Tóc mềm mượt, hết gãy rụng, hết bạc sớm với 6 “thần dược” rẻ tiền kiếm ở đâu cũng có

• 487 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 280 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ nào đang đau khổ vì tóc gãy rụng hay bị bạc sớm thì thử ngay 6 nguyên liệu rẻ tiền dưới đây nhé. Em đảm bảo hiệu quả bất ngờ lắm!

Không biết mẹ nào gặp trường hợp tóc bạc sớm như em không, chứ em đau khổ suốt một thời gian dài mà không biết phải làm sao hết. Em năm nay chỉ mới 25 tuổi nhưng tóc lại bị bạc khá nhiều. Đặc biệt những chỗ tóc bị bạc, em nhổ hết thì lần sau nó lại tiếp tục mọc ngay chỗ đó và còn nhiều hơn gấp mấy lần luôn.

Tóc bạc sớm cũng tự ti lắm các mẹ ạ. Nhiều lúc bị người khác phát hiện tóc bạc trước nhiều người như “ê đầu mi tóc bạc nhiều chưa kìa” “còn trẻ mà tóc bạc nhiều vậy em”, là em lại thấy xấu hổ và tự ti lắm. Vậy là em quyết tâm tìm cách khắc phục tình trạng này ngay và luôn. Nhờ áp dụng theo các công thức dưới đây mà tóc em đã hết bạc, hết gãy rụng và ngày càng suôn mượt hơn đấy.

XI9nTkkFnSn5mEnz-Ksf1N2ttIjlm62j0K78vcJ3J71uFQlFnol6Y23-BNCQ8DiycTSpbAInuNM8XVxZLPOcYR8NxzhEwA

Dưới đây là 6 nguyên liệu trị tóc gãy rụng, tóc bạc sớm mà em đã tìm hiểu, lục tung các trang web làm đẹp uy tín đấy ạ. Chỉ với những nguyên liệu rẻ tiền tìm ở đâu cũng có, các mẹ sẽ nhanh chóng có được mái tóc dày và suôn mượt.

1. Dầu dừa

Dầu dừa có công dụng nuôi dưỡng da đầu và bảo vệ nang tóc rất hiệu quả. Mỗi ngày, các mẹ chỉ cần lấy một ít dầu dừa và chanh trộn lại, sau đó massage nhẹ nhàng da dầu trong khoảng 15 phút, chỉ trong thời gian ngắn tình trạng tóc gãy rụng, tóc bạc sớm sẽ được khắc phục.

nqSbfmCBu0HNlL7c9XlkeSwSkbrJbKExQGShhl3BFx4R0FvNZ9f6UgnUWYCS6EA24e2i0im8fsuMXUt0L3KGjPYuAKz4

2. Đậu đen

Đậu đen không chỉ có công dụng giúp thanh lọc cơ thể, giải độc mà còn giúp tóc đen mượt hiệu quả. Các mẹ có thể dùng đậu đen để hầm xương lợn để làm canh. Hoặc dùng đậu đen phơi khô, sao thơm và đựng trong lọ kín dùng dần. Mỗi ngày ăn 2 lần, mỗi lần 6g, nhai kỹ rồi chiêu với nước muối nhạt.

Thêm một cách nữa là các mẹ có thể nấu nước đậu đen, đem rang chín, để vào lọ kín và dùng hãm với nước sôi uống hằng ngày.

Ljk5zW7Zms4sIZv4QUtjMFc7rQOwDyCDhw9XjPVEc8JK4hATvbsvbole2536VFTs1Gj-_V32h8w9ank64pEja5Y2ZyzZBg

3. Bồ kết

Đối với người bị tóc bạc sớm, dùng bồ kết sẽ là cách thức hữu hiệu để đẩy lùi tình trạng này. Các mẹ chỉ cần nướng 3 đến 4 quả bồ kết cho thơm sau đó thả vào nước sôi khoảng 5 phút để bồ kết ra màu. Tiếp theo, các mẹ bóp nhẹ bồ kết để các dưỡng chất tiết ra nhiều hơn và sử dụng để gội đầu.

Các mẹ chỉ cần sử dụng bồ kết thông thường, không cần phải kết hợp với cá loại dầu gội khác để tránh phản ứng hóa học giữa chúng nhé!

Af2rLkaVDusntWqTSn1YdmtRyPThkHOlwWkdmD3Fj-fEMaYgtuEScn1FRNjcP0fh4DTM65KaZ9sunEGWeTNv2sNTF3s-sg

4. Khoai tây

Trong khoai tây có chứa rất nhiều chất xơ hòa tan như kali, sắt, kẽm, phốt pho và vitamin C. Khoai tây cũng rất tốt cho tóc, giúp loại bỏ hiện tượng tóc bạc một cách tự nhiên. Các mẹ chỉ cần đun sôi vỏ khoai tây trong nước khoảng 30 phút và để nguội, sau đó sử dụng nước này sau khi dùng dầu gội là được.

yPlPsX5XnvgECbFXan0KxZFrMp5SozxKqMp-ZtvmVS0KeGJHY_vwZpdl0sbB3C-sb7kz7DRtrrt12ohuSeZfqJzRJkmagQ

5. Lá dâu

Lá dâu tằm cũng có tác dụng chữa tóc bạc sớm rất hiệu quả. Các mẹ lấy lá dâu đem luộc kỹ lấy nước, cho dầu vừng vào trộn đều thành loại dầu chải tóc. Mỗi ngày chỉ cần dùng loại dầu này để chải tóc, làm thường xuyên sẽ có tác dụng giúp tóc đen trở lại.

zr5GtyCMVUgGiTU128aD6PM7UukDgnqn-fTGnT4IWcATaYGN-BI52iKnxuUQ28i3h3MIZft4A72DGAwhsFxvrI63U3UCYkU

6. Khế chua

Khế chua rất giàu vitamin C giúp cơ thể tăng sức đề kh.á.n.g, ngừa lão hóa sớm của da và tóc, do vậy mà có khả năng chữa tóc bạc sớm hiệu quả. Để thực hiện theo cách này, các bạn cần chuẩn bị 500g khế chua, 200ml nước dừa tươi và mật ong vừa đủ.

Cách thực hiện cũng đơn giản: Khế rửa sạch, sau đó cho vào máy say sinh tố xay nhuyễn, lọc lấy nước rồi trộn với nước dừa, thêm chút mật ong. Mỗi ngày các mẹ chỉ cần uống 2 lần để bổ sung vitamin và dưỡng chất cho cơ thể, làm tóc luôn đen mượt và chống hiện tượng tóc bạc sớm.

9ol5LOPx9A-dLX738OGntdKHnSOA9ouSJwlz6wMr0UYVLItt8CVnB79duKBUG_29bnVzCXQNdduAoZEEd8OADvJzvRa9WQ

Chúc các mẹ áp dụng thành công nhé!

Xem thêm video liên quan:

Xem thêm bài viết làm đẹp:
    5 loại thuốc nhuộm tóc tại nhà giá rẻ, vừa tiện vừa đẹp, nhuộm vào là xinh hết nấc
    Học bà xã Lý Hải gội đầu theo công thức này, tóc mỏng, rụng “lả tả” đến mấy cũng dày mượt trở lại!
    Tóc con "lỉa chỉa" cỡ nào cũng xẹp xuống ngay nhờ trào lưu chải mascara đang gây "sốt rần rần"
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhathongnguyen; 27/08/2017 vào lúc 03:23 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hay quá nhà mình có gen tóc bạc sớm, phải đánh dấu để áp dụng thôi
    • 15,154 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Gội củ quả lên đầu thấy thế nào ấy nhỉ
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • 289 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình đã thử dùng dầu dừa, vỏ bưởi và bồ kết nhưng ko có kết quả, tóc còn khô và rối hơn, ko bóng mượt đâu
    • 89 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cứ sử dụng sản phẩm này là tóc đẹp lắm các mẹ ạ. Mình xài mới dc 2 tuần mà tóc đẹp hẳn lên. https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=853711904803267&id=853262 591514865

Gởi từ ứng dụng Webtretho của XiuXiu1234
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay quá
    Cuộc sống muôn màu
    TsVfjf0EnArir6ljt9KjJAauH2VcUZjSVhoyooBIlbY?url=http%3A%2F%2Fwww.lazada.vn%2Fkhuyen-mai%2F%3Fspm%3Da2o4n.home.0.0