Tháng dự sinh

Các mẹ mang thai ở Thủ Đức và Quận 9 ơi,vào đầy chia sẻ kinh nghiệm nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 58.9K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongconiu Xem bài viết
    E o tận dưới ngã ba Long trường Lã Xuân oai lận các chị ơi. Lên bác Điền chắc phải mất gần 1/2h. Còn chỗ nào gần chỗ e ko, các mẹ giới thiệu giúp e.hôm wa den gio nam nghi thi sag gio hok thay huyet trang kem máu nua. hy vọng sẽ het han.thanks ca nha

Xin lỗi bạn vì mình đã không nói kỹ,như hiện tượng ra máu trong thời gian này là do thai đang làm tổ bạn ah,có người kèm theo đau bụng như lúc hành kinh nữa,có nhiều topic trên diễn đàn này chia sẻ lắm,mình cũng học hỏi kinh nghiệm của các mẹ trên này đó.
    Và xin nói lại bây giờ thai còn nhỏ lắm,có thể chưa vào tử cung đâu.Bạn cố gắng nghỉ ngơi ráng đợi đến 2 tuần nữa thì đi khám lại,vì thai còn nhỏ SA bằng đầu dò nhiều ko tốt đâu bạn.

Tocpic của mẹ UyenMy cũng có,nếu bạn chưa yên tâm có thể vào hỏi mẹ ấy thêm.

Còn ra huyết trắng thì thời gian mang thai ra nhiều lắm,tuy nhiên cũng tùy cơ địa từng người nữa,nếu là bình thường,ko hôi,ko ngứa, là ko vấn đề gì bạn ah. Mình cũng ra huyết trắng nhiều lắm,khoảng 2-3h là mình lại thay đồ chip 1 lần,ngày mình rửa nước ấm pha muối loãng 1 lần,cũng may ko bị viêm nhiễm hay ngứa gì hết.

Thân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cám ơn em nhé, chị mới mua 1 hộp sáng nay, nhưng chỗ bán không có anpha nên chị mua anmum socola. Đúng là socola dễ uống hơn nhưng ráng lắm chị cũng uống được có nửa ly thôi. Ngán sữa quá, trước giờ không có thích sữa, giờ vì con phải cố
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smslove Xem bài viết
    Mua anpha hương socola đi chị, dễ uống hơn mấy loại kia, em uống 3 hộp khác nhau thấy anpha hương socola là dễ uống nhất.
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ ơi e co thể mua Utrogestan 100mg ve uong, trong khi cho doi duoc ko, 1 tuan sau moi sieu am lại, cac me nao biet lich kham cua bac Điền vào tuần sau ko, choe voi, tuan sau e di bac dien kham
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_jp24 Xem bài viết
    Cám ơn em nhé, chị mới mua 1 hộp sáng nay, nhưng chỗ bán không có anpha nên chị mua anmum socola. Đúng là socola dễ uống hơn nhưng ráng lắm chị cũng uống được có nửa ly thôi. Ngán sữa quá, trước giờ không có thích sữa, giờ vì con phải cố
    hi, chị cho em hỏi xíu, bác sĩ Điền là phòng khám riêng hay là giống kiểu nhà bảo sanh hả chị? Em định tới đó siêu âm 4D mốc 22w lại, nhưng chưa biết địa chỉ chính xác, với lại đi buổi tối được ko? em đang khám trên bênh viện GĐ mà thấy ở đó chán lắm, vào rờ rờ cái là đi ra, chả cho mình biết cái gì, mà phí khám cũng 80k bằng DHYD chứ bộ, định sinh trên đó nên theo khám, mà đi khám dc 2 lần thì chán ơi là chán. ở DHYD thì ok, mà xa với lại em toàn đi 1 mình, ngồi đợi lâu thấy tủi thân lắm, nên kiếm chỗ nào khám tối, để chồng chở đi cho đỡ tủi thân.
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định

Khach san quan 1 |Saigon hotel | hotel saigon |
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Phòng khám riêng em ạ. Bác khám vào các tối 2, 4, 6 và sáng chủ nhật. Chị chưa siêu âm 4D lần nào, thai còn nhỏ mà, nhưng nhìn trên màn hình siêu âm của các mẹ khác thì thấy siêu âm 4D ở chỗ bác Điền rõ lắm, nhìn mê lắm, nhưng siêu âm 4D chỉ có vào sáng chủ nhật thôi thì phải,do bác Xuân Trang chuyên về siêu âm ở Từ Dũ làm, các buổi khác cũng siêu âm nhưng là siêu âm màu thôi, cũng do bác sĩ chuyên về siêu âm ở Từ Dũ làm luôn. Em đến số 32 Trần Hưng Đạo phòng khám của bác ở đó, phòng khám lúc nào cũng đông lắm, em nên gọi điện lấy số trước nha. Theo chị thì bác rất tận tình, mẹ bầu muốn hỏi thì cứ hỏi, bác giải đáp hết à. Chúc hai mẹ con chín tháng mười ngày bình an, mẹ tròn con vuông nha. Chị cũng chỉ ao ước thế thôi :-)
    hi, chị cho em hỏi xíu, bác sĩ Điền là phòng khám riêng hay là giống kiểu nhà bảo sanh hả chị? Em định tới đó siêu âm 4D mốc 22w lại, nhưng chưa biết địa chỉ chính xác, với lại đi buổi tối được ko? em đang khám trên bênh viện GĐ mà thấy ở đó chán lắm, vào rờ rờ cái là đi ra, chả cho mình biết cái gì, mà phí khám cũng 80k bằng DHYD chứ bộ, định sinh trên đó nên theo khám, mà đi khám dc 2 lần thì chán ơi là chán. ở DHYD thì ok, mà xa với lại em toàn đi 1 mình, ngồi đợi lâu thấy tủi thân lắm, nên kiếm chỗ nào khám tối, để chồng chở đi cho đỡ tủi thân.
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Phòng khám riêng em ạ. Bác khám vào các tối 2, 4, 6 và sáng chủ nhật. Chị chưa siêu âm 4D lần nào, thai còn nhỏ mà, nhưng nhìn trên màn hình siêu âm của các mẹ khác thì thấy siêu âm 4D ở chỗ bác Điền rõ lắm, nhìn mê lắm, nhưng siêu âm 4D chỉ có vào sáng chủ nhật thôi thì phải,do bác Xuân Trang chuyên về siêu âm ở Từ Dũ làm, các buổi khác cũng siêu âm nhưng là siêu âm màu thôi, cũng do bác sĩ chuyên về siêu âm ở Từ Dũ làm luôn. Em đến số 32 Trần Hưng Đạo phòng khám của bác ở đó, phòng khám lúc nào cũng đông lắm, em nên gọi điện lấy số trước nha. Theo chị thì bác rất tận tình, mẹ bầu muốn hỏi thì cứ hỏi, bác giải đáp hết à. Chúc hai mẹ con chín tháng mười ngày bình an, mẹ tròn con vuông nha. Chị cũng chỉ ao ước thế thôi :-)
    Vậy ah chị, vậy chị cho em số điện thoại luôn được ko ah? chủ nhật tới là em tới mốc 22w , em tính là tuần này, mà bữa đi khám trên kia thì kêu tuần tới, nói chung bác sỉ ở GĐ sao sao áh, vì em tính sinh ở đây cho chi phí giảm, sinh ở DHYD cao quá, nhưng thừa nhận ở đó bs tận tình lắm, em khám ở GĐ 2 lần mà chán chán sao ah, chả dc gì cả. vào sờ bụng cái là xong, còn nói em đi siêu âm ở ngoài phòng tư nghe mấy chị nói siêm âm ở đó dở lắm có 5phút là xong hà. Nên em ko đi. ko biết sinh ở đâu nữa phân vân quá.. dù sao con đầu lòng cũng thấy lo. Nếu sinh ở GĐ mà bs cứ làm ăn vậy cũng ko yên tâm chút nào cả.

• 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mà chị sinh ở đâu vậy? Ở BV Gia Định mới có 1 sản phụ bị bất hạnh đó, nghe ghê quá, thui em nhịn ăn nhịn mặc để qua Y Dược thôi, sợ quá đi mất.

• 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bác Điền làm ở Từ Dũ nên chị theo bác sinh ở Từ Dũ. Hôm trước đọc trên diễn đàn, mục nào chị quên mất rồi thì có ca gì đó có vấn đề DHYD cũng chuyển qua Từ Dũ à. Chị cưới chồng 3 năm nay mới có em bé, nên cẩn thận vẫn tốt hơn, ông xã cũng nói vậy. Em gọi số 0937535535 để hẹn lịch khám nha.
    Mà chị sinh ở đâu vậy? Ở BV Gia Định mới có 1 sản phụ bị bất hạnh đó, nghe ghê quá, thui em nhịn ăn nhịn mặc để qua Y Dược thôi, sợ quá đi mất.
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình hỏi dùm bạn rồi. Bác nói bạn gọi trực tiếp cho bác, bác hướng dẫn cho cụ thể hơn 0918847354
    các mẹ ơi e co thể mua Utrogestan 100mg ve uong, trong khi cho doi duoc ko, 1 tuan sau moi sieu am lại, cac me nao biet lich kham cua bac Điền vào tuần sau ko, choe voi, tuan sau e di bac dien kham
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bác Điền làm ở Từ Dũ nên chị theo bác sinh ở Từ Dũ. Hôm trước đọc trên diễn đàn, mục nào chị quên mất rồi thì có ca gì đó có vấn đề DHYD cũng chuyển qua Từ Dũ à. Chị cưới chồng 3 năm nay mới có em bé, nên cẩn thận vẫn tốt hơn, ông xã cũng nói vậy. Em gọi số 0937535535 để hẹn lịch khám nha.
    Vậy hả chị, mà em sợ TD lắm, hồi trước dẫn mẹ đi khám ở đây, mà y tá bác sĩ gì hách dịch, mới ra trường mặt non chẹt mà nói chuyện với người lớn ko ra gì. Nên chẳng khi nào em ghé đó lại nữa. Em thì thai khỏe, mẹ hơi còi hee được cái ko nghén, ko ốm gì cả, mới cưới về chưa kịp kế hoạch đã dính liền, vốn ko có, tiền cũng ko, tháng nào sào tháng đó hết hiiiiiiiiii...........Sinh con ra ko biết sao đây...Chắc bà ngoại nuôi quá!

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng ở Q9 đây.

không biết mấy mẹ nhà mình tính sinh ở đâu chưa vậy? Mình t11 mới sinh nhưng đang lăn tăn vụ này, muốn các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với. Vì sinh Từ Dũ thì sợ đông với lại không tiện đường lắm.
    Mong các mẹ chia sẽ cùng, cám ơn cả nhà nhé.
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cả nhà ới. Hôm nay em đi Từ Dủ khám, trước khi đi ở nhà thử lại lần nữa vẫn 2 vạch, vậy mà lên SA đầu dò chưa thấy thai, sau đó bs cho e xét nghiệm HCG thì kết quả là dương tính 186,2, e nói với bs là e có bị ra ít máu, bs cho thuốc về uống và nói tuần sau quay lại khám, vậy là sao ạ, e có thai ko, e sợ thai ngoài TC quá..hĩ...giúp e
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cả nhà ới. Hôm nay em đi Từ Dủ khám, trước khi đi ở nhà thử lại lần nữa vẫn 2 vạch, vậy mà lên SA đầu dò chưa thấy thai, sau đó bs cho e xét nghiệm HCG thì kết quả là dương tính 186,2, e nói với bs là e có bị ra ít máu, bs cho thuốc về uống và nói tuần sau quay lại khám, vậy là sao ạ, e có thai ko, e sợ thai ngoài TC quá..hĩ...giúp e
    Có thể do thai còn bé qua siêu âm chưa thấy, đợi tuần sau biết chính xác hơn, Lúc trước mình thử que 2 vạch cả 3 tuần sau mới đi khám có 8 tuần ah.

