Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách

Tác dụng của phô mai trong sự phát triển chiều cao của trẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Thưa chuyên gia tư vấn! Em được biết trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại phô mai được bán và cũng rất nhiều mẹ cho bé ăn phô mai mỗi ngày. Vậy cho em hỏi phô mai có tác dụng gì trong việc phát triển chiều cao cho trẻ và ngoài ra phô mai còn có tác dụng gì khác không? Và trẻ có thực sự cần thiết phải dùng phô mai không? Thỉnh thoảng em cũng cho bé nhà em ăn phô mai nhưng bé không ăn trực tiếp được mà thường em phải cho vào nấu cháo cho con ăn. Vậy xin hỏi chuyên gia nữa là phô mai con bò cười có dùng nấu cháo được không? Xin chuyên gia cho biết những cách chế biến phô mai tốt nhất cho trẻ?
    Em xin chân thành cảm ơn!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến, :Smiling:

BTC_chieucaochobe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Phô mai là một sản phẩm làm từ sữa nên có gần như đầy đủ các thành phần có trong sữa. Thành phần chủ yếu của phô mai bao gồm đạm protein và calci. Một số phô mai có thêm các thành phần khác nhau như phô mai Con Bò Cười có thêm phospho, vitamin thiết yếu đặc biệt là vitamin D giúp cơ thể hấp thu calci tốt hơn. Phô mai và sữa là các thức ăn giàu đạm và calci, giàu năng lượng nên được coi là một trong các sản phẩm cần thiết giúp trẻ phát triển chiều cao và cân nặng. Như phô mai Con Bò Cười với hương vị thơm ngon nên có nhiều cách để bé thưởng thức từ ăn từng miếng, nấu trong cháo, ăn với bánh mì, hay với các loại trái cây như chuối.

Thân chào.
    GS Nguyễn Lân Dũng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)