Da em nhạy cảm kinh, cứ bị khô sần may "hốt" được em này về da mới đỡ lại mừng quá mừng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 532 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 292 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthanhkakao Xem bài viết
    Cái dòng sữa tắm dưỡng ẩm mới này của Johnson cũng giống như loại trước mình hay dùng em àh. Có điều là nó được bổ sung thêm dưỡng chất từ sữa và tinh chất gạo, nó sẽ bảo vệ da và cung cấp dưỡng ẩm cho da nhiều hơn. Cái này nó cũng dc dùng cho con và ba mẹ luôn hén. Đặc biệt nó không chứa xà phòng, hoàn toàn không gây kích ứng da. Gửi gái cái hình để hình dung nha.

capture_6_15
    Nhà em cũng dùng loại này, với lại em mua thêm kem dưỡng da Johnson dùng cho toàn thân nữa, vì da em mùa này nó hơi mốc mốc khô khô khó chịu lắm. Tắm xong thì đỡ nhưng em vẫn phải phòng da khô nên mua thêm em này bôi, rẻ nhưng công hiệu lắm nhe. Da em hơi đen nhưng em ko thích các thể loại kem dưỡng da làm trắng nên ưng loại này, chỉ dùng để dưỡng ẩm thôi
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Sữa tắm Johnson's Baby Milk & Rice giúp bổ sung vitamin cần thiết cho da. Các mẹ đừng nghĩ chỉ có da người lớn mới cần bổ sung vitamin nhé. Da bé mỏng manh cũng rất cần hỗ trợ vitamin để giúp da khỏe mạnh hơn. Hiện nay có rất nhiều cách bổ sung vitamin cho da như dùng thực phẩm chức năng, đắp mặt nạ, dùng mỹ phẩm… Tuy nhiên, với bé cách an toàn nhất là dùng sữa tắm. Mẹ nên chọn các loại sữa tắm cho bé có thêm vitamin trong thành phần, vừa dưỡng da cho mẹ vừa bổ sung vitamin cho bé nữa.
    Đúng rồi đó mẹ nó, mình đâu có thể bổ sung vitamin cho con bằng mấy cách đó được. Tiêm ngừa bổ sung này kia thì cũng chỉ có giới hạn, đâu muốn tiêm là tiêm. Nên có nhiều sản phẩm chất lượng, tin cậy kiểu vầy ưng bụng quá mẹ nó nhỉ.
    Ngày ra đi, là ngày lá vàng nhạt nắng.
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm dân gian có thể cải thiện vấn đề về da như một số loại lá tắm dùng cho trẻ cũng có thể cải thiện tình trạng da nhạy cảm, mẩn ngứa của người lớn như các loại lá tắm , lá trà xanh, lá khổ qua rừng hay lá thuốc đỏ, nhưng mà cũng lưu ý là những loại lá do mình tự trồng chứ mua ngoài chợ dễ bị trúng nhưng loại có thuốc trừ sâu cũng ko nên chút nào.
    Hic ở thành phố thì lấy đâu ra lá tự trồng,toàn phải đi mua thôi bạn ạ,mà mua thì đúng là lo,có khi tắm xong lại còn bị dị ứng nữa.Nhỏ bạn mình từng mua lá tắm cho con mà con bị viêm da luôn,bác sĩ mắng tới tấp,yêu cầu dùng lại sữa tắm cho con thì hết...Thôi cứ tìm loại mỹ phẩm an toàn,thương hiệu lớn cả thế giới đều tin dùng thì không phải lo nghĩ các mẹ ạ.
    • 1,071 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthanhkakao Xem bài viết
    Nhà em cũng giống nhà chế, cả nhà dùng đúng 1 bộ tắm gội của con thôi. Mà đúng những ai đã dùng rồi thì thích hén. Da cảm thấy mềm mại hơn, mùi thơm cũng nhẹ nhàng chứ nó không có gắt như mấy loại cho người lớn. Mà mẹ nó dùng loại nào, em chỉ dùng của Johnson & Johnson hà. Mà nay bên đó nó mới ra dòng sữa tắm dưỡng ẩm mới đấy. Loại mới này được bổ sung dưỡng chất từ sữa và tinh chất gạo, giúp chăm sóc da khỏe mạnh và ẩm mịn hơn nhiều nha.