• 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

nhà mình ơi,mấy hôm nay mưa to,đi ngoài đường sợ quá,mặc dù có ox chở nhưng vẫn sợ đủ thứ,vì cái bụng cũng to rồi.hic hic.Mình thì đã dứt khoát tư tưởng từ đầu là sinh ở TD,nên mặc kệ hết,có nằm hành lang vài ngày cũng dc,nhưng dc cái là an tâm,hihi.
    Đồ chơi Lamaze,Sách vải,treo nôi Elle,thước đo, quần áo đồ dùng cho bé,Korea,US,Japan,rẻ đẹp an toàn nhé

http://mgod.webtretho.com/forum/f292...n-nhe-1575404/
    • 31 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mấy hnay thấy nhà mình yên tĩnh quá vậy? Các mẹ busy hết rùi sao? Ah sao tụi mình ko lập cái danh sách để theo dõi tình hình của các mẹ nhà mình nhỉ! Ví dụ: nickname, năm sinh, ngày dự sinh, giới tính bé ( nếu có), địa chỉ nhà nữa thì càng tốt, để tụi mình có thể theo dõi cùng nhau có được ko các mẹ?
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các bạn chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé. Khoảng tháng thứ mấy thì mình bắt đầu sắm đồ cho bé được các bạn? Mình nên sắm đồ thường thường thôi hay đồ tốt, mình đi chợ thấy bán đồ bé rẻ hơn ở các cửa hàng nhưng lại mỏng manh hơn ở cửa hàng, kiểu dáng cũng không đẹp bằng. Mình nghe nói bé mau lớn lắm, sắm đồ thường thường thôi. Mình mua bao nhiêu cái khăn bông quấn bé là đủ vậy các bạn? Bạn nào có danh sách đồ cần mua thì post lên cho mình tham khảo nhé.
    Sẵn tiện hỏi thăm có bạn nào uống sữa tươi thay cho sữa bầu không? mình ngán sữa bầu quá rồi, uống là muốn ói. hỏi bs thì bác nói uống sữa bầu không nổi thì thay bằng sữa tươi cũng được, nhưng cứ sợ thiếu thiếu cho con
    • 307 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

hiiiiii, Sóc mới đi khám mốc 12 tuần ở bs Điền (Q.9), mốc này khám tốn nhiều tiền vì phải đi xét nghiệm. Hôm bữa tổng cộng tiền mà Sóc trả là 1tr180k trong đó xét nghiệm máu 860k, khám 70k, siêu âm 2D 150k, thuốc 100k. Nên mẹ nào đi khám khoảng thời gian này thì nhớ đem nhiều tiền chút nhé

Các bạn chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé. Khoảng tháng thứ mấy thì mình bắt đầu sắm đồ cho bé được các bạn? Mình nên sắm đồ thường thường thôi hay đồ tốt, mình đi chợ thấy bán đồ bé rẻ hơn ở các cửa hàng nhưng lại mỏng manh hơn ở cửa hàng, kiểu dáng cũng không đẹp bằng. Mình nghe nói bé mau lớn lắm, sắm đồ thường thường thôi. Mình mua bao nhiêu cái khăn bông quấn bé là đủ vậy các bạn? Bạn nào có danh sách đồ cần mua thì post lên cho mình tham khảo nhé.
    Sẵn tiện hỏi thăm có bạn nào uống sữa tươi thay cho sữa bầu không? mình ngán sữa bầu quá rồi, uống là muốn ói. hỏi bs thì bác nói uống sữa bầu không nổi thì thay bằng sữa tươi cũng được, nhưng cứ sợ thiếu thiếu cho con
    Mấy cái đồ cho con thì Sóc cũng ko tư vấn cho bạn nhiều được, nếu kinh tế ko khá giả, hoặc chi vừa phải thui thì mua đồ vừa vừa thôi bạn à. Tùy theo kinh tế ha.

Sóc thấy việc sữa tươi thay sữa bầu nếu bạn ko uống sữa bầu được thì cũng được mà, nếu bạn lo lắng thiếu cho con thì ráng uống sữa bầu vậy Trong thành phần sữa tươi thì lúc nào canxi cũng nhiều hơn sữa bầu đó, nhưng mà nó lại thiếu 1 số khác. Khi mình mang bầu cũng được bổ sung uống viên thuốc canxi nữa, nên bạn cũng cẩn thận việc nạp nhiều canxi vào người, vì Sóc nghe nói nếu dư canxi nhiều nhau sẽ bị trưởng thành sớm ko biết có đúng ko

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanthanh24 Xem bài viết
    Mấy hnay thấy nhà mình yên tĩnh quá vậy? Các mẹ busy hết rùi sao? Ah sao tụi mình ko lập cái danh sách để theo dõi tình hình của các mẹ nhà mình nhỉ! Ví dụ: nickname, năm sinh, ngày dự sinh, giới tính bé ( nếu có), địa chỉ nhà nữa thì càng tốt, để tụi mình có thể theo dõi cùng nhau có được ko các mẹ?
    hii, Sóc sinh năm 1985, ngày dự sinh của bé là 17/12, giới tính của bé thì Sóc chưa biết nhưng mà Sóc nghĩ là con gái quá quá vì Sóc có các triệu trứng giống như mẹ Sóc có bầu Sóc lúc trước, như ko thích ăn thịt vịt (giờ Sóc còn kiêng luôn thịt bò hic), địa chỉ nhà thì Sóc ko cung cấp chính xác nha, nhưng Sóc ở phường Linh Tây à
    Chỉnh sửa lần cuối bởi socluoi; 03/06/2012 vào lúc 06:41 PM.
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chào tuần mới ! chúc các mẹ tuần mới vui vẻ nhé.
    Mình dự sinh ngày 01/10.
    Nhà mình ở gần cầu bình phước.
    Hình như vụ mua áo quần em bé mình nghe nói tháng thứ 7 trở đi mới mua các mẹ ah, nghe nói mua sớm ko nên kiêng kỵ gì đó, thế nên đầu tháng 8 em mới đi mua, cứ từ từ cũng được.

