Tháng dự sinh

Ngựa vàng tháng 10/2014 , mời các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm con phát triển tốt, mẹ tăng it kg nào

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 53.7K Lượt đọc
  • 926 Trả lời

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó a. nếu ăn thức ăn thì lại cho ra hết. Thôi ăn được ít nào hay ít đó. mà có mẹ nào đêm bị mất ngủ không?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bacs tập 2 nên chủ quan quá. Em đang tập 1 mà cũng lo lắng lắm. nhưng mà em thấy bs bảo là nên đi siêu âm xem vào tử cung và có tim thai chưa đấy bác a
    • 425 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamliennhim Xem bài viết
    Mẹ nó a. nếu ăn thức ăn thì lại cho ra hết. Thôi ăn được ít nào hay ít đó. mà có mẹ nào đêm bị mất ngủ không?
    Có mình đây, mình cảm giác buồn nôn thường trực, đêm rất khó ngủ và hay tỉnh giấc. Tỉnh giấc thì lại buồn nôn, và lại trằn trọc. lần mang thai nào mình cũng bị vậy hết.
    Nói chung, thời gian mang bầu của mình thật là kinh khủng. Nhưng mình vẫn dám mang bầu lần 3 nè . cứ tưởng tượng đến ngày gặp con thì sung sướng và thêm nghị lực

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngày 15/02/2014 em đi SA, bác sĩ bảo thai được 7w3, bây giờ thai đã hơn 9 tuần rồi liệu em đi soi độ mờ da gáy được chưa các chị hay vẫn sớm ạ ?
    • 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanmtcn Xem bài viết
    Chào các mẹ, em mới gia nhập, thấy hội các mẹ có ngựa vàng tháng 10 đã xôm thế này rồi ạ!
    Em tập 2 nên chủ quan, thử 2 vạch hôm 22/2 ạ, nhưng mà chưa siêu âm gì cả, định chờ đến 12 tuần đi siêu âm luôn. Không biết thế có sao ko các mẹ nhỉ? Em cám ơn các mẹ nhé!
    nên siêu âm xem thai đã vào tử cung và có tim thai chưa chứ mẹ nó đợi tới 12w thì muộn quá , nói dại lỡ có vđ gì thì lại ân hận
    .................................................. ...................................

• 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miaoneone Xem bài viết
    ngày 15/02/2014 em đi SA, bác sĩ bảo thai được 7w3, bây giờ thai đã hơn 9 tuần rồi liệu em đi soi độ mờ da gáy được chưa các chị hay vẫn sớm ạ ?
    Đợi 12w mới soi độ mờ da gáy được nhé, nếu có sớm thì phải tầm 11w người ta mới làm
    .................................................. ...................................

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần trước đi SA bác sĩ bảo em có cái nang ở gần thai các chị ạ,nếu cái nang đó phát triển sẽ đè vào thai nhi, em sợ quá, không biết có chị nào gặp trường hợp như em không ạ?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị như bạn vậy. Đêm nào cũng bứt rứt khó chịu, có đêm không ngủ được tới sáng luôn. Bụng lại sôi sùng sục nữa chứ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi meorom1982; 04/03/2014 vào lúc 02:10 PM.
    • 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hihi các mẹ, em cũng dự sinh khoảng tháng 10...vợ chồng em cũng thuộc dạng hiếm muộn, kém 1 tháng nữa là được 2 năm thì mới có baby...bi h e được 5 tuần 3 ngày rùi....em bị nghén ăn...ăn nhiều mà cho ra cũng nhiều...Cứ ăn vào được 1 lúc là cho ra, cho ra xong lại ăn tiếp...mệt mỏi lắm các mẹ ạ...lúc chưa có thì hào hứng mong đợi lắm, còn bị giờ thì sợ nghén, nhiều lúc em thèm như người ta ko biết nghén là zề, mong sao 3 tháng đầu sơm qua để em còn tẩm bổ cho con yêu nữa...mong nhìn thấy con yêu lắm rùi

