Tư vấn “Bà bầu nên ăn gì?”

Hỏi đáp và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng sản phẩm Fecafovit – Sản phẩm bổ xung dinh dưỡng thiết yếu dành cho bà bầu.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 181 Trả lời

• 163 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Được tính toán bởi công thức: Ăn uống + Fecafovit = Đủ dinh dưỡng cho phụ nữ mang thai và nuôi con bú. Vì vậy, chỉ cần ăn uống đầy đủ kết hợp với hai viên Fecafovit mỗi ngày, thai phụ sẽ yên tâm có một thai kỳ khỏe mạnh cho cả mẹ và con. Viên màu vàng dùng uống buổi sáng, giúp bổ sung đủ hàm lượng canxi, viên màu nâu uống buổi chiều được bổ sung đủ hàm lượng sắt và axit folic cần thiết.
    Khác với những sản phẩm dành cho bà bầu khác, thành phần của Fecafovit có chứa 200 mg nano canxi giúp cơ thể của bà bầu hấp thu canxi tốt nhất. Hạt nano canxi tham gia vào quá trình hình thành và phát triển hệ xương, răng ở thai nhi. Được sản xuất theo công nghệ mới nhất, có kích cỡ nhỏ hơn hạt canxi thường 100 lần, Nano Canxi dễ dàng hấp thu vào cơ thể. Ngoài ra, do sự cân bằng tỷ lệ với các khoáng chất khác như magie, phốt pho, chất xơ tự nhiên (inulin) cùng vitamin D và vitamin C giúp cho tỷ lệ hấp thu canxi vào cơ thể đạt tới 99%. Mang thai, sinh con và chăm sóc con đã lấy đi của người mẹ nhiều sức lực, vì thế phụ nữ thường mắc các bệnh về xương như đau lưng, loãng xương… Fecafovit bổ xung Nano Canxi là giải pháp lấy lại sức lực, phòng chống loãng xương cho thai phụ.
    Một đặc điểm khác biệt nữa của Fecafovit là hàm lượng acid folic được tính toán khoa học (600 mcg/ viên/ ngày). Acid folic có vai trò quan trọng trong dự phòng khuyết tật ống thần kinh của trẻ sơ sinh do vậy acid folic là thành phần cần bổ xung từ 3 tháng trước khi mang thai.
    Để hiểu biết rõ hơn về sản phẩm, các thành viên đặt câu hỏi và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng sản phẩm bằng cách nhấn nút “trả lời” bên dưới bài viết này. Bác sỹ và chuyên gia của nhãn hàng sẽ trả lời các mẹ trong thời gian sớm nhất.
    Lưu ý: Đây là chương trình tư vấn về sử dụng sản phẩm Fecafovit, các bạn không đặt các câu hỏi về sản phẩm khác của công ty (như Cansua3, Odbankin).

Đặc biệt, chương trình còn dành ra các phần quà hấp dẫn cho các thành viên có câu hỏi – bài chia sẻ kinh nghiệm hay nhất. Cụ thể như sau:
    Giải thưởng chia thành 2 đợt, tổng số giải thưởng như sau:
    - 08 phiếu mua hàng, mỗi phiếu trị giá 500.000 VNĐ cho thành viên có câu hỏi – chia sẻ hay nhất. (Phiếu mua hàng không có hạn sử dụng, không quy đổi thành tiền và áp dụng cho 03 sản phẩm của công ty: Fecafovit – Cansua3 – Odbankin)

Phiếu mua hàng

- 04 hộp Fecafovit cho thành viên có câu hỏi – chia sẻ được các thành viên cảm ơn nhiều nhất.

Các bạn đặt câu hỏi và chia sẻ kinh nghiệm bên dưới Topic này nhé!

Chúc các bạn vui và có nhiều thông tin bổ ích từ chương trình.
    BTC_PBHH:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_BBAG; 05/04/2011 vào lúc 11:54 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào bác sỹ Hậu,
    Cháu cũng tìm hiểu về sản phẩm Fecafovit này lâu rồi nhưng cũng đang phân vân. Cháu đang mang thai được 6 tháng, cháu đang chỉ ăn uống nhiều hơn và uống sữa bà bầu. Cháu phải cố gắng lắm mới uống được sữa vì cháu không thích cái mùi của sữa. Nay đọc thông tin về Fecafovit cháu thấy có vẻ như sản phẩm này có thể thay thế sữa bà bầu được đúng không ạ? Cháu đang làm thủ kho nên công việc cũng khá nặng nhọc đối với bà bầu, cũng lo xương cốt ảnh hưởng, vậy nếu cháu uống Fecafovit thì sau này sẽ không phải lo lắng về bệnh loãng xương và các bệnh khác liên quan đến xương phải không ạ?
    Mong sớm nhận được câu trả lời của bác sỹ! Cảm ơn bác sỹ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Xin chào bác sỹ Hậu
    Hiện nay bé nhà em đã được 08 tháng và em đang cho con bú, đây là lần đầu tiên em được biết đến sản phẩm Fecafovit nên em cũng có những thắc mắc muốn bác sỹ chia sẻ:
    1. Khi sử dụng sản phẩm Fecafovit lúc cho con bú thì có tác dụng phụ gì không? Có ảnh hưởng đến bé không?
    2. Khi sử dụng sản phẩm Fecafovit có phải theo sự chỉ dẫn của bác sỹ không? Những bệnh nhân mắc những bệnh như thế nào thì không sử dụng Fecfovit được?
    3. Sản phẩm Fecafovit có thể sử dụng liên tục được không? hay là dùng theo từng đợt?
    4. Khi sử dụng sản phẩm Fecafovit thì có cung cấp đủ năng lượng cho mẹ và bé không? sử dụng sản phẩm này có gây nên tình trạng sữa ít đi hay mất sữa không?
    5. Sản phẩm Fecafovit chỉ sử dụng được cho phụ nữ mang thai và cho con bú thôi hay những người cần bổ sung canxi hay các vitamin, khoáng chất có thể sử dụng được?
    6. Sản phẩm Fecafovit có tác dụng chữa bệnh gì không?
    Trên đây là một số thắc mắc của em.
    Em xin cám ơn chương trình và chúc chương trình thành công rực rỡ
    Em xin cám ơn bác sỹ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin bác sỹ cho em hỏi vợ em có bầu được 3 tuần (tính từ ngày quan hệ) nhưng cô ấy bị nóng trong thì có dùng Fecafovit được không ạ?
    • 98 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em hỏi,
    Em dự định mang thai bé thứ 2 trong 3 tháng tới. Đọc thông tin về Fecafovit thì em thấy nói là nên uống trước khi mang thai. Vậy, em uống từ bjo có được không và nếu lỡ 3 tháng tới mà chưa có thai (có thế phải khoảng 6 tháng nữa) thì uống suốt có làm sao không ạ? Và nếu uống cách quãng thì có làm sao không? Fecafovit có làm tăng khả năng thụ thai không ạ?
    Cảm ơn bác sỹ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Xin chào bác sỹ
    Em hiện có một bé trai 9 tháng tuổi, bé nặng 10kg5 và cao 75 cm. Từ lúc có bầu đến hiện tại em ít khi dùng các vi chất bổ sung dinh dưỡng. Nay được biết sản phẩm fecafovit với rất nhiều vi chất và vitamin tốt cho mẹ và bé, em cũng muốn bổ sung để sữa mẹ có chất lượng hơn, bác sỹ có thể tư vấn cho em:
    - Liệu bây giờ em uống thì bé có còn hấp thụ tốt nhất các dưỡng chất có trong thuốc không, vì đến thời điểm này sữa mẹ chắc không còn tốt như hồi mới sinh phải không ạ?
    - Mặt khác bé nhà em đã ăn dặm và hàng ngày em cũng rất tích cực cho bé ăn phô mai, sữa chua, các loại rau quả với mong muốn con mình sẽ có đầy đủ dưỡng chất nhất. Nếu em uống thuốc bổ sung, bé hấp thu vi chất qua sữa mẹ thì có khả năng bé bị thừa chất dinh dưỡng không ạ? Vì em được biết nếu các vitamin mà thừa cũng không tốt cho bé.
    - Nếu mang thai thì mình chỉ cấn uống fecafovit thôi mà không cần uống thêm các loại thuốc khác bổ sung (acid folid, canxi)?
    Rất mong nhận được sự tư vấn của bác sỹ.
    Cảm ơn bác sỹ và BTC.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 709 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

_Theo em được biết thì:Công thức của thực phẩm chức năng Fecafovit được tính toán “Đủ” cho mẹ và “Khỏe” cho thai nhi. Ngoài việc cung cấp các thành phần dinh dưỡng chung tốt nhất cho thai phụ, Fecafovit có 2 viên, mỗi viên cho một tác dụng riêng. Viên màu vàng dùng uống buổi sáng, giúp bổ sung đủ hàm lượng canxi, viên màu nâu uống buổi chiều được bổ sung đủ hàm lượng sắt và axit folic cần thiết.
    Được tính toán bởi công thức: Ăn uống + Fecafovit = Đủ, vì vậy, chỉ cần ăn uống đầy đủ kết hợp với hai viên Fecafovit mỗi ngày, thai phụ sẽ yên tâm có một thai kỳ khỏe mạnh cho cả mẹ và con.
    _Vậy cho em hỏi:

1- Khi nào mình có thể sử dụng Fecafovit là lúc bắt đầu có thai hay vào tháng thứ mấy của thai?Mình có thể sử dụng Fecafovit trong quá trình chuẩn bị mang thai không vậy bác sĩ?
    2-Và liều lượng 2 viên/ngày trên ai cũng giống nhau à bác sĩ?
    3-Rồi khi sinh xong mình có thể tiếp tục dùng Fecafovit tới khi nào thì ngưng ạ!

Cám ơn bác sĩ nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thutrang86; 06/04/2011 vào lúc 12:55 AM.
    • 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Thưa bác sỹ! Vợ chồng em đang tính có em bé thứ 2 trong tháng này. Vậy xin hỏi bác sỹ em có nên dùng Fecafovit ngay từ bây giờ không? Và nếu được thì em cần dùng vào thời gian nào trong ngày với số lượng bao nhiêu? Uống trước hay sau khi ăn bao nhiêu phút ạ? Và nếu em dùng Fecafovit rồi thì có cần dùng thêm cansua 3 hay sữa bầu không?
    Em đang rất quan tâm nên rất mong sớm nhận được câu trả lời của bác sỹ. Em xin cảm ơn bác sỹ nhiều ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ếch ộp; 06/04/2011 vào lúc 01:27 PM.
    • 163 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenbeo Xem bài viết
    Chào bác sỹ Hậu,
    Cháu cũng tìm hiểu về sản phẩm Fecafovit này lâu rồi nhưng cũng đang phân vân. Cháu đang mang thai được 6 tháng, cháu đang chỉ ăn uống nhiều hơn và uống sữa bà bầu. Cháu phải cố gắng lắm mới uống được sữa vì cháu không thích cái mùi của sữa. Nay đọc thông tin về Fecafovit cháu thấy có vẻ như sản phẩm này có thể thay thế sữa bà bầu được đúng không ạ? Cháu đang làm thủ kho nên công việc cũng khá nặng nhọc đối với bà bầu, cũng lo xương cốt ảnh hưởng, vậy nếu cháu uống Fecafovit thì sau này sẽ không phải lo lắng về bệnh loãng xương và các bệnh khác liên quan đến xương phải không ạ?
    Mong sớm nhận được câu trả lời của bác sỹ! Cảm ơn bác sỹ!
    Chào cháu, nếu chế độ dinh dưỡng hàng ngày của cháu cân đối, thực phẩm đa dạng phong phú, cháu tăng cân tốt thì cũng không cần thiết phải uống thêm sữa dành cho bà bầu. Fecafovit là sản phẩm bổ xung các loại vitamin và khoáng chất cần thiết như canxi, sắt, acid folic, kẽm, i-ốt... để tăng cường sức khỏe cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh. Đặc biệt Fecafovit có chứa 200mg Nano Canxi, với kích cỡ nhỏ hơn hạt canxi thường 100 lần dễ hấp thu vào cơ thể và có tác dụng đặc biệt với việc hình thành và phát triển hệ xương, răng ở cả thai nhi và người mẹ. Do vậy, cháu nên chọn sản phẩm này để bổ sung thêm dưỡng chất trong thời kỳ mang thai và phòng tránh các bệnh lý về xương khớp sau này là phù hơp.
    Chúc hai mẹ con mạnh khỏe nhé!
    BTC_BBAG:Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan Xem bài viết
    Xin chào bác sỹ Hậu
    Hiện nay bé nhà em đã được 08 tháng và em đang cho con bú, đây là lần đầu tiên em được biết đến sản phẩm Fecafovit nên em cũng có những thắc mắc muốn bác sỹ chia sẻ:
    1. Khi sử dụng sản phẩm Fecafovit lúc cho con bú thì có tác dụng phụ gì không? Có ảnh hưởng đến bé không?
    2. Khi sử dụng sản phẩm Fecafovit có phải theo sự chỉ dẫn của bác sỹ không? Những bệnh nhân mắc những bệnh như thế nào thì không sử dụng Fecfovit được?
    3. Sản phẩm Fecafovit có thể sử dụng liên tục được không? hay là dùng theo từng đợt?
    4. Khi sử dụng sản phẩm Fecafovit thì có cung cấp đủ năng lượng cho mẹ và bé không? sử dụng sản phẩm này có gây nên tình trạng sữa ít đi hay mất sữa không?
    5. Sản phẩm Fecafovit chỉ sử dụng được cho phụ nữ mang thai và cho con bú thôi hay những người cần bổ sung canxi hay các vitamin, khoáng chất có thể sử dụng được?
    6. Sản phẩm Fecafovit có tác dụng chữa bệnh gì không?
    Trên đây là một số thắc mắc của em.
    Em xin cám ơn chương trình và chúc chương trình thành công rực rỡ
    Em xin cám ơn bác sỹ
    Chào em!
    - Fecafovit là sản phẩm bổ xung các loại vitamin và khoáng chất cần thiết như canxi, sắt, acid folic, kẽm, i-ốt... để tăng cường sức khỏe cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh. Do vậy sản phẩm này dùng được trong giai đoạn cho con bú và còn có tác dụng hỗ trỡ cải thiện chất lượng sữa mẹ.
    - Sản phẩm này giúp bổ sung vitamin và khoáng chất với liều hàng ngày do vậy không cần thiết phải có chỉ định của bác sĩ chuyên khoa.
    - Đây sản phẩm bổ sung dưỡng chất hàng ngày do vậy nên dùng hàng ngày để đạt kết quả tốt nhất.
    - Sản phẩm Fecafovit không phải là sản phẩm cung cấp năng lượng và không ảnh hưởng đến sự tiết sữa của người mẹ.
    - Sản phẩm được nghiên cứu bổ sung dưỡng chất cần thiết với liều lượng phù hợp cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh, do vậy người trưởng thành cần bổ sung dưỡng chất thì nên chọn dòng ản phẩm khác sẽ có kêt quả tốt hơn.
    - Fecafovit không phải là thuốc nên không có tác dụng chữa bệnh.
    Chúc em vui và có nhiều thông tin bổ ích từ chương trình.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toan111 Xem bài viết
    Xin bác sỹ cho em hỏi vợ em có bầu được 3 tuần (tính từ ngày quan hệ) nhưng cô ấy bị nóng trong thì có dùng Fecafovit được không ạ?
    Chào em, "nóng trong" theo dân gian chỉ những chứng bệnh như nhiệt miệng, táo bón, mẩn ngứa... Tuy nhiên theo y học hiện đại thì khi có những dấu hiệu như trên thì đều cần tìm nguyên nhân và điều trị đúng phương pháp bệnh mới khỏi được hoàn toàn. Do vậy nếu vọ em có những dấu hiệu bệnh như trên thì tốt nhất nên đi gặp bác sĩ chuyên khoa để được thăm khám và điều trị đúng phương pháp nhất. Fecafovit là sản phẩm bổ sung dưỡng chất cho phụ nữ có thai, vợ em dùng là phù hợp. Trường hợp vợ em có một trong các bệnh lý trên thì việc bổ sung thêm vitamin và khoáng chất càng làm việc điều trị bệnh được tốt hơn.
    Chúc em vui và có nhiều thông tin bổ ích từ chương trình nhé!
    • 163 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forum_belcholat Xem bài viết
    Bác sỹ cho em hỏi,
    Em dự định mang thai bé thứ 2 trong 3 tháng tới. Đọc thông tin về Fecafovit thì em thấy nói là nên uống trước khi mang thai. Vậy, em uống từ bjo có được không và nếu lỡ 3 tháng tới mà chưa có thai (có thế phải khoảng 6 tháng nữa) thì uống suốt có làm sao không ạ? Và nếu uống cách quãng thì có làm sao không? Fecafovit có làm tăng khả năng thụ thai không ạ?
    Cảm ơn bác sỹ!
    Chào em, nếu chế độ dinh dưỡng hàng ngày của em cân đối, thực phẩm đa dạng phong phú, sức khỏe tốt thì em cũng không cần thiết phải dùng sản phẩm này khi chưa có thai.
    Sản phẩm Fecafovit không có tác dụng làm tăng khả năng thụ thai. Em có thể tham khảo thêm các biện pháp giúp tăng khả năng thụ thai tại link sau:
    http://www.dinhduong.com.vn/content/...-nang-thu-thai
    Chúc em vui và có nhiều thông tin bổ ích từ chương trình nhé!
    • 163 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phatbaby2010 Xem bài viết
    Xin chào bác sỹ
    Em hiện có một bé trai 9 tháng tuổi, bé nặng 10kg5 và cao 75 cm. Từ lúc có bầu đến hiện tại em ít khi dùng các vi chất bổ sung dinh dưỡng. Nay được biết sản phẩm fecafovit với rất nhiều vi chất và vitamin tốt cho mẹ và bé, em cũng muốn bổ sung để sữa mẹ có chất lượng hơn, bác sỹ có thể tư vấn cho em:
    - Liệu bây giờ em uống thì bé có còn hấp thụ tốt nhất các dưỡng chất có trong thuốc không, vì đến thời điểm này sữa mẹ chắc không còn tốt như hồi mới sinh phải không ạ?
    - Mặt khác bé nhà em đã ăn dặm và hàng ngày em cũng rất tích cực cho bé ăn phô mai, sữa chua, các loại rau quả với mong muốn con mình sẽ có đầy đủ dưỡng chất nhất. Nếu em uống thuốc bổ sung, bé hấp thu vi chất qua sữa mẹ thì có khả năng bé bị thừa chất dinh dưỡng không ạ? Vì em được biết nếu các vitamin mà thừa cũng không tốt cho bé.
    - Nếu mang thai thì mình chỉ cấn uống fecafovit thôi mà không cần uống thêm các loại thuốc khác bổ sung (acid folid, canxi)?
    Rất mong nhận được sự tư vấn của bác sỹ.
    Cảm ơn bác sỹ và BTC.
    Chào em, nếu hiện tại em vẫn cho bé bú mẹ nhiều (3-4 cữ/ngày) thì em vẫn nên dùng thêm sản phẩm Fecafovit được. Sản phẩm Fecafovit chỉ bổ sung dưỡng dưỡng chất với liều hàng ngày, bé lại hấp thụ thông qua sữa mẹ do vậy hoàn toàn không thể làm bé bị bổ sung quá liều được. Trường hợp thừa vitamin là khi phải dùng nhiều hơn liều điều trị. Khi có thai nếu đã dùng fecafovit thì em không cần phải dùng thêm bất kỳ sản phẩm bổ sung dưỡng chất nào nữa.
    Chúc em và bé mạnh khỏe nhé!
    • 1,876 Bài viết

