Hỏi kinh nghiệm điều trị bệnh sụp mí?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.98K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các mẹ. E bị sụp một bên mi mắt phải bẩm sinh, mí trên sụp xuống che cả một phần đồng tử nên nhìn bình thường cực khó chịu. Năm ngoái có đi thẩm mỹ viện điều trị nhưng mà e thấy không cải thiện được nhiều. Cảm thấy tiền mất oan quá. Giờ mắt lại có hiện tượng mờ hơn, đi khám thì may mắn chưa bị nhược thị. hic. Nhưng mà lo quá, đang tính tìm chỗ nào uy tín để điều trị sụp mí dứt điểm, chứ cứ bẵng đi lại ảnh hưởng đến thị lực thì khổ. Các mẹ ai có kinh nghiệm điều trị bệnh này thì chỉ e với. Điều trị ở đâu, phương pháp nào thì hiệu quả cao được ạ? E cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 118 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn mà mn lại lơ là thế, phải tìm hiểu kỹ các nơi rồi hãy làm chứ, ai lại làm bừa như thế, may mà chưa ảnh hưởng gì đấy, nguy hiểm thật, chọn nơi uy tín, đáng tin cậy đi mn ah!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoavouu01 Xem bài viết
    Chào các mẹ. E bị sụp một bên mi mắt phải bẩm sinh, mí trên sụp xuống che cả một phần đồng tử nên nhìn bình thường cực khó chịu. Năm ngoái có đi thẩm mỹ viện điều trị nhưng mà e thấy không cải thiện được nhiều. Cảm thấy tiền mất oan quá. Giờ mắt lại có hiện tượng mờ hơn, đi khám thì may mắn chưa bị nhược thị. hic. Nhưng mà lo quá, đang tính tìm chỗ nào uy tín để điều trị sụp mí dứt điểm, chứ cứ bẵng đi lại ảnh hưởng đến thị lực thì khổ. Các mẹ ai có kinh nghiệm điều trị bệnh này thì chỉ e với. Điều trị ở đâu, phương pháp nào thì hiệu quả cao được ạ? E cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
    Sao chị không qua bệnh viện ý, qua gì mấy chỗ vớ vỉn bên ngoài, chữa sụp mí em nghe các chị cơ quan em nói ở bệnh viện 108 có bác sĩ làm khoản này tốt lắm đấy, chị qua tận nơi hỏi thăm coi thế nào, em không quan tâm vụ này nên chẳng nhớ tên ông ý nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeucon_maimai Xem bài viết
    Sao chị không qua bệnh viện ý, qua gì mấy chỗ vớ vỉn bên ngoài, chữa sụp mí em nghe các chị cơ quan em nói ở bệnh viện 108 có bác sĩ làm khoản này tốt lắm đấy, chị qua tận nơi hỏi thăm coi thế nào, em không quan tâm vụ này nên chẳng nhớ tên ông ý nữa
    Chuẩn nhuôn mẹ nó ơi, làm mấy cái món này đến bv là đảm bảo an toàn, nói đến sụp mí mới nhớ bà chị họ mới phẫu thuật cho thằng con 4 tuổi mí mắt chỗ bs minh 108 đấy, giờ thấy ngon lành cành đào rồi
    • 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipngotau Xem bài viết
    Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn mà mn lại lơ là thế, phải tìm hiểu kỹ các nơi rồi hãy làm chứ, ai lại làm bừa như thế, may mà chưa ảnh hưởng gì đấy, nguy hiểm thật, chọn nơi uy tín, đáng tin cậy đi mn ah!!!
    Sai một ly đi vài dặm mn ah, may mà vẫn còn nguyên vẹn đấy chứ đúng là có mệnh hệ gì thì đúng là không biết ăn vạ ai nữa haizz, trước em cứ lặng lẽ đi làm, giờ cẩn thận hơn nên mới mò lên đây hỏi thăm ý kiến các mẹ đây ạ
    "Cuộc sống là không chờ đợi" Cố lên nhé.
    • 136 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị chọn nhấn mí Dove Eyes ấy chị, chọn nơi nào uy tín có công nghệ này là ok.
