• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tháng dự sinh

Tháng 11/2013 đây ah ( Tầng 1-2-3)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 3.89K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Cho em tham gia với nhé. Em dự sinh vào 11/11, là con đầu, nhưng suốt ngày bị đau bụng. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4pumpkin Xem bài viết
    Nổi mạch đỏ đỏ hả em? Đó là dấu hiệu của rạn ngực đó, me too ((.

Bắt chước các mẹ, mình cũng khoe Bi nhà mình SA lúc 22w là 492gr, xương đùi 39mm, xương mũi 6,1mm. Mẹ thì tăng 9kg roài ặc ặc.
    *òa òa* vậy giờ làm sao hả các mẹ? có cách nào để ko bị nữa hok? nếu ko chắc mốt tiêu lun wa' T_T
    mẹ 4pumpkin chịu khó phấn đấu quá. e 20w rồi mà mới lên 2kg so vs lúc chưa có e bé àh hehe

• 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebon2013 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, em không những chỉ có ngực mà bụng cũng nổi mạch máu chằng chịt nè, nhưng em nhìn chẳng thấy ghê gì cả, cứ nghĩ đến con yêu là em quên hết sự đời, e bé của em được 21w rùi, mẹ nó đang ở tuần bao nhiều, đã bị rạn da chưa?
    e chỉ bị ở ngực thôi chứ bụng trắng phếu chưa thấy rạn gì cả. hi vọng là ko để khỏi bị chảy hehe. e được 20,5w rồi. bữa trc SA bs bảo gái mà có vẻ ba bé thích trai hơn nên ko tin, đang hóng SA đợt tới coi có khác ko. e thích cả trai lẫn gái mà tiếc ko làm 1 cặp được

• 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuongpleiku Xem bài viết
    Chào cả nhà! Cho em tham gia với nhé. Em dự sinh vào 11/11, là con đầu, nhưng suốt ngày bị đau bụng. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé
    e cũng bị nè nhưng mà đau râm ran thôi. lâu lâu nhói lên xíu nhưng ko thấy vấn đề gì cả. giờ thì hết rồi. chỉ hóng con đạp thôi. mà con e gét lắm cơ. toàn nge lời ba thôi. ba ko wa thăm là thấy im lìm ko sôi nổi như mọi ngày. bùn 5'.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivy_nguyen234 Xem bài viết
    e chỉ bị ở ngực thôi chứ bụng trắng phếu chưa thấy rạn gì cả. hi vọng là ko để khỏi bị chảy hehe. e được 20,5w rồi. bữa trc SA bs bảo gái mà có vẻ ba bé thích trai hơn nên ko tin, đang hóng SA đợt tới coi có khác ko. e thích cả trai lẫn gái mà tiếc ko làm 1 cặp được
    Nhà mẹ nó chỉ được cái giống nhà em, xã nhà em cũng thích trai nên lần trước đi siêu âm bảo gái ba hơi hụt hẫng chứ ko phải không tin, mất 1 hôm thấy xã hơi buồn nhưng từ hôm sau lại trở về trạng thái ban đầu và yêu con lắm, mẹ tính knao thì siêu âm mốc 22, em được 21w2d rùi mà cũng chưa đi nè, em bị nổi mạch máu xanh lè chứ ko phải màu đỏ mẹ nó ạ, còn da thì chưa thấy rạn chỗ nào đâu

• 56 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

*òa òa* vậy giờ làm sao hả các mẹ? có cách nào để ko bị nữa hok? nếu ko chắc mốt tiêu lun wa' T_T
    mẹ 4pumpkin chịu khó phấn đấu quá. e 20w rồi mà mới lên 2kg so vs lúc chưa có e bé àh hehe
    Thử dùng kem chống rạn xem sao em. Chị thì kệ thui huhuhu. Chị ăn cũng ko nhiều lắm đâu mà cứ lên ầm ầm đấy chứ, lên nhiều có tốt đâu.

e cũng bị nè nhưng mà đau râm ran thôi. lâu lâu nhói lên xíu nhưng ko thấy vấn đề gì cả. giờ thì hết rồi. chỉ hóng con đạp thôi. mà con e gét lắm cơ. toàn nge lời ba thôi. ba ko wa thăm là thấy im lìm ko sôi nổi như mọi ngày. bùn 5'.
    Tại vì tâm trạng của mẹ đấy, ko phải con đâu, mẹ mong ba thì em bé cũng cảm nhận đc. Em nên tự tìm niềm vui của mình, đừng phụ thuộc vào ba của bé nữa.

• 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4pumpkin Xem bài viết
    Thử dùng kem chống rạn xem sao em. Chị thì kệ thui huhuhu. Chị ăn cũng ko nhiều lắm đâu mà cứ lên ầm ầm đấy chứ, lên nhiều có tốt đâu.

Tại vì tâm trạng của mẹ đấy, ko phải con đâu, mẹ mong ba thì em bé cũng cảm nhận đc. Em nên tự tìm niềm vui của mình, đừng phụ thuộc vào ba của bé nữa.
    Nhà em thì con lại chỉ đạp lúc có mẹ, tối ba đi làm về là im lìm cho tới lúc mẹ đi nằm lại tiếp tục, em chêu xã bảo tại anh cứ mong con zai nên con gái không yêu đấy là ba tức lắm

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tý thúi nhà em được 21 tuần rồi, chỉ lên 4 cân thôi à, không biết thế có chuẩn ko các Mẹ, đợi tuần sau đi siêu âm 4D đây, con ghét lắm, khi nào ăn là đạp à, Bà ngoại hay Ba nó áp mặt vào là đạp liên tục, lúc Mẹ nói chuyện là cũng phản ứng lại ngay, ghét thế, đợi con yêu lớn lên từng ngày.

• 6 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hihi, cái này mẹ Ivy ráng hát cho con nghe ah, theo giờ cố định. Mình thì mình thấy khi mình hát hay mở nhạc là bé đạp ghê lắm. Đôi khi đang làm mà thấy con đạp 1 cái tự nhiên cười 1 mình , có mẹ nào giống mềnh ko?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 84 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mấy hôm nay viêc ở cty mình căng thẳng quá, chắc ít nhiều gì cũng ảnh hưởng đến con. Mong con đừng stress giồng mẹ