Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách

Bổ sung Phô mai cho bé như thế nào thì đúng cách?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.84K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,045 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Bé nhà mình hiện được 14 tháng. Lúc sinh ra cháu nặng 2,9kg. Hiện giờ cân nặng là 12kg. Về cân nặng thì mình hoàn toàn yên tâm vì nó nằm trong ngưỡng Ok. Tuy nhiên mình thấy cháu có vẻ hơi bị lùn so với các bạn cùng tháng. Hiện nay mình cũng bổ sung thêm phô mai vào chế độ ăn hàng ngày. Sau khi nấu cháo chín mình trộn thêm nửa viên phô mai Con bò cười vào chào và cho bé ăn. Mỗi ngày bé ăn 2 bữa cháo có bổ sung phô mai. Liệu mình đã cho con ăn phô mai đúng cách chưa và liều lượng như vậy có hợp lý với lứa tuổi của con mình.
    Xin cám ơn chương trình!
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 497 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến, :Smiling:

BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn cho bé ăn phô mai như vậy là hoàn toàn đúng. Ngoài ra, bạn có thể cho bé ăn nguyên viên, hoặc cho vào súp hoặc trộn với quả chín.Tuy nhiên, bạn nên lưu ý là khi nấu cháo hay súp mà bạn dự định cho thêm nửa viên pho mai bò cười thì bạn nên bớt đi khoảng 12g thịt nạc hay cá của bữa đó vì các thực phẩm này đều giàu chất đạm.

Còn về vấn đề chiều cao của bé thì tôi nghĩ bạn cũng không cần quá lo lắng. Bé mới có 14 tháng tuổi. Trước hết bạn cần đo xem bé dài bao nhiêu centimet. Nếu là 78cm đối với bé trai và 76,4cm đối với bé gái là bình thường so với độ tuổi 14 tháng. Nếu bé thấp hơn 73,1cm đối với bé trai hoặc thấp hơn 71,0cm đối với bé gái là bị suy dinh dưỡng thể thấp còi. Điều bạn cần quan tâm là cần kiểm soát cân nặng của bé tốt hơn vì với cân nặng 12kg thì bé phải cao 86,9cm nếu là bé trai và 88,3cm nếu là bé gái mới thì được đánh giá là phát triển cân đối.

Tuy nhiên, để giúp bé phát triển chiều cao tốt hơn ngay từ bây giờ, thì bạn cũng đang làm đúng rồi đó. Đó là việc cho bé ăn phô mai Con Bò Cười , một loại thực phẩm rất giàu canxi và vừa rồi còn được bổ dung thêm vitamin D, giúp canxi hấp thu vào xương tốt hơn tạo thành công thức lý tưởng cho việc phát triển chiều cao cho bé.

Thân mến,
    BS Lê Bạch Mai
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)