• 2,448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forum_belcholat Xem bài viết
    Bác sỹ cho em hỏi,
    Cảm ơn bác sỹ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Thưa bác sỹ! Vợ chồng em đang tính có em bé thứ 2 trong tháng này. Vậy xin hỏi bác sỹ em có nên dùng Fecafovit ngay từ bây giờ không? Và nếu được thì em cần dùng vào thời gian nào trong ngày với số lượng bao nhiêu? Uống trước hay sau khi ăn bao nhiêu phút ạ? Và nếu em dùng Fecafovit rồi thì có cần dùng thêm cansua 3 hay sữa bầu không?
    Em đang rất quan tâm nên rất mong sớm nhận được câu trả lời của bác sỹ. Em xin cảm ơn bác sỹ nhiều ạ.
    Mình mạn phép BTC "tư vấn" cùng các mẹ chút nha!

Xã nhà mình luôn nói: Sức khỏe của bà mẹ ảnh hưởng nghiêm trọng đến thai nhi ngay từ khi chưa mang thai". vì vậy việc chuẩn bị sức khỏe cho bà mẹ từ 3-6 tháng trước khi mang thai không phải là sớm. VÌ mẹ biết đấy, bào thai như hạt giống nhỏ. Nếu hạt giống được nảy mần trên mảnh đất mầu mỡ, chắc hẳn, hạt giống ấy sẽ cho những mầm xanh mập mạp, căng tràn nhựa sống. Ngược lại, những mầm non sẽ coi cọc nếu nảy nở trên mảnh đất khô cằn.

Theo mình được biết, Fecafovit là một dạng thực phẩm chức năng, bổ sung nhiều loại vitamin và khoáng chất cho cơ thể mà nhìn chung bữa ăn hàng ngày dù mẹ có cố gắng ăn đa dạng về thức ăn đến đâu cũng không đáp ứng được hết. Fecafovit sẽ giúp các mẹ chuẩn bị một thể lực thật tốt cho việc thụ thai. Đương nhiên, nếu mẹ có sức khỏe tốt thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn những mẹ có thể trạng yếu. Vậy 2 mẹ yên tâm vì Fecafovit sẽ giúp các mẹ chuẩn bị thật tốt cho em bé nhé

Nhưng theo mình, việc chuẩn bị mang thai không chỉ dành riêng cho người mẹ mà mẹ nên trò chuyện với cả bố nó nữa nhé. Nếu có điều kiện, bố nó nên kiêng khem bia rượu, ăn những thực phẩm bổ dưỡng. Hì..hì...

CÒn việc uống bao nhiêu và uống thế nào các mẹ có thể tham khảo cùng mình nhé

Fecafovit có 2 viên mầu vàng và mầu nâu với hai tính năng bổ sung canxi và sắt.
    Dùng 2 loại viên trong một ngày vào hai thời điểm khác nhau:

- Viên màu vàng (bổ sung đủ lượng canxi cần thiết với tành phần nano canxi, hấp thụ nhanh cho cơ thể ): dùng 01 viên/ngày vào buổi sáng. Mình thấy thông thường những gì liên quan đến canxi đều được khuyên sử dụng vào buổi sáng.

- Viên màu nâu (bổ sung đủ lượng sắt-folic cần thiết): dùng 01 viên/ngày vào buổi chiều, uống trong bữa ăn.

Mình nghĩ với các tính năng chính của sản phẩm là:

- Cung cấp vi chất dinh dưỡng cần thiết để tăng cường sức khỏe cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh.
    - Bổ sung nguyên liệu quan trọng cho sự hình thành và phát triển toàn diện của thai nhi, bao gồm: hỗ trợ phát triển trí não, phát triển chiều cao và các chức năng của hệ miễn dịch, hệ tuần hoàn, cơ xương….
    Các mẹ hoàn toàn yên tâm sử dụng để chuẩn bị cho một em bé khỏe mạnh nhé!

