Tư vấn da xinh, rinh ngay quà tặng

Trị thâm do mụn và dưỡng trắng da mặt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chắn hẳn các chị cũng có nhiều kinh nghiệm về chăm sóc sắc đẹp nên cho em xin hỏi vài bí quyết về vấn đề mụn thâm, và làm trắng da mặt.
    Em nay cũng còn trẻ chỉ vừa chớm 20 nhưg nhìn kỹ da mặt e thì chỗ trên gò má có mấy đốm nám nâu rồi mụn đầu đen li ti rải rác, có khi mụn đỏ nặn bằng cây nặm nụm xong rồi bôi kem trị mụn của hiệu Wondercare ý thì hôm sau mụn ko bưng mủ và lành lại nhưg hậu quả là vết thâm, trc kia có mấy cục mụn đỏ mà k lên cồi, ko đầu cứ sưng mãi k hết e tìm lỗ hở e nặn ra hết máu mụn ở trong xong nó xẹp giờ để lại thâm lun.
    Gần đây có dại dột cạo lông mặt 1 lần mà e để ý hình như từ dạo cạo lông mặt xong, mặt e bắt đầu nổi mụn li ti nhiều hơn, lâu lâu vài vết mụn đỏ. Mặt e tiền sử trc kia là da láng mịn, chỉ có mụn đầu đen ở phần mũi thôi, còn lại sáng láng ko tì vết. Ko hiểu h e mới bắt đầu dậy thì hay sao mà mụn mọc nhiều quá, có điều lâu lâu mới xuất hiện mụn bọc đỏ thôi.
    Giờ em phải làm sao để dưỡng da trắng và trị thâm đây em có mật ong rừng nguyên chất, sữa ong chúa, nước hoa hồng Loréal, nghệ tươi. Cách nào tốt các chị cứ bày cho em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Essance và Etude nên dùng loại nào ?

Tình hình là em đang dự định mua một bộ Mỹ phẩm trang điểm nhưng hiện đang phân vân không biết nên...

• Cách trị thâm do mụn gây ra !!!!!!

Tình hình là hồi hè này,ko biết có phải do thời tiết nóng ko mà mặt em nổi rất nhiều mụn.Thế là em kiểm soát lại chế độ ăn uống + vệ sinh+uống thuốc nữa.Hiện giờ thì tình hình cũg ổn nhưg ôi thôi đằg sau mụn là thâm.Mà thâm nhìn còn ghê hơn mụn nữa.Hiện nay em dg xài acnes trị thâm nhưg tình hình...

• Thuốc trị thâm do mụn và kem leyas!

mọi người ơi, em bị thâm do mụn,bây giờ em muốn dùng thuốc hoặc kem để bôi, ai biết xin chỉ giúp em với! em nghe nói kem leyas trị mụn rất hiệu quả,cho em hỏi mọi người ai đã dùng kem này bao giờ chưa ạh?

• Da đen sạm làm sao để trắng lên?

Da bị đen, mặc đồ xấu làm gì để trắng lên? Cảm ơn mọi người chia sẻ!

• Tận hưởng tiệc Giáng sinh từng bừng tại Vạn Hoa Premium

Để chào đón một Giáng sinh an lành – hạnh phúc, Vạn Hoa Premium đặc biệt tổ chức đêm Gala tưng bừng...

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

diễn đàn nhiều mem mà ko có chị nào giúp em đc àh?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn này cũng trong tình trạng của e rùi, e cũng chớm 20 :-s lại make suốt ngày nên da càng thậm tệ, chị nào cõ kinh nghiệm giúp e vs
    http://www.facebook.com/Oank91 :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,443 Bài viết

• 5,035 Được cảm ơn

Hi bạn, hiện mình biết trên thị trường có một số loại thuốc trị thâm của Mỹ và Đức khá hiệu quả:
    Mederma, Scar esthetique hoặc Rejuvasil
    Bạn thử tham khảo xem
    • 379 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Em nay cũng còn trẻ chỉ vừa chớm 20 nhưg nhìn kỹ da mặt e thì chỗ trên gò má có mấy đốm nám nâu rồi mụn đầu đen li ti rải rác, có khi mụn đỏ nặn bằng cây nặm nụm xong rồi bôi kem trị mụn của hiệu Wondercare ý thì hôm sau mụn ko bưng mủ và lành lại nhưg hậu quả là vết thâm, trc kia có mấy cục mụn đỏ mà k lên cồi, ko đầu cứ sưng mãi k hết e tìm lỗ hở e nặn ra hết máu mụn ở trong xong nó xẹp giờ để lại thâm lun.
    Gần đây có dại dột cạo lông mặt 1 lần mà e để ý hình như từ dạo cạo lông mặt xong, mặt e bắt đầu nổi mụn li ti nhiều hơn, lâu lâu vài vết mụn đỏ.

