• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,876 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Bé nhà em ko ăn được phomai vì đi ngoài và nếu ăn một mình thì phomai lại mặn mặn, bé lại không thích.
    Vậy ăn phomai như nào cho khỏi đi ngoài và ăn như nào để bé có thể yêu thích khi ăn phomai ạ!
    Cảm ơn BTC!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chuyên mục tư vấn “Mẹ đã đầu tư chiều cao cho bé đúng cách?"

BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi cùng bạn trong thời gian sớm nhất.

Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe.

Thân mến, :Smiling:

BTC_chieucaochobe
    • 497 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Bạn nên tìm hiểu nguyên nhân gây rối loạn tiêu hóa cho bé để có cách khắc phục hiệu quả chứ không nên “buộc tội” cho phô mai.
    Nếu bé không thích vị mặn của phô mai thì bạn nên cho bé ăn phô mai với cháo, súp hay với bánh mì, trái cây . Những món này sẽ khiến bé ngon miệng hơn và còn bổ sung thêm nhiều chất dinh dưỡng cần thiết.

BS Lê Bạch Mai
    • 1,395 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Ngày trước, mình tập cho Nấm ăn phomai bằng 1 cách đơn giản, tán thật nhuyễn, trộn với yaourt (là món ưa thích nhất). Cứ mỗi hộp yaourt mẹ làm 1 cục phomai nhỏ, trộn thật đều rồi mới cho ăn. Từ từ, mẹ cho bé ăn 1 muỗng yaourt, sau đó chen vào là 1 miếng phomai tán để riêng, sau đó mới đến phomai xắt nhỏ, cuối cùng là cho cầm cục phomai tự xử. Đó là cả 1 thời gian dài đấy. Bé nhà mình cũng ăn phomai chung với cháo, nhưng lại không ưa được vì cứ ăn món đó là miệng rất hôi , chẳng biết tại sao nữa.
    Vì bé chưa quen phomai nên khi ăn liền 1 lúc hết 1 cục phomai sẽ dẫn đến việc dạ dày không tiêu hóa được --> bị đi ngoài liền. Mẹ cho bé ăn ít một, từ từ thôi mẹ nhé. Nấm nhà mình từ khi sinh đến giờ (3.5 tuổi) chưa bị đi ngoài lần nào đấy (khoe 1 tí).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)