Tháng dự sinh

Các mẹ mang thai ở Thủ Đức và Quận 9 ơi,vào đầy chia sẻ kinh nghiệm nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 60K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Đi dạo 1 vòng các topic,mình thấy cũng có khá nhìu mẹ ở Thủ Đức và quận 9.Nên hôm nay mình mạn phép mở topic này,chủ yếu là để các mẹ đang mang thai ở quận 9 và Thủ Đức vào đây cùng chia sẻ kinh nghiệm,tâm sự chuyện gia đình,bầu bí cũng như các địa chỉ khám thai,mua sắm đồ bé...rảnh rỗi thì hẹn nhau off nói chung là để tám đủ thứ chuyện trên đời khi mang thai Có khó khăn gì thì ở gần nhau giúp đỡ cũng dễ dàng hơn hen các mẹ.
    Đồ chơi Lamaze,Sách vải,treo nôi Elle,thước đo, quần áo đồ dùng cho bé,Korea,US,Japan,rẻ đẹp an toàn nhé

http://zaodich.com/forum/f2929/do-ch...n-nhe-1575404/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

mình tự giới thiệu trước nha,mình 26 tuổi,mang thai 27 tuần,nhà ở Thủ Đức,hiện tại đã nghỉ làm ở nhà chờ sanh bé.
    Đồ chơi Lamaze,Sách vải,treo nôi Elle,thước đo, quần áo đồ dùng cho bé,Korea,US,Japan,rẻ đẹp an toàn nhé

• 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

các mẹ Thủ Đức quận 9 ới ời

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi SG còn lập top cho từng quận cơ à, chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé
    Thanh lý vitamin bà bầu DHA 150v giá rẻ, chất lượng USA
    • 3,440 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

mình cũng ở thủ đức đây
    nhưng mình đang trong giai đoạn chuẩn bị có bé
    mình đang muốn có bé, mới thả 2 tháng, trễ kinh 2 ngày rồi,
    vào học hỏi và cùng trao đổi cả nhà nhé
    mình 27 tuổi, ở gần chợ thủ đức ạ
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Tiếc quá, mình gốc ở Thủ Đức nè, trong khu chợ Bắc Ninh đó, mà lấy chồng nên ở xa rồi. Mình thì mới sanh bé được 7th, có tham gia được ko nhỉ.

Mình 25 tuổi, ở nhà trông con, có 2 mẹ con nên cũng buồn.

Các mẹ mang thai khỏe chứ? Có bị nghén nhiều ko?
    • 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautram77 Xem bài viết
    mình cũng ở thủ đức đây
    nhưng mình đang trong giai đoạn chuẩn bị có bé
    mình đang muốn có bé, mới thả 2 tháng, trễ kinh 2 ngày rồi,
    vào học hỏi và cùng trao đổi cả nhà nhé
    mình 27 tuổi, ở gần chợ thủ đức ạ
    mình thả 7 tháng mới có bé,nên giờ vừa mừng vừa lo lắng.mà cũng mắc cười lắm,đúng tháng mình nghĩ thôi tiêu rồi,chắc lại trượt,còn nhắn tin than thở khóc lóc với chồng thì tối hôm đó we 2 vạch,hihi.Nhà mình ở đường Linh Đông,cũng gần gần chợ thủ đức nhỉ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi leminhminh Xem bài viết
    ôi SG còn lập top cho từng quận cơ à, chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé
    cám ơn mẹ nó nhé,vì mình thấy cũng có nhìu mẹ ở thủ đức mang thai và chuẩn bị mang thai,nên muốn lập topic đẩ sau này còn off iếc nữa,hihi,bầu bí mà ham zui lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi theresethaodo Xem bài viết
    Tiếc quá, mình gốc ở Thủ Đức nè, trong khu chợ Bắc Ninh đó, mà lấy chồng nên ở xa rồi. Mình thì mới sanh bé được 7th, có tham gia được ko nhỉ.

Mình 25 tuổi, ở nhà trông con, có 2 mẹ con nên cũng buồn.

Các mẹ mang thai khỏe chứ? Có bị nghén nhiều ko?
    Hoan nghênh bạn nè,mình lúc trước cũng ở chợ bắc ninh,đường nguyễn bá luật.Baby của bạn là công chúa hay hoàng tử zậy?Up hình fe cả nhà đi Mình cũng ở nhà,mà bé thì chưa ra đời nên còn buồn hơn bạn,cứ trông từng tuần từng tuần.

