• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tháng dự sinh

Dự sinh tháng 12/2014 - Cùng chia sẻ kinh nghiệm các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 50.1K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 107 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới biết có tin vui được 2 ngày mà mừng quá đỗi. Mình dự sinh nửa đầu tháng 12/2014, có mẹ nào cũng mới biết tin vui thì mình cùng chia sẻ trao đổi, tâm sự nhé.

Thực sự là công cuộc chuẩn bị mang thai của mình cũng trường kì phết các mẹ ạ. Tháng 6 năm ngoái mình nói tháng 3 năm nay mình sẽ mang bầu (vì muốn sinh con cuối năm), thế là làm một vòng tiêm thuốc rubeole, sởi, xét nghiệm máu xem có toxoplasmo chưa (thật không may là negatif các mẹ ah, mà mình sống với mèo từ nhỏ nhé, ngủ cùng suốt ý) ... Rồi từ tháng 10/2013 là mình bắt đầu uống B9 (acid folic 0,4mg/ngày) liên tục cho đến bây giờ.

Chỉ mong 3 tháng này con sẽ ở lại bên mình. Chúng mình cùng cầu nguyện các mẹ nhé, theo lời bác sĩ mình khám cách đây 2 ngày thì gần 25% mất thai tự nhiên trong vòng 3 tháng đầu đấy các mẹ ah, cũng hơi lo lo. Mà mình thật sự muốn có con năm nay lắm ý, kế hoạch đã vạch ra từ gần 2 năm nay rồi, mà năm nay con hợp tuổi bố mẹ nhất trong vòng 4 năm tới, với lại có con rồi mình cũng sợ bé bỏ đi lắm, tâm linh mà.

Các mẹ cùng chia sẻ với mình nhé.
    Mà các mẹ thông thái cho mình hỏi ngày sinh dự tính là bao nhiêu tuần sau ngày thụ thai nhỉ, phải 38 - 40 tuần không các mẹ (mình nhấn mạnh là ngày thụ thai nhé các mẹ, chứ không phải ngày có kinh lần cuối ạ)

Chúc các mẹ và các con khỏe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chào me mmeomuop minh cung vua tre kinh 1tuan va đi kham biet la co baby minh mừng lắm...rất zui đuoc cùng nhau chia sẻ với cac mẹ....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huynhnhu98
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ! E cũng mới 2v, hnay thử beta được 248,1; cũng dự sinh tháng 12.
    Em bị co bóp tử cung nên sợ sảy, giờ phải nằm 1 chỗ. Mong con yêu an toàn, phát triển khoẻ mạnh.
    Em mới mang thai lần đầu nên có chút lo lắng. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé! Nên ăn gì? Kiêng gì ah?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhungchip88
    • 107 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mẹ Huynhnhu và mẹ nhungchip ơi chúc mừng các mẹ nhé. Mình cũng là mang thai lần đầu nên cũng hơi hơi lo lắng, dù ai cũng bảo tâm lý mà không tốt là cũng ảnh hưởng đấy, nhưng vẫn lo ý Thử beta 248,1 thì chắc mẹ nó nhiều khả năng đang trong tuần thứ hai, hoặc cũng có thể sang đầu tuần thứ 3 rồi.

Hôm qua mình cũng có kết quả xét nghiệm máu và nước tiểu. Bác sĩ kê cho mình xét nghiệm ion Na+, K+ trong máu, xét nghiệm Créatinine, đo lượng protéin và glucose trong nước tiểu xem thân có hoạt động tốt không, có bị tiểu đường không, rồi kiểm tra toxoplasmo và sởi, cả HIV luôn các mẹ ạ HCG của mình lúc đó là 3321, và mình ở đúng giữa tuần thứ 3 của thai

Khi có thai thì tránh tiếp xúc với mèo, nhất là dọn phân mèo các mẹ ạ, tránh ăn đồ ăn sống như thịt cá, lòng đỏ trứng sống để tránh toxoplasmose, tốt nhất là các mẹ nên kiểm tra xem có kháng thể rồi thì tốt. Đó là tất cả những gì mình lưu ý vào thời điểm hiện tại thôi, các mẹ có kinh nghiệm gì khác thì chia sẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thử beta kq là 1224 , siêu âm bs chẩn đoasn thai sớm là sao hả các mẹ? Ngoài ra bs cho toa mua thuốc dưỡng thai, nói mới trể kinh có 4 ngày nên siêu âm chưa thấy rõ. Hic mình đứng ngồi ko yên 2 ngày nay, trể kinh bao nhiêu ngày thì siêu âm thấy thai về tử cung hay tim thai hả các mẹ, mình tính đợi thêm 2 ngày nữa cho chẳn 1 tuần trể kinh rồi đi làm lại dược k
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Người ngợm cứ bần thần, thiếu ngủ, áp lực, lo lắng đủ thứ việc bồn chồn khôn nguôi phải là, sao đây mẹ nó ơi cho mình lời khuyên với
    • 37 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hehe hôm nay mới thấy có topic này mình cũng vừa thử lên 2 vạch được hơn một tuần, đến bh em bé được 5w2d rùi (tính từ ngày đầu KKC), mình tự tính dự sinh theo các mẹ chỉ cách trên WTT thì là 1/12/2014 :P Theo mình được biết là từ ngày rụng trứng đến ngày sinh bé sẽ là khoảng 38 tuần mẹ nó ạh

Hôm nay mình mới đi khám lần đầu tiên nên cũng hồi hộp quá :P em bé lần đầu nên cũng bỡ ngỡ hehe :P 5w thì em bé đã vào tử cung chưa các mẹ nhỉ? Có ai ở HN đi khám BS Hoa ở Hội Vũ không ạh?
    • 37 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng hồi hộp lo lắng quá ảnh hưởng đến em bé nhé Mình thấy mọi người bảo cũng tùy từng mẹ đấy, nên mẹ nó đừng lo quá, ăn uống bồi bổ rùi 1 tuần sau khám lại là ổn mà :X
    • 76 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình cũng dự sinh t 12. Hnay là đc 4 tuần, mình thử beta được hơn 2700 rồi.
    • 107 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Theo sách mình đọc được thì ngày thứ 7 từ lúc thụ thai là trứng đã bám vào tử cung rồi. Còn siêu âm khi nào thấy thì mình chưa biết

Khổ cái là từ ngày KKC đến lúc thụ thai của mình là gần 4 tuần nên nói theo tuần từ KKC thì mình được hơn 5w rồi, nhưng từ lúc thụ thai thì có 4w1d thôi nên mình cứ loạn hết cả lên về cái vụ tuần thai
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!! Em chậm 5 ngày rồi, thử que mấy lần đều lên 2 vạch quá..Em thấy vui và hạnh phúc quá... Em ko biết là nên đi siêu âm lúc nào nữa các mẹ ạ. Thấy nhiều chị khuyên là ko nên đi siêu âm sớm đợi khoảng 7-8 tuần đi siêu âm .Ko biết như thế có đúng ko ạ?
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ ! E cũng mới thử que cách đây ~1 tuần. Chắc ở đây không có mẹ nào giống e. E vừa làm IUI lần đầu và thành công. Ngày mai là 20 ngày sau iui, e mới đi khám và s.a. ^^ k biết con yêu đã làm tổ thành công chưa. ^^
    • 37 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nama92 Xem bài viết
    Xin chào các mẹ ! E cũng mới thử que cách đây ~1 tuần. Chắc ở đây không có mẹ nào giống e. E vừa làm IUI lần đầu và thành công. Ngày mai là 20 ngày sau iui, e mới đi khám và s.a. ^^ k biết con yêu đã làm tổ thành công chưa. ^^
    Hihi chúc mừng mẹ nhé! Có thông tin gì thông báo nha!!! <3

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh118nd Xem bài viết
    Chào các mẹ!! Em chậm 5 ngày rồi, thử que mấy lần đều lên 2 vạch quá..Em thấy vui và hạnh phúc quá... Em ko biết là nên đi siêu âm lúc nào nữa các mẹ ạ. Thấy nhiều chị khuyên là ko nên đi siêu âm sớm đợi khoảng 7-8 tuần đi siêu âm .Ko biết như thế có đúng ko ạ?
    Hihi chúc mừng mẹ nó nhé! ^^ Mình cũng nghe mọi người bảo 7-8 tuần mới đi siêu âm nhưng hôm trước sốt ruột muốn gặp con quá nên đã đi khám rùi Mình được 5 tuần kể từ KKC, trộm vía e bé đã vào tử cung tuần sau bác sĩ hẹn đến khám lại. Mình nghĩ nếu muốn mẹ nó cứ đi khám đi hehe rùi đến tuần 7-8 đi khám tiếp Nhìn hình ảnh e bé trong bụng yêu lắm thích lắm mẹ nó ạh hihi :P
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ , em là thành viên mới : e cũng phát hiện 2v cách đây 1 tuần , mừng vui khôn xiết nhưng vì là lần đầu mang thai nên cũng có chút lo lắng . E muốn nhơ các chị em truyền đạt cho e 1 chút kinh nghiệm vs ạ :
    1. E trễ kinh 1 tuần thì tuổi thai được tính là mấy tuần ạ ?
    2. Có nên đi khám luôn và uống bổ sung vtm tổng hợp ko ạ ?
    3. E thấy người mệt mỏi khó chịu quá lại hơi nhâm nhẩm đau bụng ( thỉnh thoảng ) vậy có sao ko các chị ? Vs lại có cách nào khắc phục được không ạ ?
    Mong sớm nhận đi chia sẻ của các chị e cảm ơn
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mong mỏi chờ đợi suốt 5 tháng cuối cùng cũng 2v,
    haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgaNany Xem bài viết
    Chào các mẹ , em là thành viên mới : e cũng phát hiện 2v cách đây 1 tuần , mừng vui khôn xiết nhưng vì là lần đầu mang thai nên cũng có chút lo lắng . E muốn nhơ các chị em truyền đạt cho e 1 chút kinh nghiệm vs ạ :
    1. E trễ kinh 1 tuần thì tuổi thai được tính là mấy tuần ạ ?
    2. Có nên đi khám luôn và uống bổ sung vtm tổng hợp ko ạ ?

3. E thấy người mệt mỏi khó chịu quá lại hơi nhâm nhẩm đau bụng ( thỉnh thoảng ) vậy có sao ko các chị ? Vs lại có cách nào khắc phục được không ạ ?
    Mong sớm nhận đi chia sẻ của các chị e cảm ơn
    nên để 2-3 tuần sau khi trễ kinh thì hẵng đi khám mẹ nó ak. m từ hôm phát hiện 2v thì uống sữa vs sắt lun oy, k bít thế có ổn không
    m cũng thi thoảng bị đau nhâm nhẩm bụng, theo m bít đây là thời kỳ trứng di chuyển về tổ nên bị vậy thui. đau bụng keo dài ms sợ
    • 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mmeomuop va cac mẹ oi em moi đi khám thai hôm wa,tai bung em cứ thay hoi nhau đau nhưng không nhieu,không ra huyet gi hết...bsi sieu âm noi thai minh đuoc 5tuan ruoi nhưng bi boc tach tui thai 10% bac sĩ cho thuoc uong dưỡng va 10ngay sao tai khám lai...em thấy lo qua...sợ con se không o lai voi mình,e đoc trên mang trên cac dien đan co nhieu mẹ củng bi boc tach thai nhưng cung co nguoi co nguy cơ say thai...sang h em thay bung van con hơi đau,đau lang ra bên hông bên trai,con đau lưng nửa...thay lo qua các mẹ oi.em không dam đi nhieu chi nam 1choor va đi nhe nhang...mong la con em se không sao hix

Gởi từ ứng dụng Webtretho của
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng dự sinh tháng 12. Các chị cho e hỏi phòng khám SA uy tín với ạ. Thấy nhiều bài khen bs Vỹ quá. Nhưng hình như chỗ bs Vỹ chỉ SA 4D ạ? Tại thấy mấy mẹ phàn nàn chỗ bs Vỹ mà SA 2D thì bị phân biệt đối xử... E ở HN ạ
    • 107 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chúc mừng các mẹ đã có tin vui nhé.

Hatrannn1 ơi, theo mình biết thì sắt và canxi trong vòng 3 tháng đầu bạn không cần nhiều lắm đâu, do thai nhi chưa phát triển mạnh mẽ về xương và cũng chưa lớn. Nhưng lại phát triển rất mạnh tế bào nên cần nhất là B9 đó (acid folic) nên bạn nên uống acid folic liều lượng 0,4g / ngày trong vòng 3 tháng thai đầu. Còn Fe và Ca uống giờ thì tốt, k thì chắc cũng k cần thiết lắm

Mẹ huynhnhu98 đừng lo lắng quá nhé, cố gắng tìm hiểu thêm về trường hợp của bạn để chăm sóc cho mình, chứ mình cũng k biết về vẫn đề này gì hết ý.

Mình giờ ở đầu 8w từ KKC rồi mà chưa có dấu hiệu gì ngoài suốt ngày bị đói hết vừa ăn xong 1 lúc thấy đói kinh khủng hichic
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mmeomuop Xem bài viết
    Chúc mừng các mẹ đã có tin vui nhé.

Hatrannn1 ơi, theo mình biết thì sắt và canxi trong vòng 3 tháng đầu bạn không cần nhiều lắm đâu, do thai nhi chưa phát triển mạnh mẽ về xương và cũng chưa lớn. Nhưng lại phát triển rất mạnh tế bào nên cần nhất là B9 đó (acid folic) nên bạn nên uống acid folic liều lượng 0,4g / ngày trong vòng 3 tháng thai đầu. Còn Fe và Ca uống giờ thì tốt, k thì chắc cũng k cần thiết lắm

Mẹ huynhnhu98 đừng lo lắng quá nhé, cố gắng tìm hiểu thêm về trường hợp của bạn để chăm sóc cho mình, chứ mình cũng k biết về vẫn đề này gì hết ý.

Mình giờ ở đầu 8w từ KKC rồi mà chưa có dấu hiệu gì ngoài suốt ngày bị đói hết vừa ăn xong 1 lúc thấy đói kinh khủng hichic
    m uống fenana hàm lượng acid folic là 0,4mg k bít có đc k mmeomuop