19/2: 2 vạch
    21/2: siêu âm - con chưa vào tử cung. Cha mẹ lo lắng, mất ăn, mất ngủ.
    28/2: siêu âm - con đã vào tử cung. Cha mẹ vui mững khôn xiết..
    12/3: siêu âm - con iu đã có tim thai: 156 lần/phút. CRL : 8mm.
    14/4: siêu âm - con iu 12 tuần 1 ngày. BDP: 20mm. CRL: 54mm. Tim thai: 168 lần/ phút. DMDG: 1,6mm
    27/4: siêu âm - con iu 14 tuần. BDP: 28mm. Cân nặng: 85g. Tim thai: 157 lần/ phút.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ, e cũng có bé lần đầu, dc 8w rồi, e đi siêu âm thì năm năm nay e đón song mã ^^, bụng e mới 8w mà thấy bụng quá, chắc tại e ko nghén mà ăn dc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình bầu 8 tuần nghén khủng khiếp, người mệt mỏi rã rời như say sóng, thở không ra hơi. Đi khám bác sĩ kê Maggie B6 ngày 1 viên + thuốc nội tiết an thai với giải thích làm tăng nội tiết tốt cho thai. Uống vào đỡ nghén hẳn, người cũng đỡ chóng mặt, mệt mỏi. GIờ thì chờ đến 12 tuần đi siêu âm nữa thôi. Mong từng ngày trôi qua các mẹ ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Ashley.hien và Mẹ xukem1209 nha.

Lần trước mình tự nhiên ko có tim thai nữa, nên nói thiệt là bây giờ mình sợ lắm, chờ mãi mới đậu được thai lại...ưống thuốc bắc các kiểu mà đến những gần 2nam mới lại được haizzz..

Mình bt ăn đồ chua lắm, thế mà giờ ăn vào lại cứ bị xót ruột, cồn cào ko chiu được. cả ngày thì ko ăn được nhưng cứ nửa đêm lại dậy lục nồi ăn cơm với xì dầu, đến khổ Mà bây giờ nghén buồn cười dễ sợ, ngày xưa thì nghiện mùi chồng, ko có chồng bên cạnh ko ngủ được, bây giờ thì sợ mùi chồng, cứ nằm cạnh là phải quay mặt chỗ khác mới thở và ngủ được hahhahaha... hình như con ko thích bố thì phải

Mà các mẹ ơi, hỏi cái này tế nhị chút nha, có mẹ nào bị bụng truơng phình to và phải "xả hơi" liên tục ko? Rõ ràng là chú ý ko ăn đồ có thể làm phình bụng rồi mà lúc nào bụng cũng như sắp sinh í, ko cài được khuy quần trong khi mới tuần thứ9 hix... Mà đi đâu cũng xả hơi tùm lum, ko xả thì xây xẩm mặt mày như tụt huyết áp... đến là xấu hổ chết mất... Mẹ nào có biện pháp gì hay ko?
    • 425 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeukhanhchi Xem bài viết
    Mình bầu 8 tuần nghén khủng khiếp, người mệt mỏi rã rời như say sóng, thở không ra hơi. Đi khám bác sĩ kê Maggie B6 ngày 1 viên + thuốc nội tiết an thai với giải thích làm tăng nội tiết tốt cho thai. Uống vào đỡ nghén hẳn, người cũng đỡ chóng mặt, mệt mỏi. GIờ thì chờ đến 12 tuần đi siêu âm nữa thôi. Mong từng ngày trôi qua các mẹ ạ.
    Hôm nay mình cũng được 8 tuần. cũng nghén thê thảm, đêm trằn trọc không ngủ được vì cứ buồn nôn hoài rồi lại hay thức giấc. tụi mình cùng cố lên nhé hix

• 1,966 Bài viết

• 3,750 Được cảm ơn

Nhà mình dự sinh 13/10.Chào cả nhà dự sinh tháng 10 nhé
    Hi vọng chị em ta bình an đến đích

• 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun2005 Xem bài viết
    Cảm ơn Mẹ Ashley.hien và Mẹ xukem1209 nha.

