Uống mật ong buổi tối theo cách này da lão hóa bao nhiêu cũng trẻ như gái 18

• 6.85K Lượt chia sẻ
  • 287K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn dùng mật ong đúng cách vào buổi tối làn da xấu bao nhiêu cũng đẹp lên bất ngờ.

mat-nuoc

Mật ong là một chất chống ô-xi hóa tự nhiên, giúp bảo vệ da từ bên trong cơ thể song đồng thời cũng có tác dụng bảo vệ da khi bôi lên bên ngoài da. Chất chống ô-xi hóa có thể bảo vệ các cơ quan nội tạng khỏi bị tổn thương hay tránh khỏi sự suy yếu của tế bào do có quá nhiều nguyên tử ô-xi trong chúng, khiến cho sức khỏe cơ thể nói chung được cải thiện. Nhiều trung tâm chăm sóc da báo cáo rằng các nghiên cứu hiện nay đã xác định tính hiệu quả của mật ong việc thực hiện vai trò của một loại kem chống nắng, giúp bảo vệ da khỏi các sự hủy hoại của ánh nắng mặt trời như nhăn da sớm, mà một số người cho rằng có thể dẫn đến ung thư da.

1. Nước mật ong

Bạn nên hình thành thói quen uống một cốc nước mật ong ấm vào buổi sáng, ngay khi thức dậy. Không chỉ làm sạch dạ dày, nước mật ong còn giúp cơ thể hình thành thói quen tiêu hóa đúng giờ và bổ sung năng lượng ngay khi thức dậy, cho bạn cảm giác thoải mái và hưng phấn tích cực.

uong-mat-1

2. Làm đẹp da từ mật ong và củ nghệ vàng

Làm đẹp da từ mật ong và củ nghệ vàng là một trong những mẹo làm đẹp hiệu quả giúp nuôi dưỡng và tái tạo da mặt tuyệt vời, chống lại sự lão hóa da. Mặt nạ làm đẹp da bằng mật ong và nghệ sẽ nhanh chóng phục hồi làn da nhăn nheo, sạm nám trở nên trắng sáng, mịn màng. Công thức dưỡng ẩm siêu việt trong mật ong khôi phục độ ẩm để da luôn căng mượt tự nhiên. Cách làm trắng da mặt bằng mật ong và nghệ này sẽ mang đến làn da trắng sáng rạng ngời.

Cách làm:

Trộn 1 muỗng cà phê bột nghệ + 1 muỗng mật ong rừng nguyên chất để làm thành mặt nạ dưỡng da. Sau khi rửa mặt sạch, hỗn hợp trên bôi lên da, massage nhẹ nhàng trong 15 phút rồi rửa lại với nước ấm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_2; 25/10/2016 vào lúc 05:58 PM. Lý do: chỉnh format
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 333 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình không hay uống mật ong vào buổi tối mà hay uống mật ong vào buổi sáng hơn.
    • 74 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhà đang có sẵn mấy chai mật ong hịn. tối nay về uống luôn. Thanks chủ thớt nhá
    • 5,752 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Uống ngay khi thức dậy tức là chưa vệ sinh cá nhân gì đúng không ạ?
    n012345

Never Give Up!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng uống lần/ tuần mà chưa thấy đẹp ra
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dango_bee; 26/10/2016 vào lúc 02:04 PM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình uống vào buổi sáng cùng với chanh da đẹp thật nhưng bụng to khủng khiếp sợ quá dừng ngay
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn uống buổi sáng khi thức dậy làm vệ sinh cá nhân như : đánh răng rưwar mặt . Và tập thể dục song uống . Mi Hà đã uống rồi khoảng 1. Năm . Da đẹp thật nhưng bụng lại phì ra sợ quá stop gay . Banj nên uống pha cùng với chanh
    • Thành viên Webtretho
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao em uống không có tác dụng mà đắp mặt nạ cũng vậy các chị ơi. bị nổi mụn nữa. hic
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms_hien Xem bài viết
    sao em uống không có tác dụng mà đắp mặt nạ cũng vậy các chị ơi. bị nổi mụn nữa. hic
    Mật ong rất tốt nhưng tuỳ cơ địa từng người em ah! Chị chị uống cũng nổi mụn toé loe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meoluoi909
    • 97 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chị kiểm tra xem mật ong chị dùng là mật ong thật hay pha đường. Nếu mua nhầm loại pha đường thì không những không đẹp mà còn phản tác dụng đó.
    comment by WTT mobile view
    • 97 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chị có chắc là mật ong chị dùng có phải mật ong xịn 100% không? Vì mẹ em 75 tuổi rồi đấy. Trước da rất xấu. Bao tử hay đau do dùng thuốc nhiều. Em gởi mật ong rừng bên Đức về dùng gần 1 năm là da đẹp lên thấy rõ luôn. Mà bao tử cũng không đau nữa
    received_10210149509546543
    comment by WTT mobile view