Son đỏ rượu vang - phép thần cho đôi môi thâm trở nên quyến rũ

• 340 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 109 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Son đỏ rựợu vang đang là chọn lựa hàng đầu cho những đôi môi sẫm màu bởi sự phối hợp vô cùng hài hòa giữa màu môi và màu son. Bên cạnh đó, với màu đỏ q.u.y.ế.n r.ũ và có chiều sâu hun hút hơi ngã sẫm này sẽ khiến cho bạn trở nên s.e.xy và cuốn hút dưới mọi ánh nhìn, đặc biệt là dưới ánh đèn lấp lánh của những buổi dạ tiệc nồng ấm.

son_do_ruu_vang
    Nét đẹp kiêu sa của đôi môi màu rượu vang.

Son đỏ rượu vang là màu son cực kỳ tôn da. Với những chị em có làn da trắng thì chính màu son đỏ sang trọng này sẽ giúp làm nổi bậc lên vẻ trắng sáng của mình. Nếu sở hữu một làn da tối màu, thì cũng không có vấn đề gì, chỉ cần thoa son nhạt hơn một chút để không khiến gương mặt trở nên tối thêm là được.

Tuy nhiên, chị em cần lưu ý đến việc chọn son và cách đánh son để giúp đôi môi của mình trở nên hoàn hảo hơn.

Cách chọn son

Khi lựa son bạn nên chọn những sản phẩm có thành phần dưỡng ẩm cao như shea butter, coconut oil, jojoba oil... Tuyệt đối không chọn những sản phẩm có chưa thành phần petrolatum, mineral oil hoặc white oil, đó là những phần gây hại cho môi.

Một mẹo nhỏ cho bạn chính là hãy tham khảo tất cả các thương hiệu nổi tiếng ưa dùng của mình xem có màu son cần tìm hay không, khi đã tìm được cây rượu vang mình muốn hãy check thành phần của nó rồi chọn lọc lại một lần nữa để tìm được thỏi son chứa nhiều thành phần tự nhiên nhất.

Đừng chọn son sữa vì nghĩ dùng son sữa sẽ ít khô môi hơn nhé! Về cơ bản, son sữa rất nhanh phai màu nhưng chưa hẳn sẽ giữ ẩm tốt hơn. Son lì là một giải pháp hoàn hảo cho việc lưu màu, nhưng lại rất khó tẩy trang. Bạn nên chọn son thỏi với hàm lượng dưỡng ẩm cao để lưu màu được lâu, không làm khô môi và dễ tẩy trang nữa nhé!

0002558_son_bbia_last_lipstick_05_powerful_mau_d
    Son thỏi là lựa chọn hàng đầu nhé!

Cách đánh son

Đánh lì trơn một màu là cách thức thích hợp nhất để đánh màu son này. Tuy nhiên, nếu thích trẻ trung, xinh tươi hơn, bạn có thể dùng 2 màu son, đánh son màu nude quanh môi, sau đó đánh màu son rượu vang vào trong lòng môi để tạo hiệu ứng ombre.

Quy trình đánh son đỏ rượu vang để tạo ra đôi môi cuốn hút mọi ánh nhìn được thực hiện theo các bước chi tiết như sau:

Bước 1: Thoa kem dưỡng môi hoặc tẩy da chết cho vùng môi được mịn màng.

Bước 2: Kẻ viền môi. Hoặc đánh son nude đều khắp môi mà không kẻ viền môi đối với những đôi môi quá dày.

Bước 3: Dùng chì kẻ môi tô đều lòng môi và các khóe môi. Lưu ý phần khóe môi, hãy tô thật mảnh và tạo hình thật sắc để khóe môi không bị thô.

Bước 4: Dùng son rượu vang đánh một lớp bên ngoài, sử dụng một tờ giấy thấm dầu thấm vào môi để loại bỏ lớp dầu rồi tiếp tục đánh tiếp một lớp son nữa. Cách này sẽ giúp đôi môi của bạn bền màu hơn.

Như vậy là bạn đã có một đôi môi căng mọng q.u.y.ế.n r.ũ rồi đấy. Những nàng môi thâm đừng bỏ qua màu son đắc giá này nhé!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 671 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

màu này đánh không phải ai cũng đánh được phải hợp không đánh vào nhìn già lắm
    • 399 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

em đang đánh màu này nè. đẹp lắm. nhưng lên hình mà chụp chung với em nào đánh màu đỏ tươi là môi chìm hẳn. hic hic. mặc dù ở ngoài đánh son khá đậm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meomeo.luv.sica4ever
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 73 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ meomeo cho mình hỏi chỗ mua son màu này với. Mình tìm mãi ko thấy hix
    comment by WTT mobile view
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhìn đẹp quá đi chội ôi.
    Cơ mà phải mấy đứa da trắng tô mới đẹp được í.
    • 14,881 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Màu này kén ng lắm nha k phải ai cũng xài được
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • 2,323 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

đánh màu này phải make nhiều chứ k k hợp
    0_dte_n1223345

Family is not an important thing.
    It's EVERY THING!