Tháng dự sinh

Dự sinh tháng 8/3013 - Các mẹ dự sinh tháng 8 (Tầng 1-2-3)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 3.36K Trả lời

61 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vẫn còn mình đang ngóng con từng ngày mà cũng đã thấy dấu hiệu j đâu, ngày nào cũng vào điểm danh
    • 73 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình đã sinh baby vào chiều tối thứ sáu vừa rồi và hôm nay được xuất viện. Dự sinh là 4/9 nhưng bé đòi ra sớm với mẹ. Mình sinh thường bé trai nặng 3,8kgs. Chúc các mẹ còn lại cán đích an toàn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teaha0502 Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình đã sinh baby vào chiều tối thứ sáu vừa rồi và hôm nay được xuất viện. Dự sinh là 4/9 nhưng bé đòi ra sớm với mẹ. Mình sinh thường bé trai nặng 3,8kgs. Chúc các mẹ còn lại cán đích an toàn nhé!
    chúc mừng chị nha. e van chờ đợi bé yêu
    • 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teaha0502 Xem bài viết
    Chúc mừng bạn nhé! Ngưỡng mộ quá! Tuần này ko biết bé đã chịu ra chưa. hic. Từ đêm qua đến giờ thỉnh thoảng bụng lại đau lâm râm nhưng phải 1-2 tiếng 1 lần, bé thì vẫn nghịch đều chưa ý kiến gì cả.
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hic, mình dự sinh 31/8 cũng chưa thấy dấu hiệu gì? có mẹ nào có cách nào ko?
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhLan85 Xem bài viết
    Mình cũng dự sinh 30/8 nè, mà cũng chẳng thấy gì, hồi hộp quá, bạn sinh ở đâu? Mình tính đi sinh ở Hùng Vương.
    Mình sinh ở PS Hà Nội. Bạn chưa làm HSS cơ à
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaluna88 Xem bài viết
    Vẫn còn mình đang ngóng con từng ngày mà cũng đã thấy dấu hiệu j đâu, ngày nào cũng vào điểm danh
    Mẹ nó đã sinh chưa, dự kiến ngày nào thế, gần đến ngày rồi phải đi khám thường xuyên thôi.
    • 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove2006 Xem bài viết
    Mẹ nó đã sinh chưa, dự kiến ngày nào thế, gần đến ngày rồi phải đi khám thường xuyên thôi.
    Sáng nay mình sinh bé gái ở pshn. Đẻ thường trùng ngày dự sinh. Đông wa, đăng ký D3 mà bị trả lại nên đẻ ở a2. Ko đau đớn lắm đâu, cứ theo đung ly thuyet thổi tho khj chuyen da la okie. Chuc cac me con lai cua thang 8 can dich an toan.
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sáng nay mình sinh bé gái ở pshn. Đẻ thường trùng ngày dự sinh. Đông wa, đăng ký D3 mà bị trả lại nên đẻ ở a2. Ko đau đớn lắm đâu, cứ theo đung ly thuyet thổi tho khj chuyen da la okie. Chuc cac me con lai cua thang 8 can dich an toan.
    Chúc mừng 2 mẹ con nhé.
    Đăng kí D3 mà bị trả lại cơ à, nguy nhỉ, nhà mình cũng đk d3 đấy, ko biết thế nào, nhưng thôi cố gắng, đẻ thường 1-2 ngày là về đc luôn mà
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh ở PS Hà Nội. Bạn chưa làm HSS cơ à
    28/8/13 bác sĩ hẹn mình nhập viện nè, nhập viện mới làm hss chứ, vì bị tiểu đường nên bác sĩ bắt phải nhập viện để theo dõi chứ mình cũng chưa có dấu hiệu sinh gì hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi QuynhLan85; 28/08/2013 vào lúc 12:18 AM.
    • 73 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé!! Mình cũng đau 30' là đẻ ngay. Trộm vía con thương mẹ nên ra nhanh, hihih..
    • 125 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukuluxubu86 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai nào có số của hộ lý hay y tá nào làm ở khoa A PSHN không cho mình xin với. Tình hình là mình ngôi ngược nên muốn tầm 39 tuần thì mổ, mà mình sợ bác sĩ không cho mổ khi chưa có dấu hiệu sinh (mình muốn mổ thường, ko mổ dịch vụ), mình định nhờ hộ lý nào đó giúp mà ko quen ai hết. Nếu ai có thì cho mình xin với nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
    Mình mới sinh ở pshn có nhờ người, hôm nay mới onl ko biết còn kịp cho bạn không. Mình nhờ 1 hộ lý ở đó và thấy cô ấy nhiệt tình nên giới thiệu lại cho bạn. Từ hồi mình làm hss là cô ấy đã làm giúp rồi, mình cũng đẻ mổ, tổng tiền thanh toán cả viện phí và cảm ơn khoảng hơn 4tr.
    • 40 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cakhoaicuabome Xem bài viết
    Mình mới sinh ở pshn có nhờ người, hôm nay mới onl ko biết còn kịp cho bạn không. Mình nhờ 1 hộ lý ở đó và thấy cô ấy nhiệt tình nên giới thiệu lại cho bạn. Từ hồi mình làm hss là cô ấy đã làm giúp rồi, mình cũng đẻ mổ, tổng tiền thanh toán cả viện phí và cảm ơn khoảng hơn 4tr.
    Mẹ nó ơi inbox cho mình sdt của cô ấy với, mình ko quen ai ở viện đó cả nên hoang mang lắm. Cảm ơn mẹ nó nhìu nha.
    • 161 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nửa tháng rùi ko vào forum, bị cách ly hết vs mấy thứ phuơng tiện truyền thông. Hôm nay mới thong thả vào nghệch ngoạc vài câu. Mình sinh bé hôm 20-8 rồi, nhớ lại cái cảm giác, nằm 1 mình chịu đau trong phòng sanh từ 12am-4am dài như mười mấy thế kỷ, cứ tưởng mình ko vượt qua nỗi, chập chờn giữa cơn bùn ngủ và cơn đau dăng dẳng cứ như sống dở chết dở. Giờ mới thấy sức chịu đựng và ý chí của người mẹ vì con nó lớn đến nhường nào. Mình sinh dịch vụ, nên đúng 4h bác sĩ vào lúc ấy tử cung đã mở 8 phân rồi, ráng ôm cái bụng đứng dậy, bước lên bàn sanh. Cảm giác thúc thúc khó chịu kinh khủng, mình la ó um sùm cả phong sanh, dù bik phải cố giữ hơi để còn rặn đẻ nhưng cơn đau ấy làm mình ko thể chịu nỗi buột phải la để giảm đau cũng là phản xạ tự nhiên. Lúc ấy chưa thấm thía gì so với khi cô y tá chọc ối cho mình rặn. Ôi trời ơi, đau như cắt da cắt thịt vậy, thà giết tui đi còn hơn, sao hành hạ tui giữ vậy. Rồi bắt đầu rặn như mắc cầu vậy, chỉ mún cái cục ấy ra nhanh nhanh cho nhẹ người. Bác sĩ dùng 2 ngón tay đè cửa mình xuống để đầu bé ra nhanh hơn, rồi dùng kéo cắt lun 2 phát rẹt rẹt, biết là đau nhưng ko đau bằng cơn đau "chuyển dạ" như bây giờ, nên việc đó chẳng thấm tháp gì. Mình rặn 3 hơi là bé đã ra, Bác dùng 2 tay kéo bé ra rồi... Oe oe oe, nước mắt, nước mũi, nước ối cứ tuôn ra. Mệt đừ lắm rồi, nhưng nhìn thấy con thì mọi sự đau đớn tự nhiên tan biến đâu hết. Bác bảo là trai, đầu to phết. Giờ là lúc nhẹ cả người, bụng đã xẹp thấy rõ, tay chân run lẩy bẩy, bị chích bên mông phải 1 phát, rùi Bác chuẩn bị chích thuốc tê và bắt đầu vá lại. Xong, nằm chờ vô cái bịch gì mình ko nhớ, rồi cô nữ hộ sinh ẳm bé ra nằm dưới chân mình. Ôi bàn tay bé nhỏ đang que quẩy dưới chân, nước mắt đã muốn rơi lắm rồi, ko đc khóc phải giữ người. Cô NHS đẩy mình và bé ra. The End. Xong tập 1 hẹn các mẹ tập 2 nhé : D
    NB:3,4kg-52 cm; 1m:5,2kg-58cm; 2m5d:7kg-60cm; 3m1w:8kg-64cm+biết lẫy+biết mút tay;5m1d:8,7kg-68cm+lẫy cả 2 mặt+tự cầm bình bú,cười ra tiếng; 6m1d:9,8kg-71cm đã ngồi hơi vững+biết đưa chân cho vào miệng; 7m1d:10,3kg-72cm+mọc 2 cái răng cửa dưới+trườn giỏi+nói từ đầu tiên chỉ 1 lần mum mum mum+suốt ngày pa pa pa; 8m5d:10,9kg-72cm chịu nói mummummum, biết leo treo lên giường xuống giường, biết vỗ tay; 9m5d:11,2kg-76cm

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các Mẹ và các bé ! Chúc các bé ăn ngoan chóng lớn !
    Bé nhà mình tên Cốc, sinh ngày 26/8 ALxin gia nhập gia đình nhà Rắn tháng 8, mong các Mẹ ủng hộ !
    Đi khắp miền, Làm việc tốt ! Lớp vẽ Cốc, Cốc, Cốc

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,366 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Các mẹ có bé sinh tháng 8 có thể qua bên Sân chơi cho bé để lập topic dành cho các bé sinh tháng 8/2013 nhé

http://www.webtretho.com/forum/f31/
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/

Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, các bạn vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn không phù hợp nhé.