người từng được các bạn đã học Thời Đại Mới chỉ chỗ đăng ký và mình học xong giờ mình về Vũng Tàu làm.Nếu bạn làm giúp trung tâm nào thì cũng được, nhưng ở đời mình hại ai thì sẽ có người hại lại bạn lay đi của bạn nhiều hơn bạn hại họ....
    Cty Thời Đại Mới to đùng họ có nguyên kệ dép ngoài sân mắc giống gì bạn mang dép vào nhà , mà chị Kim chi hình như 1 ngày chị đó nghe 20 cuộc điện thoại mình học trên lầu nghe mà làm gì có vụ bạn đi dép vào mà bạn có đi lên đến lầu 2 chị chi không thấy vì mình thấy mắt chị ấy dán vào màn hình máy tính thì phải.
    Mình từng học 2 nơi mình đồng ý bỏ tiền học vậy có lý do của nó bạn ah, vì có 1 nơi dạy lấy tiền học viên xong nó chủi học viên , học chả hiểu, sau khi mình Thấy Thời Đại Mới dạy mình ghé học , mình đóng trước 1/2 số tiền học mình học xong 1 tuần mình đóng đủ đúng là chất lượng như trên web nay nè ban:http://chuyenvienxuatnhapkhau.com/

Nhiều nơi dạy lắm nhưng do mình học cộng thêm lương tâm nghề nghiệp của người dạy nữa bạn có được sau khi học rồi đi làm bạn được họ giúp mình không, nhưng tôi theo họ và họ cam kết hỗ trợ sau khi đi làm đúng như thế.
    Đến giờ khẳng định với bạn Thời Đại Mới đúng chính xác dạy chuẩn bạn ah, còn bạn làm như thế cho công ty nào xin bạn đừng nói họ như thế tội gánh đến chết bạn nha.

mình đang làm nhân viên chứng từ xuất nhập khẩu tại công Ty liên doanh Nhật bản vũng tàu ngày xưa mình học Thời Đại Mới đi cảng đến chán thì thôi chứ không có chuyển giới hạn mây buổi bạn nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 seeding forum của Thời Đại Mới lên tiếng, có seeding cũng giả ngu xíu nha bạn =))
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang học tại Thời Đại Mới.
    Các bạn muốn học thử ghé đăng ký học nếu được học luôn giống mình.
    Được học thử rồi đăng ký xem đúng tâm mà Cty Thời Đại Mới vẫn đang dạy các bạn.
    Đi cảng mình đi cát lái và đi khai C/O trên bộ công thương các bạn ghé tham khảo.
    Mình thì mình thấy tốt theo cảm nhận của mình
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang cần tim này
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cattien281 Xem bài viết
    Chào bạn,
    Theo mình được biết thì hiện tại có rất nhiều Trung Tâm liên kết đào tạo với ĐH Kinh Tế. Các Trung Tâm này có Trung Tâm đào tạo tốt và cũng có Trung Tâm đào tạo kém.
    Lúc trước mình có học nghiệp vụ kế toán tại Trung Tâm Thành Đô, nhưng Trung Tâm này làm việc rất yếu kém, lịch học cho nghỉ hoài, học xong thì đợi hoài ko thấy cấp chứng chỉ, sau này mới biết là Trung Tâm này bị phá sản (bạn có thể xem tại: https://www.5giay.vn/chuyen-tro/7516...m-lua-dao.html ).

Sau đó, mình có tìm hiểu các Trung Tâm uy tin hơn, cũng do ĐH Kinh Tế cấp chứng chỉ và theo học tại Trung Tâm GEC, thấy Trung Tâm này cũng chất lượng, giảng viên tốt, học viên học rất đông,.... sau khi kết thúc khóa học khoảng 3 tháng sau là cấp chứng chỉ. Bạn có thể tham khảo tại: www.gec.edu.vn

Bạn nên lưu ý là có một số Trung Tâm mới thành lập, chiêu sinh không có học viên, rồi họ hoãn lịch học, làm mình phải đợi và không biết khi nào mới cấp chứng chỉ. Vì thế, nếu muốn học phải tìm hiểu kỹ Trung Tâm mà mình muốn học, nên học các Trung Tâm đã thành lập lâu đời, xem các bài viết, các thông tin từ facebook, diễn đàn, các comment của các học viên học trước đó đánh giá như thế nào, ...
    Vậy ak bạn, cũng thật là người học thì cần mình cũng đang cần tìm lớp học xnk bạn nói vậy càng phải tìm hiểu cho kỹ . thế trung tâm Lê Ánh bạn thấy ổn ko ạ, mình định học ở đây thấy họ tư vấn thì khá ok nhưng ko biết tn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2