Hi bạn, muốn cải thiện làn da thì đây là những điều bạn cần làm trước tiên nè:
    - Không nặn mụn (mấy cái mụn không lên cồi mà nặn là để sẹo thâm lâu lắm á)
    - Không cạo lông mặt
    - Giữ cho da mặt sạch sẽ, tạm thời không make up, hạn chế tối đa việc bôi lung tung lên mặt
    - Rửa mặt 2 lần/ ngày với srm dành cho da mụn
    - Khi mụn mới mọc, dùng thuốc đặc trị bôi lên chỗ mụn, đặc biệt không được sờ tay lên mụn thì vài bữa nó sẽ tự xẹp mà không lên cồi mụn (bạn có thể tham khảo sản phẩm spot gel của skinfood)
    - Về dưỡng da làm mờ vết thâm bạn có thể tham khảo dòng vit c - skinfood hoặc white therapy - natural republic của hàn, mấy hãng này chiết xuất từ thiên nhiên nên mình nghĩ hợp với tuổi của bạn.
    Một vài ý kiến giúp bạn, chúc bạn có làn da như ý nhé ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hihi, tình trạng da của em này giống hệt da chị cách đây 7 năm, chỉ khác là chị may mắn ko nghe lời mấy mụ ở cửa hàng gội đầu dụ cạo da mặt.

Rất ủng hộ lời khuyên của Mina0201.

Các sản phẩm chăm sóc da dòng Vitamin C là lựa chọn tốt nhất cho da bị thâm do mụn. Đặc biệt lưu ý đến các bước làm sạch da: sữa rửa mặt -> nước hoa hồng. Bản thân chị thì có thêm bước dùng Tẩy trang trước khi dùng sữa rửa mặt cho dù không trang điểm, vì bây giờ không khí của thành phố quá ô nhiễm, chị cảm giác dùng SRM là không đủ.

Em nên mua máy xông mặt, xông 1 lần 1 tuần, cho tinh dầu lựu vào xông nữa, tinh dầu lựu giúp da trắng hồng rất hiệu quả.

Em nên tẩy da chết 1 lần/1tuần nữa.

