Nhung hươu là gì? Tác dụng làm đẹp ra sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 74 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình nghe nói nhung hươu hiếm và đặc biệt tốt cho da. Mình cũng thấy nhiều chế biến sử dụng trong làm đẹp cũng muốn thử nhưng không biết nó là gì và có tác dụng ra sao trong làm đẹp da. Có mẹ nào đã từng biết chưa nhỉ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 221 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nhung huơu thì mình chưa nghe, thấy người ta lấy gạc hay sừng của nó thôi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 74 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthinbmt Xem bài viết
    Nhung huơu thì mình chưa nghe, thấy người ta lấy gạc hay sừng của nó thôi ah
    Ngày xưa thì vậy, còn bây giờ em thấy họ có là chiết xuất tư tế bào gì của huơu gì đó để làm đẹp đó ạ.
    • 221 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em mới đọc được thông tin thì biêt Nhung hươu là sừng non của con hươu đực, từ xa xưa y học cổ truyền đã liệt nhung hươu vào 4 loại thượng dược (sâm, nhung, quế, phụ) ứng dụng chữa nhiều loại bệnh từ xưa tới nay rồi đó mẹ nó
    • 121 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mấy sản phẩm này thì tốt nhưng sợ mua phải hàng giả thôi. Chị em nên kiểm tra kỹ trước khi mua nhé
    • 221 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Sản phẩm này có mắc ko ạ? Có ai làm chưa.
    • 57 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhung hươu mua tại nhà mới chắc ạ. Người ta nuôi hươu. Đến khi sừng non nhú lên. Lúc đó nó chưa sừng hóa thành chất sừng cứng thì gọi là nhung hươu. Cưa lấy cặp nhung. Rửa qua rượu rồi rồi đem ngâm. Rất tốt. Bổ khí huyết. Nhưng trẻ quá mà uống lại ko tốt. Bổ quá. Có người còn nứt da vì nhung hươu bổ quá mập ko kiểm soát. Chỉ dùng cho người suy nhược thôi.
    • 102 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Đây là sản phẩm làm ra để chăm sóc da mà nàng , cái này chỉ cần thoa lên mặt hàng ngày là có hiệu quả ngay hơn hẳn các sản phẩm thông thường khác
    • 221 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, nhờ các mẹ mà em biết nhung hươu tốt và nhiều công dụng trong làm đẹp như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 138 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nhung hươu tốt vậy chắc mắc lắm các mẹ nhỉ
    • 221 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pvbmt Xem bài viết
    Nhung hươu tốt vậy chắc mắc lắm các mẹ nhỉ
    Mắc mà tốt thì cũng đáng, em chỉ sợ là trúng hàng giả thôi. Chắc phải kiểm tra kỹ và test trước khi mua.
    • 137 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy sản phẩm Age Repair đảm bảo tốt mà, vì nó là sản phẩm hợp tác giữa công ty GeneWorld và Thẩm mỹ Xuân Trường, được sản xuất theo quy trình hiện đại, đạt chuẩn GMP-ASEAN rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bán nhung hươu_đặc sản quê chồng vùng Hương Sơn-Hà Tĩnh.cả nhà chồng mình ai cũng trẻ hơn tuổi rất nhiều nhờ dùng nhung hươu.đặc biệt bố chồng mình bị ung thư máu 7 năm nay rồi nhưng nhìn ông vẫn phương phi khoẻ mạnh ko ai biết ông bị bệnh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 190 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ơ, nhung hươu có tác dụng làm đẹp gì vậy ạ? Năm nào bố e cũng mua cho mẹ e 1 cái ngâm rượu, đến tại nhà họ cắt trực tiếp luôn
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhung hươu làm đẹp da được ah các mẹ ?the lam dep nhu the nao?đắp mặt nạ hay phải ăn nhung hươu,mà ăn vào chắc béo ị mất thui.vậy mà mình chẳng biết gì cả .nhà mình nuôi rất nhiều hươu sao,và cả con nai nữa,là nghề chính của nhà mình mà,bố mình chuyên cung cấp nhung hươu,nhưng chủ yếu là nhung hươu tươi cắt xong ra bán luôn ấy,co ai biet cach lam dep thi chi bao cho minh voi,minh cung den nhem,va da san sui day,phen nay phai ve ong ngoai lam ty nhung huou xem co dep len ty nao khong day
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.

Nhung hươu đã được sử dụng hơn 2000 năm nay và là một trong 4 thượng dược (Nhung, Sâm, Quế, Phụ). Tác dụng của nhung hươu thì rất nhiều vì trong Nhung hươu có chứa 25 Axit Amin và 26 nguyên tố các vitamin, protein và còn nhiều thành phần khác mà cơ thể con người không thể tự tổng hợp được.
    Hiện nay tôi đang phát triển một thương hiệu nhung hươu cao cấp riêng của tôi, nguồn gốc Nhung hươu được lấy từ Hương Sơn Hà tĩnh và Quỳnh Lưu Nghệ An. Các mẹ có thể xem qua page của tôi nhé: www.facebook.com/huou.vn

Ngoài tác dụng về sức khoẻ thì Nhung hươu có tác dụng làm đẹp da tự nhiên, vì nó có tác dụng thay đổi nội tiết từ bên trong cơ thể làm cho da dẻ hồng hào và mịn màng.

Các mẹ xem thêm ảnh về thương hiệu của tôi và mong sự ủng hộ từ các mẹ.

Cám ơn các mẹ đã quan tâm và chúc các mẹ có một ngày làm việc hiệu quả.
    Phong

C88RkPYWMhy9ocXTnb1190_hWXPEJ3RdVqpFrLo62880Bm0CkrNFss6KC5X0gnZmxoCGLQE75zVQ6-4-M0zMEVIKQPfuGg