    • 108 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Socnhi_mama Xem bài viết
    Chuẩn nhuôn mẹ nó ơi, làm mấy cái món này đến bv là đảm bảo an toàn, nói đến sụp mí mới nhớ bà chị họ mới phẫu thuật cho thằng con 4 tuổi mí mắt chỗ bs minh 108 đấy, giờ thấy ngon lành cành đào rồi
    Có phải bác sĩ Phạm Ngọc Minh ko á? E nhớ bác này chuyên làm bơm mỡ mặt mà chứ liên quan gì mí mủng đâu nhở? Chị gái em mới bơm bên này tuần trước, nhìn ok lắm, bác sĩ tay nghề cao, làm phát ăn luôn
    • 118 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoavouu01 Xem bài viết
    Sai một ly đi vài dặm mn ah, may mà vẫn còn nguyên vẹn đấy chứ đúng là có mệnh hệ gì thì đúng là không biết ăn vạ ai nữa haizz, trước em cứ lặng lẽ đi làm, giờ cẩn thận hơn nên mới mò lên đây hỏi thăm ý kiến các mẹ đây ạ
    ủn mông cho mẹ sớm tìm được nơi làm ưng ý
    mẹ nào làm rồi thì giúp mẹ thớt đi, chứ để lâu tội lắm
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em ghê nhất mấy khoản làm đẹp mà liên quan dao kéo, đùa chứ chả biết có đẹp lên tí nào không hay lại lộn tùng phèo lên, gần sụp thành sụp luôn thì khốn cùng, gương to như cái liếp bà chị cùng cơ quan em, nâng mũi mà giờ thành hơi lệch, cảm giác méo mó. Thôi thôi ngàn lần em can
    • 153 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhchi443 Xem bài viết
    Em ghê nhất mấy khoản làm đẹp mà liên quan dao kéo, đùa chứ chả biết có đẹp lên tí nào không hay lại lộn tùng phèo lên, gần sụp thành sụp luôn thì khốn cùng, gương to như cái liếp bà chị cùng cơ quan em, nâng mũi mà giờ thành hơi lệch, cảm giác méo mó. Thôi thôi ngàn lần em can
    Bạn tìm hiểu kỹ chưa mà nói như đúng rồi thế? trong ngành thẩm mỹ cũng thế, không phải chỗ nào cũng giống chỗ nào, đừng bao h vơ đũa cả nắm bạn ơi, mình tin là cái bà chị của bạn làm ở chỗ không uy tín chẳng ra gì thì mới thành ra như thế, chứ mình tin nếu lựa chọn đúng chỗ, đảm bảo thì không rước họa vào thân như thế đâu. Còn làm đẹp thì bây h là xu hướng chung rồi, thẩm mỹ phong cách Hàn Quốc đang được chuộng nhất luôn.
    Trường hợp của chủ top bị sụp mí như thế không chỉ là thẩm mỹ mà còn liên quan đến sức khỏe nữa, nên làm ngay khi có thể. Chúc chủ top sớm tìm được giỏ mà gửi vàng
    • 141 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumobbq_quansu Xem bài viết
    Có phải bác sĩ Phạm Ngọc Minh ko á? E nhớ bác này chuyên làm bơm mỡ mặt mà chứ liên quan gì mí mủng đâu nhở? Chị gái em mới bơm bên này tuần trước, nhìn ok lắm, bác sĩ tay nghề cao, làm phát ăn luôn
    Đúng rầu đó chị, nhắc đến minh 108 thì chỉ có bác sĩ đó thôi, gắn liền với chữa sụp mí, nhưng cũng có bơm mỡ mặt và nâng mũi sửa mũi nữa đó chị ah
    • 145 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Khi nào chủ top làm ở đâu thấy ổn áp thì ới em tiếng nha, em cũng đang tìm nơi để cho bà chị mổ mí cho thằng cháu bị sụp mí bẩm sinh, chưa tìm được nơi tốt nên chưa dám động thủ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 112 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveyou9090 Xem bài viết
    Đúng rầu đó chị, nhắc đến minh 108 thì chỉ có bác sĩ đó thôi, gắn liền với chữa sụp mí, nhưng cũng có bơm mỡ mặt và nâng mũi sửa mũi nữa đó chị ah
    Ôi ông minh này nổi tiếng mà các mẹ, có nhiều người nổi tiếng làm ở đây lắm, bữa đọc ở đâu mà cái cô hotgirl lee balan cũng làm bên này đấy, học bên hàn quốc về có khác chẹp chẹp
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuan2171990 Xem bài viết
    Bạn tìm hiểu kỹ chưa mà nói như đúng rồi thế? trong ngành thẩm mỹ cũng thế, không phải chỗ nào cũng giống chỗ nào, đừng bao h vơ đũa cả nắm bạn ơi, mình tin là cái bà chị của bạn làm ở chỗ không uy tín chẳng ra gì thì mới thành ra như thế, chứ mình tin nếu lựa chọn đúng chỗ, đảm bảo thì không rước họa vào thân như thế đâu. Còn làm đẹp thì bây h là xu hướng chung rồi, thẩm mỹ phong cách Hàn Quốc đang được chuộng nhất luôn.