Còn về ăn uống thì nên tránh ăn rau muống, đồ nếp, trứng, nội tạng gia cầm hay lợn......ưu tiên số 1 là sữa chua và sữa tươi.
    Mẹ nào là Fan của Thebodyshop thì ghé thăm nhà mình nhé: http://www.flickr.com/photos/60247724@N03/
    Hãy alo 0902211575 hoặc nhắn tin qua YM: cafechinous, nếu các mẹ quan tâm :Kiss:
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi em ko nặn ra e chịu ko nổi, mà e thấy ko lấy cồi mụn ra thì nó lâu xẹp hơn ý. Cứ sưng sưng mãi em chảng hỉu vì sao da em ra thế này trc kia da đẹp cực cách 1 năm nay thôi.
    Em hoàn toàn ko bao giờ xài kem nền hay phấn phủ gì cả, có make thì để da tự nhiên + kẻ mắt +má hồng+ son dưỡng môi thôi
    • 379 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Invisible.Nami Xem bài viết
    Ôi em ko nặn ra e chịu ko nổi, mà e thấy ko lấy cồi mụn ra thì nó lâu xẹp hơn ý. Cứ sưng sưng mãi em chảng hỉu vì sao da em ra thế này trc kia da đẹp cực cách 1 năm nay thôi.
    Em hoàn toàn ko bao giờ xài kem nền hay phấn phủ gì cả, có make thì để da tự nhiên + kẻ mắt +má hồng+ son dưỡng môi thôi
    Da nổi mụn thêm cũng do bạn nặn mụn đó, vì khi mình nặn, chất dịch vàng và máu từ mụn rất dễ lây sang các vùng da lân cận, từ một cái nó sẽ lây lan thành nhìu cái. Bạn mua 1 tuýp thuốc trị mụn chuyên dụng đi, thấy vùng da nào hơi đau đau, tấy đỏ thì bôi thuốc liền vào,mà nhớ là rửa mặt sạch đã nhé. Bạn nên hạn chế soi gương vì càng nhìn thì bạn lại sờ tay lên chỗ mụn, khiến nó năng thêm thôi.
    À thêm 1 lời khuyên cho bạn nhé, nếu để mặt mộc thì không nên đánh má hồng, không tốt cho da và có thể bắt nắng gây tán nhang đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 586 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina0201 Xem bài viết
    Da nổi mụn thêm cũng do bạn nặn mụn đó, vì khi mình nặn, chất dịch vàng và máu từ mụn rất dễ lây sang các vùng da lân cận, từ một cái nó sẽ lây lan thành nhìu cái. Bạn mua 1 tuýp thuốc trị mụn chuyên dụng đi, thấy vùng da nào hơi đau đau, tấy đỏ thì bôi thuốc liền vào,mà nhớ là rửa mặt sạch đã nhé. Bạn nên hạn chế soi gương vì càng nhìn thì bạn lại sờ tay lên chỗ mụn, khiến nó năng thêm thôi.
    À thêm 1 lời khuyên cho bạn nhé, nếu để mặt mộc thì không nên đánh má hồng, không tốt cho da và có thể bắt nắng gây tán nhang đó.
    Gây cả nám nữa bạn ạ!
    Các bạn gái còn trẻ thì nên chú ý đến việc giữ da sạch và khỏe, để có nét đẹp tự nhiên. Chứ không nên lạm dụng mỹ phẩm! Chỉ nên trang điểm khi thật cần thiết!
    Mỗi khi đi ngoài đường về hãy rửa mặt thật sạch bằng sữa rửa mặt.
    Đêm trước khi đi ngủ có thể chuẩn bị 1 số loại hoa quả tươi thái lát mỏng đắp mặt như dưa chuột, cà chua ... giúp da duy trì độ ẩm và bổ sung dinh dưỡng cho da!
    Nếu có dũng mỹ phẩm thì cũng chỉ nên dùng sản phẩm dưỡng chứ không phải dùng sản phẩm trang điểm.
    Nếu đã có mụn thì nên mua thuốc trị mụn như: Acnes, ... bôi lên sẽ làm mụn nhanh chóng bay đi!
    Có thể rửa mặt với nước vo gạo cũng là 1 phương pháp làm sạch và trắng da!
    Ngoài ra hiện trên thị trường có 1 số sản phẩm mỹ phẩm dạng cung cấp dinh dưỡng cho da và làm trắng da dần dần bằng cách để làn da tự phục hồi các tổn thương trong quá trình da tái tạo! (chu kỳ tái tạo của da là 28 ngày) khi da có đủ dinh dưỡng và trở lên khỏe thì sẽ dần hồi phục vẻ tươi trẻ của làn da các bạn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ra là 1 phần lý do gây nám là má hồng, em có bị nám vùng gò má, nhưg có cách nào để làm bay các đốm nám ko ạ?
