Mắt đẹp không cần makeup, ai hay để mặt mộc hãy học chiêu này

• 4.03K Lượt chia sẻ
  • 363K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 78 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trời sinh không được cặp mắt đẹp long lanh, nhưng ra đường vẫn hay được nhiều người hay khen sao mắt em đẹp và sáng vậy, hihi. Bí quyết không có gì cao siêu cả, e mạn phép viết lại cho cả nhà cùng tham khảo:

Mẹo số 1: Chăm sóc lông mày

Lông mày đẹp là mắt đã đẹp được thêm 6-7 phần rồi đó. Em mua argan oil về dưỡng, thấy mọc nhanh và dày hơn dầu dừa, sáng tối cứ lấy vuốt vuốt sau tầm 1 tháng thấy khác hẳn. Các chị phải nhớ lông mày dày đã rồi làm gì thì làm, mỏng quá ko đẹp được đâu

Mẹo số 2: Dùng thuốc nhỏ mắt

Dùng qua nhiều loại rồi thì Visine là loại em ưng nhất. Nó có chức năng làm giảm phần đỏ ở mắt nên khi nhỏ vào phần trắng sẽ trắng sáng lên làm cho cặp mắt long lanh hơn. Không chỉ lúc bị mắt đỏ, mà bình thường ai cũng có sắc đỏ sẵn trong mắt, nên có thể sử dụng bất kỳ lúc nào nhé. Ngoài ra những dịp quan trọng phải trang điểm (kẻ mắt, chải mascara) em hay bị ám ảnh là mình tẩy trang mắt chưa đủ sạch nên nhỏ mắt cũng có cảm giác sạch và mát mắt hơn.

Tuy nhiên hông nên sử dụng quá thường xuyên cho mắt vì sẽ làm mắt khô khi sử dụng quá thường xuyên trong một thời gian dài nghen. Thường xuyên ở đây là 2-3 lần/ ngày đó

Chai này mua ở Mỹ thì rẻ rề, có mấy chục ngàn siêu thị nào cũng bán. Ở đây thì mấy c nhờ order hen.

visine-a

Mẹo số 3: Dưỡng mi dài, dày, cong

Lông mì thì e lại trung thành với dầu dừa. Mấy chị lấy tăm bông chuốt đều lông mi mỗi tối trước khi đi ngủ là được, lông đủ dưỡng ẩm thì nó sẽ tự dài. Còn serum dưỡng mi hàng hịn tới mấy triệu lận, e chưa dám xài haha. Còn 1 cách là đi bôi vaseline, nhanh dài lắm nhưng e lại mê đồ thiên nhiên với lại mi cũng đủ dài rồi nên cứ dầu dừa thôi ạ.

Còn vụ làm cong mi thật tình e chưa nghĩ ra, nên e đi uốn, uốn mi giúp mắt sáng, đẹp lắm. Còn thường thì mi cụp làm mắt mình tối. C nào biết cách làm cong mi tự nhiên thì chỉ e kkk

Mẹo số 4: Dùng mặt nạ mắt

Sau 108 anh hùng kem mắt e đã xài ( từ Ohui, lancom, Suw, whoo, Estee Lauder, Sishedo,...) không có tác dụng gì hết thì gặp được e này quá thần kỳ - HYALUAL WOW Ban đầu xài dù lòng ko tin tí nào (do thất vọng quá nhiều lần), vậy mà có công dụng thiệt nha các mẹ, sau lần đầu thì thâm mắt giảm hẳn (có thể nhìn thấy bằng mắt thường luôn) - sau lần thứ 3 thì bọng mắt bắt đầu mờ dần rồi biến mất ahihi.

* Đã là kem mắt thì không có giá rẻ (cả giới beauty ai cũng biết điều đó, nên các mẹ quên việc kem mắt, mặt nạ mắt có hiệu quả mà giá rẻ đi). E mua em này đâu đó tầm 850K nhưng xài được 7 lần, cứ xài xong rồi bỏ vào tủ lạnh lần sau lại xài tiếp.) Mua ở bv da liễu nhen

hyalual-wow-eyes-mask-maska-dlya-glaz-gialual_3f98715a6cf1626_800x600

Mẹo số 5: Tải app lọc ánh sáng để tránh tác hại từ điện thoại/ máy tính

Thiết bị điện tử chúng ta hay xài có ánh sáng xanh, sẽ làm da mặt xấu, xạm như đi ngoài nắng vậy đó, làm yếu mắt nữa, và gây khó ngủ => Khó ngủ thì nhăn, bụp, thâm, đủ mọi thứ xấu xí trên đời!! Vì thế hãy:

- Buổi tối: Hạ độ sáng màn hình xuống, nhiều đt có chức năng chuyển đổi giữa chế độ ban ngày và ban đêm. Nên dùng ban đêm thôi nhé
    - Tải app lọc ánh sáng xanh / app lọc màn hình về. Hiện h có rất nhiều app như vậy, các mẹ có thể google và tìm hiểu thêm, em ko tiện chỉ hết.

Chúc các mẹ vui và tìm được điều hữu ích từ bài viết này
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi mua argan oil ở đâu vậy bạn?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của QH271110
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc nhỏ mắt nhỏ khi dùng lens được không c uii 😘
    comment by WTT mobile view
    • 15,488 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Oánh dấu nè, chuyên gia mặt mộc mà lại lười chăm sóc mặt
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 85 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng hay có xu hướng để mộc vì k muốn sử dụng nhiêu loại mỹ phẩm quá làm hại đến cấu trúc và độ PH của da
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn. chỉ cần có mắt đẹp là khuôn mặt từ nhiên có hồn hơn hẳn
    • 5,473 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chẳng mấy khi make luôn, cùng lắm là có ít son thôi. Oánh dấu vào mới được.
    n012345

Đánh Rơi Một Chấm Ân Tình.......