Đợt 2

Chuyện Vịt con xấu xí.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.79K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 302 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Vịt con xấu xí.

Nơi đây là một vùng nông thôn xinh đẹp, thời tiết lúc này đang vào hè! Những cánh đồng lúa vàng óng, các thảm cỏ xanh rì, bên cạnh còn có một hồ nước rất sâu, và ở đó còn có Vịt mẹ cùng một đàn vịt con. Trong đàn Vịt đó có một chú Vịt con luôn thui thủi một mình bởi vì các anh chị em trong đàn đều không muốn chơi với chú, cả những bạn Gà nhà kế bên cũng xa lánh chú, những người bạn khác thì không muốn đến gần chú. Chú Vịt rất tủi thân và khóc nức nở, chú nghĩ “không lẽ mình xấu xí đến nỗi không ai thèm chơi với mình sao?” và chú quyết định bỏ đi. Chú cứ đi như thế ròng rã suốt mấy ngày mà chưa biết được nơi đến là đâu. Chú đi, đi mãi, đi mãi khi trời gần tối thì chú gặp một ngôi nhà, chú định bụng sẽ vào xin tá túc, vừa đưa tay gõ cửa thì trong nhà bỗng vang lên tiếng nói “con cứ vào đi, ta đợi con đã lâu rồi” Chú ngạc nhiên lắm nhưng cũng đẩy cửa bước vào, chú thấy trước mặt là một cô gái rất xinh đẹp, cô tự giới thiệu là Cô Tiên Trà Xanh, cô nói “ Ta đã biết vì sao con tìm đến nơi đây rồi, mọi người xa lánh con không phải vì con xấu xí như con nghĩ mà vì con không chịu vệ sinh răng miệng sạch sẽ, mỗi khi con nói chuyện mùi hôi sẽ bay ra làm mọi người khó chịu và không ai muốn đến gần con nữa!” “Vậy con phải làm sao đây Cô?”, “Con yên tâm ta sẽ giúp con chữa khỏi bệnh này, nhưng trước hết ta sẽ đưa con đến nhà chú Robot Can xi” nói rồi cô dùng phép đưa Vịt con đến nhà chú Robot Can Xi. Sau khi nghe cô kể chuyện về Vịt con, chú Robot Can xi đồng ý giúp Cô Tiên Trà Xanh chữa bệnh cho Vịt con. Chú Robot Can xi hóa phép ra một luồng ánh sáng trắng, còn Cô Tiên Trà Xanh hóa phép ra luồng ánh sáng xanh, cả hai luồng ánh sáng cùng uốn lượn quanh Vịt con, chỉ một lúc sau cả người Vịt con thơm mát một mùi hương dễ chịu hòa quyện giữa Can xi và Trà Xanh. Chú Robot Can xi nói “ Bệnh của Vịt con còn gọi là Viêm nha chu nữa đó, do con không chịu đánh răng thường xuyên nên bệnh ngày càng nặng, bây giờ Cô Tiên Trà Xanh và chú sẽ tặng con một món quà, con hãy siêng năng chăm sóc răng miệng nhé!” Vịt con cảm ơn Cô Tiên và Chú Robot Canxi rối rít, xong Vịt con xin phép ra về, vì chú cũng nhớ mẹ, nhớ anh chị em nhà chú lắm rồi. Cô Tiên Trà Xanh dùng phép hô biến đưa Vịt con về đến nhà trong chớp mắt. Thật là lạ, các anh chị em nhà chú ai cũng mừng rỡ, xúm xít lại hỏi thăm, Vịt con mừng lắm vì không còn ai xa lánh chú nữa, Vịt con xin lỗi mẹ rồi cùng các anh chị em mở quà của Cô Tiên Trà Xanh và Chú Robot Canxi, thì ra là một tuýp kem đánh răng P/S Trà Xanh và Canxi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gấu con xấu xí

Gấu con xấu xí Ngày xửa ngày xưa, có một vương quốc răng rất to lớn và đẹp lộng lẫy; những người sống trong vương quốc đó ai cũng xinh đẹp, da trắng như tuyết, và môi đỏ như máu. Sở dĩ họ có được làn da trắng đẹp như vậy là bởi vì mọi người ở Vương Quốc Răng xinh đẹp này hàng ngày thường xuyên...

• Viết cho con - vịt con xấu xí của vịt mẹ

Tự nhiên hôm nay tâm trạng quá. Ông đi có việc tối không về, bác Tùn của con đi học. Bố trực trên đơn vị. Con về thăm ngoại. Mẹ ôm về nhà một đống tài liệu nhưng không đụng đến. Ngồi loay hoay với máy tính tới giờ vẫn không muốn đi ngủ. Mẹ nhớ con lắm, vịt con xấu xí của mẹ ạ. Tự nhiên nghĩ lại...

• Cô tiên trà xanh và kem đánh răng P/S trà xanh

Cô tiên trà xanh và kem đánh răng P/S trà xanh Ngày xửa ngày xưa ở trong một khu rừng nọ có một cô...

• 9 lợi ích từ nhảy múa đối với trẻ nhỏ

http://www.webtretho.com/wttnews/wp-content/uploads/2014/10/Hinh-160.jpg...

• Cô tiên trà xanh và Chàng rô bốt canxi

Cô tiên trà xanh và Chàng rô bốt canxi Ngày xửa ngày xưa tại một hang động trên núi có hai vợ...

• 432 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

CÂu chuyện rất thú vị,mở hàng cho chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

vote cho mẹ chuyện Vịt con đây!Hi
    • 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Câu chuyện hay lắm. Vote cho mecuti0110 nè. Chúc mẹ nó đoạt giải nhé.
    • 2,133 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Hihi, đọc chuyện cổ tích của mẹ nó hay ghê. Hôm nay mới biết là Vịt cũng phải đánh răng nha các bé yêu!!! Hihi Vote cho mẹ nó 1 phiếu!
    • 3,384 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Đọc chuyện của các mẹ viết mà như thấy mình lạc vào 1 thế giới cổ tích.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,079 Bài viết

• 5,645 Được cảm ơn

Đợt 2 này các mẹ viết bài hay quá! Vote mỏi tay luôn! BTC đau đầu lắm đây! :cool:
    • 1,136 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Vote cho mẹ nó nè. Truyện hay lắm.
    • 136 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

vote cho câu chuyện hay nha
    • 1,716 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Thích chuyện này mẹ nó ạ. Vote cho mẹ nó nha
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

vote cho mẹ nó về một câu chuyện thật thú vị
    • 302 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimHaLinh Xem bài viết
    Hihi, đọc chuyện cổ tích của mẹ nó hay ghê. Hôm nay mới biết là Vịt cũng phải đánh răng nha các bé yêu!!! Hihi Vote cho mẹ nó 1 phiếu!
    Hi hi, chuyện cổ tích là hư cấu cho các bạn thú biết đánh răng tuốt mẹ nó ha, cảm ơn mẹ nó đã ủng hộ.
    • 302 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Đợt 2 này các mẹ viết bài hay quá! Vote mỏi tay luôn! BTC đau đầu lắm đây! :cool:
    Chuyện của mẹ muctieu cũng hay lắm đấy, cảm ơn mẹ đã ủng hộ mình.
    • 1,876 Bài viết

• 2,448 Được cảm ơn

Vote luôn nè! Các mẹ giỏi viết lách thật!
    • 1,481 Bài viết

• 1,540 Được cảm ơn

Câu chuyện rất hay. Vote cho mẹ nó đoạt giải nào.
    Răng chắc nướu khỏe cho nụ cười thêm xinh
    http://www.webtretho.com/forum/f4064...-xinh-1971501/
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

CÂu chuyện hay lắm!
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Vote cho mẹ cuti nhé!
    • 5,185 Bài viết

• 3,785 Được cảm ơn

Mecuti ơi "viêm nha chu" là tên gọi khác của sâu răng hay là bệnh gì thế mẹ nó?
    • 302 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Mecuti ơi "viêm nha chu" là tên gọi khác của sâu răng hay là bệnh gì thế mẹ nó?
    Viêm nha chu là bệnh do viêm nướu tiến triển, cũng có thể gọi nôm na là viêm nướu. Khi bị viêm nướu (lợi) sẽ sưng, đau, chảy máu khi đánh răng, hơi thở rất hôi, răng lung lay hay bị thưa ra, có thể gây mất răng. Nguyên nhân của bệnh này là do sự phát triển của vi khuẩn trong mảnh bám răng, thoạt đầu, trên răng sẽ hình thành một màng trong suốt bám vào. Nếu không đánh răng đều để loại trừ màng này, nó sẽ tích tụ, dần dần bị khoáng hóa trở thành vôi răng với lượng vi khuẩn ngày càng tăng.
    Mình chỉ biết được bấy nhiêu thôi mẹ nó à.
    • 2,020 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Ủng hộ mecuti nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2