    Nhà chị cũng dùng sữa tắm Sữa tắm Johnson's Baby Milk & Rice nhé em. Dùng cũng được một thời gian rồi. Vì nhà hay mua mấy hóa mỹ pẩm này ở đại lý quen, nên nhãn mà ra dòng sản phẩm mới là sẽ được tư vấn dùng thử liền. Mà kiểu nói mang tính chất dùng thử thui, chứ lần nào dùng xong cũng thích hơn, quyết định dùng luôn hà. He he.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,607 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình cũng ủng hộ cách dùng các sp tự nhiên chăm sóc da hơn là dùng mỹ phẩm mẹ nó à, vì vốn dĩ da mình thuộc da nhạy cảm và hay dị ứng.
    Mình thường dùng những loại sp tự nhiên để dưỡng ẩm cho da, tẩy trang hay làm mặt nạ cho da mặt vào mùa lạnh cũng khá tốt như: Dầu dừa, Dầu Olive hay Mật ong, bột từ các loại đậu, bột nghệ... Nhưng mà mùa nóng da dễ bị rít nhờn, dùng dễ bị bít lỗ chân lông, dị ứng, nổi mụn nên phải có cách dùng đúng nữa.
    Uh, cũng hơi bị bất tiện cho mùa nóng ha, dùng mấy cái dầu dừa, dầu Olive hay Mật ong, bột từ các loại đậu, bột nghệ...thì an toàn khỏi lo rồi chỉ có điều phải chịu khó và kiên nhẫn thì mới đẹp
    • 384 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Hic ở thành phố thì lấy đâu ra lá tự trồng,toàn phải đi mua thôi bạn ạ,mà mua thì đúng là lo,có khi tắm xong lại còn bị dị ứng nữa.Nhỏ bạn mình từng mua lá tắm cho con mà con bị viêm da luôn,bác sĩ mắng tới tấp,yêu cầu dùng lại sữa tắm cho con thì hết...Thôi cứ tìm loại mỹ phẩm an toàn,thương hiệu lớn cả thế giới đều tin dùng thì không phải lo nghĩ các mẹ ạ.
    Ở thành phố chỉ có mua được khổ qua về tắm bé chứ các thể loại lá thì không có hén. Ở thành phố điều kiện vật chất thì tiện nghi chứ điều kiện chăm sóc sức khỏe, dinh dưỡng như ở quê thì khó. Lá thì chỉ ở quê có thôi ở trên này chả có cây gì tắm được hết. Với lại cũng chả có thời gian để tắm táp cho con nữa, nên thôi cứ cái sữa tắm chuyên dụng mà dùng thoai.
    • 201 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Quan niệm người xưa không phải cái nào cũng đúng đâu mẹ nó ơi. Nó còn tùy thuộc vào da và cơ địa của con. Có khi cùng cách đó đứa này hết, đứa kia lại nặng thêm. Nhà em 2 đứa, và giờ chuẩn bị đứa thứ 3. Em quyết tâm không làm theo kiểu đó, tắm lá hay xông hơi này kia. Có gì thì bác sĩ, sản phẩm dùng thì lựa mấy nhẫn nổi tiếng, sản phẩm chất lượng tin cậy mà dùng. Cái sữa tắm Johnson Baby xưa giờ nó là sản phẩm mà khi nhắc đến sữa tắm cho con, bà mẹ nào cũng biết đấy. Em tin chắc luôn. Nhà em cũng chỉ tin dùng của nó.
    • 1,052 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Bởi vậy nên cũng lo lắm chứ, lúc mình sinh con nhằm ngay mùa nóng, ta nói con ngứa ngáy khó chịu mà người nổi đầy mục li ti, BN bắt tắm lá nên chìu theo bà nhưng mình lo lắm, cũng may được ở quê gửi lên chứ mua là ngoài mình sợ không an toàn.
    Sau đó mình tìm hiểu mua sữa tắm dành cho bé xài thì thấy ok hơn, từ đó mình cũng chọn nhãn hiệu uy tín dùng cho cả mẹ lẫn con,.
    • 165 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Nhà em 3 mống: anh xã, em và con đều dùng có 1 thể loại sữa tắm Johnsons gạo à =)). Vì sữa tắm này dễ dùng, mùi thơm dễ chịu, ba nó xài cũng không có thành "gà mái" nên ba nó cũng xài luôn. Cả nhà mua 1 chai 1 lít xài hả hê.