    E cũng muốn tìm những loại mỹ phẫm dưỡng da nhưng em ko rành, với 1 phần ko tin đc lời ng bán hàng tư vấn cho lắm, quảng cáo thì nhiều mà xài thì ko đc gì. Như vậy thì phí tiền, e thuộc dạng sinh viên nữa.
    Em cũng ko thích nặn mụn nhưng vì e thấy ko nặn ra bôi kem trị mụn lên nó ko chịu xẹp, nó sưng rất lâu, còn mụn cám đầu đen ko nặn ra nó cũng ko bay đi, mụn đó thì còn có thể.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Invisible.Nami; 21/03/2011 vào lúc 12:23 PM.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ah các chị cho em tên của 1 số dòng trị mụn, trị thâm, nám phù hợp với da em. Cho em xin cái giá tham khảo. Cái týp gel trị mụn của Acnes em xài bị dị ứng, vùng da mụn nó sưng đỏ, lan ra hơn. Da em là da dầu, mụn đầu đen nhiều.
    • 254 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Da mình trước kia cũng đẹp lắm, tự dưg gần đầy dở chứng mọc mụn tùm lum ở Thái Dương & 2 má. Đầu tiên thì ít, mình chủ quan nghĩ là do gan nóng, nội tiết thay đổi, mụn sẽ nhanh lặn, ai dè 6 thág rùi mà mụn vẫn chưa đỡ. Hôm vừa rồi mình đi hút mụn rùi (vì mụn mình là mụn bọc). Bjo đang dùng sp của avene, chưa có kết quả vì mới dùng đc mấy ngày. híc. Up topic này lên & ngóng chờ cách hướng dẫn của các mẹ vậy
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nặn mụn như thế sau khi khỏi nó sẽ để lại vết thâm và seo lõm đấy nhé. lên minh khuyên bạn ko lên nặn mụn nữa. hồi trước mình cung nặn mụn giống bạn lên bị thâm và sẹo lõm đấy. giờ minh đang dùng collagen mình thấy rất hiệu quả mà giá cả lai phải chăng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuhoai86; 21/03/2011 vào lúc 04:01 PM.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em sẽ cố gắng ko nặn mụn nữa nhìn thâm e chán quá, tâm trạng ko thoải mái chút nào.
    Cái dòng Skinfood & Nature Republic ở VN-SG có ở địa chỉ nào vậy các chị? Hãng The Face Shop xài tốt ko mấy chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Invisible.Nami; 21/03/2011 vào lúc 05:47 PM.
    • 75 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Invisible.Nami Xem bài viết
    Em sẽ cố gắng ko nặn mụn nữa nhìn thâm e chán quá, tâm trạng ko thoải mái chút nào.
    Cái dòng Skinfood & Nature Republic ở VN-SG có ở địa chỉ nào vậy các chị? Hãng The Face Shop xài tốt ko mấy chị?
    Hồi trước, mình vừa trị mụn trứng cá vừa phải trang điểm bởi vì đi làm cho bọn Hàn, chủ ở đó ko ưa nhân viên để mặt mộc đi làm nên mình bắt buộc phải trang điểm. Nhưng sự thật thì hình như do trang điểm nên các vết thâm trị mụn của mình mau hết thì phải.
    Mình nhớ các bước chăm sóc da hồi đó là:
    1. Bôi kháng sinh dạng nước lên những chỗ sưng và mưng mủ, hoặc vừa mới nặn xong (nó giống cái lăn nách);
    2. Bôi kem chống sẹo của Pháp (mua tại hiệu thuốc);
    3. Bôi kem lót làm sáng da của GEO;
    4. Chấm kem nền GEO vào những chỗ thâm và mụn;
    5. Phấn ngọc trai của GEO.
    Thực tế thì hồi đó mình không biết trang điểm, chỉ tập toẹ trang điểm theo yêu cầu của văn phòng là chính.
    Nhưng trộm vía, từ hồi đó tới bây giờ, mình đã được sở hữu 1 làn da khá đẹp. Thậm chí ra ngoài rất nhiều người nghĩ mình là người Hàn vì da trắng mịn.
