Trợ giúp - Hướng dẫn

Không gõ được tiếng Việt có dấu (xem hướng dẫn ở bài #1)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

amind oi, chi lai minh cach go tieng viet co dau nhe, minh quen roi, cam on nhieu
    ---

Hướng dẫn của Admin
    :
    Bạn xem hướng dẫn ở đây về cách gõ tiếng Việt có dấu. Còn nếu đang gõ mà bị quay trở lại trang trước thì sử dụng trình duyệt Firefox sẽ hết.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,535 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Thế máy tính bác ngồi có phần mềm Vietkey hay unikey không? Phải bật phần mềm hỗ trợ đó lên bác mới gõ được tiếng việt. (dùng 1 trong 2 phần mềm trên)
    Vào Start->Program hoặc ra Decktop xem có không. Bật cái đó lên.
    Hãy chắc chắn rằng một trong 2 phần mềm trên ô tiếng Việt (vietnamese thay vì Engllish) trên giao diện đã được đánh dấu (hoặc chữ V đã hiện thị ở góc dưới bên phải, hoặc góc trên Bên trái (hoặc bên phải của màn hình máy tính)>nếu là chữ E (English) hãy kích vào chữ E để chuyển sang chữ V (vietnam)
    Nhưng còn một việc quan trọng nữa là bảng mã unicode được chọn (hãy kích chuột phải vào V hoặc E và chọn unicode, hoặc trên giao diện của Vietkey hay unikey.
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-incon Xem bài viết
    Thế máy tính bác ngồi có phần mềm Vietkey hay unikey không? Phải bật phần mềm hỗ trợ đó lên bác mới gõ được tiếng việt. (dùng 1 trong 2 phần mềm trên)
    Vào Start->Program hoặc ra Decktop xem có không. Bật cái đó lên.
    Hãy chắc chắn rằng một trong 2 phần mềm trên ô tiếng Việt (vietnamese thay vì Engllish) trên giao diện đã được đánh dấu (hoặc chữ V đã hiện thị ở góc dưới bên phải, hoặc góc trên Bên trái (hoặc bên phải của màn hình máy tính)>nếu là chữ E (English) hãy kích vào chữ E để chuyển sang chữ V (vietnam)
    Nhưng còn một việc quan trọng nữa là bảng mã unicode được chọn (hãy kích chuột phải vào V hoặc E và chọn unicode, hoặc trên giao diện của Vietkey hay unikey.
    hi, minh bat chu v roi nhung chon unicode o dau, he he, minh ca rot may tinh bac dung cuoi
    • 13,587 Bài viết

• 9,521 Được cảm ơn

Bạn mở cửa sổ Vietkey ra, mở tab Character Set, chọn Unicode Pre-Compound
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 460 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Bạn mở cửa sổ Vietkey ra, mở tab Character Set, chọn Unicode Pre-Compound
    admin oi, dot nay lam sao ma em thu moi cach roi van ko danh duoc tieng viet, va nhieu tien ich khac ko su dung duoc
    • 428 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Admin ơi, tại sao em không viết được tiếng Việt ở trang này, còn ở đây thì vẫn viết được tiếng Việt ạ?

Tháng 8/2008 - Tầng 3 của các bé Chuột tháng 8/2008

Giúp em với ạ?
    Bây giờ em lại thấy các topic khác em đều viết được tiếng Việt, còn riêng topic này em mới viết được tiếng Việt là sao ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Móng Rồng; 22/10/2008 vào lúc 09:52 AM.
    • 13,587 Bài viết

• 9,521 Được cảm ơn

Hướng dẫn cách gõ tiếng Việt
    Các bạn làm theo hướng dẫn ở trên nhé.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 428 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

m da lam nhu vay nhung van khong duoc, bay gio ca topic nay em cung khong go duoc tieng Viet nua a, moi lan em go dau thi lai bi mat chu, may tinh cua em cai Vietkey 2000 a. Voi lai trong o type bai viet, em khong thay co dau nhap nhay nhu moi lan.
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Minh thi luc go dc luc khong, chang biet lam the nao mac du da thu het cac cach ma moi nguoi huong dan.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em ko hieu sao e k go dc tieng viet o trang nay, xin admin giup em voi a, mac du em da bat unicode roi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung o trong tinh trang tu nhien go dc tu nhien k
    • 13,587 Bài viết

• 9,521 Được cảm ơn

Móng Rồng: bạn thử click vào ô chữ A ở góc phải, phía trên khung soạn thảo bài viết xem có thấy con trỏ nhấp nháy chưa.

Các bạn làm theo hướng dẫn của Admin ở trên vẫn không gõ được tiếng Việt chờ KythuatWTT vào hướng dẫn nhé.
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị hiện tượng ko nhìn thấy con trỏ để gõ, gõ dấu thì mất chữ luôn. Nhờ Admin chỉ là bấm biểu tượng góc trên bên phải, gõ ngon lành rồi đây này. Cám ơn Admin nhiều nhé. Các bạn thử làm theo đi.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao o day em cung khong go duoc tieng viet nua mac du may cua em da cai dat dung roi, vay la sao, dang go tieng viet quen roi gio go khong dau thay cham lam.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay qua hinh con minh da duoc dua len may roi kia, vui that day, vay la minh may mo cung da thanh cong, nhung con vu go tieng viet nay sao mai khong duoc gi ca
    • 13,587 Bài viết

• 9,521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beminhmap Xem bài viết
    hay qua hinh con minh da duoc dua len may roi kia, vui that day, vay la minh may mo cung da thanh cong, nhung con vu go tieng viet nay sao mai khong duoc gi ca
    Bạn tham khảo lại các hướng dẫn mà Admin đã post ở trong topic này.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nho admin giup em lam sao phan noi dung em khong go duoc tieng Viet co dau. Cu go co dau vao la bi mat chu luon. Em cung khong thay xuat hien dau nhap nhay chuot.
    • 512 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Admin oi, tinh huong nay moi ghet day:
    May tinh cua em co cai Vietkey, dung nick nay thi ko go dc TV, nick khac go ok? chang hieu sao
    O may tinh khac, voi nick cua em, em go TV ok...........vay may tinh cua em bi lam sao vay, chac la ok thoi vi nick khac van go dc TV ma.
    Vay Admin xem lai quyen han cua nick em trong dien dan voi, gio ko go dc TV, that tinh kho chiu lam, em thu du kieu roi a
    Mình nhận oder chanh đào tươi - chanh đào mật ong 2014 - 0985 096898
    • 662 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

- Trong màn hình soạn thảo, bạn thấy phía trên bên phải có nút hình chữ A nghiêng, bạn click vô đó và gõ lại nội dung xem sao
    - Về vấn đề tiếng Việt, bạn kéo xuống dưới cuối màn hình có các chọn lựa, bạn xem lại thử đang chọn gì nhé.
    Bộ phận kỹ thuật Webtretho
    Email của kỹ thuật: kythuat@webtretho.com.vn
    Mục lục hướng dẫn sử dụng diễn đàn
    www.webtretho.com
    • 512 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thu du kieu chang dc gi ca, ma admin oi, co nhung luc em go dc TV, nghia la o topic khac, con nhung topic lai chiu, potay, ca nhan tin pm nua chu, luc thi go dc , luc thi ko
    the nay that la kho chiu qua
    Mình nhận oder chanh đào tươi - chanh đào mật ong 2014 - 0985 096898
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8