Tháng dự sinh

Tháng 11/2013 đây ah ( Tầng 1-2-3)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 3.89K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 394 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekupom Xem bài viết
    Mình dự sinh 10/11 đây các mẹ ơi, mình đang bước sang tuần thứ 18, mình mới uống obimin, nhưng giờ mình chưa uông thêm gì hết, các mẹ có mẹ nào rành tư vấn mình với, mình bầu bì mà hay bị đau nhức cổ tay trái lắm cơ, mình ăn uông bình thuyongf chả thấy thèm ăn gì cả, có gì ăn nấy hì hì
    Mẹ nó đi khám bác sỹ nào thì nhờ bác sỹ tư vấn, làm các xét nghiệm xem thiếu cái gì thì mình bổ sung thêm cái đó nhé
    • 79 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RitaHuynh Xem bài viết
    CÁc nàng uống prenatal DHA thì uống ngay trước lúc ăn cơm.
    Sao BS Lan bên Phụ sản Quốc tế dặn mình uống buổi sáng, sau khi ăn mà!?!
    • 514 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thugau Xem bài viết
    báo cáo cả nhà mình mới xong chiến dịch sắm đồ bầu, hihi, tổng cộng 1 bộ áo quần lửng, 2 bộ áo quần dài, 3 cái đầm, ui, lúc nãy mém bị em bán hàng dụ thêm 1 cái đầm bầu, phải stop lại ở đây thui, but mình hổng sắm được cái quần short bầu nào hết, nhà hồi xưa có cái quần short đáy hơi thấp và rộng trước mặc k được h đem ra trưng dụng

Mua sắm xong thấy vui vui, bó tay mình lun
    Mình chỉ sắm 2 cái áo bầu, đi dạo mấy lần rồi mà ko thấy cái nào ưng ý hết vậy á. Định bụng sang q1 coi sao mà tối tối lại lười. Hì

Trích dẫn Nguyên văn bởi chienbinhgatgu Xem bài viết
    Sao BS Lan bên Phụ sản Quốc tế dặn mình uống buổi sáng, sau khi ăn mà!?!
    Mình cũng được tư vấn nhưng là lúc no thôi. Mình uống sau măm toàn ói, bây giờ vẫn ói ra mùi rất kinh, nhưng chỉ cần uống ngay tr khi bưng cơm măm thì ko ói nữa.
    Mong con khỏe mạnh, mẹ yêu con nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Mình thì đồ bầu ko lăn tăn lắm vì chưa hình dung mình to cỡ nào. Nhưng bữa nay mọi người nhận ra mình có bầu. Con bạn mình vừa chở mình đi ra Du Miên, thằng bé giữ xe goắt vô thì nó kêu, thôi bà bầu chạy vô trong đi. Con bạn ngạc nhiên quá chừng, ngồi nghiêng mà thấy bầu hay ghê. À, bạn mình đi cầu con ở đền Ngọc Hoàng chỗ Mai Thị Lựu có dặn mình là ở đó người ta cũng cầu cho shanh đc mẹ tròn, con vuông. Chắc mình đi đó. Mình iu con rắn con này lắm rồi! Chỉ cầu mong mọi điều tốt đẹp đến cho con. @Mẹ Rita giống mình quá, lúc lo thì nhặng xị nhưng xong rùi là quên mất. Mình nghĩ máu O làm như ai cũng dzị.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 180484 Xem bài viết
    trời àh,cái đó là quy định chung rồi mà,tập 1 thì tiêm 2 phát,tập 2 thì tiêm 1 phát,đó là tiêm uốn ván.Tập 1 thì thường tiêm từ tháng thứ 5 mẹ nó nhé.Tập 2 thì tiêm sớm hơn.Không biết ở nơi mẹ ở thì đăng ký tiêm phòng cho mẹ và bé ở đâu ,chứ ở mình thì khi có thai là đến đăng ký ở trạm ý tế Phường,đến thời hạn họ sẽ gọi đt hoặc gửi giấy báo đi tiêm.Mẹ nó nên tìm hiểu đi nhé,ko nên bỏ qua là ko tốt đâu nhé,mẹ nó chủ quan thật đấy
    hum nay đi khám bs mới hỏi e tiêm chưa . bác bảo e wa pasteur chích. mà tiêm 1 lần bao nhiêu tiền vậy c?
    • 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cũng được tư vấn nhưng là lúc no thôi. Mình uống sau măm toàn ói, bây giờ vẫn ói ra mùi rất kinh, nhưng chỉ cần uống ngay tr khi bưng cơm măm thì ko ói nữa. [/QUOTE]
    e cũng toàn uống trước khi ăn. kể cả mấy viên omega, multivitamin ji` ji` đó lun. chứ ăn xong uống thế nào cũng ọc ra hết cho mà xem T_T. mà dạo này tự nhiên bị khó chịu trở lại ăn xong cứ thấy nôn nao làm sao ý hjx. ọc lên ọc xuống giống lúc đầu nữa chắc chịu ko nổi :-s
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đang băn khoăn vụ uống viên dinh dưỡng tổng hợp cho bà bầu T.T (vì em k thik uống sữa bầu)
    Giờ em mới đnag uống Sắt thôi, chưa có dấu hiệu đau lưng hay chuột rút nên em chưa uống canxi. Có mẹ nào có thông tin về viên dinh dưỡng k ạ, share cho em với. Có người bảo em uống viên của GNC (xách tay từ Mỹ, cơ mà thông tin mông lung lắm)
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua_Carot Xem bài viết
    Mẹ nó đi khám bác sỹ nào thì nhờ bác sỹ tư vấn, làm các xét nghiệm xem thiếu cái gì thì mình bổ sung thêm cái đó nhé
    Mẹ cà chua ơi, mình đi khám ở Từ Dũ Lương HỮU Khánh aks, mỗi hôm một BS nên không thể hỏi tư vấn riêng đc, chắc hôm sau mình phải quyết tâm hỏi, vì tương lai con iu
    Mẹ yêu & mong con khôn lớn khỏe mạnh từng ngày
    • 514 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongtra1985 Xem bài viết
    Em đang băn khoăn vụ uống viên dinh dưỡng tổng hợp cho bà bầu T.T (vì em k thik uống sữa bầu)
    Giờ em mới đnag uống Sắt thôi, chưa có dấu hiệu đau lưng hay chuột rút nên em chưa uống canxi. Có mẹ nào có thông tin về viên dinh dưỡng k ạ, share cho em với. Có người bảo em uống viên của GNC (xách tay từ Mỹ, cơ mà thông tin mông lung lắm)
    Thuốc đừng nên dùng hàng xách tay nhé nàng, chất lượng ko ai đảm bảo an toàn cả, trừ khi là người nhà mình gửi về.
    Mình uống mỗi ngày 2v Emfertal hoặc 1v này với 1v prenatal DHA.
    Mong con khỏe mạnh, mẹ yêu con nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RitaHuynh Xem bài viết
    Thuốc đừng nên dùng hàng xách tay nhé nàng, chất lượng ko ai đảm bảo an toàn cả, trừ khi là người nhà mình gửi về.
    Mình uống mỗi ngày 2v Emfertal hoặc 1v này với 1v prenatal DHA.
    Mua mấy thuốc này ở đâu okie hả mẹ nó, tớ làm ở Láng Hạ