Sự thật không ngờ về việc bổ sung collagen để làm đẹp

• 3.9K Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 634 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Collagen là một dạng protein ,chiếm 25% trong tổng số protein trong cơ thể.Tuy nhiên ,ơn đk Thoòng thường , collagen k thể hấp thu qua các loại thực phẩm Thoòng thường bởi vì nó chiếm một lượng rất nhỏ trong thực phẩm.Do vậy cần bổ sung qua các chế phẩm collagen . Nói dùng collagen k có hiệu quả hoặc tác dụng là không đúng ,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của muoiepsom
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các cụ có câu: ăn gì bổ nấy ạ.
    Các mẹ cứ ăn da đi ạ, 2 tuần bổ sung móng giò vào thực đơn đi ạ, da đẹp láng mịn luôn á, chị nào mà đang bầu bí thì tháng 5 trở đi bổ sung món chân giò vào thực đơn nhé, lưu ý ăn cái bì của chân giò ý nhá, ko bị rạn bụng luôn, em là minh chứng ạ, bầu tăng xấp xỉ 20kg mà ko rạn tí da nào ạ!
    • 551 Bài viết

• 2,991 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nganha9 Xem bài viết
    Các cụ có câu: ăn gì bổ nấy ạ.
    Các mẹ cứ ăn da đi ạ, 2 tuần bổ sung móng giò vào thực đơn đi ạ, da đẹp láng mịn luôn á, chị nào mà đang bầu bí thì tháng 5 trở đi bổ sung món chân giò vào thực đơn nhé, lưu ý ăn cái bì của chân giò ý nhá, ko bị rạn bụng luôn, em là minh chứng ạ, bầu tăng xấp xỉ 20kg mà ko rạn tí da nào ạ!
    Ăn móng giò lợn sẽ tăng cân và béo bền vững nhé, da đẹp hay không chưa bàn. Còn rạn bụng hoàn toàn không liên quan đến việc có ăn móng giò hay không. Rạn bụng là do cơ địa của da. Da bụng của ai khả năng đàn hồi kém thì dù chửa to hay bé, bôi kem hay không cũng vẫn rạn. Da ai đàn hồi tốt thì tăng 20 cân vẫn co về tốt mà không bị rạn. Việc bôi kem hay dinh dưỡng chỉ làm đỡ hơn chứ không thể thay đổi cấu trúc và đặc tính của từng loại da bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigfatball; 14/02/2017 vào lúc 10:51 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 344 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

trước mình nhờ con em đang du học bên Nhật tìm mua hộ lọ colagen mà đứa bạn hay uống thì nó bảo tìm khác các nhà thuốc và siêu thị hay cửa hàng ở Nhật không có loại đó, hỏi cũng không ai biết đó là loại gì => sợ mua phải hàng giả lại chuốc bệnh vào người cũng hoang mang.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tks mẹ nhiều nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 334 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

chuẩn nên cái gì của tự nhiên hãy để của tự nhiên đi,giá trên trời mà không biết thật không, cuộc sống này nhiều thứ đáng phải nghĩ hơn
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng chưa uống collagen. Không biết thế nào.
    __________________________________________________ __________________________________________________ __________
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cuộc sống còn nhiều vấn đề đáng suy nghĩ, và đa số chị e lên diễn đàn này là để trao đổi kinh nghiệm làm đẹp.
    Các mẹ cẩn thận nha. Nhiều bạn nhờ mình xác nhận hàng có phải hàng nhật không nhưng tìm mỏi mắt tại shop và trên mạng nhật bản đều không thấy có sp đó nhưng trên các trang web của vn và tq thì nhiều vô đối, trên sp lại ghi made in japan.
    Hãy là người tiêu dùng thông minh nha
    comment by WTT mobile view
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Linh đã uống collagen bột, thạch và dạng nước rồi. Cái nào cũng ngon hết. Linh ở tokyo nên có điều kiện tìm hiểu và thử nhiều loại collagen khác nhau.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2