Da em nhạy cảm kinh, cứ bị khô sần may "hốt" được em này về da mới đỡ lại mừng quá mừng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 532 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Bé lớn nhà mình cũng toàn tắm bằng Johnson's baby hàng xách tay đấy! Đến lúc hết không mua được thì mình mua tạm trong siêu thị thấy dùng cũng rất ổn. Mấy mẹ con mình dùng chung 1 loại nên chóng hết lắm. Đã mua là phải mua lọ to 1000ml dùng cho đã. Mỗi phòng tắm để môt lọ luôn.
    cá nhân mình cũng dùng loại xách tay bạn cho từ Mỹ về và thấy cũng như loại ờ Việt Nam bán,chất lượng là như nhau vì theo mình Johnson là thương hiệu lớn nên được thống nhất về quy chuẩn sản xuất,dù cho sản xuất ờ nước nào thì chất lượng là đồng nhất.Nên mình cứ an tâm mua loại trong siêu thị cho 2 mẹ con dùng.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ôi nghe các mẹ dùng sữa tắm Johnson giặt đồ của con mình hơi hết hồn đấy vì sang chảnh quá cơ hihi...nhưng mình không ủng hộ nhé vì sữa tắm không làm sạch vải được,nó là sản phẩm được sản xuất dùng cho da mà,nên không có tính làm sạch trên vải được.Nhưng được cái chắc chắn là khi dùng giặt thì thơm ghiền luôn nè,hihi...
    • 234 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Ngày trước nhà mình dùng sữa tắm Johnson baby hàng xách tay không thôi đó nha. Sau này mua thử ở siêu thị thấy cũng chất lắm nên khỏi mất công mang vác về làm gì.
    Mình thì chưa dùng hàng xách tay bao giờ,nhưng dùng hàng mua tại VN thấy cũng tốt lắm rồi,hàng xách tay mình nghỉ có thể mùi hương sẽ đậm hơn vì thời tiết khác thì chắc họ cũng sản xuất sao cho phù hợp từng khu vực.
    Mà mình nghĩ mua ở VN luôn cho tiện,cứ hết là ra siêu thị mua chứ đợi hàng nước ngoài xách tay thì có khi chả có sẵn nữa.
    • 234 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Tranh thủ bên con thật nhiều đi mẹ nó. Con lớn nhanh lắm. Sẽ đến lúc con không thích ở trong vòng tay mẹ suốt ngày như thời thơ bé nữa đâu. Nên tận hưởng thời gian được lúc nào hay lúc ấy à.
    chính xác rồi đó,con mình là con trai nè,giờ mẹ mà hôn hay ôm ảnh là ảnh mắc cỡ,kêu ảnh hun mình ảnh cũng hông chịu nữa,phải dụ dỗ dữ lắm thôi thì được khi nào hay khi ấy,tranh thủ đi các mẹ ạ.
    • 234 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Lúc mình mới sinh em bé, mình còn dùng sữa tắm của bé để giặt quần áo của hai mẹ con nữa đó. Vì mình nghĩ làm vậy sẽ không làm kích ứng làn da non nớt của con. Bác sĩ bảo mình kỹ tính, và coi chừng lủng túi nữa hihi.
    mình thì không dùng sữa tắm giặt đồ vì nghĩ không sạch,nhưng khăn sữa của con sau khi giặt sạch sẽ bằng xà phòng thì mình hay giặt sơ lại với sữa tắm,rất thơm và mềm mại không cần dùng nước xã luôn đó...còn quần áo thì không dám dùng đâu,hao lắm,sao chịu nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Carrot. Xem bài viết
    Cái này nhiều mẹ không để ý nè, mẹ dùng chung các sản phẩm con được chứ con không dùng của mẹ được đâu ạ. Da của con mỏng manh và nhạy cảm trong khi đó các sản phẩm người lớn thường tác dụng mạnh không phù hợp với da con đâu.
    nói mới nhớ có lần đi du lịch,2 cha con đi bơi xong về tắm thì ông xã mình lại quên không lấy sữa tắm của con mà lấy sữa tắm của ổng cho 2 cha con tắm..mình phát hiện ra thì hết hồn,ổng nói chắc không sao,ừ 1 lần thì có khi không sao chứ làm hoài thì hư da con hết.
    Mấy lần sau biết nên tắm sữa tắm của con tiện thể tắm chung luôn,ổng nói sữa tắm con nít tắm chán quá,hehe..chả như mình nghiện chết đi được à.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Sắp đến Tết rồi,cả nhà nhớ xem còn sữa tắm không thì tranh thủ mua cho con nhé,chứ lỡ hết mà Tết lu bu lại chả có sữa tắm yêu thích cho con dùng.Nhà mình mới mua 1 chai to và 1 chai nhỏ để Tết mang theo du lịch cho tiện nè.Đi du lịch mà quên mang theo thì cứ bức rức khó chịu lắm luôn.
    • 234 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng hay mua online đó các mẹ,nhiều trang bán loại sữa tắm Johnson sữa gạo này lắm,mà có khi được giảm giá nữa,mà để ý sản phẩm này hay cháy hàng lắm,chắc được mua nhiều nè.Nhiều khi không có thời gian mua thì cứ online mua để họ giao tận nơi cũng tiện,nhưng dĩ nhiên là chọn trang bán hàng uy tín mà mua thôi.
    • 234 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Nếu đã bắt đầu làm mẹ của các bé nàng sẽ thích cảm giác này, biết được dòng chăm sóc da an toàn cho bé và cho cả mẹ là sẽ yên tâm lắm đó. Nhiều khi bận rộn bỉm sữa, nhiều nàng không quan tâm nhiều đến sữa tắm, dầ gội của mình lắm đâu.
    đúng rồi mới sinh xong có khi chả có thời gian để ý đến da dẻ nữa,cứ bù đầu suốt ngày thôi,có được sản phẩm tiện lợi như sữa tắm Johson chăm sóc cho cả 2 mẹ con thì quá tuyệt vời.
    Bởi vậy đi thăm bạn bè mới sinh thấy ai cũng mua Johnson tặng hết,vì sản phẩm quá thiết thực,quá cần cho các bà mẹ có con nhỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2ndSecretKey Xem bài viết
    Ngày trước mình không biết nên không hiểu sao suốt ngày suốt đêm mình ở trong phòng lạnh mà da cứ bị mốc mốc. Đúng là cạn nghĩ nhỉ.
    cho bé uống nhiều nước mỗi ngày nữa sẽ giúp da đỡ khô,mốc hơn trong những ngày lạnh nhé,nhiều khi ở trong phòng điều hòa ít ai chịu uống nước lắm vì không thấy khát nhưng da dẻ khô đi là vì vậy đó.
    Lotion thì dùng mỗi ngày rồi nhưng cơ bản cũng phải uống đủ nước thì da mới mịn màng được,nhất là cơ địa ai nhạy cảm,dể dị ứng thì mùa lạnh ngứa ngáy khó chịu lắm luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi2504 Xem bài viết
    Mình cũng hay mua online đó các mẹ,nhiều trang bán loại sữa tắm Johnson sữa gạo này lắm,mà có khi được giảm giá nữa,mà để ý sản phẩm này hay cháy hàng lắm,chắc được mua nhiều nè.Nhiều khi không có thời gian mua thì cứ online mua để họ giao tận nơi cũng tiện,nhưng dĩ nhiên là chọn trang bán hàng uy tín mà mua thôi.
    Mình mới vừa lên tiki xem nè thì sản phẩm này của Johnson được đánh giá 5 sao toàn diện luôn đó các mẹ,hiếm có sản phẩm nào mà được 5 sao cho tất cả các review như vậy,mẹ nào dùng rồi cũng khen và dùng tiếp...công nhận Johnson đánh trúng tâm lý các mẹ có con nhỏ ghê luôn hà.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,599 Bài viết

• 3,485 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Èo, tắm lung tung ben về nhà da dị ứng mà lại đen thui vì ăn nắng đó mom ơi, mình về quê thấy dưới quê xài búa xua ko dám tắm luôn á, về quê thường mang theo sữa tắm mình dùng hàng ngày ở đây cho tiện, mua loại chai nhỏ đó ah.
    Ôi có lần mình về quê tắm sữa tắm gì lạ lắm của mấy chị,thế là dị ứng kinh khủng,ở quê nhất là những vùng quê vùng sâu sản phẩm bán bị giả nhiều lắm,nhớ có lần mình hỏi chai sữa tắm gì to vật gần 2 lít mà bán chưa tới 30k,kinh khủng....nhưng mà ở đó chả có nhiều sự lựa chọn vì họ chả quan tâm đến những thứ đó lắm.
    Có lần mẹ mình về quê mang 1 số mỹ phẩm dầu gội sữa tắm về,tắm xong ai cũng khen thơm thế là mẹ để lại cho mọi người dùng,về lại TP còn mua thêm gửi ra.
    Bây giờ thì khá hơn rồi còn có siêu thị nhưng vẫn nhiều sản phẩm nhái,giả rõ rệt được bày bán ghê lắm.
    • 6,506 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    mình dụ bé bằng cách dùng lotion massage cơ thể là bé chịu đó bạn,lotion của Jonhson không bị rít nên khi dùng thấy dễ chịu lắm...bé nhà mình nói cái đó của con gái,không chịu dùng đâu nhưng mà dùng massage thì khoái chí lắm,nghiện massage từ nhỏ mà hihi
    Có mát xa cho bạn lớn cùng phòng luôn hông Mình học được cách dùng lotion để massage cho bạn lớn nhà mình nữa nè! Coi như một chiêu giữ lửa trong nhà đó nha
    FB của tui: Hương Lê SH