• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tháng dự sinh

Dự sinh tháng 8/3013 - Các mẹ dự sinh tháng 8 (Tầng 1-2-3)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 3.36K Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 133 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MSS5 Xem bài viết
    Thanks mẹ BeAnhDuong
    Em mới đi siêu âm hôm chủ nhật tuần trước, bsĩ nói hạn chế khảo sát hình học nên em ko dám đi siêu âm nữa. Chiều nay em đi tái khám rồi. Trộm vía Cu nhà em ko đạp nhiều nhưng vẫn cứ trườn lên xuống hoài,trộm vía cu cậu cứ thúc mạng sườn đau điếng
    Công nhận, nằm nghiêng cảm nhận rõ nhất, bé thúc nhói 2 bên sườn. Không biết bé nhà em giờ được bao nhiêu ký rồi, hôm 28w thì được 1,3 ký, giờ bé được hơn 30w rồi. Mà bác sĩ bảo siêu âm nhiều k tốt á mẹ nó? Hic hic

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi SA. Em bé nhà mình 28 tuần, được 1.6kg. Mẹ tăng 8kg. Bác sỹ kê cho mình uống bổ sung omega 3 buổi sáng và canxi buổi trưa (sau ăn). Mẹ tramy 2411 đang uống thuốc bổ gì thế? Mình uống Elevit, ăn đều đặn 3 bữa chính /ngày ( bữa sáng ăn nhiều, 2 bữa còn lại bình thường, ăn nhiều rau) + 1 cốc nước cam buổi sáng + sữa chua hoặc trái cây buổi chiều mà mẹ chỉ tăng 8kg, con được 1.6kg ở đầu tuần 28.

• 183 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Long_Bon_Trang Xem bài viết
    Hôm qua mình đi SA. Em bé nhà mình 28 tuần, được 1.6kg. Mẹ tăng 8kg. Bác sỹ kê cho mình uống bổ sung omega 3 buổi sáng và canxi buổi trưa (sau ăn). Mẹ tramy 2411 đang uống thuốc bổ gì thế? Mình uống Elevit, ăn đều đặn 3 bữa chính /ngày ( bữa sáng ăn nhiều, 2 bữa còn lại bình thường, ăn nhiều rau) + 1 cốc nước cam buổi sáng + sữa chua hoặc trái cây buổi chiều mà mẹ chỉ tăng 8kg, con được 1.6kg ở đầu tuần 28.
    Bé nhà c trộm vía nhỉ. E 1 ngày cũng uốg 2 quả cam vắt lúc sau ăn ság khỏag 2 tiếg,thấy bảo nước cam còn tốt hơn cả sữa tươi. Cái omega3 là tên thuốc à c. E từ đầu mang thai đến giờ chưa uốg hết 2 hộp vitamin. Cũng may sâ 28w bé đc 1k4 lớn hơn tuổi thai 1 tuần. Cũg mới lên có 8 cân ^^

• 183 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang.Meo Xem bài viết
    Chào cả nhà sau 1 tuần bận rộn với công việc tồng kết năm học các báo cáo , rồi chuẩn bị về Vinh đón a ku giờ mẹ cháu mới vào nhà m được . Nhớ nhà m quá, các mẹ có khỏe kỏ các con có ngoan có đạp đều ko>?
    Thảo nào ko thấy c đâu... Bé nhà c đạp có khỏe ko? Bé nhà e thì chỉ trườn vs bò. Thỉnh thỏag búng búng nhẹ nhẹ 1 tí. Chẳg thấy đau hay méo bụg j cả. Huhu

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mytom.iu trộm vía cũng vượt chuẩn. Tên thuốc là Moller's Dobbel, của Na Uy. Nếu bé vẫn vượt chuẩn như thế, mẹ mytom.iu cũng không cần bổ sung vitamin nhiều, nhưng DHA, Canxi, Sắt chắc vẫn cần bổ sung nếu có chỉ định của bác sỹ. 3 tháng cuối thai kỳ là giai đoạn não bé phát triển nhanh nhất (khoảng 25% não người trưởng thành) nên đây là giai đoạn quan trọng cần bổ sung DHA và các chất có lợi. Bác sỹ Hưng vạn Bảo bảo mình như thế. Vậy nên, nếu có điều kiện, mẹ mytom.iu và các mẹ khác bổ sung DHA bằng đường thuốc hoặc thức ăn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem2810 Xem bài viết
    Hôm nay đi tái khám.Tháng này chả tăng cân.Thai đc 30 tuần. ngôi đầu. Con đc 2 ký rùi. Ko biết cân nặng vậy ổn ko.Mai nhịn ăn nhịn uống test đường huyết. Mai cũng sẽ gom đồ đi giặt xếp bỏ giỏ.(như vậy sớm quá ko?)Mong mọi thứ điều thuận lợi trong 10 tuần cuối. yêu yêu.
    Mẹ kem ơi, liệu có nhầm k nhỉ? hôm trc siêu âm 28w mà con đc có 1.2kg thui. Híc, hay con mình quá bé nhỉ ???

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

meocon_cacon cứ yên tâm. Bé 28w mà 1.2kg vẫn đạt chuẩn mà.

• 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hic, e 27 tuần mà có 930g nè các mẹ, liệu như thế có bé quá không ạ !!!

• 979 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tm132 Xem bài viết
    À nhắc các mẹ cái này vì mình đc biêt theo lời bác sĩ và bà đỡ ở nc ngoài.
    Giặt đồ cho con ý đừng dùng nc xả hay bột giặt ( kể cả loại nhạy cảm hay bt ) phải giặt bằng cái kh mùi kh màu dành riêng cho bé nếu ko co thì giặt bằng nc nóng pha vs chút dấm ( kĩ tí là đc)

Thứ 2 là lúc rửa bình sữa cho con cũng đừng rủa xà bông nhé . Lấy nc sôi và dấm rủa vừa sát tùng vừa sạch .
    đúng rồi thằng đầu nhà tớ nguyên tháng đầu mưới sinh giặt toàn bằng nước chanh thội qua tháng mới dùng dnee để giặt

• 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng bị chuột rút, mà chuột rút xong là đi lại bị đau chân mất 3-4 ngày vì bị vỡ cơ mà. Ko sao đâu. Mẹ nó chịu khó mấy hôm là hết. Mà mẹ nó dự sinh bnhieu tháng 8? Và định sinh ở đau?