Và đương nhiên, đây là một sản phẩm bổ sung dinh dưỡng, các mẹ dùng cách quảng cũng không sao, nhưng theo ý mình, đây là một việc quan trong, liên quan đến sức khỏe của mẹ và bé sau này, vì vậy, mẹ nên cố gắng uống cho thật đều trước và sau khi sinh em bé nhé. Nên duy trì đến khi bé sinh được 6 tháng hoặc lâu hơn nữa (Nếu mẹ có điều kiện).

Nếu mẹ đã dùng Fecafovit thì mẹ căn cứ theo nhu cầu canxi tứng giai đoạn mang bầu mà bổ sung thêm Cansua3 và sữa nhé!

trong 2-3 tháng đầu, nhu cầu là 800 mg, nhưng 3 tháng giữa là 1.000 mg, 3 tháng cuối và khi nuôi con bú là 1.500 mg vì thai càng lớn thì xương thai nhi càng phát triển. Còn giai đoạn chuẩn bị mang thai, mẹ bổ sung một mình Fecafovit

Không biết những kinh nghiệm của mình đã đủ chưa BTC góp ý thêm cho mình nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi finger; 06/04/2011 vào lúc 07:09 PM.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết

Xã nhà mình luôn nói: Sức khỏe của bà mẹ ảnh hưởng nghiêm trọng đến thai nhi ngay từ khi chưa mang thai". vì vậy việc chuẩn bị sức khỏe cho bà mẹ từ 3-6 tháng trước khi mang thai không phải là sớm. VÌ mẹ biết đấy, bào thai như hạt giống nhỏ. Nếu hạt giống được nảy mần trên mảnh đất mầu mỡ, chắc hẳn, hạt giống ấy sẽ cho những mầm xanh mập mạp, căng tràn nhựa sống. Ngược lại, những mầm non sẽ coi cọc nếu nảy nở trên mảnh đất khô cằn.

Theo mình được biết, Fecafovit là một dạng thực phẩm chức năng, bổ sung nhiều loại vitamin và khoáng chất cho cơ thể mà nhìn chung bữa ăn hàng ngày dù mẹ có cố gắng ăn đa dạng về thức ăn đến đâu cũng không đáp ứng được hết. Fecafovit sẽ giúp các mẹ chuẩn bị một thể lực thật tốt cho việc thụ thai. Đương nhiên, nếu mẹ có sức khỏe tốt thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn những mẹ có thể trạng yếu. Vậy 2 mẹ yên tâm vì Fecafovit sẽ giúp các mẹ chuẩn bị thật tốt cho em bé nhé

Nhưng theo mình, việc chuẩn bị mang thai không chỉ dành riêng cho người mẹ mà mẹ nên trò chuyện với cả bố nó nữa nhé. Nếu có điều kiện, bố nó nên kiêng khem bia rượu, ăn những thực phẩm bổ dưỡng. Hì..hì...

- Viên màu vàng (bổ sung đủ lượng canxi cần thiết với tành phần nano canxi, hấp thụ nhanh cho cơ thể ): dùng 01 viên/ngày vào buổi sáng. Mình thấy thông thường những gì liên quan đến canxi đều được khuyên sử dụng vào buổi sáng.

- Viên màu nâu (bổ sung đủ lượng sắt-folic cần thiết): dùng 01 viên/ngày vào buổi chiều, uống trong bữa ăn.

- Cung cấp vi chất dinh dưỡng cần thiết để tăng cường sức khỏe cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh.
    - Bổ sung nguyên liệu quan trọng cho sự hình thành và phát triển toàn diện của thai nhi, bao gồm: hỗ trợ phát triển trí não, phát triển chiều cao và các chức năng của hệ miễn dịch, hệ tuần hoàn, cơ xương….

Và đương nhiên, đây là một sản phẩm bổ sung dinh dưỡng, các mẹ dùng cách quảng cũng không sao, nhưng theo ý mình, đây là một việc quan trong, liên quan đến sức khỏe của mẹ và bé sau này, vì vậy, mẹ nên cố gắng uống cho thật đều trước và sau khi sinh em bé nhé. Nên duy trì đến khi bé sinh được 6 tháng hoặc lâu hơn nữa (Nếu mẹ có điều kiện).

Nếu mẹ đã dùng Fecafovit thì mẹ căn cứ theo nhu cầu canxi tứng giai đoạn mang bầu mà bổ sung thêm Cansua3 và sữa nhé!

trong 2-3 tháng đầu, nhu cầu là 800 mg, nhưng 3 tháng giữa là 1.000 mg, 3 tháng cuối và khi nuôi con bú là 1.500 mg vì thai càng lớn thì xương thai nhi càng phát triển. Còn giai đoạn chuẩn bị mang thai, mẹ bổ sung một mình Fecafovit

Chà chà, mẹ Khánh Chip có thể trở thành chuyên gia tư vấn được rồi đấy. Bài chia sẻ của mẹ nó rất hay và kỹ lưỡng. Cảm ơn mẹ nó nhiều nha.
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em có thai được 3 tháng rồi, gần đây em bị nghén, không ăn uống được gì cả, em cứ buồn nôn suốt.
    Đọc thông tin về Fecafovit, em thấy nói là sản phẩm giúp hấp thu tốt, ăn uống sẽ dễ dàng hơn. Vậy xin cho em hỏi, trường hợp của em, uống Fecafovit vào có ăn uống được nhiều hơn không và có đỡ nghén và buồn nôn không?
    Em cảm ơn chương trình!
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ở cơ quan em, các chị có bầu thường hay dùng Procare, em đang chuẩn bị mang thai, thấy Fecafovit có vẻ thích hợp hơn nhưng do sản phẩm còn mới nên em còn băn khoăn.
    Xin bác sỹ so sánh giữa 2 sản phẩm này giúp em, Fecafovit có gì nổi bật hơn so với Procare và trong trường hợp nào thì nên dùng Fecafovit hơn là Procare và ngược lại.
    Em cảm ơn bác sỹ!
    • 391 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Chà chà, mẹ Khánh Chip có thể trở thành chuyên gia tư vấn được rồi đấy. Bài chia sẻ của mẹ nó rất hay và kỹ lưỡng. Cảm ơn mẹ nó nhiều nha.
    Chả kém gì chuyên gia chị nhỉ!
    • 99 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết

Chắc con em được gần 4 tháng. Em dùng sp này được nhỉ
    Bác sĩ ơi! Em có thể dùng sản phẩm này khi nuôi con không? Khi uống Fecafovit thì em có cần kiêng thực phẩm nào không ạ? Và dùng Fecafovit lâu dài như mẹ Finger nói thì có ảnh hưởng gì không?
    • 36 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_BBAG Xem bài viết
    Chào em!
    - Fecafovit là sản phẩm bổ xung các loại vitamin và khoáng chất cần thiết như canxi, sắt, acid folic, kẽm, i-ốt... để tăng cường sức khỏe cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh. Do vậy sản phẩm này dùng được trong giai đoạn cho con bú và còn có tác dụng hỗ trỡ cải thiện chất lượng sữa mẹ.
    - Sản phẩm này giúp bổ sung vitamin và khoáng chất với liều hàng ngày do vậy không cần thiết phải có chỉ định của bác sĩ chuyên khoa.
    - Đây sản phẩm bổ sung dưỡng chất hàng ngày do vậy nên dùng hàng ngày để đạt kết quả tốt nhất.
    - Sản phẩm Fecafovit không phải là sản phẩm cung cấp năng lượng và không ảnh hưởng đến sự tiết sữa của người mẹ.
    - Sản phẩm được nghiên cứu bổ sung dưỡng chất cần thiết với liều lượng phù hợp cho phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và hỗ trợ cải thiện chất lượng sữa mẹ sau sinh, do vậy người trưởng thành cần bổ sung dưỡng chất thì nên chọn dòng ản phẩm khác sẽ có kêt quả tốt hơn.
    - Fecafovit không phải là thuốc nên không có tác dụng chữa bệnh.
    Chúc em vui và có nhiều thông tin bổ ích từ chương trình.
    May quá! Mình đang tính cả vợ và chồnd cùng uống! Cám ơn BS