• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Kính gửi BTC và các mẹ . Em có em bé được hơn 4 tháng tuổi , Sắp tới cũng phải tập ăn dặm cho con nên cũng tìm hiểu một chút về đồ ăn cho con. Em thấy nhiều diễn đàn cũng nói việc ăn phô -mai cũng giúp tăng chiều cao, hòa tan một số chất . Em muốn hỏi là bao nhiêu thời gian nào thì trẻ nên ăn phô mai và cách sử dùng như thế nào là tốt nhất( ăn luôn hay cho vào cháo )?
    Rất cám ơn BTC và các mẹ trả lời giúp em ?:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé qua 12 tháng thì bạn hãy cho bé ăn và ăn trực tiếp là tôt nhất : hòa với 1 ít nước ấm
    Lúc đâu bé có thể không quen và ăn được ít nhưng rần rồi quen và sẽ rất thích ăn.
    • 591 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Em cho con ăn phomai lúc cháu 5 tháng tuổi, em nấu bột gạo lức rồi cho 2 viên phomai vuông nhỏ vào tán nhuyễn lọc qua ray lần nữa cho mịn ( nhiều khi em cho thêm 1/2m sữa bột công thức vào), cháu ăn ngoan, nhưng lắm lúc output hơi rắn, các chi cho em hỏi có phải em cho phomai nhiều quá ko ạ/
    Người lúc nào cũng phè phỡn :rolleyes:

Một chút giận, hai chút tham, lận đận cả đời rồi cũng khổ
    Trăm điều nhịn, ngàn điều lành, thong dong tấc dạ, thế mà vui.

• 497 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến,

BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.kuty Xem bài viết
    Kính gửi BTC và các mẹ . Em có em bé được hơn 4 tháng tuổi , Sắp tới cũng phải tập ăn dặm cho con nên cũng tìm hiểu một chút về đồ ăn cho con. Em thấy nhiều diễn đàn cũng nói việc ăn phô -mai cũng giúp tăng chiều cao, hòa tan một số chất . Em muốn hỏi là bao nhiêu thời gian nào thì trẻ nên ăn phô mai và cách sử dùng như thế nào là tốt nhất( ăn luôn hay cho vào cháo )?
    Rất cám ơn BTC và các mẹ trả lời giúp em ?:Rose::Rose::Rose:
    Bạn thân mến,

Phô mai là một sản phẩm làm từ sữa nên có các chất dinh dưỡng của sữa nhưng với hàm lượng cao hơn. Các thành phần chủ yếu của phô mai gồm chất đạm, chất béo, calci và một số yếu tố vi lượng. Tuỳ theo nhãn hiệu, phô mai sẽ được bổ sung các chất phụ gia khác. Riêng phô mai Con Bò Cười được bổ sung thêm vitamin D để giúp hấp thu calci tốt hơn. Tuy nhiên phô mai thích hợp cho bé từ 6 tháng tuổi trở lên. Các sử dụng phô mai cho bé cũng tương đối đơn giản, có nhiều cách cho bé ăn từ cách ăn nguyên chất, ăn với trái cây cho đến đánh tan vào trong bột của bé. Nhưng bạn nhớ là khi đánh tan vào bột, bạn nên để bột nguội 1 chút (khoảng 80 độ C) để phô mai không bị làm mất chất dinh dưỡng do nhiệt.

Thân chào.
    BS Lê Bạch Mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em hỏi: em cho bé ăn phomai với lượng bao nhiêu trong một tuần thì là vừa phải ạ?