Đợt 1

Câu chuyện Gấu con răng sún

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 904 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Gấu con sún răng.

Ở một khu rừng nọ có gia đình nhà bạn gấu sống với nhau rất vui vẻ. Bạn Gấu rất thích bú bình..mỗi khi muốn bạn Gấu ngủ ngoan thì mẹ bạn Gấu lại phải cho bạn Gấu uống một bình sữa và khi ngủ say rồi bạn ấy sẽ tự động nhả cái bình ra. Điều này đã trở thành thói quen hàng ngày của bạn Gấu nên càng lớn răng bạn Gấu ngày càng xấu đi…vừa bị vàng ..vừa bị sâu răng..và còn có mùi hôi nữa. Sáng ngủ dậy mẹ bảo đi đánh răng thì bạn ấy viện đủ lý do để không đánh răng. Một hôm nọ, sáng ngủ dậy Gấu tình cờ nhìn vào gương đã thấy sún một lúc 2 cây răng cửa rồi…hoảng quá bạn Gấu hét lên: “Mẹ ơi…mẹ ơi… răng con đâu mất tiêu rồi? hu..hu..” . Mẹ bạn ấy dỗ mãi bạn ấy vẫn không chịu nín khóc nên quyết định cho bạn ấy đi gặp bác sĩ Hươu. Bác kiểm tra răng xong đã nhẹ nhàng nói: “Có phải mỗi tối con đều ngậm bình sữa ngủ phải không?, đáng lẽ ra con khi bú bình xong phải đánh răng sạch sẽ rồi mới được đi ngủ. Đằng này con lại ngậm bình suốt cả đêm nên các con vi trùng đã tấn công các cây răng khiến những lớp canxi của răng vỡ vụn nên răng con đã bị rụng sớm đó. Gấu con sợ quá khóc thút tha thút thít….Bác sĩ ôm Gấu con vào lòng và dỗ dành con đừng khóc nữa, ta đã có cách giúp con không bị máy con vi trùng ấy tấn công nữa. Và ông ấy đưa cho bạn Gấu 1 tuýp kem đánh răng P/S Trà Xanh nói rằng ở trong đây có cô tiên Trà Xanh và anh rô bốt Canxi tài giỏi sẽ giúp con tiêu diệt hết những con vi trùng gớm ghiếc ấy. Con hãy nín khóc đi nhé. Gấu con cảm ơn bác sí Hươu và hứa với bác sĩ rằng con sẽ không ti bình suốt đêm nữa…và sẽ đánh răng súc miệng thật sạch trước khi đi ngủ ạ. Từ đấy trở đi bạn Gấu ngủ dậy là tự đi đánh răng ngay mà không cần mẹ phải bảo nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi my_thuan; 23/03/2011 vào lúc 05:01 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nàng Công chúa Vương quốc Răng xinh.

NÀNG CÔNG CHÚA VƯƠNG QUỐC RĂNG XINH. Ngày xửa ngày xưa, ở Vương quốc Răng xinh có một nàng Công...

• Câu chuyện về Cà rốt sún răng.

Hôm nay đi học về Cà rốt không thấy vui vẻ chút nào, vừa về đến nhà cà rốt đã chạy ngay lại trước gương và soi xem có phải răng mình rất xấu không mà các bạn gọi mình là Cà rốt sún răng. Nhìn trong gương cà rốt thấy răng của mình không được đẹp và đều như răng của bạn cà chua, không sáng như răng...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Câu chuyện về con Khỉ

Có một câu chuyện về con Khỉ và 2 vợ chồng mình hay nhìn nhau cười và bảo "Trẻ con đúng là như con Khỉ ấy". Câu chuyện như sau: Có một chị sống trên sông, làm nghề chở nước ngọt đi bán cho mọi người, chị ta có nuôi một con Khỉ. Chị ta vẫn cứ ngày ngày lên bờ lấy nước xuống ghe và đem đi bán. Đến...

• Câu chuyện của Hoa Cúc Trắng

Câu chuyện của hoa cúc trắng Tôi được sinh ra giữa muôn loài và vạn vật, tôi được ướp trong mình...

• 616 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

hihi...đúng là P/S Trà Xanh chữa nhiệt miệng hiệu quả ghê nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)