Review dòng sản phẩm kem dưỡng trắng da collagen kissa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa hè chính là nỗi lo & ám ảnh của mình nhất là da mặt & toàn thân vì mồ hôi ra nhiều, nắng gắt & mưa đầu mùa làm cho làn da mình sạm đi hẳn lun. Tiền đi spa dưỡng da thì ko có nhiều nên cũng ráng loay hoay tìm cho mình 1 sản phẩm tốt cho da & giá cả tương đối phù hợp với lương nhân viên như mình. Nhưng lúc tìm hiểu thì phát hiện trên thị trường có rất nhiều dòng SP đang cực hot mà ko biết tốt cỡ nào,phân vân nhưng lại đến với KissA và đã sử dụng được khoảng 3 tuần rồi... Không biết có mẹ nào dùng qua hay đang dùng Bộ Đôi kem dưỡng trắng da collagen KissA của công ty Mỹ Phẩm KissA chưa thì vào review ưu nhược điểm kem với mình nhé!

Về phần mình, mình cảm quan review 1 số điều mình đang trải nghiệm qua nhé

1/ Kem dưỡng trắng da collagen KissA dành cho mặt:

Ban đầu mình cũng sợ vì ko dám mua kem mặt nhưng thôi đánh liều, làm đẹp là phải liều mà. Buổi trưa mình nhận hàng mình đã bôi 1 ít lên mu bàn tay theo cách các chị hay share nhau là thử kem, và có cảm giác da căng, khi đụng nước thì chỗ thoa kem ko bị nhờn nhớt mà nhẹ nhàng như kiểu kem kh.á.n.g nước í. Tối đến mình thoa 1 lớp trước khi ngủ và ngủ dậy thì rửa mặt với cảm giác mềm mịn và rất sạch ở bàn tay chứ ko phải kiểu đổ nhớt rít rít trên lòng bàn tay, đặc biệt kem ở dạng như essience & có mùi hương thì lạ lạ như kiểu kem của Hàn í vì thơm thơm mùi thảo dược chứ ko nghe nặng mùi của kem trộn. nên thoa lên mặt rất nhẹ nhàng thấm cực nhanh, ko cảm giác bết dính hay trắng toát trên da. Đến nay em sử dụng gần 3 tuần cho face rồi và da thấy se khít lỗ chân lông đáng kể, vết thâm 2 bên vùng mắt cũng mờ đi, trắng thì chưa rõ lắm nhưng sáng mịn hơn rất nhiều bạn bè ai cũng hỏi em đắp gì mà da đẹp thế…

2/ Kem dưỡng trắng da toàn thân collagen KissA:

Hộp 200gr luôn, mình dùng loại này trước face nên da dẻ có phần nhỉnh hơn mặt, kem đúng thơm mùi thảo dược, bôi lên người rất ok, có hôm mình cho thêm 1 vài giọt oliu nữa, da cứ gọi là sáng ngủ dậy tắm qua 1 cái mướt cứ như đi spa về, đảm bảo k nói ngoa…. Nhưng với kinh nghiêm bản thân, mỗi lần tắm mình hay dùng bông tắm chà mạnh vùng khuỷa tay, chân và những vùng chai sần để lúc da khô bôi kem thẩm thấu nhanh hơn. Kết hợp nữa là mình hay tẩy tế bào chết 2 lần/ tuần bằng cure và bằng nguyên liệu sẵn có ở nhà nữa. nên da lên tông rất nhanh, min màng trắng mịn dạng hồng hào chứ ko phải dạng trắng bệt như tô phấn.

Nói chung là làm đẹp cần 1 quá trình dài tùy theo cấu tạo làn da của minh, nên mình khuyên các bạn đừng mau trắng nhanh, sáng nhanh, mình chỉ sợ hóa chất nhiều ảnh hưởng làn da của mình về sau thôi à.

Mong là mọi người cũng giống mình tìm được 1 sp ưng ý nhe. Với mình thì mình chọn Mỹ Phẩm KissA vì nó thuộc tuýp nhẹ nhàng cho làn da của mình. Nếu ai dùng qua rồi thì chia sẻ thêm nhé, còn mẹ nào đang trong quá trình tìm kiếm có thể tham khảo qua nhé!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của stellapham16
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có ai dùng qua chưa ạ, chia sẻ chung cho vui nhé

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi bạn dùng lâu chưa? da cải thiện hơn nhiều phải ko bạn? mình cũng đang tìm sp dưỡng trắng vì dạo này da mình xấu quá, bạn có thể chỉ mình chỗ mua ko bạn? hay là ra chỗ nào mua cũng có?
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mua trên page công ty luôn đó bạn ơi, có bộ phận giao hàng luôn nhé htpp://facebook.com/myphamkissa

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn dùng face đi cực thích luôn á, bôi lên như dạng mỏng nhẹ chứ ko đặc sệt như kem khác, thích nhất là khoản dưỡng trắng mịn màng căng bóng.mình nghe nói cty có chính sách giảm giá 10% hay 20% gì khi mua 1 bộ đó. sp này dùng tốt, nhưng chưa quảng cáo rầm rộ nên kissa chưa được biết đến nhiều.

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"....PHỤ NỮ À
    Ngưng ngược đãi chính mình đi thôi. Nếu mệt, hãy nghỉ ngơi phụ nữ nhé. Làm cả đời mà, nghỉ ngơi chốc lác không có chết ai đâu.

Phụ nữ à, ngưng ngay cái việc thức đêm chờ chồng đi nhậu về đi nhé. Leo lên giường và mở phim lên coi hộ tôi. Xong hãy đánh một giấc thật ngon lành vào. Bảo về sắc đẹp và tuổi trẻ.

Phụ nữ à, tiếc gì một cây son hay một đôi giày đắc tiền. Đó là quyền lợi và cũng là trách nhiệm của chúng mình. Đừng bo bo tiết kiệm rồi đột nhiên một ngày phát hiện ra những thứ mình dành dụm chạy vào tay một phụ nữ khác. Nhọ lắm đấy.

Phụ nữ ơi, mặc đồ đẹp, trang điểm và bước ra ngoài đi. Tám, café, shopping hoặc chỉ là lượn lờ cũng được. Ngoài kia nắng lên rực rỡ lắm.

Phụ nữ à, ngại gì không cho mình đanh đá tí. Nhẫn nhịn không phải là nghĩa vụ của chúng ta đâu, đừng có nghe một đống lý thuyết vớ vẩn ngoài kia rồi gằm mặt xống, mặc người ta đánh đập chửi bới. Chúng ta cho phép mình giữ hòa khí, nhưng không được nhẫn nhục.

Phụ nữ ơi, yêu lấy mình nhé. Không ai thương chính mình bằng mình đâu, chả ai sống dùm cuộc đời bạn cả. Nên, hãy sống như mình muốn và làm những gì mà mình thích nhé. Cuộc đời ngắn lắm, chả dài như phụ nữ nghĩ đâu..."

#myphamkissa
    #kemduongtrangdacollagenkissa
    #kissatutintoasang

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi sản phẩm này dân văn phòng như tụi em có dùng được ko?em đang cần tìm 1 sp dưỡng ẩm nhưng giảm thâm nám & trắng da mặt em đó chị. có gì giúp em nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sản phẩm có tốt thật không vậy? Dạo này kem trộn quá chừng, đụng vô là dị ứng, nghe phát khiếp.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ơi sản phẩm Kem Collagen KissA dưỡng ẩm tốt lắm nhe em, kem thẩm thấu cũng nhanh với lại cũng làm giảm các vết thâm nám hiệu quả. nói chung là lúc em đi làm á, sẽ ko bị bết dinh nèh
    comment by WTT mobile view
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xài đi chị, em tin dùng thằng này lắm, chứ h em thấy kem nước ngoài cũng kinh mà kem vn hàng 30,40 cũng phát khiếp, kem này giá ok dùng cực lâu mà k bị hại da do tập trung collagen tái tạo da chứ k tập trung bào mon da để da trắng lên từ từ mà hiệu quả lâu dài á chị
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem trôi nỗi bây giờ nhiều quá, có nên đặt niềm tin vào sản phẩm trắng da nữa ko? thất sự theo mình nghĩ, trắng da cần thời gian, cái mình cần là phục hồi da, tái tao làn da, chứ mình thấy và đọc nhiều review thì kem gì topwhite, huyenco, toàn chất độc hại tại sao người ta đổ nhau ầm ầm vào mua dùng thế, mình thì sợ. Kem KissA cũng nghe nhiều người dùng khen đặc biệt các chị em lam văn phòng, nhưng vẫn còn e ngại 1 tí, chăc do tâm lý sợ, nhưng để xem nếu nhiều người bảo tốt thì để em bấm bụng dùng thử rồi review cùng các chị nhé
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hiện tại mình thấy KissA đang là 1 sản phẩm đi theo lối công dụng khác các kem trắng và trắng, riêng KissA chỉ nhấn mạnh collagen cung cấp tái tạo phục hồi cân bằng độ ẩm cho, thiệt sư trắng ai cũng mê, nhưng mà trắng mà độc hại ăn mòn da và mai mốt lấy ck có con lây bệnh cho con nữa thì khổ lăm ạ, mình ko có ham... nên ai cần phục hồi làn da thì nhanh chóng tham khảo KissA nhé, giờ mình đang hóng KissA khi nào cho ra đời sản phẩm mới nèh

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tốt thật không các chị ơi ,e thấy collagen khó bôi đc trực tiếp lắm chỉ qua ăn uống là chính
    • Hangvp92 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien_98 Xem bài viết
    tốt thật không các chị ơi ,e thấy collagen khó bôi đc trực tiếp lắm chỉ qua ăn uống là chính
    Collagen bổ sung qua cả việc ăn uống và bôi ngoài da đó bạn m đọc nhiều tài liệu đều nói vậy, bạn m gt nên m cũng dùng thử thấy tốt lắm