• 137 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ôh mình cũng ở Thủ Đức gần mì Miliket ấy, em bé mới được 14w ah, chỉ toàn vào đây hóng các mẹ thôi , m mới 25 tuổi lại mang thai lần đầu chẳng có kinh nghiệm chi hết. vào xem các mẹ chia sẽ. Minh Khám thai ở BV Thủ Đức và hum 12w qua Pm Minh Khai SA DMDG và làm xét nghiệm. các mẹ khám thai ở đâu thế ?
    • 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettrinhht Xem bài viết
    ôh mình cũng ở Thủ Đức gần mì Miliket ấy, em bé mới được 14w ah, chỉ toàn vào đây hóng các mẹ thôi , m mới 25 tuổi lại mang thai lần đầu chẳng có kinh nghiệm chi hết. vào xem các mẹ chia sẽ. Minh Khám thai ở BV Thủ Đức và hum 12w qua Pm Minh Khai SA DMDG và làm xét nghiệm. các mẹ khám thai ở đâu thế ?
    mình khám thai ở bác sĩ Điền,ngay coop xa lộ hà nội đó.Ở đó có siêu âm 4d lun,nhưng mà lúc nào khám cũng chờ lâu lắm,đông ơi là đông,bạn 14 tuần còn bị nghén ko?mình thì nghén ít lắm,đến 12 tuần là hết nghén lun,ăn ún thoải mái tới bây giờ lun

• 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cho mình nhập hội với nhé, mình ở gần trạm thu phí XLHN, bé nhà mình được hơn 16w, ở TĐ với q9 mình chẳng biết khám ở đâu nên toàn đút đầu vào Từ Dũ thôi, bé đầu nên chẳng có chút kinh nghiệm nào hết, toàn chăm chăm lên WTT để học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

[/QUOTE]Hoan nghênh bạn nè,mình lúc trước cũng ở chợ bắc ninh,đường nguyễn bá luật.Baby của bạn là công chúa hay hoàng tử zậy?Up hình fe cả nhà đi Mình cũng ở nhà,mà bé thì chưa ra đời nên còn buồn hơn bạn,cứ trông từng tuần từng tuần.[/QUOTE]

Nhà mình bé trai, đang bò rồi, nghịch quá mà có 1 mình trông con nên đuối quá.
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thế các mẹ đã dự sanh ở đâu chưa?

Mong là hội mình vững bền vì quá trình mang thai chỉ mới là khởi đầu, sau này chăm con là cả đời luôn.
    • 307 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

hihi, Sóc ở quận Thủ Đức, gần chợ ngã năm Thủ Đức . Đang được 9 tuần rồi. Làm quen với mọi người nhé
    • 94 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beebee2811 Xem bài viết
    mình khám thai ở bác sĩ Điền,ngay coop xa lộ hà nội đó.Ở đó có siêu âm 4d lun,nhưng mà lúc nào khám cũng chờ lâu lắm,đông ơi là đông,bạn 14 tuần còn bị nghén ko?mình thì nghén ít lắm,đến 12 tuần là hết nghén lun,ăn ún thoải mái tới bây giờ lun
    Ôi. Mình cũg khám ở bs.Điền nè, mìh ở TĐức, năm nay sih đôg quá mìh đag lăn tăn vụ fòg ốc lúc sih, mìh đc 31w rồi, đag mog gặp pé con từg ngày đây, hjhj.
    NGUYỄN GIA TUỆ là tên của con đó ! Con gái àh !
    • 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldiver Xem bài viết
    Cho mình nhập hội với nhé, mình ở gần trạm thu phí XLHN, bé nhà mình được hơn 16w, ở TĐ với q9 mình chẳng biết khám ở đâu nên toàn đút đầu vào Từ Dũ thôi, bé đầu nên chẳng có chút kinh nghiệm nào hết, toàn chăm chăm lên WTT để học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ,
    mình đi từ dũ 1 lần,đông quá sợ lun,mình cũng bé đầu nè,ngày nào cũng lên wtt,chồng nói ngày nào em ko zô trang này em ko ngủ dc hả?hehe

Nhà mình bé trai, đang bò rồi, nghịch quá mà có 1 mình trông con nên đuối quá.
    mình cũng bé trai nè,siêu âm từ lúc 13 tuần đến giờ 27 tuần bác sĩ đều nói là bé trai hết,mà ko biết có chắc ăn ko nữa,hihi

Thế các mẹ đã dự sanh ở đâu chưa?