Lần trước mình tự nhiên ko có tim thai nữa, nên nói thiệt là bây giờ mình sợ lắm, chờ mãi mới đậu được thai lại...ưống thuốc bắc các kiểu mà đến những gần 2nam mới lại được haizzz..

Mình bt ăn đồ chua lắm, thế mà giờ ăn vào lại cứ bị xót ruột, cồn cào ko chiu được. cả ngày thì ko ăn được nhưng cứ nửa đêm lại dậy lục nồi ăn cơm với xì dầu, đến khổ Mà bây giờ nghén buồn cười dễ sợ, ngày xưa thì nghiện mùi chồng, ko có chồng bên cạnh ko ngủ được, bây giờ thì sợ mùi chồng, cứ nằm cạnh là phải quay mặt chỗ khác mới thở và ngủ được hahhahaha... hình như con ko thích bố thì phải

Mà các mẹ ơi, hỏi cái này tế nhị chút nha, có mẹ nào bị bụng truơng phình to và phải "xả hơi" liên tục ko? Rõ ràng là chú ý ko ăn đồ có thể làm phình bụng rồi mà lúc nào bụng cũng như sắp sinh í, ko cài được khuy quần trong khi mới tuần thứ9 hix... Mà đi đâu cũng xả hơi tùm lum, ko xả thì xây xẩm mặt mày như tụt huyết áp... đến là xấu hổ chết mất... Mẹ nào có biện pháp gì hay ko?
    Haha... mình ko có ý làm mn xấu hổ đâu nhé. Buồn cười quá ko chịu đc ^ ^
    Mình chỉ bị tình trạng hay xì trum hồi đầu 3-5w đầu thôi. Giờ thì ổn định rùi. Mình thấy có người thì bị ợ hơi, cũng ko ít trường hợp xì trum nhiều hơn bình thường, nhưng chưa thấy ai nói là ko xì trum thì xây xẩm mặt mày. Hay mn bị nghén xì trum nhỉ???
    Chỉ có hạn chế ăn thực phẩm tạo mùi như bưởi thôi ko thì chắc thiên hạ chạy mất dép mất. Hí hí!!! Chắc chỉ mất một thời gian nữa thôi, cố lên mn!
    ---------------------------------------------------
    Nắng à, chỉ cần con khỏe, mọi thứ cứ để mẹ lo

5/2: 2 vạch
    11/2: 4w5d - Thai vào TC
    25/2: 6w5d - Tim thai: 151l/phút, đã có phôi, noãn hoàng rõ
    12/3: 8w6d - Tim thai: 171l/phút, đầu mông = 25,5mm
    ......
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.phantom Xem bài viết
    KKC của mẹ nó là 2/1 à ? E là 1/1 thì giờ là 7w4d rồi . Nhưng của mn thế là trộm vía rồi ạ . Của e cách đây 2 hôm . CRL mới dc 7mm hic bạn nhỏ này giống bố cháu rồi ! Còi rồi hic làm thế nào cho bạn nhà e trộm vía hơn nhỉ !!!
    mẹ nó ak. Một tuần qua không lên tám với các mẹ là vì mình bị tụ dịch dưới màng nuôi. Nằm nghỉ tiêm thuốc đủ các kiểu. Hôm qua đi khám lại thì lớp dịch nhỏ đi một nửa. phải tiêm thuốc thêm một tuần nữa.trộm vía bé bi phát triển khỏe mạnh.Hôm nay vào diễn đàn tý xem tình hình các mẹ ntn .
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chao cac me.minh canh hai nam dang nghi sang nam nay fai di bom trung.dung mot cai be ve ko tin dc.h cung dc 10 t roi day.hik mong tuan 12 qua.minh sang tuan 9 moi nghen .ng h nghen ngay cang nang len.hikhik.ko an dc j.mon j cung dan chan roi.ma dai nay con hay bi chuong bung .co me nao chuong bung nhieu nhu minh kg