    Happy day and night
    • 334 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luz_clarita_2000 Xem bài viết
    Nhà em 3 mống: anh xã, em và con đều dùng có 1 thể loại sữa tắm Johnsons gạo à =)). Vì sữa tắm này dễ dùng, mùi thơm dễ chịu, ba nó xài cũng không có thành "gà mái" nên ba nó cũng xài luôn. Cả nhà mua 1 chai 1 lít xài hả hê.
    Ặc hao quá mom, cho ổng xài xà bông cục đi , chứ xài Johnsons gạo sao chịu nổi heheh.
    Nói chứ nhà mình 2 mẹ con cũng dùng chung một loại sữa tắm này nè, xã lâu lâu cũng ké vì ôm hun 2 mẹ con lúc nào cũng hít hà bảo sao mẹ con thơm quá là thơm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi sữa tắm Johnsons chiết xuất từ gạo này là bé mấy tuổi thì bắt đầu dùng được nhỉ? Vì bé trong giai đoạn sơ mình mình thường cho bé xài sữa tắm gội toàn thân Top to toes không à. Cái đó thì nó siêu dịu nhẹ nhưng so với các sữa tắm Johnson gạo hoặc Johson PH 5.5 thì mùi thơm không bằng.
    • 127 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Da nhạy cảm không nhất thiết phải dùng các sản phẩm tự nhiên để chăm sóc da cho mẹ cũng như cho bé. Từ dạo mình coi chương trình chăm sóc da bé sau sinh của các bác sĩ bv Hùng Vương phân tích vì sao ngày xưa tắm bằng lá thiên nhiên được còn bây giờ thì không là mình loại hết các thứ lá cành ra khỏi danh sách làm sạch da rồi.
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_lyly_12 Xem bài viết
    Ở thành phố chỉ có mua được khổ qua về tắm bé chứ các thể loại lá thì không có hén. Ở thành phố điều kiện vật chất thì tiện nghi chứ điều kiện chăm sóc sức khỏe, dinh dưỡng như ở quê thì khó. Lá thì chỉ ở quê có thôi ở trên này chả có cây gì tắm được hết. Với lại cũng chả có thời gian để tắm táp cho con nữa, nên thôi cứ cái sữa tắm chuyên dụng mà dùng thoai.
    Khổ qua thì trồng được chứ như lá trà xanh thì thua hén hihi...bây giờ đầu tư trồng rau cũng được lắm nhưng các loại lá tắm dân gian thì khó á.Mà mình nghĩ lá thì nấu tắm thì chỉ mát thôi chứ mức độ làm sạch da thì không cao,thôi thì cứ mua sữa tắm mà dùng thôi ạ.
    • 201 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cattuong.1202 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi sữa tắm Johnsons chiết xuất từ gạo này là bé mấy tuổi thì bắt đầu dùng được nhỉ? Vì bé trong giai đoạn sơ mình mình thường cho bé xài sữa tắm gội toàn thân Top to toes không à. Cái đó thì nó siêu dịu nhẹ nhưng so với các sữa tắm Johnson gạo hoặc Johson PH 5.5 thì mùi thơm không bằng.
    Mình nghĩ là dùng được cho sơ sinh mà mẹ nó. Vì em mới tìm hiểu thì nhả sản xuất chỉ bảo loại Sữa Tắm Dưỡng Ẩm Johnson’s Baby Chứa Sữa Và Tinh Chất Gạo này dùng được cho cả mẹ và bé. Mà không khuyến cáo là chỉ dùng được cho bé từ bao nhiêu tháng nên mình nghĩ okie hết. Với lại thành phần của nó chủ yếu là sữa, các chiết xuất từ gạo với nhiều vitamin nên có lợi và an toàn cho da thôi. Không sao đâu mẹ nó ơi. Đừng quá lo.
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cubindeghet Xem bài viết
    Quan niệm người xưa không phải cái nào cũng đúng đâu mẹ nó ơi. Nó còn tùy thuộc vào da và cơ địa của con. Có khi cùng cách đó đứa này hết, đứa kia lại nặng thêm. Nhà em 2 đứa, và giờ chuẩn bị đứa thứ 3. Em quyết tâm không làm theo kiểu đó, tắm lá hay xông hơi này kia. Có gì thì bác sĩ, sản phẩm dùng thì lựa mấy nhẫn nổi tiếng, sản phẩm chất lượng tin cậy mà dùng. Cái sữa tắm Johnson Baby xưa giờ nó là sản phẩm mà khi nhắc đến sữa tắm cho con, bà mẹ nào cũng biết đấy. Em tin chắc luôn. Nhà em cũng chỉ tin dùng của nó.