1. Sữa tắm cho bé “ LACTACYS” 250ml:1 chai (tắm lúc mới sinh, bé không bị dị ứng)
    2. Dầu khuynh diệp Mỹ:*1 chai
    3. Tăm bông ( em dùng của Nhật, mềm mịn nhỏ đầu )
    4. Băng rốn tiệt trùng:*5 hộp
    5. Bình sữa :*1 bình ( em dùng bình Medela vì tiện cho việc hút sữa, lớn hơn 1 tí em dùng bình cổ rộng Avent)
    6. Phấn trẻ em:qua 1 tháng mới sử dụng ( em dùng lotion của Mustela ,thơm và ok lắm )
    7. Bình ủ sữa :*1 máy ( cái này phục vụ cho trẻ thiên về bình, nếu bú mẹ thì chưa cần đâu ạ )
    8. Nồi (để luộc khử trùng bình sữa) hoặc máy tiệt trùng bình sữa: 1 cái ( nhà em mãi mới mua máy tiệt trùng sữa của Avent vì con em bú mẹ chủ yếu mà )
    9. Cây cọ rửa bình (2 đầu): 1 cây
    10. Nước rửa bình sữa hoặc nước rửa chén:1 chai
    11. Sữa bột dành cho trẻ từ 0 đến 6 tháng:* 1 hộp 400gr (cho bé bú khi mẹ chưa xuống sữa) Nhà em dùng Nan nhé ! oki lắm ạ !
    12. Hộp khăn ướt :* 1 or 2 hộp ( dùng để lau chùi cho con đỡ lạnh nhé) Trc khi dùng nên ngâm vào chậu nc âm ấm để lau rửa cho con
    13. Nước suối or nước lọc:* 1 chai lớn (để pha sữa)
    14. Bấm móng tay : 1 cái ( em dùng kéo của Nhật, ôi cắt thích lắm )
    15. Tủ để đồ em bé: 1 cái ( em dùng tủ 5 ngăn của Đại Đồng Tiến, giờ con em 24 tháng vẫn bền nhé, nói chung gọn nhẹ, để gần chỗ ngủ nên tiện lấy lắm, có nhiều ngăn nên chia được quần quần áo và đâu là khăn xô tã tắm nhé )
    16. Gạt lưỡi tiệt trùng:*4 hộp
    17. Khăn gạt (khăn sữa):* 1,2 bịch
    - Khăn 2 lớp 2 bịch
    - Khăn 4 lớp 2 bịch
    18. Khăn tắm lớn (loại tốt)0,7x1,4 :* 4 cái (2 mỏng, 2 dày)
    19. Khăn quấn em bé (0,4x0,7):*6-7 cái mỏng
    20. Khăn trắng vuông (0,3x0,3):5 cái (1 mặt khăn, 1 mặt nhựa)
    21. Áo trẻ sơ sinh (thun or kate):* 04 cái
    - Áo số 1 : 5 cái
    - Áo số 2: 4 cái( loại 3m-6m)
    - Quần số 1: 5 cái
    - Quần số 2 : 4 cái( loại 3m-6m )
    - 22. Bao tay, bao chân:* 07 cặp (không sử dụng len)
    23. Nón thun (loại ôm đầu) số 2:* 02, 3 cái
    - Che thóp : 1-2 cái ( tóc con trộm vía mà tốt thì chả cần ạ )
    24. Tả vải or tả thun dán:* 15 cái (tả thun dán dể giặt hơn)
    - Sịp dán 2 bên số 1 : 8 cái
    - Sịp dán số 2 hoặc 3 : 7 cái
    25. Giấy (Puppy loại khăn ăn):* 4 bịt
    26. Rổ nhựa or làn nhựa (loại lớn):* 1 cái (đựng đồ em bé ) em dùng cái có quai và nắp: cái này dùng đựng đồ mag vào viện lúc đẻ và về nhà dùng để gần nơi mẹ nằm tiện đồ cho con lúc cần
    27. Sọt nhựa lớn có quai: 1 cái (đựng đồ dơ em bé)
    28. Thau tắm + tấm lót trên thau khi tắm em bé: mỗi thứ 1 cái: nhà em dùng chậu tắm to, hình bầu dục í, con bơi thoải mái luôn
    - 1 chậu nhựa nhỏ tròn để rửa mặt, chân tay cho con
    - 1 chậu nhựa tròn to hơn để rửa đít cho con
    29. Sọt nhựa nhỏ đựng đồ linh tinh: 1 cái
    30. Nước muối sinh lý nhỏ mũi em bé:*1 lốc
    31. Nước nhỏ mắt trẻ sơ sinh:* 1 chai (khi mắt bé có ghèn thì nhỏ nước mắt và dùng bông gòn chùi nhẹ từ trên xuống, từ trong sóng mũi ra ngoài)
    - Trc nhất mua 1 hộp tầm 6 lọ dùng dần cho hết rồi chắt từ chai to ra cho tiết kiệm
    32. Màn chụp em bé: 1 cái
    33. Nôi em bé (nếu cần): 1 cái
    34. Áo lạnh hoặc khăn choàng: 1-2 cái
    - Áo gile cotton số 1 : 3-4 cái
    - Áo gile cotton so 2 : 3 cái
    35. Tã dán Bobby fresh newborn : 2 bịch và khi con ra ngoài 1 tháng thì dùng bỉm, Vote cho bỉm Merries sau đó đến Goon, lớn dần lên chơi Bobby fresh cho rẻ hoặc Tom và Jerry hay Mummy Poko
    - 36. Cái này dùng để lót đít con khi con tè hoặc ị mà ko đóng bỉm, sử dụng đc đến khi con 7-8 tháng tuổi nhé Em mua tầm 15 cái( dạng của nó kiểu 1 bên là mặt xô khan mặt, mặt kia là ni lon í ạ)
    - 37. Khăn voan để che con đỡ mưa gió nhé : 1 cái
    - 38. Nhiệt kế đo nước tắm : 1 cái
    - 39. Nhiệt kế thủy ngân
    - 40. Thuốc đút hậu môn hạ sốt loại 80mg
    - 41. Miếng dán trán cho con : 1 hộp
    - 42. Kem chống hăm: e dùng Bepanthen , okie phết ạ
    - 43. 2 cái chăn mỏng cho con
    - 1 cái chăn cuốn dày hơn