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hik sory cac me truoc h mink toan danh ko dau .nen quen mat vao dien dan cung vay.chac hn mink se may mo xem viet co dau ntn

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình cũng vào tham gia nhà ngựa vàng tháng 10 đây.hôm mình đi siêu âm khi bé được 6w6d thì có tim thai rồi, lúc nghe thấy tiếng đập bùm bụp của con yêu thì HP lắm các mẹ ah?lúc đáy chiều dài đầu mông của bé mới đc 8,9mm thôi, tim thai là 165l/p. ông xã mình bảo tim đập nhanh vậy thì con gái rồi.jo mình mới tập 1 nên con nào cũng HP, con gái càng thích.hjj!nhưng giờ mình lại đang lo lắm đây,cả nhà mình đang bị cúm rồi, cả chồng và mẹ chồng nữa,mình đã tản cư về ngoại nhưng sợ bị lây vì đang có hiện tượng đây các mẹ ah?mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.tại trc khi mang bầu chưa tiêm phòng gì cả nên giờ lo lắm.không biết làm thế nào để phòng và chữa bệnh cúm quái quỷ nữa.mình mà bị là sẽ ảnh hưởng đến baby mất.huhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay_20188 Xem bài viết
    chào cả nhà, mình cũng vào tham gia nhà ngựa vàng tháng 10 đây.hôm mình đi siêu âm khi bé được 6w6d thì có tim thai rồi, lúc nghe thấy tiếng đập bùm bụp của con yêu thì HP lắm các mẹ ah?lúc đáy chiều dài đầu mông của bé mới đc 8,9mm thôi, tim thai là 165l/p. ông xã mình bảo tim đập nhanh vậy thì con gái rồi.jo mình mới tập 1 nên con nào cũng HP, con gái càng thích.hjj!nhưng giờ mình lại đang lo lắm đây,cả nhà mình đang bị cúm rồi, cả chồng và mẹ chồng nữa,mình đã tản cư về ngoại nhưng sợ bị lây vì đang có hiện tượng đây các mẹ ah?mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.tại trc khi mang bầu chưa tiêm phòng gì cả nên giờ lo lắm.không biết làm thế nào để phòng và chữa bệnh cúm quái quỷ nữa.mình mà bị là sẽ ảnh hưởng đến baby mất.huhu
    Bạn cứ bình tĩnh nhé ^^ Mình cũng sống trong ổ dịch từ nhà đến cơ quan luôn, cũng lo lắm, nhưng có được mọi người dặn mua nước muối sinh lý là lọ xịt muổi biển, ngày xịt và nhỏ từ 2-3 lần cho sạch mũi. Tối và sáng sớm súc miệng nước muổi (mua sẵn chai ngoài hiệu thuốc cho đảm bảo nhé).
    Trong bữa cơm, chịu khó ăn nhiều tói nhé. Còn bình thường thì uống nhiều nước, lưu ý là dùng nước hơi ấm 1 chút.
    Rửa tay thường xuyên với xà bông diệt khuẩn nữa nhé.
    Trong trường hợp có dấu hiệu đau họng, chảy nước mũi nhiều, mn có thể giã tỏi ra, hòa với 1 chút nước ấm để nhỏ mũi. Đảm bảo sẽ rất hiệu quả đấy.
    Nếu có lỡ bị sụt sịt cũng ko đáng lo lắm đâu. Sợ nhất là bị sốt thôi. Chúc 2 mẹ con bình an nhé!
    ---------------------------------------------------
    Nắng à, chỉ cần con khỏe, mọi thứ cứ để mẹ lo

5/2: 2 vạch
    11/2: 4w5d - Thai vào TC
    25/2: 6w5d - Tim thai: 151l/phút, đã có phôi, noãn hoàng rõ
    12/3: 8w6d - Tim thai: 171l/phút, đầu mông = 25,5mm
    ......
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)