• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tháng dự sinh

Các mẹ dự sinh tháng 10/2011 nào...!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 62.6K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 66 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Hì. Mình dự sinh 21/10/2011, mang thai lần đầu, mình đang mang bầu ở tuần thứ 11 rùi. Vừa hồi hộp, vừa lo lắng, vừa vui,...các mẹ vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    Phía cuối con đường....có em chờ anh...cùng hạnh phúc!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,392 Bài viết

• 7,556 Được cảm ơn

Mình cũng thế, đợi mãi mới có topic này
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 71 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tớ đăng ký một suất nhé, dự sinh 17/10; chiều nay đi siêu âm bs Cường đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

he he, cho mình bon chen 1 chân vào đây, mình dự sinh 22/10, đang hồi hộp chờ đến tuần 12 để SA đây ạ
    • 66 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi priver Xem bài viết
    he he, cho mình bon chen 1 chân vào đây, mình dự sinh 22/10, đang hồi hộp chờ đến tuần 12 để SA đây ạ
    Hì, nếu bạn dự sinh là 22/10 thì cũng 11 tuần như mình nhỉ? vậy chủ nhật tuần sau là đi siêu âm mốc 12 tuần được rồi.
    • 66 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Ah, các mẹ báo cáo tình hình chống chọi với nghén đi. Mình thì mất 2 tuần bụng lúc nào cũng đầy đầy, khó chịu và ăn thì buồn nôn nhưng ko nôn. Thèm bánh mì và đồ khô. hà hà:Laughing:
    • 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng nhanh chân chiếm 1 chỗ nào. :Smiling: Chào các mẹ, mình DKS là 9/10. vừa được 12d4w, khám bác sĩ Chương, có mẹ nào khám ở đây không?
    • 170 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em cũng xin đăng ký 1 chân ạ, em dự sinh ngay 10/10/2011 ,em vừa siêu âm mốc 12 tuần ,em đang hồi hộp chờ đến 20 tuần để biết giới tính của bé .Chúc các mẹ sanh tháng 10 đều vui khỏe .
    Phúc Thay Người Đặt Niềm Tin Vào Đức Chúa Và Có Đức Chúa Làm Chỗ Nương Thân.:Rose:
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

..mình đang buồn quá mọi người ơi..ko biết liệu mình có được hạnh phúc làm mẹ vào tháng 10 không nữa..mình đang cảm thấy tuyệt vọng vo cùng.bé của mình được hơn 13 tuần rồi..hôm bữa mình đi siêu âm đo độ mờ da gáy cho bé thì tới 3.2mm..bác sỹ nói bé có nguy co bệnh nên yêu cầu mình đi làm xét nghiệm.mình như chết lặng luôn..mình mới 25 tuổi mà sao lại như vây duoc.gio minh đang chờ kết quả xét nghiệm nhưng theo mình biết kết quả này cug chưa chắc chắn mà phái làm xet nghiệm chọc nước ối mới chính xác..mình đau khổ lắm, mấy đêm liền hai vợ chồng nằm ôm nhau khóc, thương con lắm mà không biết phải làm sao nữa..mình phải làm gì bây giờ, mìh không muốn mất con đâu, mình yêu con lắm..giờ chỉ nhìn thấy hình ảnh của bất cứ em bé nào mình cũng rớt nước mắt..mình chỉ muốn chết thôi:Sad:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Mình tưởng 12w là biết giới tính rồi chứ nhỉ? Mình dự sinh 18/10 đây. Mai đi khám mốc 12 tuần chỗ anh Vĩ dốc phụ sản.
    Nói về nghén thì kinh khủng. Mồm lúc nào cũng nhạt nhẽo, có lúc thì đắng như ngậm kháng sinh. Bụng thì đầy hơi, ợ liên tục dù chả ăn cái gì. Sáng mở mắt ra bụng lép xẹp, rồi to dần lên trong ngày, tới tối thì ôi trời, bụng phều ra như 6 tháng. Có khi mình ăn no rồi nhưng bụng vẫn nôn nao, cồn cào như bị đói. Thấy vất vả quá nhưng vì tương lai con em chúng ta, các mẹ nhỉ.
    Có kinh nghiệm gì hay các mẹ chia sẻ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuiu Xem bài viết
    ..mình đang buồn quá mọi người ơi..ko biết liệu mình có được hạnh phúc làm mẹ vào tháng 10 không nữa..mình đang cảm thấy tuyệt vọng vo cùng.bé của mình được hơn 13 tuần rồi..hôm bữa mình đi siêu âm đo độ mờ da gáy cho bé thì tới 3.2mm..bác sỹ nói bé có nguy co bệnh nên yêu cầu mình đi làm xét nghiệm.mình như chết lặng luôn..mình mới 25 tuổi mà sao lại như vây duoc.gio minh đang chờ kết quả xét nghiệm nhưng theo mình biết kết quả này cug chưa chắc chắn mà phái làm xet nghiệm chọc nước ối mới chính xác..mình đau khổ lắm, mấy đêm liền hai vợ chồng nằm ôm nhau khóc, thương con lắm mà không biết phải làm sao nữa..mình phải làm gì bây giờ, mìh không muốn mất con đâu, mình yêu con lắm..giờ chỉ nhìn thấy hình ảnh của bất cứ em bé nào mình cũng rớt nước mắt..mình chỉ muốn chết thôi:Sad:
    Mình thì không có kinh nghiệm gì với chuyện này nhưng mình thấy các mẹ nếu gặp vấn đề như bạn hay đi siêu âm vài nơi có uy tín để có kết luận chính xác nhất. Bạn vừa siêu âm ở đâu? Cứ bình tĩnh nhé. Bạn mới 25 tuổi, còn trẻ khoẻ thì chắc không sao đâu, lo lắng nhiều ảnh hưởng tới con.
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ đăng ký một suất vào 888 với các mẹ cho vui. Dự sinh 10/10/2011. Hôm đầu tuần đi siêu âm mốc 12 tuần rồi nhưng mà chưa biết bé trai hay gái. Tò mò quá, chắc mấy hôm nữa lại đi siêu âm ngó cái xem sao :Smiling:
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mẹ nó ah để giảm nghén hiệu quả theo mình thì:
    Đầu tiên mẹ nó nên tránh xa các loại hao quả thức phẩm, mùi vị mà mình không thích từ trước
    Buổi sáng khi mới ngủ dậy đùng vội vàng ra khỏi giường mà hãy từ từ ngồi dậy tựa lưng vào thành giường
    Hãy luôn mang theo bánh quy, hoa quả
    tiếp theo hãy chia nhỏ các bữa ăn của mình, ăn ít một nhưng đảm bảo đủ chất, thực phẩm giàu protein hay cacbonhydrate giúp chống nghén hiệu quả, nên ăn nhạt, sử dụng các thực phẩm mình ua thích, gửi mùi chanh tươi, lát gừng cắt mỏng, hoặc có thể tập các bài thể dục nhẹ nhàng yoga, thư giãn hoặc có thể ăn chuối vào buổi sáng, xức dầu bạc hà vào giấy ăn... bạn cũng nên tránh mặc các quần áo quá chật, qáu kích cũng không tốt, dễ làm tăng cảm giác nôn, buồn nôn