8********************************************
    Đồ cho mẹ trc khi sinh :
    - Quần áo dài tay( lanh càng tốt cho thoáng và mát)
    - Áo chíp cho con bú ( mua của Triumph nhé, ok lắm ạ )
    - Bông bịt tai
    - Tất chân
    - Khăn cuốn đầu
    - Chun buộc tóc
    - Máy hút sữa ( cái này rất cần nhé,trên thị trường có nhiều loại lắm )
    - Giấy hay Bông thấm sữa
    - Bỉm Caryn của người già tầm 5-6 cái
    - Cốm lợi sữa,( em hay dùng Glactogyl của Pháp )
    - Sữa Ông Thọ đã luộc sẵn ( cái này tùy từng mẹ dùng đc hay ko dùng nhé, uống đc sữa Ông Thọ, tùy từng cơ địa,sẽ về sữa nhiều hoặc có thể bị nóng táo bón nữa, tùy từng mẹ nhé!)
    - Rượu gừng hoặc nghệ để tắm lúc sau sinh
    Cái này em coppy từ topic bên kia đó các mẹ. các mẹ có thể tham khảo nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi smslove; 04/06/2012 vào lúc 08:44 AM.

• 86 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socluoi Xem bài viết
    hiiiiii, Sóc mới đi khám mốc 12 tuần ở bs Điền (Q.9), mốc này khám tốn nhiều tiền vì phải đi xét nghiệm. Hôm bữa tổng cộng tiền mà Sóc trả là 1tr180k trong đó xét nghiệm máu 860k, khám 70k, siêu âm 2D 150k, thuốc 100k. Nên mẹ nào đi khám khoảng thời gian này thì nhớ đem nhiều tiền chút nhé
    ủa ở đây tăng giá rùi hả bạn, tháng trước mình khám 50k, sa 2D 100k thui mà ta
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 229 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình cũng ở Thủ đức nè, ở gần nhà hàng Cá sấu hoa cà đây. Sau một thời gian có bé, rút tỉa được một số kinh nghiệm nuôi con, mình mạnh dạn mở ra chuyên mục quần áo sơ sinh online. Mình bán hàng tại nhà, không mất nhiều chi phí nên đảm bảo giá cả rất cạnh tranh mà chất lượng thì ok lắm nha các mẹ. Mời các mẹ có nhu cầu khi nào ghé mình xem hàng thử nha. Là hàng xóm nên mình sẽ freeship cho các mẹ. Do có bé rồi nên mình biết sản phẩm nào phù hợp cho bé, mình sẽ tư vấn cho các mẹ về những thứ cần chuẩn bị trong những ngày đầu mới sinh, cần mua những gì và mua bao nhiêu thì đủ.

Rất mong các mẹ ủng hộ mình nhen.