Mong là hội mình vững bền vì quá trình mang thai chỉ mới là khởi đầu, sau này chăm con là cả đời luôn.
    Mình dự sanh ở Từ Dũ,biết là đông đúc và có thể nằm hành lang nhưng ở nhà bắt sanh ở đó cho an tâm,thôi kệ,nằm cũng vài ngày rồi về mà

Trích dẫn Nguyên văn bởi socluoi Xem bài viết
    hihi, Sóc ở quận Thủ Đức, gần chợ ngã năm Thủ Đức . Đang được 9 tuần rồi. Làm quen với mọi người nhé
    hihi,9 tuần thì cũng là bé Rồng nhỉ

Trích dẫn Nguyên văn bởi amen_dinh Xem bài viết
    Ôi. Mình cũg khám ở bs.Điền nè, mìh ở TĐức, năm nay sih đôg quá mìh đag lăn tăn vụ fòg ốc lúc sih, mìh đc 31w rồi, đag mog gặp pé con từg ngày đây, hjhj.
    mình nghe nói đến gần ngày dự sinh còn mong con dữ nữa.bạn thường đi khám lúc nào?hôm nào cả nhà mình hẹn đi khám chung cho vui,mình đi 1 mình mà ngồi đợi lâu nữa,oải lun.bạn có định nhờ bác Điền đỡ lun ko?Hình như nếu nhờ bác sẽ viết giấy giới thiệu đó,ko biết co dễ kiếm phòng hơn ko

• 568 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

các mẹ nhà mình có ai uống sữa bầu ko?Mình chỉ uống được sữa tươi thôi,ko biết có đủ chất cho con ko nữa.Nhưng uống sữa bầu là cái bụng khó chịu,sau đó thì gặp ông tào tháo lun,huhu

• 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

mình cũng bé trai nè,siêu âm từ lúc 13 tuần đến giờ 27 tuần bác sĩ đều nói là bé trai hết,mà ko biết có chắc ăn ko nữa,hihi

Mình dự sanh ở Từ Dũ,biết là đông đúc và có thể nằm hành lang nhưng ở nhà bắt sanh ở đó cho an tâm,thôi kệ,nằm cũng vài ngày rồi về mà
    Siêu âm ở 27w thì chắc là đúng rồi.

Hồi mình cũng sanh ở Từ Dũ, có người quen nên nằm được phòng lạnh 2 người.

Nhưng nếu có tập 2, mình sẽ sanh ở FV, ko chọn TD nữa.
    • 94 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

các mẹ nhà mình có ai uống sữa bầu ko?Mình chỉ uống được sữa tươi thôi,ko biết có đủ chất cho con ko nữa.Nhưng uống sữa bầu là cái bụng khó chịu,sau đó thì gặp ông tào tháo lun,huhu
    Mìh cũg tòan đj khám 1 mìh, ngồi chờ côg nhận lâu thjệt. Mìh tíh nhờ bs.Điền đỡ nên mớj wa tớj q.9 để khám. Hôm t.2 vừa rồj nhờ bs kjếm lun jùm cáj vụ fòg ốc mà bs nój bs chỉ lo cho 2 mẹ con đc thôj, còn fòg thì bs cườj (tức là bs pó tay lun rồj, vì năm nay sih đôg wá mà). Mìh dự sih vào ngay thág mưa nên mìh sợ lên T.Dũ nằm hàh lag lắm. Mà ngườj nhà mìh bảo sih con so lên T.Dũ cho an toàn, lăn tăn wá, hjx. Còn pạn k uốg đc sữa bầu thì uốg sữa tươi cũg đc. Lúc mớj "cấn" mìh cũg jốg pạn k uốg đc sữa bầu tòan uốg sữa tươj, nhưg mìh sợ chế độ ăn của mìh k đủ chất nên rág uốg ngày 1 ly + 2 bịch sữa tươj. Giờ thì uốg wen sữa bầu rồi nên ngày 2 ly. Pạn cố gắg vì con đj, sau này con pạn lớn thág pạn sẽ thấy sự cố gắg của pạn là k uổg fí đâu. Wan trọg là s.khoẻ con pạn àh.
    NGUYỄN GIA TUỆ là tên của con đó ! Con gái àh !
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mình thì uống Meiji, cũng dễ uống, ko bị tào tháo gì cả, sau sanh vẫn uống thêm mấy hộp. Nhưng đợt đó Nhật chưa bị phóng xạ. Bây giờ thì ko chọn sữa Nhật nữa.

Ko uống được sữa bầu thì uống sữa tươi, ăn uống đầy đủ là ok thôi. Mẹ nó mang thai bé trai thì đừng uống sữa đậu nành nhiều
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socluoi Xem bài viết
    Hi bạn Sóc, bạn đang trong giai đoạn 3th đầu nên chú ý giữ gìn nhé, bạn chia sẻ về minh thêm đi.