• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.02K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,892 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Bé nhà em ko ăn được phomai vì đi ngoài và nếu ăn một mình thì phomai lại mặn mặn, bé lại không thích.
    Vậy ăn phomai như nào cho khỏi đi ngoài và ăn như nào để bé có thể yêu thích khi ăn phomai ạ!
    Cảm ơn BTC!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chương trình 'Lãnh đạo bản thân' đến với học sinh Việt Nam

Ngày 6/12 tại HN, Vinschool đã ký thỏa thuận hợp tác với FCE Vietnam để triển khai chương trình...

• Bổ sung Phô mai cho bé như thế nào thì đúng cách?

Bé nhà mình hiện được 14 tháng. Lúc sinh ra cháu nặng 2,9kg. Hiện giờ cân nặng là 12kg. Về cân nặng thì mình hoàn toàn yên tâm vì nó nằm trong ngưỡng Ok. Tuy nhiên mình thấy cháu có vẻ hơi bị lùn so với các bạn cùng tháng. Hiện nay mình cũng bổ sung thêm phô mai vào chế độ ăn hàng ngày. Sau khi nấu...

• Cốm Can sua 3 có giúp bé tăng chiều cao?

Cho em hỏi 1 chút ah. Vì 2vc em ko cao lắm (chồng 1m62, vợ 1m58) nên có lẽ gen di truyền là tệ rồi....

• Bé 07 tháng tuổi dùng phô mai loại nào thì phù hợp

Bé nhà em được gần 07 tháng rồi, em nên dùng loại phô mai nào để phù hợp với lứa tuổi của bé? Và lượng phô mai dùng cho bé là bao nhiêu? Một ngày bé ăn phô mai vào thời gian nào là hợp lý nhất? Ngoài phô mai ra em có thể bổ sung vào thực đơn của bé những gì để giúp bé phát triển chiều cao ngày từ...

• Dùng thuốc để tăng chiều cao!

"Sử dụng hormon tăng trưởng là liệu pháp hiệu quả nhất hiện nay cho những trẻ em có chiều cao khiêm...

• 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến, :Smiling:

BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Bạn nên tìm hiểu nguyên nhân gây rối loạn tiêu hóa cho bé để có cách khắc phục hiệu quả chứ không nên “buộc tội” cho phô mai.
    Nếu bé không thích vị mặn của phô mai thì bạn nên cho bé ăn phô mai với cháo, súp hay với bánh mì, trái cây . Những món này sẽ khiến bé ngon miệng hơn và còn bổ sung thêm nhiều chất dinh dưỡng cần thiết.

BS Lê Bạch Mai
    • 1,401 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Ngày trước, mình tập cho Nấm ăn phomai bằng 1 cách đơn giản, tán thật nhuyễn, trộn với yaourt (là món ưa thích nhất). Cứ mỗi hộp yaourt mẹ làm 1 cục phomai nhỏ, trộn thật đều rồi mới cho ăn. Từ từ, mẹ cho bé ăn 1 muỗng yaourt, sau đó chen vào là 1 miếng phomai tán để riêng, sau đó mới đến phomai xắt nhỏ, cuối cùng là cho cầm cục phomai tự xử. Đó là cả 1 thời gian dài đấy. Bé nhà mình cũng ăn phomai chung với cháo, nhưng lại không ưa được vì cứ ăn món đó là miệng rất hôi , chẳng biết tại sao nữa.
    Vì bé chưa quen phomai nên khi ăn liền 1 lúc hết 1 cục phomai sẽ dẫn đến việc dạ dày không tiêu hóa được --> bị đi ngoài liền. Mẹ cho bé ăn ít một, từ từ thôi mẹ nhé. Nấm nhà mình từ khi sinh đến giờ (3.5 tuổi) chưa bị đi ngoài lần nào đấy (khoe 1 tí).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)