• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bác ơi da em là loại da nhờn, hay bị nổi mụn. Cứ đến mùa hè là em lo lắm. Các bác có cách nào phòng ngừa tránh nổi mụn vào mùa hè được không a ? Cảm ơn các bác trước nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,409 Bài viết

• 12,011 Được cảm ơn

Theo mình là làm sạch da rất quan trọng. Bản thân mình dùng SRM 2 lần/ngày, dùng nước hoa hồng để làm sạch sâu hơn và se lỗ chân lông kết hợp tự masage da mặt những lúc thư giãn. Ngon-bổ-rẻ và hiệu quả!!!
    Con lợn nằm gốc cây sung
    Há mồm chờ gió thổi rung quả nhiều
    Chén đẫy bụng ngủ đến chiều
    Tỉnh rồi dụi mắt nghĩ điều lung tung........
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihi, cảm ơn chị nhé! Em muốn hỏi là nước hoa hồng thì nên mua loại nào ? của hãng nào là tốt nhất ạ ? thank chị nhìu nhìu
    • 102 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E nên sử dụng sửa rửa mặt dành cho da dầu, mua loại tốt í( tiền nào của đó đó em) loại thường khi rửa mặt em có cảm giác là da sạch nhưng sau đó thì cảm giác khô căng xuất hiện( da sẽ đổ dầu nhìu hơn). SRM loại tốt sẽ giúp em loại bỏ dầu, bụi bẩn mà không làm mất nườc trên da. Nước skin thì có nhìu loại trên thị trường, mỗi hãng có 1 bí quyết riêng. Em mua loại nào ít cồn, và nên có sẵn lọ thuốc chấm mụn nhé( mụn dễ để lại sẹo- không kĩ sau này tốn tiền đi cà sẹo vừa mất tiền lại mất thẩm mĩ nữa). Em chịu khó tránh các gia vị nóng, uống nhìu nước lọc , uống từng hớp 1 nhé. Nếu uống được nước ép trái cây thì mua cà chua, khổ qua về ép lấy nước uống. Da sẽ kô bị mụn đó. Chị thì kô có thời gian nên toàn dùng mỹ phẩm. Để có làn da đẹp thì phải nuôi dưỡng lâu dài thường xuyên- gần cả năm mới thấy tạm được chút xíu á, jo thi da chị xinh rui hihi. Túm lại em muốn chăm sóc da tốt ,đúng cách thì wa yahoo nt offline chi hướng dẫn thêm nhé:tamnguyen707.
    Chúc em sớm có làn da xinh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Da em cứ đến mùa hè là đổ dầu kinh khủng, đến mùa đông mà còn thấm hết tờ giấy dầu hu..hu... nên lỗ chân lông to và mặt lúc nào cũng có mụn. Đang dùng bộ chăm sóc da mụn của Mernad mà chả thấy xi nhê gì cả.
    • 5,409 Bài viết

• 12,011 Được cảm ơn

Mình cũng thử nhiều loại mới dùng loại hiện đang dùng. Tất nhiên mắc tiền cũng có giá trị của nó!!!Nhưng như thế ko có nghĩa là những loại thông dụng ko thể dùng đc. Mình ko sài đồ hiệu, cứ của VN dùng thôi!Mình thấy SRM dành riêng cho da nhờn hay bị khô da lém!
    Con lợn nằm gốc cây sung
    Há mồm chờ gió thổi rung quả nhiều
    Chén đẫy bụng ngủ đến chiều
    Tỉnh rồi dụi mắt nghĩ điều lung tung........
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Da nhờn làm cho lỗ chân lông luôn bóng dầu, rất dễ bắt bụi khiến các lỗ chân lông bị bít kín dẫn đến sản sinh mụn. Để phòng ngừa các nốt mụn đáng ghét đó, bạn nên chăm sóc da hàng ngày để hạn chế sự hoạt động của tuyến dầu bằng việc sử dụng sữa rửa mặt dành riêng cho da nhờn, dùng các sản phẩm chăm sóc da có tính kiềm cao giúp cân bằng độ PH cho da. Điều quan trọng là phải luôn giữ sạch da mặt, đeo khẩu trang khi ra đường, uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi và hạn chế đồ ngọt, mỡ.
    Chúc bạn có một làn da khỏe đẹp!
    BTC_TVDX
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnt01 Xem bài viết
    Hihi, cảm ơn chị nhé! Em muốn hỏi là nước hoa hồng thì nên mua loại nào ? của hãng nào là tốt nhất ạ ? thank chị nhìu nhìu
    Không biết bạn đã tìdduowwcj loại phù hợp cho da mình chưa? Da mình ngày xưa thuộc loại rất dầu, dễ nỗi mụn, mỗi lần dùng phải thầm 3 tờ giấy thấm dầu. Và chỉ dùng cetalphil để rửa mặt thôi, dùng bat kỳ loại SRM nào khác cũng mọc mụn, thế mà bi giờ mình chọn được mỹ phẩm chưm sóc da chất lượng và phuong pháp chăm sóc da nữa nên da mặt đã cải thiện rõ rệt rồi đấy. Thích lắm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks
    • 254 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

mình thấy chị mình dùng dòng Clarins (da dầu hoặc hỗn hợp thì hình như lọ toner của nó màu xanh thì phải). Thấy chị ấy cũng khen lắm. Ai đó liều mình thử xem ah.