Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách

Bé 07 tháng tuổi dùng phô mai loại nào thì phù hợp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.68K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Bé nhà em được gần 07 tháng rồi, em nên dùng loại phô mai nào để phù hợp với lứa tuổi của bé? Và lượng phô mai dùng cho bé là bao nhiêu? Một ngày bé ăn phô mai vào thời gian nào là hợp lý nhất? Ngoài phô mai ra em có thể bổ sung vào thực đơn của bé những gì để giúp bé phát triển chiều cao ngày từ nhỏ? em xin chân thành cám ơn chương trình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi my_thuan; 22/02/2011 vào lúc 09:19 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 497 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến, :Smiling:

BTC_chieucaochobe
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Bạn thân mến!
    Trên thị trường có rất nhiều loại Phomai nhập khẩu rất giàu dinh dưỡng va có hàm lượng Ca cao. Tuy nhiên bạn nên chọn mua loại Phomai Belcube của Pháp đóng trong vỉ 15 viên hình lục lăng rất nhỏ. Theo như mình biết thì đây là loại Phomai bổ nhất và giàu Ca nhất. Với nhu cầu phát triển của các bé dưới 12 tháng tuổi thì bạn cho bé ăn 1/2 viên 1 ngày thôi. ăn quá lượng trên bn chỉ làm khổ bé thôi===> ko tham dc bn nhéonttella:
    bạn cho bé ăn vào bsang hoặc btrua, ăn cùng với bột ban nấu cho bé ăn; 1 bát bột nấu với Phomai bn chỉ cần vắt thêm nước cốt của các loại rau là ok và nhớ là nấu chín bột và rau trc khi bắc ra 2 phút thì cho Phomai vào quấy đều đến khi phomai tan vào bột la dc; ko cần cho thêm dầu ăn, mắm hay bột ngọt gì hết vì trong Phomai có đủ các thành fan đó rồi. Bn nên nhớ 1 nguyên tắc là fai cho bé ăn nhạt. 1 tuần cho bé ăn 3 lần bột nấu Phomai thôi nhé để còn đổi bữa cho bé và bé ko bị thưa Ca vì bé vẫn phải uống sữa nữa mà. Đến khi bé dc 1 tuổi thì bạn cho bé ăn 1v/ ngày và cũng chỉ ăn 3 lần/tuần thôi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kunyeu80; 22/02/2011 vào lúc 09:21 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 497 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Trong 6 tháng đầu đời, bé cần được bú sữa mẹ hoàn toàn. Sau giai đoạn này, bé cần được ăn bổ sung hợp lý. Bạn có thể cho bé ăn các thực phẩm chế biến từ sữa như phô mai, sữa chua để bổ sung các chất dinh dưỡng cần thiết, đặc biệt là canxi.
    Như vậy, bé nhà bạn 7 tháng tuổi hoàn toàn có thể ăn phô mai được rồi. Khi chọn mua loại phô mai bạn nên xem xét đến thành phần dinh dưỡng (ưu tiên loại có bổ sung vitamin D), hạn sử dụng, cơ sở sản xuất, đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm.
    Về số lượng,ví dụ với Phô Mai Con Bò Cười, mỗi ngày bạn có thể cho bé ăn 2 viên kết hợp với bú mẹ. Bạn có thể cho bé ăn pho mai nguyên viên hoặc cho vào bát bột.
    Để tăng trưởng chiều cao thì ngoài phô mai (cung cấp chất đạm, canxi…) bạn nên chọn các thực phẩm giàu canxi khác như cua đồng, tôm đồng, thực phẩm giàu kẽm như hải sản, giàu vitamin A như trứng và rau xanh…

BS Lê Bạch Mai
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)