Đợt 3

Cô bé quàng khăn đỏ và con sói

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 469 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Bi ơi xuống đánh răng thôi con
    ứ ừ không đánh răng đâu.Bi trả lời mẹ
    Sao bi lại không đánh răng vậy?Thế con đã nghe chuyện cô bé quàng khăn đỏ và con sói chưa?Có muốn mẹ kể cho nghe không?
    Bi hồ hởi : có mẹ kể đi
    Ở một ngôi nhà ven rừng có một cô bé rất xinh và lúc nào cô cũng quàng một chiếc khăn đỏ do mẹ cô may cho.Cách nhà cô bé quàng khăn đỏ một cánh rừng là nhà bà của cô bé.Hằng ngày bà cô bé vẫn đến nhà chơi với cô,một hôm bà của cô bé bị sâu răng mồm đau và sưng vù lên không thể ăn uống được gì và cũng không thể sang thăm cô bé được.Biết chuyện mẹ cô bé quàng khăn đỏ liền đi mua mấy hộp sữa và bảo cô bé mang sang cho bà.Trước khi đi mẹ còn dặn cô bé là phải đi đến nơi về đến chốn không được la cà.Cô bé vâng dạ rồi đi,trên đường đi qua cánh rừng cô thấy trong rừng có rất nhiều chim muông và hoa trái nên đã quên béng lời mẹ dặn mà chạy tít vào trong rừng chơi.Cô bé không biết rằng trong rừng có một con chó sói rất là xảo quyệt với bộ răng trắng bóng và sắc nhọn.Nó giả vờ lại gần và hỏi han cô bé khi biết chuyện cô bé sẽ đến nhà bà của mình nó bèn nghĩ ra một kế là lừa cô bé đi đường vòng còn mình thì chạy thẳng đến nhà bà cô bé.Khi đến nơi thấy bà cô bé đang nằm trên giường sói liền chồm tới nuốt chửng,bà cô bé vì mồm bị sưng đau không thể kêu lên được.Thế rồi con sói gian manh liền chèo lên giường giả vờ làm bà của cô bé nằm đợi cô bé đến.Khi cô bé vào đến nơi thấy con sói nằm trên giường cứ tưởng bà của mình liền hỏi
    Bà ơi sao mắt bà to thế?
    Mắt bà to để nhìn cháu rõ hơn.Con sói nói
    Bà ơi sao tai bà to thế?Cô bé lại hỏi
    Tai bà to để bà nghe tiếng cháu được rõ hơn
    Bà ơi sao răng bà sáng bóng và chắc khỏe thế?
    Răng bà trắng và chắc khỏe vì bà thường xuyên đánh răng với PS
    Nhưng cô bé quàng khăn đỏ rất tinh vì cô biết hiện bà cô đang bị sâu răng rất đau đây nhất định là con sói gian manh xảo quyệt rồi,cô liền bỏ chạy để đi tìm bác thợ săn đến giúp mổ bụng con sói để cứu bà mình.
    Nghe hết câu chuyện bi liền bảo mẹ:mẹ ơi cho con đi đánh răng con không muốn bị sâu răng đau giống bà cô bé quàng khăn đỏ đâu bị ăn thịt mà không kêu được.Con muốn răng mình trắng bóng và chắc khỏe giống răng chó sói để ăn được nhiều thứ cơ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyện "cô bé quàng khăn đỏ" thời 29 tiêu chuẩn

Chuyện "cô bé quàng khăn đỏ" thời 29 tiêu chuẩn (TS. Vũ Thế Long) Trời trở lạnh, tuyết rơi trắng xóa. Bà vào rừng hái nấm. Trước khi đi, bà dặn cô bé quàng khăn đỏ: Cháu đã lên 5, bà tin cháu bà rất thông minh. Nếu có người lạ đến gõ cửa, cháu phải trả lời hết sức lịch sự, lễ phép. Không được...

• Những huy chương quý như vàng tại ASIAD 17

Không đạt được chỉ tiêu huy chương vàng như ban đầu, nhưng những tấm huy chương mà Đoàn thể thao...

• Giấc mơ của Titi.

Titi là một cậu bé rất nghịch ngợm lại lười biếng. Hàng ngày cậu chỉ biết rong chơi mà không hề...

• Câu chuyện về Vịt con

Câu chuyện về Vịt con Hôm nay là ngày vịt con tròn 4 năm tuổi. vịt con rất háo hức và vui mừng....

• Cô bé quàng khăn đỏ - Nhà văn tưởng tượng

Với Iulian Semenov Thợ Săn vừa mới nhận được bức điện mật mã của Trung tâm về những sự kiện xảy ra tại nơi hẹn bí mật của Bà ở Bern. Anh lại một lần nữa mở két sắt lấy ra hồ sơ cá nhân của Khăn Đỏ. “Một người phụ nữ Ariel đích thực, Tính cách kiên định, vững vàng. Luôn luôn thực hiện rất...

• 3,524 Bài viết

• 2,889 Được cảm ơn

Chúc bạn có giải!
    • 103 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

cách đưa tình tiết vào truyện của mẹ thật tự nhiên :Rose:
    "The future of a child is the work of his mother"_Napoleon I
    PRAY FOR JAPAN
    • 302 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Bài viết dễ thương lắm, chúc mẹ nó đoạt giải.
    • 2,133 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Vote cho cô bé quàng khăn đỏ rất đáng yêu và thông minh ne!!!
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Ủa, hai nhân vật chính của chúng ta đâu nhỉ? :Thinking: Nhưng cũng vote cho sự sáng tạo của mẹ ấy!
    • 3,384 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Câu chuyện dễ thương quá.
    • 392 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Tối về em cũng phải đọc câu chuyện này cho Vịt ở nhà nghe!!!!!! Vote cho mẹ nó!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitbau-08; 06/04/2011 vào lúc 11:24 AM.
    Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình dạt dào....
    • 108 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hihi, biến thể của câu chuyện "Cô bé quàng khăn đỏ", mẹ nó sáng tạo nhỉ :Smiling:
    • 1,946 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

hihi, vote cho câu chuyện cô bé quàng khăn đỏ rất đáng yêu của mẹ nó này!!
    • 371 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Câu chuyện rất đáng yêu. Vote ủng hộ chị!
    • 1,036 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

Em viết hay lắm. Con tí con nhà chị nghe xong cũng đòi đi đánh răng bằng được nè? hì, đúng là trẻ con.