Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách

Ăn phô mai vào thời gian nào và ăn cùng với thức ăn nào để có hiệu quả nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.87K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 669 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Phô mai có hàm lượng canxi cao và rất cần thiết cho việc phát triển triều cao của bé. Nhưng xin bac sĩ cho biết:
    - Ăn phô mai vào thời gian nào trong ngày là tốt nhất?
    - Ăn phô mai kèm với thức ăn gì để bé hấp thu canxi tối ưu?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 355 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Nhà mình thường trộn phomai vào bột, cháo. Nhưng chỉ là cháo thịt thôi, còn với cháo tôm, cua, thì mình không cho pho mai đâu.
    Còn việc ăn vào thời gian nào tốt nhất thì mình cũng không sure lắm. Lúc đang nấu cháo thì mình cho bé ăn một viên phomai 5g, sau khi nấu xong mình trộn thêm một viên 5g vào cháo.
    Đấy là lúc mình vẫn còn dùng phomai belcube , bây giờ mình nghe BTC nói bé nhà mình có thể dùng được phomai con bò cười rồi thì mình cũng quan tâm như bạn.
    Mong BTC lưu tâm đến vấn đề này nhé!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,882 Bài viết

• 17,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongmh Xem bài viết
    Nhà mình thường trộn phomai vào bột, cháo. Nhưng chỉ là cháo thịt thôi, còn với cháo tôm, cua, thì mình không cho pho mai đâu.
    Còn việc ăn vào thời gian nào tốt nhất thì mình cũng không sure lắm. Lúc đang nấu cháo thì mình cho bé ăn một viên phomai 5g, sau khi nấu xong mình trộn thêm một viên 5g vào cháo.
    Đấy là lúc mình vẫn còn dùng phomai belcube , bây giờ mình nghe BTC nói bé nhà mình có thể dùng được phomai con bò cười rồi thì mình cũng quan tâm như bạn.
    Mong BTC lưu tâm đến vấn đề này nhé!
    sao lại không cho phô mai vào tôm vậy bạn?

ngoài nhà hàng hay thấy mấy món như tôm đút lò phô mai, tôm trộn phô mai mà
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 497 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến :Smiling:
    BTC_chieucaochobe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 355 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình chưa đi nhà hàng ăn món đó bao giờ nên không biết. Nhưng mình có đọc bài báo về việc ăn cho tre ăn pho mai tươi thấy họ khuyên vậy. Cũng có giải thích nhưng mình không nhớ đâu. Để mình tìm lại xem nhé!

• 497 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghahai Xem bài viết
    Phô mai có hàm lượng canxi cao và rất cần thiết cho việc phát triển triều cao của bé. Nhưng xin bac sĩ cho biết:
    - Ăn phô mai vào thời gian nào trong ngày là tốt nhất?
    - Ăn phô mai kèm với thức ăn gì để bé hấp thu canxi tối ưu?
    Bạn thân mến,

Phô mai là một trong thức ăn được chế biến từ sữa nhưng được cô đặc lại nên hàm lượng calci cao hơn sữa khoảng 6 lần với cùng 1 lượng như nhau. Ngoài calci thì trong phô mai còn chứa chất đạm, chất béo với hàm lượng khá cao.
    Đa số phô mai không có đầy đủ các vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể. Để khắc phục tình trạng này, phô mai Con Bò Cười có bổ sung vitamin D, cùng với chất đạm làm cho dễ hấp thu calci hơn. Với những tính chất ưu việt như vậy, bé ăn phô mai vào bất cứ thời điểm nào trong ngày cũng tốt như nhau.
    Tuy nhiên không nên dồn lại trong 1 bữa vì khi đưa vào một lượng lớn chất béo và chất đạm, có khả năng hấp thu không hết. Hơn nữa như thành phần của phô mai đã được nói trên, phô mai nên được cho ăn vào các bữa phụ hay kết hợp với các thức ăn khác như cho vào chén cháo hay bột, ăn với bánh mỳ hay ăn với trái cây. Khi sử dụng phô mai như thế sẽ bổ sung được năng lượng, vừa có được các vitamin và khoáng chất từ các thức ăn khác. Thường các thức ăn chứa nhiều vitamin D như dầu cá, gan động vật, lòng đỏ trứng hay các thức ăn chứa nhiều đạm như thịt, cá trứng làm tăng khả năng hấp thu calci.

Thân chào.
    Gs Nguyễn Lân Dũng