Đợt 3

Gấu con bị sâu răng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 8.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 889 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trong khu rừng nọ có một chú gấu con rất lười đánh răng, những con sâu sống trong răng của gấu rất thoải mái, chúng thường đục khoét các kẽ răng của gấu con để nhặt thức ăn.

Một hôm, vào ngày sinh nhật của gấu con, các bạn của gấu đến rất đông và mang đến thật là nhiều bánh kẹo với đủ màu sắc. Gấu con thích lắm, chú ăn rất nhiều và không ngớt lời khen “ôi! Sao toàn thứ ngon thế này! Tôi cảm ơn các bạn”. Khi buổi tiệc sinh nhật đã tan, các bạn về hết, như thường lệ, Gấu con lại không đánh răng mà nhảy tót lên giường đi ngủ. Chỉ chờ có thế những con sâu răng nhảy ra gặm, cậy, đục khoét những chiếc răng bám đầy bánh kẹo của Gấu con.
    Đêm đó Gấu con kêu gào thảm thiết vì đau nhức răng. Răng đau quá làm chú ngủ không yên giấc, lúc tỉnh lúc mơ. Trong giấc ngủ chập chờn chú đã thấy mình đi lạc vào một vương quốc có một màu trắng tinh huyền ảo. Ở đây Gấu con thấy các bạn ai cũng vui vẻ vì có một hàm răng trắng muốt. Gấu con được cô Tiên Trà xanh cho uống nước lá trà xanh mát dịu làm giảm ngay cơn đau mà Gấu đang phải hứng chịu. Gấu con rất ngạc nhiên và hỏi cô Tiên Trà xanh xem tại sao mà những con sâu lại không làm chú đau nữa. Cô Tiên Trà xanh ân cần giải thích, sâu vốn chỉ thích sống ở những chỗ bẩn, mà trà xanh và hoa cúc sẽ sát khuẩn, tẩy sạch các kẽ răng làm cho sâu không còn nơi ẩn nấp.
    Lại nói về những con sâu trong răng của Gấu con, khi gặp nước trà xanh của cô Tiên Trà xanh thì sợ quá chui vội ra khỏi răng của Gấu con định chạy trốn, không ngờ gặp ngay hoa cúc thơm mát làm chúng không còn nơi ẩn nấp đành tránh xa răng của Gấu con.
    Sau đó Cô Tiên Trà xanh dẫn Gấu con đến gặp chàng Rô bốt Canxi, chàng Rô bốt Canxi đã giúp cho những chiếc răng đang lung lay của Gấu con chắc lại nhờ một luồng sức mạnh trắng. Trước khi tiễn Gấu con rời khỏi vương quốc trắng sáng, Cô Tiên Trà xanh và chàng Rô bốt Canxi không quên dặn Gấu con phải chăm chỉ đánh răng ít nhất một ngày hai lần vào buổi sáng ngủ dậy và trước khi đi ngủ, lần đánh răng trước khi đi ngủ là rất quan trọng vì sẽ giúp cho hàm răng luôn sạch sẽ trong suốt buổi tối, như vậy sâu răng sẽ không còn cơ hội để trở lại nữa. Gấu con cảm ơn Cô Tiên Trà xanh và Chàng Rô bốt Canxi rồi trở về nhà, trên tay không quên cầm những lá trà xanh và hoa cúc thơm mát do Cô Tiên Trà xanh tặng cho các bạn của Gấu con.
    Tỉnh dậy Gấu con thấy trên tay mình có những lá trà xanh và hoa cúc thơm mát, đồng thời răng thì đã hết đau, Gấu con mừng quá đem giấc mơ của mình kể cho các bạn nghe. Từ đó về sau trong khu rừng đó không còn bạn nào bị sâu răng nữa. Ai ai cũng rất biết ơn Cô Tiên Trà xanh và Chàng Rô bốt Canxi dũng cảm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mon-Pig; 02/04/2011 vào lúc 02:39 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị sâu răng

Chả hiểu thế nào mà em phát hiện 3 cái răng hàm của con em có... 3 cái lỗ. Em đánh răng cho bé rất đều nhé, ngày 2 lần trước và sau khi đi ngủ. Em cũng rất ít cho ăn bánh kẹo ngọt, thế mà vẫn sâu (híc, hay là giống răng bà ngoại nhỉ :7: ) Cho đi nha sĩ thấy tội quá, nhưng chắc là phải cho đi rồi....

• Bài vè về Thỏ

Bài vè về Thỏ Ve vẻ vè ve Nghe vè cổ tích Chuyện kể ngày xưa Có một bạn Thỏ Hay ăn kẹo...

• Đang cho con bú, mẹ bị sâu răng > Phải làm sao đây

Chào các mẹ ! Mình sinh bé nhà mình được 4 tháng tuổi rồi,mà mình bị sâu răng nặng quá à , huhu. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình mí. (Trước mình mới sinh thì đc 47kg( chỉ mới sâu thôi) sau khi con đc 4 tháng tuổi( mình sâu nặng hơn) minh đi cân được có 45,3kg( mình đau răng không cả ăn nổi,nên kô...

• Chuyện về chú Gà Trống Choai.

Chuyện về chú gà trống choai. Ở một nông trại xinh đẹp nọ, Gà Trống Choai được xem là nhân vật...

• Ca sĩ Nguyễn Phi Hùng trổ tài nấu ăn mừng ngày Phụ nữ Việt Nam

Chiều ngày 19/10/2014, ca sĩ Nguyễn Phi Hùng đã gây xôn xao cho người hâm mộ khi anh bất ngờ xuất...

• 763 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Vote ủng hộ mẹ nó! Gấu con của mẹ nó có giấc mơ thật đáng iu!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 506 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Câu chuyện rất dễ thương
    Cùng tham gia chương trình Mùa trăng lung linh 2012
    http://www.webtretho.com/forum/f3080...012-a-1384745/
    • 64 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

vậy là Gấu con đã được cô tiên và ông tiên giúp đỡ rùi
    • 1,876 Bài viết

• 2,448 Được cảm ơn

Vơte cho mẹ nó nè! Lâu lắm mới thấy chị đấy nhé. Em định cuố đợt này ko thấy chị em sẽ post chuyện này đó. CHip tô mầu đẹp lắm! Hì..hì...
    • 3,524 Bài viết

• 2,889 Được cảm ơn

Chúc chị có giải nha!
    • 2,133 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Vote cho câu chuyện về chú gấu con của mẹ nó nhé!!!
    • 99 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Vote cho bạn gấu dễ thương ạ!
    • 889 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Vơte cho mẹ nó nè! Lâu lắm mới thấy chị đấy nhé. Em định cuố đợt này ko thấy chị em sẽ post chuyện này đó. CHip tô mầu đẹp lắm! Hì..hì...
    đợt rùi nhà cháu bận quá, nên mẹ cháu không có thời gian để viết bài, hôm qua T7 tranh thủ lúc trẻ con ngủ mới viết được đấy ạ, vì không còn nhiều thời gian nên bài viết cũng chưa được như ý lắm, cảm ơn mẹ Chip đã ủng hộ
    • 387 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình ủng hộ câu chuyện của nhà Mon-Pig 1 phiếu
    • 3,384 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Câu chuyện về chú gấu con thật dễ thương.
    • 50 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Câu chuyện hay lắm, chúc bạn đoạt giải.
    • 889 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

@ mẹ trang98:
    @ mẹ threebluestars:
    @ mẹ lovely_kitten:
    Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ chuyện nhà cháu ạ
    • 68 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Câu chuyện rất phù hợp với các bé, vote cho mẹ nó nè
    • 119 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ủng hộ 1p cho chú gấu con nào!!!
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

vote cho câu chuyện hay của chị
    • 5,185 Bài viết

• 3,785 Được cảm ơn

Vote cho bạn Gấu con của mẹ MonPig nhé.
    • 889 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_Oc Xem bài viết
    Câu chuyện rất phù hợp với các bé, vote cho mẹ nó nè
    Hihi các bé nhà mình mỗi lần lười đánh răng mà cứ nói chuyện chú gấu bị sâu răng là lập tức đi đánh răng ngay đấy ạ
    • 392 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Vote cho câu chuyện về chú Gấu con đáng yêu của mẹ nó nè!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitbau-08; 05/04/2011 vào lúc 09:42 AM.
    Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình dạt dào....
    • 616 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Câu chuyện dễ thương lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2