mong mẹ nó sớm qua tập 1 này nhé!!!!! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: hoa đẹp nhỉ, iu qá đi

• 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. Mới chỉ có kết quả siêu âm thôi, còn làm Trip test, rồi xét nghiệm trọc ối nếu cần, nghĩa là bạn chưa biết kết quả cuối cùng mà, đừng buồn quá ảnh hưởng con. Mình có một người bạn cũng từng trải qua các cảm giác như bạn, Trip test cho kết quả nguy cơ cao, phải làm đến xét nghiệm trọc ối mà giờ con 3 tuổi rồi, xinh xắn đáng yêu lắm. Đừng lo quá nhé.
    • 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình nghĩ bạn nên đi siêu âm chỗ khác nữa xem bác sĩ nói thế nào. Chứ như em ở cơ quan mình cũng độ dày da gáy >2mm, cũng phải làm cái Triple Test gì ấy nhưng chẳng sao cả. Con bé con giờ trông xinh và thông minh lắm. Mẹ nó đừng nản nhé.
    • 20 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Minh cũng chờ topic này lâu rồi, mình cũng dự sinh vào tháng 10, cho mình tham gia xây nhà để 88 với các MUM luôn nha hihi.
    • 861 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzac85 Xem bài viết
    Hì. Mình dự sinh 21/10/2011, mang thai lần đầu, mình đang mang bầu ở tuần thứ 11 rùi. Vừa hồi hộp, vừa lo lắng, vừa vui,...các mẹ vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    Mình cũng lần đầu mang thai, đang bước vào tuần 12, dự sinh 18.10.2011; Có cảm giác bé yêu rất khỏe vì mẹ ... khỏe. Mai mình đi SÂ DG, cũng hồi hộp mong là con ko có vấn đề gì. Từ tuần này trở đi chắc là ko phải SÂ đầu dò nữa nhỉ, mình ko thích lắm vì thấy ko thoải mái. Ah, các mẹ nào nghén ngẩm thì ngậm kẹo chanh nhé, giảm buồn nôn lắm đó, mình thì nghén ít lắm, bây giờ khỏe re nhưng thỉnh thoảng cũng ngậm hihi
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dự sinh vào 9/10/11 đây, giờ em bé của mình cũng được 12w5d rồi, 2 tháng đầu mình chả nghén gì cả, ăn nhiều nữa, ăn xong thì bụng đầy lắm :RaisedEye
    Sang đến tháng thứ 3 mình mới bắt đầu thấy buồn nôn, nhất là bữa cơm tối ý! Mình sợ thịt lắm các mẹ ạ!
    Nhưng bữa tối mình cũng cố ăn, một phần vì mẹ chồng mình đi làm về sớm hơn đã giúp mình nấu cơm, nên dù mình buồn nôn nhưng mình vẫn cố gắng ăn. Một phần mình cũng cố vì con nữa.
    Các mẹ nào nghén nhiều cũng cố gắng ăn vào nhé!
    • 99 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em chờ mãi topic này, em giống i chủ top cũng được 11 tuần và dự sinh vào ngày 21/10. Vậy là có hội có thuyền rồi. Tuần sau em cũng đi siêu âm 12w. Hồi hộp ghê các mẹ ạ.:Laughing:
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

các mẹ ah nếu siêu âm vào tuần thứ 12-13 phát hiện độ sáng sau gáy trên 2.5mm thì cần làm thêm các xét nghiệm khác nữa thì mới có kết qả chính xác là con mình bị sao chứ, làm Tripletesesst, làm xét nghiệm AFP, beta - HCG, Estriol nữa hay là chọc ối nữa, mẹ nó đừng lo quá nhé!!! nhưng cho mình hỏi tý là mẹ nó có đi tư vấn di truyền trước hôn nhân không?....chị đùng lo qáu nhé, hãy chờ kết quả xét nghiệm cuối cùng và chị nên đi khám ở chỗuy tín nhé, nếu chị ở hà nội có thể tới phòng khám của bác sĩ Cường - BV phụ sản trung ương, e được biết phòng khám đó có chẩnt đoán dị tất thai nhi sớm rất tốt chị ah.

chúc chị chóng bình tâm bé thật khỏe mạnh!!!!:Smiling::Smiling::Angel: