Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách

Cách chế biến phô mai cùng với các thức ăn dặm khác

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 180 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thưa bác sỹ,
    Em vẫn thường dùng phô mai bò cười để cho các bé lớn trong nhà em ăn trực tiếp hoặc phết lên bánh mì ăn các cháu rất thích, tuy nhiên với cháu bé (8 tháng tuổi) thì em phân vân về cách xử lý làm sao cho phô mai được mịn ra và ko bị mất chất khi trộn chung với bột ăn dặm dạng mặn ở nhà mình quấy?

Em nghe nói dùng 1 chút nước và đầu thìa nghiền viên phô mai ra nhưng em đã làm mà vẫn ko được mịn, nhiều lúc cháu vẫn nhè ra...

BS và các mẹ giúp em cách xử lý vì bé nhà em vẫn chưa mọc được cái răng nào nên cháu vẫn phải ăn dạng mịn thôi ạ...

Thêm nữa, nếu được bs giúp cháu thực đơn các món mà có thể chế biến cùng với phô mai cho bé dưới 1 tuổi ạ. Và được phép ăn tối đa bao nhiêu viên phô mai trong 1 ngày/1 tuần?vì hiện tại bé nhà em ko chịu uống sữa ngoài nhưng ăn phô mai thì vô địch, lúc nào cũng đánh bay...hihi(trộm vía con)

Cháu cám ơn bác sỹ, cảm ơn các mẹ thông thái nhiều!:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bao_Hoa; 02/03/2011 vào lúc 11:28 AM.
    Thank you
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến :Smiling:
    BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Bạn là một chuyên gia dinh dưỡng cho các bé yêu của mình. Phô mai là một sản phẩm từ sữa có chứa nhiều đạm và calci rất tốt cho sự phát triển chiều cao, lại có mùi vị thơm ngon nên rất được các bé chọn làm món khoái khẩu.
    Đối với các bé trên 6 tháng tuổi là đã có thể tập ăn phô mai được rồi. Với khẩu phần hằng ngày từ 1 đến 2 viên phô mai Con Bò Cười có thể cung cấp đủ lượng calci cần thiết cho bé. Có nhiều cách cho bé ăn phô mai, trong đó trộn phô mai vào bột hay cháo là cách thông dụng nhất cho các bé. Tuy nhiên bạn phải nhớ là phô mai có thể bị mất chất khi ở nhiệt độ cao, nên sau khi nấu cháo hay pha bột, nên để cho nguội bớt (khoảng 80 độ C) thì mới cho phô mai vào, khi đó phô mai mới có thể được mịn và giữ nguyên thành phần dinh dưỡng. Ngoài ra bạn có thể cho bé ăn phô mai viên, hay ăn chung với trái cây như chuối chẳng hạn.

Thân chào.
    GS Nguyễn Lân Dũng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)