Tháng dự sinh

Tháng 11/2013 đây ah ( Tầng 1-2-3)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 3.89K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vohao Xem bài viết
    Mình k có BH vì hồi đầu bầu có hỏi nhưng BH phải đóng đủ trên 290 ngày mới đc hưởng tức là phải trên 9 tháng 10 ngày rùi mà mình biết có bầu thì đã hơn 4 tuần nên thôi k đóng nữa,mới lại đứa đầu thấy tiền viện phí ở nhà A hết tầm 1tr thôi còn tiền lót tay nhiều gấp mấy lần nên mình k mua BH nữa, hic.
    Bạn gần k cũng hay khám BS Hạnh ở Phạm Tuấn Tài à, Bạn mình cũng mới gửi số BS Hạnh bảo mình đến khám rồi khi sinh nhờ Bác Hạnh đỡ cho luôn nhưng mình chưa đến đó lần nào,hôm qua gọi điện thì ở CẦu Giấy mất điện nên k khám đc. Mình cũng muốn vào D3 lắm nhưng còn phải bàn nữa, vì ở A người nhà không đc vào mà khi đau đẻ đau kinh khung gần 1 ngày trời nằm lên ngồi xuống bò ra khóc mà k có ai bên cạnh cả.
    Ơ chị ơi, chỉ đóng tối thiểu 6 tháng là được hưởng bảo hiểm mà?
    Em là vì trục trặc này nọ, đã chuẩn bị hồ sơ rồi mà không được, loằng ngoằng nhiều thứ.
    Em ở ngay Trung Hòa, chỗ bs Hạnh cũng gần. em thấy mấy chị bảo bác sĩ ấy mát tay lắm, khâu lại đẹp nữa Em thì tới đó khám 1 lần rồi, hồi 26 tuần, bác sĩ nhẹ nhàng , dễ chịu lắm. Nên định theo tới khi sinh luôn.
    Em cũng tìm hiểu về việc sinh ở đâu, n quả thực là ở D3 đắt thật, n thấy bảo không phải lót tay bác sĩ đâu ạ, mà đồ đạc không phải mang nhiều vì rất đầy đủ.
    Lúc chị sinh bé đầu có dễ sinh không ạ? em chỉ nghe các chị kể lại thôi mà cũng sợ phát khóc lên được đau gì bằng đau đẻ
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vohao Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình đang bầu tập 2 dự sinh đầu tháng 11 ngày 2/11, Con trai đầu đc 28 tháng rồi, bé sau cũng con trai, cho mình gia nhập Hội Rắn tháng 11 để giao lưu học hỏi với, mình bầu bé nào cũng k muốn ăn nên mẹ tăng kg ít lắm,giờ 27w mà cũng tăng 5kg thôi, Các mốc quan trọng mình siêu âm BS Vỹ ở Trung Hòa còn bình thường theo BS Lan ở Khuất Duy Tiến, có mẹ nào theo dõi ở BS Lan k vậy?

Chào Mẹ Vohao. Minh cũng bé 2 rồi cùng tháng với mẹ nó nhưng là DKS: 24/11 cơ. Mình theo bsỹ Lan từ bé lớn thấy bsỹ nhẹ nhàng và khám tốt nên theo đến bgiờ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà mình gần mấy xưởng may nên mua được đồ sơ sinh theo block 10 cái giá rất rẻ, có mẹ nào muốn mua chung không, mình ở SG, nếu có vui lòng inbox, sau tháng 10 thì mình không nhận mua dùm nữa nhé! Vì lúc đó là sắp nằm ổ rồi! Hihi..
    • 239 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chienbinhgatgu Xem bài viết
    Nhà mình gần mấy xưởng may nên mua được đồ sơ sinh theo block 10 cái giá rất rẻ, có mẹ nào muốn mua chung không, mình ở SG, nếu có vui lòng inbox, sau tháng 10 thì mình không nhận mua dùm nữa nhé! Vì lúc đó là sắp nằm ổ rồi! Hihi..
    Mẹ nó cho em địa chỉ để mua được ko? Em cũng ở Sài Gòn ak.
    • 192 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình được 25 tuần rồi, mà dạo này mẹ hay bị đầy bụng, khó chịu lém ý. Cứ buổi chiều ngủ dậy là bụng căng ra, cứng lại rồi tấm tức, ì ạch kinh khủng luôn ý ạ. Mà mình cũng ăn rất ít, 1 bát cơm thôi ạ, ko ăn gì thêm nhé. Có mẹ nào bị vậy giống mình ko Có phải bị gò ko? MÌnh cũng ko hiểu gò là tn, nhưng mình bị cứng cả bụng và bị thường xuyên vào các buổi chiều và tối huhu
    • 79 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà mình gần ngã 4 Âu Cơ - Lạc Long Quân, quận Tân Phú. Chị hàng xóm mình là nhân viên trong 1 xưởng may nên mua được giá rẻ. Bạn nào cần thì mình mua giúp, mình không buôn bán gì hết nên nếu bạn nào mua thì mình nhờ người nhà mình đi làm tiện đường mang qua giúp. Mình không thu tiền ship gì hết, không tiện đường thì xem như không có duyên ạh!
    Mình mua loại gài nút trước bụng, (vì mình thấy loại này dễ mặc cho bé), bạn nào muốn mua loại chui đầu thì mình phải hỏi xem họ có không? Mình mua cho bé nhà mình màu trắng vì sợ màu nhuộm không tốt cho da bé, mẹ nào muốn màu khác thì mình cũng phải đi hỏi ạh! Giá mình mua là 15k/áo tay ngắn, 17k/áo tay dài, 12k/ quần ngắn, 15k/quần dài. Chất liệu vải cotton 100%, đường may mình thấy rất chắc chắn.
    Àh, facebook của mình là ftusmallice@yahoo.com, ai cần thì mail cho mình, mình gửi hình qua cho xem kiểu.
    • 136 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauthao86 Xem bài viết
    Mình sinh ở An Đông nè bạn, theo khám bác sĩ ở đây từ đầu và sinh ở đây lun
    c khám bs nào vậy ạ? mẹ e giới thiệu bs Toàn mà bs đi ctac mất tiêu rồi
    • 158 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivy_nguyen234 Xem bài viết
    c khám bs nào vậy ạ? mẹ e giới thiệu bs Toàn mà bs đi ctac mất tiêu rồi
    c khám từ đầu đến giờ là bác sĩ Thanh Tâm - BV PS An Đông, nên chị sinh ở An Đông lun, bs theo mình từ đầu đến cuối nắm rõ nhất tình trạng tiền sử, các vấn đề mình gặp phải trong thai kì, có gì vô phòng sinh có hướng xử lý tốt nhất.
    [B]MÔ HÌNH BÚP BÊ CÔ DÂU CHÚ RỂ XINH XẮN TRANG TRÌ TIỆC CƯỚI HAY LÀM QUÀ TẶNG:[/B]
    http://zaodich.com/forum/f2922/mo-hi.../#post28967201

• 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hic..hic..Có mẹ nào có thông tin về vụ bé bị giãn bể thận không ạ???
    Đi là đến. Thế nên cứ đi thôi.
    • 5,350 Bài viết

• 2,748 Được cảm ơn

Ô lại có 2 nhà rắn tháng 11 cơ ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,350 Bài viết

• 2,748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi datphatnk Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình được 25 tuần rồi, mà dạo này mẹ hay bị đầy bụng, khó chịu lém ý. Cứ buổi chiều ngủ dậy là bụng căng ra, cứng lại rồi tấm tức, ì ạch kinh khủng luôn ý ạ. Mà mình cũng ăn rất ít, 1 bát cơm thôi ạ, ko ăn gì thêm nhé. Có mẹ nào bị vậy giống mình ko Có phải bị gò ko? MÌnh cũng ko hiểu gò là tn, nhưng mình bị cứng cả bụng và bị thường xuyên vào các buổi chiều và tối huhu
    Lúc nào ăn xong mà thấy đầy bụng, mẹ nó quỳ gối, lấy 1 cái gối để dưới chân ý, rồi ngồi thẳng lưng, vươn 2 tay lên qua đầu, hít vào, hạ tay xuống thở ra. Làm chậm rãi khoảng 5-10' cũng thấy đỡ hơn đấy.