Trợ giúp - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Không gõ được tiếng Việt có dấu (xem hướng dẫn ở bài #1)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 99.2K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 135 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

amind oi, chi lai minh cach go tieng viet co dau nhe, minh quen roi, cam on nhieu
    ---

Hướng dẫn của Admin
    :
    Bạn xem hướng dẫn ở đây về cách gõ tiếng Việt có dấu. Còn nếu đang gõ mà bị quay trở lại trang trước thì sử dụng trình duyệt Firefox sẽ hết.

• 1,532 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Thế máy tính bác ngồi có phần mềm Vietkey hay unikey không? Phải bật phần mềm hỗ trợ đó lên bác mới gõ được tiếng việt. (dùng 1 trong 2 phần mềm trên)
    Vào Start->Program hoặc ra Decktop xem có không. Bật cái đó lên.
    Hãy chắc chắn rằng một trong 2 phần mềm trên ô tiếng Việt (vietnamese thay vì Engllish) trên giao diện đã được đánh dấu (hoặc chữ V đã hiện thị ở góc dưới bên phải, hoặc góc trên Bên trái (hoặc bên phải của màn hình máy tính)>nếu là chữ E (English) hãy kích vào chữ E để chuyển sang chữ V (vietnam)
    Nhưng còn một việc quan trọng nữa là bảng mã unicode được chọn (hãy kích chuột phải vào V hoặc E và chọn unicode, hoặc trên giao diện của Vietkey hay unikey.

• 135 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-incon Xem bài viết
    Thế máy tính bác ngồi có phần mềm Vietkey hay unikey không? Phải bật phần mềm hỗ trợ đó lên bác mới gõ được tiếng việt. (dùng 1 trong 2 phần mềm trên)
    Vào Start->Program hoặc ra Decktop xem có không. Bật cái đó lên.
    Hãy chắc chắn rằng một trong 2 phần mềm trên ô tiếng Việt (vietnamese thay vì Engllish) trên giao diện đã được đánh dấu (hoặc chữ V đã hiện thị ở góc dưới bên phải, hoặc góc trên Bên trái (hoặc bên phải của màn hình máy tính)>nếu là chữ E (English) hãy kích vào chữ E để chuyển sang chữ V (vietnam)
    Nhưng còn một việc quan trọng nữa là bảng mã unicode được chọn (hãy kích chuột phải vào V hoặc E và chọn unicode, hoặc trên giao diện của Vietkey hay unikey.
    hi, minh bat chu v roi nhung chon unicode o dau, he he, minh ca rot may tinh bac dung cuoi

• 13,259 Bài viết

• 9,436 Được cảm ơn

Bạn mở cửa sổ Vietkey ra, mở tab Character Set, chọn Unicode Pre-Compound
    Giúp đỡ thành viên mới sử dụng diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f86/g...n-1836803-new/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn Email của Admin: admin@webtretho.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 460 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin Xem bài viết
    Bạn mở cửa sổ Vietkey ra, mở tab Character Set, chọn Unicode Pre-Compound
    admin oi, dot nay lam sao ma em thu moi cach roi van ko danh duoc tieng viet, va nhieu tien ich khac ko su dung duoc

• 411 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Admin ơi, tại sao em không viết được tiếng Việt ở trang này, còn ở đây thì vẫn viết được tiếng Việt ạ?

Tháng 8/2008 - Tầng 3 của các bé Chuột tháng 8/2008

Giúp em với ạ?
    Bây giờ em lại thấy các topic khác em đều viết được tiếng Việt, còn riêng topic này em mới viết được tiếng Việt là sao ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Móng Rồng; 22/10/2008 vào lúc 09:52 AM.

• 13,259 Bài viết

• 9,436 Được cảm ơn

Hướng dẫn cách gõ tiếng Việt
    Các bạn làm theo hướng dẫn ở trên nhé.
    Giúp đỡ thành viên mới sử dụng diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f86/g...n-1836803-new/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn Email của Admin: admin@webtretho.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 411 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

m da lam nhu vay nhung van khong duoc, bay gio ca topic nay em cung khong go duoc tieng Viet nua a, moi lan em go dau thi lai bi mat chu, may tinh cua em cai Vietkey 2000 a. Voi lai trong o type bai viet, em khong thay co dau nhap nhay nhu moi lan.

• 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Minh thi luc go dc luc khong, chang biet lam the nao mac du da thu het cac cach ma moi nguoi huong dan.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em ko hieu sao e k go dc tieng viet o trang nay, xin admin giup em voi a, mac du em da bat unicode roi