    Trường hợp của chủ top bị sụp mí như thế không chỉ là thẩm mỹ mà còn liên quan đến sức khỏe nữa, nên làm ngay khi có thể. Chúc chủ top sớm tìm được giỏ mà gửi vàng
    Mình thích thì mình nói thôi can gì đến mẹ nó mà phải ý kiến ý còn, mỗi người một quan điểm khác nhau, nói không với dao kéo là châm ngôn của mình
    • 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl_tinhnghich Xem bài viết
    Khi nào chủ top làm ở đâu thấy ổn áp thì ới em tiếng nha, em cũng đang tìm nơi để cho bà chị mổ mí cho thằng cháu bị sụp mí bẩm sinh, chưa tìm được nơi tốt nên chưa dám động thủ
    ủa thế hóa ra em đi chuột bạch cho mẹ nó à
    em đùa thế thôi chứ em cũng đang phân vân chưa dám chốt đây ah, tham khảo ý kiến các mẹ thông thái nhà mình xem làm ở đâu tốt nhất mới dám trao thân gửi phận, nếu làm xong em sẽ báo mẹ nha
    • 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ thớt nên nghiên cứu bên bệnh viện nhé, chứ mấy kiểu tmv mình thấy hay chùn chân, tại vì làm cái này nó ảnh hưởng đến mắt, thị lực rất quan trọng, tmv mà tay nghề ko cao, chẳng may có sai sót gì thì khổ một đời. vs cả hum trước đứa bạn thân em kêu mới đi làm đẹp bên tmv thu cúc nhưng bên này làm chán lắm, ko ưng tí nào mà giá còn chát nữa. Mẹ nào định làm đẹp ở tmv thì nên xem xét kỹ lưỡng nhé
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vongtretho Xem bài viết
    Mình nghĩ mẹ thớt nên nghiên cứu bên bệnh viện nhé, chứ mấy kiểu tmv mình thấy hay chùn chân, tại vì làm cái này nó ảnh hưởng đến mắt, thị lực rất quan trọng, tmv mà tay nghề ko cao, chẳng may có sai sót gì thì khổ một đời. vs cả hum trước đứa bạn thân em kêu mới đi làm đẹp bên tmv thu cúc nhưng bên này làm chán lắm, ko ưng tí nào mà giá còn chát nữa. Mẹ nào định làm đẹp ở tmv thì nên xem xét kỹ lưỡng nhé
    Dạo trc anh em dẫn con gái 5 tuổi ra tmv Thu cúc hay Kangnam ý hỏi để phẫu thuật cái sụp mí cho con, nhưng loằng ngoằng chán chê không họ ko làm mn ạ, nghe nói hinh như chỉ làm cho người lớn thôi, thế xong đưa qua bệnh viện 108 khám xét, làm thủ tục 1 hay 2 hôm rồi được bác sĩ Phạm Ngọc Minh trực tiếp mổ cho. Thời gian khoảng 1 tuần là được xuất. Giờ mấy năm rồi, hiện tại đang rất tốt đó!! Thế nên khuyên cm cứ qua 108 làm cho nó nhanh, gọn, chi phí cũng ổn nữa
    • 103 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mắt em một mí, nhìn không đẹp lắm, đi đâu cũng phải dán kích mí với vẽ vời nhìn cho mắt to lên, nhiều khi muốn đi làm quách 1 lần cho xong, mà cũng chùn chân vì giờ nhiều nơi làm quá, không biết đâu mà lần
    • 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SmartKids289 Xem bài viết
    Mắt em một mí, nhìn không đẹp lắm, đi đâu cũng phải dán kích mí với vẽ vời nhìn cho mắt to lên, nhiều khi muốn đi làm quách 1 lần cho xong, mà cũng chùn chân vì giờ nhiều nơi làm quá, không biết đâu mà lần
    Em đây bị sụp mí bẩm sinh, cảm thấy càng ngày mắt càng yếu đi đây này, chán quá, lần này phải làm cho dứt điểm đây ah, mệt mỏi vấn đề này quá mn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 154 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em là đứa cũng máu làm đẹp đấy nhưng cứ nghĩ vụ cát tường mấy năm trước, bị ám ảnh không dám nghĩ tới đẹp xấu, chỉ sợ làm bạn với hà bá thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2