"Tự chế” thuốc nhuộm tóc màu nâu đỏ từ củ dền, đảm bảo màu lên “chuẩn” y chang ngoài salon các mẹ ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.58K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 431 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có mẹ nào muốn đổi màu tóc nhưng ngại phải dùng đến hóa chất như em không ạ? Chỉ cần bỏ ra dưới hai mươi ngàn đồng với củ dền và cà rốt, các mẹ có thể sở hữu mái tóc đỏ siêu đẹp tự nhiên. Sau đây là kinh nghiệm nhuộm tóc hiệu quả của em, các mẹ tham khảo nhé.

Củ dền không chỉ tốt cho sức khỏe, dưỡng da, trị môi thâm, tạo màu cho rau câu mà còn được dùng để nhuộm tóc lên màu cực chuẩn. Trước đây em thường đi tiệm nhuộm nhưng tóc chỉ đẹp một thời gian, sau đó tóc khô và bị rụng rất nhiều do hóa chất ảnh hưởng. Vì thế, em tìm hiểu và áp dụng ngay cách nhuộm tóc bằng củ dền. Kết quả là tóc lên màu đỏ, vừa bóng vừa khỏe, không bị xơ hay rụng gì cả. Cực thích luôn các mẹ ạ. Đặc biệt là củ dền có giá rẻ, em chỉ cần bỏ ra 5 nghìn đồng mua củ dền cùng một số nguyên liệu sẵn có ở nhà là đã có thể thay đổi màu tóc của mình.

s2aOiynuNrGP2KeoWwCHdDIL_xZNuiqRNBkf5Xa1sfC_F_BYnWHbfZhqr-wwgDJgLeCAr8pNbOv0MpG3qDX2q5RNHECOPA

Nguyên liệu các mẹ cần chuẩn bị:
    - 2 hoặc 3 củ dền ỏ có màu đỏ sẫm.
    - 1 củ cà rốt
    - 3 muỗng mật ong nguyên chất
    - 3 muỗng dầu dừa
    - Dụng cụ gồm: chén, một cái khăn mỏng hoặc rây lọc.

qVIm7AI3l7RTlGP7Ox52P2M3SUBL0rsq7SrgXqSSb8EVXzDbEwHT_zKYM0YeKltQqQID_jct1wULRXlnmmnGYsW6PL-e6w

Các bước thực hiện:

Bước 1: Gọt bỏ vỏ củ dền, cà rốt rồi đem rửa sạch, để ráo nước. Tiếp theo, các mẹ cắt chúng thành những miếng vuông nhỏ và cho vào máy xay nhuyễn. Khi xay nhớ cho thêm khoảng nửa bát nước lọc.
    Bước 2: Dùng khăn mỏng hoặc rây lọc lấy nước ép củ dền và cà rốt cho ra bát. Sau đó, cho thêm mật ong và dầu dừa đã chuẩn bị vào chung, khuấy đều lên đến khi hỗn hợp sền sệt thì dừng lại.

ZIk51Bx-lLllAY8fNktFXkGwfTAijnwZVUlZdEb_JNVIdrcuiao82IENeAW8ZHZmrUw0YHMcTa1vZCAsNYX9Wk2z2mqq7g

Bước 3: Chuẩn bị nhuộm tóc, các mẹ nhớ làm sạch tóc bằng nước ấm, nên gội đầu với dầu gội thông thường, sau đó xả lại bằng nước cho thật sạch.
    Bước 4: Lấy hỗn hợp củ dển, cà rốt vừa hoàn thành bôi đều từ chân đến ngọn tóc. Chị em massage da đầu và vò nhẹ tóc để hỗn hợp tiếp xúc sâu nhé.
    Bước 5: Sau khoảng 3 phút massage nhẹ nhàng, lấy khăn quấn tóc lên hoặc dùng mũ chụp tóc lại, ủ khoảng 30 phút. Trong thời gian ủ tóc, chị em nên dùng máy sấy sấy nhẹ từ bên ngoài giúp cho dưỡng chất ngấm sâu hơn vào tóc.
    Bước 6: Đến khi tóc khô, các mẹ gỡ mũ trùm ra và gội đầu bằng nước ấm. Cuối cùng, để tóc khô tự nhiên hoặc có thể dùng khăn mềm thấm nhẹ chứ không nên dùng máy sấy tóc.

Áp dụng các bước đơn giản như trên, em nhìn thấy tóc đổi màu đỏ tự nhiên. Làm thêm vài lần nữa thì tóc em càng đỏ hơn nhờ cà rốt và củ dền giúp tóc chuyển màu một cách tự nhiên. Bên cạnh đó, vitamin E có trong dầu dừa và mật ong cung cấp độ ẩm, giúp nuôi dưỡng tóc chắc khỏe và bóng mượt hơn trước.

Chúc các mẹ áp dụng thành công!

Xem thêm video liên quan: 7 kiểu tóc đẹp cho từng khuôn mặt

Xem thêm bài viết làm đẹp:

Tự chế “thuốc nhuộm” màu nâu hạt dẻ chỉ từ quả chanh, đảm bảo lên màu cực chuẩn y chang ngoài tiệm
    Tự chế “thuốc nhuộm” màu nâu hạt dẻ bằng cà phê và trứng gà, đảm bảo lên màu cực chuẩn y chang ngoài tiệm
    5 kiểu tóc mặt tròn cắt là thon gọn, mẹ nào cắt cũng trẻ ra cả chục tuổi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhathongnguyen; 30/08/2017 vào lúc 09:49 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 568 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

có bền màu không nhỉ? Chứ làm nhiều bất tiện chết
    • 142 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Liệu có bám màu lâu ko ạ? hay lần nào gội cũng đỏ lừ cả sàn