    Bây giờ thì mình không dùng GEO nữa (trừ phấn má hồng), nhưng dù sao cũng phải cám ơn nó đã đồng hành với mình trong giai đoạn khó khăn. Bạn hãy thử xài GEO xem sao, nó có giá rất phải chăng, có khi rẻ hơn theFaceshop, nhưng dòng sản phẩm thì không đa dạng lắm.
    Mẹ nào là Fan của Thebodyshop thì ghé thăm nhà mình nhé: http://www.flickr.com/photos/60247724@N03/
    Hãy alo 0902211575 hoặc nhắn tin qua YM: cafechinous, nếu các mẹ quan tâm :Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafechino Xem bài viết
    Hồi trước, mình vừa trị mụn trứng cá vừa phải trang điểm bởi vì đi làm cho bọn Hàn, chủ ở đó ko ưa nhân viên để mặt mộc đi làm nên mình bắt buộc phải trang điểm. Nhưng sự thật thì hình như do trang điểm nên các vết thâm trị mụn của mình mau hết thì phải.
    Mình nhớ các bước chăm sóc da hồi đó là:
    1. Bôi kháng sinh dạng nước lên những chỗ sưng và mưng mủ, hoặc vừa mới nặn xong (nó giống cái lăn nách);
    2. Bôi kem chống sẹo của Pháp (mua tại hiệu thuốc);
    3. Bôi kem lót làm sáng da của GEO;
    4. Chấm kem nền GEO vào những chỗ thâm và mụn;
    5. Phấn ngọc trai của GEO.
    Thực tế thì hồi đó mình không biết trang điểm, chỉ tập toẹ trang điểm theo yêu cầu của văn phòng là chính.
    Nhưng trộm vía, từ hồi đó tới bây giờ, mình đã được sở hữu 1 làn da khá đẹp. Thậm chí ra ngoài rất nhiều người nghĩ mình là người Hàn vì da trắng mịn.
    Bây giờ thì mình không dùng GEO nữa (trừ phấn má hồng), nhưng dù sao cũng phải cám ơn nó đã đồng hành với mình trong giai đoạn khó khăn. Bạn hãy thử xài GEO xem sao, nó có giá rất phải chăng, có khi rẻ hơn theFaceshop, nhưng dòng sản phẩm thì không đa dạng lắm.
    Thế giờ bạn ko bị mụn nữa à? Hiện tại bạn có bí quyết gì cho làn da trắng mịn ko? Bạn chia sẻ đi.
    "Cái gì đã vỡ là đã vỡ... Và tôi thà nhớ lại khi nó tốt đẹp nhất, còn hơn cứ cố chắp vá lấy được, để rồi suốt đời cứ phải thấy những chỗ vỡ."
    • 75 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GioNganThoiMai Xem bài viết
    Thế giờ bạn ko bị mụn nữa à? Hiện tại bạn có bí quyết gì cho làn da trắng mịn ko? Bạn chia sẻ đi.
    Sau khi chữa lành mụn thì mình rất tuân thủ các bước vệ sinh da hàng ngày (các nhân viên chỗ mình chữa mụn lần nào cũng nhắc đi nhắc lại chuyện này mỗi khi mình đến đó, nhất là cái vụ "Chị nhớ phải tẩy trang kỹ đó nha"). Các bước bắt buộc đó là:
    1. Tẩy trang;
    2. Sữa rửa mặt. Mình luôn dùng 3 loại SRM khác nhau cùng lúc: Buổi sáng chọn loại SRM nhẹ nhàng; Buổi tối chọn loại SRM mạnh hơn vì mặt lúc này có trang điểm mà; SRM dạng hạt matxa dùng 1 lần/1tuần (thứ 4 hàng tuần).
    3. Nước hoa hồng (buổi tối và buổi sáng trước khi trang điểm). Hôm nào xông mặt thì bôi nước hoa hồng sau khi xông.
    4. Xông mặt 1 lần/1 tuần (thứ 2 hàng tuần); Mình nhỏ 1,2 giọt tinh dầu lựu vào để xông mặt (hình như cái này giúp thư giãn và da mặt hồng hào). Trước khi xông thì rửa mặt bằng SRM. Mình rủ cả anh xã cùng xông, mặt anh ý cũng được cải thiện rất nhiều từ khi lấy xông mặt.
    5. Tẩy da chết trên mặt 1 lần/1tuần (vào thứ 7 hàng tuần).
    6. Sử dụng kem chống nắng 365 ngày;
    7. Không dùng kem nền trong trang điểm (chỉ dùng kem lót). Trước đây mình chỉ chấm kem nền vào chỗ vết thâm do mụn thôi, còn sau khi hết thâm thì mấy năm nay mình ko dùng kem nền nữa).
