Da em nhạy cảm kinh, cứ bị khô sần may "hốt" được em này về da mới đỡ lại mừng quá mừng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 532 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1,191 Bài viết

• 723 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Ặc hao quá mom, cho ổng xài xà bông cục đi , chứ xài Johnsons gạo sao chịu nổi heheh.
    Nói chứ nhà mình 2 mẹ con cũng dùng chung một loại sữa tắm này nè, xã lâu lâu cũng ké vì ôm hun 2 mẹ con lúc nào cũng hít hà bảo sao mẹ con thơm quá là thơm
    Bà mẹ hài hước của năm là đây, giờ này ai dùng xà bông cục nữa bà chị. Người ta dùng sữa tắm hết rồi nha. Ai nói dùng sữa tắm kiểu đó hao chứ em thấy chả hao, cơ thể con thì 1 2 giọt là bao trùm mùi thơm toàn thân rồi. Đâu có hao mấy đâu nà.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 535 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Khổ qua thì trồng được chứ như lá trà xanh thì thua hén hihi...bây giờ đầu tư trồng rau cũng được lắm nhưng các loại lá tắm dân gian thì khó á.Mà mình nghĩ lá thì nấu tắm thì chỉ mát thôi chứ mức độ làm sạch da thì không cao,thôi thì cứ mua sữa tắm mà dùng thôi ạ.
    Đúng đó, nhiều khi ngại nấu lỉnh kỉnh mẹ nó ạ, mua chai sữa tắm để đó khi nào tắm lấy ít ra lòng bàn tay xoa lên thơm phức, chứ chi mà nấu rồi pha có khi nước nóng quá hay lạnh quá lượng lá cũng không ổn định. Mà mình thấy sữa tắm bây giờ an toàn cho cả da mẹ và bé luôn mà.
    • 1,673 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Em đây cũng chuyên gia xài mỹ phẩm của Johnsons nè. Ngày trước lúc bé còn nhỏ thì em cho bé xài tắm gội chung. Có đợt đi siêu thị mua Johnsons cho bé sẵn thấy có khuyễn mãi sữa tắm, em mua về xài và ưng luôn từ đó. Sữa tắm có độ PH ổn định với mịn da và giữ ẩm sau khi tắm tốt hơn những loại khác. Nên em dùng luôn từ đó đến giờ.
    Xu hướng hiện nay các mẹ hay dùng chung sản phẩm của con vì dịu nhẹ và an toàn nếu mua đúng sản phẩm uy tín. Nhà mình 3 mẹ con xài chung sữa tắm luôn vì 2 bé còn khá nhỏ. Tiện thì mua dung chung luôn chứ mua chi nhiều loại lỉnh kỉnh quá mà mất nhiều thời gian nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 535 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Bà mẹ hài hước của năm là đây, giờ này ai dùng xà bông cục nữa bà chị. Người ta dùng sữa tắm hết rồi nha. Ai nói dùng sữa tắm kiểu đó hao chứ em thấy chả hao, cơ thể con thì 1 2 giọt là bao trùm mùi thơm toàn thân rồi. Đâu có hao mấy đâu nà.
    Nhưng chị thấy sữa tắm Jonhson này mà cho mấy ổng tắm uổng lắm cơ, vì nhìn giọt sữa mịn màn sóng sánh ấy cho lên làn da của mấy ông thì uổng quá chừng , chi bằng mua loại khác cho ổng xài đỡ tiếc hahaha.
    Đùa chứ đúng là nếu mua chai to xài có lợi nhất là nhà có 2-3 trẻ nhỏ và thêm bà mẹ xì tin xài chung cũng không đến nổi nào phải gọi là hao
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Xu hướng hiện nay các mẹ hay dùng chung sản phẩm của con vì dịu nhẹ và an toàn nếu mua đúng sản phẩm uy tín. Nhà mình 3 mẹ con xài chung sữa tắm luôn vì 2 bé còn khá nhỏ. Tiện thì mua dung chung luôn chứ mua chi nhiều loại lỉnh kỉnh quá mà mất nhiều thời gian nữa.
    Nhà mình thì 2 đứa nhỏ xài chung với nhau rồi, ông xã thì không xài sữa tắm bao giờ, chỉ có mình thì cũng có hơi kén chọn, mà bữa nào hết thì cũng xài của con luôn, nghe mấy mẹ nói vậy chắc mốt mua 1 loại xài cho cả nhà cho tiện
    • 189 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Đúng rồi nè, 1,2 giọt là bao thơm bao sạch rồi, 5, 10p là tắm xong rồi, giờ rửa tay mình còn dùng xà bông dạng nước nữa mà. Xà bông cục xưa lắm rồi, mấy anh đàn ông nay cũng kĩ lắm, ko thích xài xà bông cục nữa đâu, chồng mình từ dạo xài sữa tắm cũng thích hơn hồi trc. Ảnh nói tắm lẹ hơn và sạch hơn.
