• 15 Lượt chia sẻ
  • 89.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin cho em hỏi chút xíu ah.
    Da em là da dầu, ngăm đen. Em có thói quen đắp dưa leo mỗi đêm khi đi ngủ, thường la để đến sáng. Thức dậy thấy da trắng và mịn ra hẳn, lỗ chân lông cũng thu nhỏ lại. Rất thích.
    Nhưng em nghe một vài người kể là để dưa leo qua đêm trên mặt không tốt, rồi đạp chừng 20 phút thôi, không được đắp mỗi ngày, chừng 1 tuần đắp 2, 3 lần.
    Cho em hỏi là em nên đắp dưa leo thế nào để đạt hiệu quả mà vẫn không gây hại da ah?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ngủ ít hơn 7 giờ mỗi đêm dễ bị cảm lạnh

Ngủ ít hơn 7 giờ mỗi đêm dễ bị cảm lạnh 14-01-2009 | 10:10:00 http://www.vietnamplus.vn/khoahoc/200901149292655802 ...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Chờ chồng mỗi đêm

http://vnexpress.net/GL/Doi-song/Blog/2010/11/3BA23781/ Chờ chồng mỗi đêm Người về trong đêm vắng. Ta nghe tiếng xe hơi đỗ trước cửa nhà. Rồi tiếng người lạch cạch mở khóa Ta nằm im, ánh mắt mơ màng giả vờ như trải qua một giấc ngủ không tròn mệt mỏi. Tiếng giày nện lộp cộp trên nền nhà nhưng...

• đắp dưa leo mỗi đêm

Xin cho em hỏi chút xíu ah. Da em là da dầu, ngăm đen. Em có thói quen đắp dưa leo mỗi đêm khi đi...

• Da bị rạn nứt khi tăng cân

Chào cả nhà, cho em hỏi, trước đây da em rất đẹp, ko bị gì hết. Vài tháng nay em có tăng cân khoảng...

• 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn ơi, đắp dưa leo 1 tuần từ 2 đến 3 lần thôi nhé, đừng đắp nhìu wa', da mau khô lắm đó. Một lần đắp khoảng 20-30 phút thôi nhé bạn ui, hehe
    • 47 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sotaydulich3 Xem bài viết
    Xin cho em hỏi chút xíu ah.
    Da em là da dầu, ngăm đen. Em có thói quen đắp dưa leo mỗi đêm khi đi ngủ, thường la để đến sáng. Thức dậy thấy da trắng và mịn ra hẳn, lỗ chân lông cũng thu nhỏ lại. Rất thích.
    Nhưng em nghe một vài người kể là để dưa leo qua đêm trên mặt không tốt, rồi đạp chừng 20 phút thôi, không được đắp mỗi ngày, chừng 1 tuần đắp 2, 3 lần.
    Cho em hỏi là em nên đắp dưa leo thế nào để đạt hiệu quả mà vẫn không gây hại da ah?

Mình xin bạn đấy! Dưa bạn tự trồng thì ổn thôi, đắp 1 -2 lần 1 tuần thì còn chấp nhận được; nhưng dưa bạn mua ngoài chợ thì cẩn thận- có khả năng sẽ có thuốc trừ sâu- điều này nguy hại thế nào bạn biết rồi đấy.

Hoa hồng cũng vậy, tự trồng thì có thể xông hơi bằng hoa hồng để mịn da, nhưng hoa mua ngoài chợ thì xin- lại thuốc trừ sâu.

Mấy hoa quả mua ngoài chợ mà đắp lên mặt thì cẩn thận chút. Thật ra có nơi họ trồng rau quả sạch, nếu bạn biết thì tìm đến nơi đó mà mua, còn không thì cứ dùng mỹ phẩm phù hợp là đẹp da rồi.

Trước mình cũng đắp dưa leo thường xuyên, nhưng đó là điều tệ hại mà mình đã từng làm.

Chúc bạn vui.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đắp dưa leo hay quả gì cũng vậy. Rửa mặt thật sạch, thấm khô nước lạnh trên da, đắp lúc da đang ẩm ẩm, cỡ 15-20p rồi rửa mặt, lấy khăn thấm nhẹ (nhất quyết là ko đc lấy khăn chà xát mặt nha, lỗi này nhiều người gặp phải lắm đó).
    Nếu đắp qua lâu sẽ gây khô da hoặc tác dụng ngược. Nhất là dưa leo đắp lâu dễ ăn nắng lắm. Ban đầu nó mịn mịn vậy thôi. MÌnh ko chắc lắm nhưng hình như là vậy. Hôm bữa mình đắp vài bữa xong nó bị mụn, da đen hơn. CÓ thể là do mình ko hợp.
    À, có 1 lưu ý nhỏ nữa là rửa mặt xong nên thấm khô da mặt, ko nên để nước tự khô. Tại làm như vậy rất dễ khô da.
    Chúc bạn có 1 làn da khỏe!
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào bạn, dưa chuột là một loại quả có tính mát, dùng để giải nhiệt rất tốt. Thành phần quả dưa chuột có chứa vitamin A, B1, B2, C, và các chất vi lượng như sắt, mangan, iod.
    Đặc biệt, dưa chuột rất có tác dụng trong việc làm đẹp cho phụ nữ.Việc đắp mặt nạ dưa chuột cho da là một điều hoàn toàn đúng đắn. Tuy nhiên cũng như tất cả các loại mặt nạ khác, bạn chỉ nên đắp khoảng 3 lần một tuần và mỗi lần 15-20phút. Vì nếu bạn đắp mặt nạ quá thường xuyên thì sẽ khiến da bạn bội thực dinh dưỡng, thậm chí sẽ khiến lỗ chân lông bạn nở rộng, gây dị ứng. Và thời gian 15-20phút là vừa đủ để tinh chất trong dưa leo tiết ra thẩm thấu vào da của bạn rồi.
    Chúc bạn có một làn da mịn màng, tươi sáng.
    BTC_TVDX:Rose: