Mẹ nào dùng nước khoáng có ga chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em thấy có loại nước khoáng có ga, trên nhãn ghi là nước uống làm đẹp da, giảm cân, uống cùng rượu cognac để giữ mùi rượu.
    Mẹ nào dùng loại nước khoáng này chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Có đẹp da thật hok ah? Thank các mẹ :Rose::Rose::Rose:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đẹp da ko thì em ko bít nhưng em thấy uống cái này rất mát và nhuận tràng chị ạ. Trước em ở QN, toàn uống nước khoáng Quang Hanh (giờ uống Lavie thấy ghê quá ). Em trai em thì thik uống fa thêm quất và 1 thìa đường. Mùa hè đi học về mà có cốc nước khoáng lạnh thì cứ gọi là...
    Uống nước khoáng suốt mấy mùa hè nên da dẻ nhẵn nhụi, ko rôm sảy mà cũng ko mụn nhọt j hết. Chị nào hay bị nóng trong, táo bón nhìu ( giống em) thì cứ uống 2 chai là thoải mái lun, đâu phải lúc nào cũng có sẵn khoai và chuối để ăn cho đỡ bón phải ko ạ? :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em uống rồi ạ, mới đầu thì thấy vị nó lờ lợ, sau uống quen thì cũng thấy ngon hơn nước lọc bình thường (chắc kiểu đỡ nhạt nhẽo hơn :Laughing. Nhưng mà em nghĩ khoản uống nước khoáng này để giảm cân thì cứ vô căn cứ ra làm sao ý.
    Em chỉ nghĩ nó là nước khoáng thì mình uống để tranh thủ bổ sung khoáng thôi :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bug_bites; 21/10/2009 vào lúc 10:50 PM.
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bug_bites Xem bài viết
    Em uống rồi ạ, mới đầu thì thấy vị nó lờ lợ, sau uống quen thì cũng thấy ngon hơn nước lọc bình thường (chắc kiểu đỡ nhạt nhẽo hơn :Laughing. Nhưng mà em nghĩ khoản uống nước khoáng này để giảm cân thì cứ vô căn cứ ra làm sao ý.
    Em chỉ nghĩ nó là nước khoáng thì mình uống để tranh thủ bổ sung khoáng thôi :Laughing:
    Em thik uống nước khoáng QH thui, nó có ga và vị mặn chứ ko lợ lợ đâu ạ. Mà giờ lên HN, chẳng bít mua ở đâu giờ
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxitin Xem bài viết
    Em thik uống nước khoáng QH thui, nó có ga và vị mặn chứ ko lợ lợ đâu ạ. Mà giờ lên HN, chẳng bít mua ở đâu giờ
    Nước khoáng HQ là khoáng gì vậy bạn??? Mình chưa đoán được ra :Worried:
    Nước khoáng mình uống cũng có ga, vị kiểu hơi mằn mặn lờ lợ đó, hình như là Bình Thạnh hay Bình Thạch gì đó, không nhớ chính xác, hic. Nhưng mà lần đấy là được người ta cho cả thùng, chứ giờ cũng chả biết mua ở đâu :Laughing:

Edit: à, đọc post bên trên của bạn thì biết được nước khoáng HQ là gì rồi :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bug_bites; 22/10/2009 vào lúc 01:10 AM.
    • 129 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

em uống loại nước khoáng này rồi , lạ lạ ngon ngon , dễ tiêu hóa , mọi khi mún cho dễ tiêu em toàn dùng nước ngọt có ga , khi bít loại này thì khoái lun
    @bug_bites : nước khoáng Đảnh Thạnh đó chị ^^
    • 3,730 Bài viết

• 5,997 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ mua nước khoáng mặn có ga ở đâu vậy, cho mẹ cháu xin mấy đồng địa chỉ cái nào? Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 292 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nước khoáng Quang Hanh thì e thấy có đại lý trên đường Đại Cồ Việt, mấy quán nhỏ nhỏ cạnh cv Thống nhất.
    Tác dụng uống giảm cân có nghe nói.Nhưng khuyến cáo, các chị ngày uống 1 chai thui, uống nhiều ko tốt, vì khí Nitơ ( ga ) vào dạ dày ko tốt đâu ạ.
    Nhắc đến khoáng QH lại nhớ Quảng Ninh iu dấu:Angel:
    m4

LOLA,your style is so great !
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 305 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi may_trongdem Xem bài viết
    em uống loại nước khoáng này rồi , lạ lạ ngon ngon , dễ tiêu hóa , mọi khi mún cho dễ tiêu em toàn dùng nước ngọt có ga , khi bít loại này thì khoái lun
    @bug_bites : nước khoáng Đảnh Thạnh đó chị ^^
    Thế chắc mình nhớ nhầm, tại cái tên phát âm nó kỳ kỳ :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Các mẹ mua nước khoáng mặn có ga ở đâu vậy, cho mẹ cháu xin mấy đồng địa chỉ cái nào? Thanks
    Tớ thấy La vie cũng có khoáng mặn, chai màu trong, nắp xanh lá cây chứ ko phải xanh blue như bình thường. Bạn xem ở các siêu thị ý, nhưng thường tớ thấy ít lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 303 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mình nghe mẹ nói uống nước này tiêu hóa nhanh nên có thể giúp giảm cân chăng? Ở lớp tập thẩm mỹ thấy rất nhiều người uống, hỏi bảo uống cái này cho tiêu mỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu tìm nước khoáng có gas mà vào siêu thị chỉ thấy loại của nước ngoài đóng chai thủy tinh, khá đắt. Tìm trên mạng thì thấy lavie có nhưng không biết chỗ nào bán. Mẹ nào biết chỗ bán cho mình xin địa chỉ với ạ. Cảm ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn