Trợ giúp - Hướng dẫn

Hướng dẫn cách gõ tiếng Việt

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 63.2K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 13,796 Bài viết

• 9,580 Được cảm ơn

Diễn đàn đã tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt. Bạn có thể nhấn F9 để thay đổi giữa 2 kiểu gõ: Telex hoặc VNI.

Nếu máy bạn có cài Vietkey hoặc Unikey thì cũng có thể sử dụng để gõ tiếng Việt.
    Ví dụ với Vietkey: Mở Vietkey Panel lên; trong Input Method, chọn Telex hoặc Vni tùy theo thói quen gõ của bạn, tiếp theo chọn ngôn ngữ gõ là Vietnamese; trong Char Sets, chọn 39 - VN Unicode 1
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 151 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ban vui longf huong dan minh cach go Tieng Viet co dau????????
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hãy vào vietkey, chọn bảng mã, đánh dấu ở chỗ "tự động chuyển mã", đánh dấu"unicode dựng sẵn", nháy chuột vào luôn nổi là được. Chúc thành công, mình cũng là thành viên mới, làm theo chỉ dẫn của admin (nhưng quả thực hơi khó), sau đó phải tự mò đấy.
    Admin đừng giận nhé!
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

thỉnh thoảng dùng vietkey nhưng tớ lại bị cái kiểu các chữ cách nhau rời rạc, Ví dụ: c á c tr a m ma ý
    ai có kinh nghiệm kiểu này nếu gặp phải sửa như nào chứ không từng dòng 1 khổ lám
    Tương ứng với Arial font thì chuyển sang loại nào nữa khi mình dùng Unicode dựng sẵn???
    Cho đi là còn mãi!
    • 329 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

minh o nuoc ngoai nen may ko co tieng viet.neu muon go tieng viet thi phai cai pham mem tieng viet vao da ha?Neu vay thi minh ko duoc tham ra dien dan roi,vi minh ko co pham mem do va lai cung mu tit ve may tinh.Co cach nao ma go duoc tieng ko ha amin,cach nao ma re su dung ay.
    phương
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin Co The Giai Thich Cach Mo Bang Tieng Anh Duoc Khong , Toi Se Nho Chong Toi Giup Gium Ghi Tieng Viet Co Dau ,xin Thanh That Cam On;
    • 13,796 Bài viết

• 9,580 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conuong Xem bài viết
    Xin Co The Giai Thich Cach Mo Bang Tieng Anh Duoc Khong , Toi Se Nho Chong Toi Giup Gium Ghi Tieng Viet Co Dau ,xin Thanh That Cam On;
    Admin chưa hiểu lắm ý của bạn. Bạn cứ theo hướng dẫn trên của Admin, cần thì dịch qua tiếng Anh cho chồng bạn thực hiện.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 151 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình phải mò mẫm mãi mới gõ được.chương trình hay quá mà để trở thành thành viên sử dụng hết các tính năng trong diễn đàn thật là khó.:Applause: :Laughing:
    • 151 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thank you pac admin.
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

May o Cty minh su dung VietFlex, minh da lam theo huong dan cua Admin roi, da thu nhieu cach ... nhung van khong bo dau duoc. Admin giup minh voi!
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chờ Admin trả lời lâu quá... Mình phải tắt Vietflex, sử dụng Vietkey và làm theo hướng dẫn của 'me thanh phong' mới được đấy. Cám ơn 'me thanh phong' nhé!