    8. Chỉ dùng phấn bột phủ (loại nén bánh lại), chứ không dùng loại phấn compact có cả kem nền trong đó. Hiện tại mình chỉ biết có GEO, Clarins, Ohui, Kanebo...là có loại phấn này.
    9. Xịt nước khoáng lên mặt sau khi trang điểm; giờ nghỉ trưa.
    10. Khẩu trang;
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@Cafechino: rắc rối thế chị. mặt e cũng ko hẳn là đầy mụn bọc đâu, nhìn chung lâu lâu nổi vài cục và e táy máy nặn mụn đầu đen thôi. Nhìn sơ qua da em cũng khá rắng, trừ vài vết thâm do nặn mụn. Em ko hề dùng phấn phủ hay phấn nền gì cả nên e cũng nghĩ là mình nên duy trì quan điểm đó. E nghe 1 số chị ở trên là ko dùng má hồng khi không đánh phấn phủ để tránh nám da, e sẽ tìm cách để có thời gian đi xông mặt, và đắp mặt nạ. Còn về mặt mỹ phẫm dưỡng da thì e còn phải suy nghĩ thêm, kinh tế em cũng hạn hẹp sinh viên mà, ăn còn không đủ hihi
    • 379 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafechino Xem bài viết
    Sau khi chữa lành mụn thì mình rất tuân thủ các bước vệ sinh da hàng ngày (các nhân viên chỗ mình chữa mụn lần nào cũng nhắc đi nhắc lại chuyện này mỗi khi mình đến đó, nhất là cái vụ "Chị nhớ phải tẩy trang kỹ đó nha"). Các bước bắt buộc đó là:
    1. Tẩy trang;
    2. Sữa rửa mặt. Mình luôn dùng 3 loại SRM khác nhau cùng lúc: Buổi sáng chọn loại SRM nhẹ nhàng; Buổi tối chọn loại SRM mạnh hơn vì mặt lúc này có trang điểm mà; SRM dạng hạt matxa dùng 1 lần/1tuần (thứ 4 hàng tuần).
    3. Nước hoa hồng (buổi tối và buổi sáng trước khi trang điểm). Hôm nào xông mặt thì bôi nước hoa hồng sau khi xông.
    4. Xông mặt 1 lần/1 tuần (thứ 2 hàng tuần); Mình nhỏ 1,2 giọt tinh dầu lựu vào để xông mặt (hình như cái này giúp thư giãn và da mặt hồng hào). Trước khi xông thì rửa mặt bằng SRM. Mình rủ cả anh xã cùng xông, mặt anh ý cũng được cải thiện rất nhiều từ khi lấy xông mặt.
    5. Tẩy da chết trên mặt 1 lần/1tuần (vào thứ 7 hàng tuần).
    6. Sử dụng kem chống nắng 365 ngày;
    7. Không dùng kem nền trong trang điểm (chỉ dùng kem lót). Trước đây mình chỉ chấm kem nền vào chỗ vết thâm do mụn thôi, còn sau khi hết thâm thì mấy năm nay mình ko dùng kem nền nữa).
    8. Chỉ dùng phấn bột phủ (loại nén bánh lại), chứ không dùng loại phấn compact có cả kem nền trong đó. Hiện tại mình chỉ biết có GEO, Clarins, Ohui, Kanebo...là có loại phấn này.
    9. Xịt nước khoáng lên mặt sau khi trang điểm; giờ nghỉ trưa.
    10. Khẩu trang;
    Chị chăm sóc da y chang em, chỉ có là em hok xông mặt thui ^^, vừa nóng mà vừa lười nữa hihi
    • 4,843 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Da mình cách đây 1 tháng cũng cực chán, vừa mụn vừa nám, lại bị lỗ chân lông to, mấy chỗ nặn mụn còn bị thâm nữa. Mình đc tư vấn dùng sp Ohui nhưng ko hợp, cảm tưởng vừa nhờn, bí lại ngứa ngứa nên dùng đc 2 ngày mình dừng luôn, chuyển sang Whoo dưỡng trắng tái sinh. Giờ da mình chưa trắng hồng như ý nhưng đã khá mịn và mấy vết thâm ở má, trán đỡ hẳn đi. Các bước mình dùng như thế này :
    - Tẩy trang
    - SRM
    - Nước hoa hồng
    - Tinh dầu
    - Kem dưỡng
    Ban ngày mình dùng thêm kem chống nắng Ohui nữa thôi và ko trang điểm, mình hợp với loại này nhưng ko hợp với tinh dầu và dưỡng của nó. Giờ mới dùng đc 1 tháng thôi mà da đã cải thiện rõ, hi vọng 1 thời gian nữa da mịn màng trắng hồng như mấy em hàn quốc.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3