    Mình cũng vậy,lúc con còn nhỏ mẹ mình có nấu khổ qua hay trà xanh thỉnh thoảng tắm cho con,nhưng chỉ thỉnh thoãng và chủ yếu chỉ ngâm cơ thể bé thôi,bé mình hợp khổ qua nên lúc đó rơm sảy nổi lên tắm xong là hết,mình có chỉ bạn mình nhưng bé đó lại không hợp như con mình.Nhưng hằng ngày bé được tắm sữa tắm chứ không tắm lá thường xuyên đâu.
    Bây giờ lớn gần 5 tuổi vẫn dùng sữa tắm như cũ,vừa gội vừa tắm luôn tiện lắm chứ thời gian đâu mà nấu lá tắm hihi
    • 165 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Ặc hao quá mom, cho ổng xài xà bông cục đi , chứ xài Johnsons gạo sao chịu nổi heheh.
    Nói chứ nhà mình 2 mẹ con cũng dùng chung một loại sữa tắm này nè, xã lâu lâu cũng ké vì ôm hun 2 mẹ con lúc nào cũng hít hà bảo sao mẹ con thơm quá là thơm
    Hihi, Cũng không có hao nhiêu hết đó mẹ nó ah. Chứ cho ổng xài xà bông cục thì cũng tội, nhiều khi da khô ráp ghê gớm hà. Với lại chồng mình hay bế con mà da ổng nhăn quá bế con chạm vô làn da mỏng manh của con mình không ưng. Nên mình cho ổng tắm sữa tắm cùng luôn cho da luôn mịn màng.
    Happy day and night
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    haha nói thiệt ba mình vẫn dùng xà bông cục nè,ba nói sạch chứ dùng sữa tắm không quen hihi...
    còn ox mình thì dùng loại riêng của ổng,chỉ có mẹ con mình toàn dùng chung,nhất là tối đi tắm,mùi thơm sữa tắm của con mình thấy thư giãn lắm,mệt mỏi cả ngày cũng tan biến,da lại mềm mại,đi ngủ thấy ngon hơn nữa đó.
    • 105 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chắc ít có người da nhạy cảm cỡ bà chị tui. Từ nhỏ tới lớn bả không có tắm bằng xà bông hay sữa tắm gì đâu. Lỡ dính vô người bả mấy thứ linh tinh là bả gãi đã luôn. Bả gội đầu bằng bồ kết, chanh, sả ... túm tùm tum lại là đồ thiên nhiên hết. Sau bả có em bé, được tặng bộ Johnson baby bả nhắm mắt dùng đại. Không nghe than gì nữa tức là hợp rồi.
    • 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luz_clarita_2000 Xem bài viết
    Hihi, Cũng không có hao nhiêu hết đó mẹ nó ah. Chứ cho ổng xài xà bông cục thì cũng tội, nhiều khi da khô ráp ghê gớm hà. Với lại chồng mình hay bế con mà da ổng nhăn quá bế con chạm vô làn da mỏng manh của con mình không ưng. Nên mình cho ổng tắm sữa tắm cùng luôn cho da luôn mịn màng.
    xài xà bông thì phải dùng loại hand made mới an toàn, mình cũng mua cho bé lớn nhà mình xài nhưng mà mỗi lần đặt mua khó quá
    • 2,607 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_lyly_12 Xem bài viết
    Khổ qua thì mua về phải nấu hoặc phải xay ra tắm mới hiệu quả, nhưng mà lỉnh kỉnh quá, con dưới 1 tuổi thì mẹ còn siêng làm chứ hơn tuổi, tắm nhiều thì mẹ cũng ngán và lười vì mất thời gian. Cơ mà đúng là ở Thành phố thì cho dù có mua rau củ về cũng cảm thấy không an toàn vì các hóa chất bảo vệ thực vật, ít ra thì mua sữa tắm mà có thương hiệu thì vẫn cảm thấy đỡ lo hơn chút
');