    Happy day and night
    • 172 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubindeghet Xem bài viết
    Mình nghĩ là dùng được cho sơ sinh mà mẹ nó. Vì em mới tìm hiểu thì nhả sản xuất chỉ bảo loại Sữa Tắm Dưỡng Ẩm Johnson’s Baby Chứa Sữa Và Tinh Chất Gạo này dùng được cho cả mẹ và bé. Mà không khuyến cáo là chỉ dùng được cho bé từ bao nhiêu tháng nên mình nghĩ okie hết. Với lại thành phần của nó chủ yếu là sữa, các chiết xuất từ gạo với nhiều vitamin nên có lợi và an toàn cho da thôi. Không sao đâu mẹ nó ơi. Đừng quá lo.
    Okay mẹ nó, nhưng mình nghĩ chắc bé tầm 3 tuổi trở lên mới dùng Sữa tắm Dưỡng Ẩm Johnson's Baby chứa Sữa và tinh chất gạo được, còn bé quá thì chắc chỉ nên dùng Johnson 's Top to Toes cho an toàn quá. Nói chung là mình cũng không rành lắm nên mẹ nào có sử dụng sản phẩm Johnson's nhiều thì chia sẻ tip cho mình nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cattuong.1202; 30/12/2016 vào lúc 01:55 PM.
    • 189 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cattuong.1202 Xem bài viết
    Okay mẹ nó, nhưng mình nghĩ chắc bé tầm 3 tuổi trở lên mới dùng Sữa tắm Dưỡng Ẩm Johnson's Baby chứa Sữa và tinh chất gạo được, còn bé quá thì chắc chỉ nên dùng Johnson 's Top to Toes cho an toàn quá. Nói chung là mình cũng không rành lắm nên mẹ nào có sử dụng sản phẩm Johnson's nhiều thì chia sẻ tip cho mình nha.
    Sữa tắm Dưỡng Ẩm Johnson's Baby chứa Sữa và tinh chất gạo sử dụng được cho cả gia đình nhe mẹ nó. Còn sữa Johnson PH 5.5 thì chỉ sử dụng cho mẹ thôi, mẹ nó lưu ý nha. Em lúc trước con mới sinh cũng mua xài riêng 2 loại nhưng giờ mua 1 loại sữa tắm Johnson's gạo để cả nhà xài cùng luôn cho tiện á.
    Happy day and night
    • 636 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình được cái sữa tắm nào sử dụng cũng được vì da mình thuộc loại dễ chịu, không kích ứng với bất cứ loại mỹ phẩm nào. Sữa tắm con mình hao lắm cũng tại mình hay dùng chung với còn nè <3
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 636 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luz_clarita_2000 Xem bài viết
    Sữa tắm Dưỡng Ẩm Johnson's Baby chứa Sữa và tinh chất gạo sử dụng được cho cả gia đình nhe mẹ nó. Còn sữa Johnson PH 5.5 thì chỉ sử dụng cho mẹ thôi, mẹ nó lưu ý nha. Em lúc trước con mới sinh cũng mua xài riêng 2 loại nhưng giờ mua 1 loại sữa tắm Johnson's gạo để cả nhà xài cùng luôn cho tiện á.
    Mỗi lần mua mình đều lấy nguyên chai to cho hai mẹ con dùng, mùi thơm dịu nhẹ, tắm xong mượt da mềm mịn thích lắm, có hôm mình tắm trước con, con đi học về ôm mẹ hỏi mẹ ơi, sao mẹ có mùi gì thơm quá vậy, ahhhh mẹ tắm sữa tắm của con phải không? hehe thương lắm luôn í.
    • 636 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cattuong.1202 Xem bài viết
    Mình dùng cho bé mình từ hồi 1 tuổi cơ, đâu có thấy nói gì đâu ta. Hai mẹ con tắm từ đó tới giờ. Đi siêu thị mua được tặng khăn, túi, bông tắm, ... tùy thời điểm khuyến mãi, quà còn giữ đây nè. Chai to sài cả gần 3 tháng lận đấy.
    • 330 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Da em không được tốt như các chị, em tắm sữa tắm lạ là bị nổi mẫn hoặc bị châm chích khó chịu lắm, em phải dùng sữa tắm dành cho da nhạy cảm, đặc biệt là em bé thì tình trạng đó mới không tái diễn, em khổ sở lắm mới tìm loại phù hợp cho da mình đấy các chị.

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Mình dùng cho bé mình từ hồi 1 tuổi cơ, đâu có thấy nói gì đâu ta. Hai mẹ con tắm từ đó tới giờ. Đi siêu thị mua được tặng khăn, túi, bông tắm, ... tùy thời điểm khuyến mãi, quà còn giữ đây nè. Chai to sài cả gần 3 tháng lận đấy.
    • 87 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhiều người thích sữa tắm có hương nồng nàn nhưng da mình dễ bị kích ứng với mấy sữa tắm đó nên dù cũng thích mà hổng dám xài, sữa tắm của em bé nó dịu nhẹ nên xài ổn, trước giờ vẫn tưởng có mình là xài đồ của con, hóa ra trên đây cũng nhiều người giống mình
    • 279 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Mình được cái sữa tắm nào sử dụng cũng được vì da mình thuộc loại dễ chịu, không kích ứng với bất cứ loại mỹ phẩm nào. Sữa tắm con mình hao lắm cũng tại mình hay dùng chung với còn nè <3
    Hihi sài chung với con mà còn la lớn nữa chớ, em sài trong im lặng vì con em hay nói mẹ tắm hết sữa tắm của con rồi, hihi em dùng chai mini nhỏ nhỏ không hà vì bé em rất nghịch, toàn lấy thổi bong bóng nên hao lắm chị.
    • 279 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọt ngào Xem bài viết
    nhiều người thích sữa tắm có hương nồng nàn nhưng da mình dễ bị kích ứng với mấy sữa tắm đó nên dù cũng thích mà hổng dám xài, sữa tắm của em bé nó dịu nhẹ nên xài ổn, trước giờ vẫn tưởng có mình là xài đồ của con, hóa ra trên đây cũng nhiều người giống mình
    Sữa tắm chứa hương thường hay làm khô da lắm và không có chất dưỡng, đi nắng cũng dễ bị sạm. Sữa tắm cho trẻ nhỏ có tinh chất dưỡng nhiều, vì da em bé là làn da nhạy cảm mong manh, phụ nữ mình chăm sóc da body thật kỹ để đừng lão hóa sớm ha.
    • 330 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Hihi sài chung với con mà còn la lớn nữa chớ, em sài trong im lặng vì con em hay nói mẹ tắm hết sữa tắm của con rồi, hihi em dùng chai mini nhỏ nhỏ không hà vì bé em rất nghịch, toàn lấy thổi bong bóng nên hao lắm chị.
    Ôi cái màn thổi bong bóng em tưởng chỉ tồn tại ở nhà em chứ chị. Con em mà thổi thì thôi rồi cái bình luôn, có đợt em mua về đã sài gì đâu ẻm làm hết gần nửa bình, em nóng mặt luôn, tuy nhiên phải nghĩ theo hướng tích cực là con mình được vui chơi tuổi thơ của con có nhiêu đó mà la con tội nghiệp, hồi nhỏ mình cũng thích mà đâu có thổi bong bóng đâu.
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luz_clarita_2000 Xem bài viết
    Xài cái sữa tắm dưỡng ẩm này ổn không mẹ nó? nếu dùng cho bé là dùng luôn cho tắm gội hay chỉ dùng cho tắm thôi?
    • 279 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bé heo quậy Xem bài viết
    Xài cái sữa tắm dưỡng ẩm này ổn không mẹ nó? nếu dùng cho bé là dùng luôn cho tắm gội hay chỉ dùng cho tắm thôi?
    Mình cho tắm gội luôn á mom, hihi, tắm gội xong mình dùng dầu xã của mình cho bé, mình không cho dính da đầu là ok, chứ tắm gội không tóc cũng rít lắm.
    • 279 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Mình cho tắm gội luôn á mom, hihi, tắm gội xong mình dùng dầu xã của mình cho bé, mình không cho dính da đầu là ok, chứ tắm gội không tóc cũng rít lắm.
    Theo mình thì nếu bé lớn bạn nên cho bé dùng dầu tắm gội riêng, tóc bé trai thì không sao chứ tóc bé gái mình phải cẩn thận và chịu khó chăm sóc cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,613 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Mình cảm thông với việc khó chịu khi da bị khô bong tróc vì mình cũng thế. Da mà bong tróc nhìn mất thẩm mỹ mà như thế da mình lại khô, dễ bị lão hóa đến sớm lắm, khô tróc còn đau nữa chứ. Khổ lắm, mình dùng sữa rửa mặt cũng không dám dùng loại có bọt nữa cơ, dùng thời gian ngắn là cứ bong tróc lên, da như mốc mốc ấy. Chắc mình học hỏi bạn là dùng ké của con thử xem sao, có cải thiện không
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau