Da em nhạy cảm kinh, cứ bị khô sần may "hốt" được em này về da mới đỡ lại mừng quá mừng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 532 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chị nào da nhạy cảm, đụng đâu cũng hay nổi mẩn ngứa thì vào đây với em nhe. Nói về độ nhảy cảm thì da em khỏi bàn luôn, nhiều khi thiệt tình khổ sở. Phần da mặt nhạy đã đành, da toàn thân cũng không thua gì. 1 con muỗi cắn y như rằng có sẹo. Da mặt thì không dùng được cả srm, em cứ rửa nước thôi +_+. Sữa tắm thì em dùng loại pH5 nhưng cứ mỗi lần trời lạnh thì da lại bị mốc trắng trắng, nhìn sợ lắm. Bữa trước đi làm về trễ, nửa đêm chui vào tắm mà hết sạch sữa tắm không hay, quơ đại chai sữa tắm của con tắm cho xong. Mấy bữa sau cũng lu bu không mua được cho mình chai nào mới, vậy là cả tuần tắm "ké" con luôn.

Vậy mà hên, lại hợp kinh khủng luôn á các mẹ. Da thấy mềm hơn chút, mà mấy bữa trời SG lạnh lạnh, lại không bị mốc sần gì hết. Rồi, mẹ con hợp cạ, chuyển qua dùng chung luôn. Hóa ra da em nhạy cảm như da tụi con nít nên dùng sp cho con nít là ngon lành nhất. Cái sữa tắm của con là sữa tắm gạo, chắc làm cho con nít nên dịu nhẹ an toàn, em vô tình "lụm được bí kíp". Mà em thấy các mẹ khác cũng hay khoe, giờ chuyện dùng ké sp của con đang là mốt. Mẹ nào da nhạy cảm thì thử như em nhe, hy vọng cũng hợp ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Nếu nói về tắm ké sữa tắm của con thì mình thường xuyên luôn nè hihi...sữa tắm của bé thường ít bọt,dịu nhẹ và đặc biệt là thơm mùi thơm con nít,yêu lắm ạ.Tắm cho con xong cứ hít hà mê lắm,nên nghiện cảm giác đó 1 phần nữa.
    Còn da khô trong thời tiết lành lạnh như thế này thì giải pháp dùng chung sữa tắm của bé là thích hợp lắm nè,
    Mà sữa tắm chứa tinh chất gạo chủ top nhắc đến có phải của Johnson's Baby không nhỉ?nhà mình toàn dùng loại này,có thay đổi loại khác nữa nhưng loại này là thường nhất nè.
    • 2,607 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Èo, da mình cũng thuộc loại nhạy cảm nè, mấy nay SG trời lạnh lạnh cái da bị khô liền, thời tiết này mà trang điểm là y như rằng nhìn mặt hơi mốc mốc khó chịu vô cùng. Nhất là khu vực bắp chân,da mình khô khô đến độ nổi vẩy luôn, bị từ bé đến giờ rùi, nhưng mình thì sợ dùng mỹ phẩm sẽ dị ứng nên mấy năm nay toàn dùng dầu dừa để bôi thấy cũng đỡ hơn chút
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thời tiết lạnh lạnh như mấy hôm nay mà da ai nhạy cảm thì khổ sở kinh khủng lắm,vì thường sẽ bị bong tróc mà ngứa ngáy như điên á,nên các mẹ bị vậy thì chịu khó tắm sữa tắm dịu nhẹ,sữa tắm em bé là tốt nhất đó,sau đó nhớ siêng năng dùng lotion giữ ẩm,loại của em bé luôn càng tốt.Mà lưu ý nha tắm 1 hoặc 2 lần 1 ngày thôi,tắm nhiều là da càng khô hơn không tốt đâu,hoặc tắm nhiều thì chỉ tắm nước ấm,k dùng nhiều sữa tắm nha các mẹ.
    Hồi trước mình lười lắm,riêng việc dùng lotion toàn thân là mình lười kinh khủng,cứ viện cớ lý do là không có thời gian,mà bận thiệt,việc kinh doanh đã chiếm hết thời gian cả ngày,còn phải đưa đón con đi học,chăm con ăn,ngủ,chơi với con...nhiều khi chả có thời gian cho chính mình.Nhưng dần dần mình tự điều chỉnh lại,và thấy thật ra việc dưỡng da body chả tốn thời gian như mình vẫn nghĩ,do mình viện cớ thôi à,chứ bôi lotion có tí xíu là xong,mà hiệu quả thì đáng để mình bỏ ra vài phút,da boyd mượt mà,mềm mại thích lắm luôn...nên phải động viên các mẹ đừng có lười,viện cớ này nọ nha.
    • 1,077 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi katemoss1110 Xem bài viết
    Chị nào da nhạy cảm, đụng đâu cũng hay nổi mẩn ngứa thì vào đây với em nhe. Nói về độ nhảy cảm thì da em khỏi bàn luôn, nhiều khi thiệt tình khổ sở. Phần da mặt nhạy đã đành, da toàn thân cũng không thua gì. 1 con muỗi cắn y như rằng có sẹo. Da mặt thì không dùng được cả srm, em cứ rửa nước thôi +_+. Sữa tắm thì em dùng loại pH5 nhưng cứ mỗi lần trời lạnh thì da lại bị mốc trắng trắng, nhìn sợ lắm. Bữa trước đi làm về trễ, nửa đêm chui vào tắm mà hết sạch sữa tắm không hay, quơ đại chai sữa tắm của con tắm cho xong. Mấy bữa sau cũng lu bu không mua được cho mình chai nào mới, vậy là cả tuần tắm "ké" con luôn.

Vậy mà hên, lại hợp kinh khủng luôn á các mẹ. Da thấy mềm hơn chút, mà mấy bữa trời SG lạnh lạnh, lại không bị mốc sần gì hết. Rồi, mẹ con hợp cạ, chuyển qua dùng chung luôn. Hóa ra da em nhạy cảm như da tụi con nít nên dùng sp cho con nít là ngon lành nhất. Cái sữa tắm của con là sữa tắm gạo, chắc làm cho con nít nên dịu nhẹ an toàn, em vô tình "lụm được bí kíp". Mà em thấy các mẹ khác cũng hay khoe, giờ chuyện dùng ké sp của con đang là mốt. Mẹ nào da nhạy cảm thì thử như em nhe, hy vọng cũng hợp ^^
    Bà top giờ mới nhận ra vấn đề này à. Việc ba mẹ dùng chung mỹ phẩm của con là chuyện xưa giờ mà. Nhà em lúc có đứa đầu cũng thế. Em nó không thích ba mẹ dùng cái khác. Vì dùng loại nào khác khác em nó là y như rằng em nó dị ứng theo. Với lại da cả nhà thuộc dạng da khó chịu, cần phải được nâng niu chiều chuộng nên muốn dùng gì là dùng đâu.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 507 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Bà top giờ mới nhận ra vấn đề này à. Việc ba mẹ dùng chung mỹ phẩm của con là chuyện xưa giờ mà. Nhà em lúc có đứa đầu cũng thế. Em nó không thích ba mẹ dùng cái khác. Vì dùng loại nào khác khác em nó là y như rằng em nó dị ứng theo. Với lại da cả nhà thuộc dạng da khó chịu, cần phải được nâng niu chiều chuộng nên muốn dùng gì là dùng đâu.
    Nhà em cũng giống nhà chế, cả nhà dùng đúng 1 bộ tắm gội của con thôi. Mà đúng những ai đã dùng rồi thì thích hén. Da cảm thấy mềm mại hơn, mùi thơm cũng nhẹ nhàng chứ nó không có gắt như mấy loại cho người lớn. Mà mẹ nó dùng loại nào, em chỉ dùng của Johnson & Johnson hà. Mà nay bên đó nó mới ra dòng sữa tắm dưỡng ẩm mới đấy. Loại mới này được bổ sung dưỡng chất từ sữa và tinh chất gạo, giúp chăm sóc da khỏe mạnh và ẩm mịn hơn nhiều nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,507 Bài viết

• 7,801 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mùa đông da thường gặp các vấn đề như nứt nẻ bởi thời tiết hanh khô, độ ẩm trong không khí thấp. Những người thuộc vào loại da khô, da thường thì hay gặp phải các vấn đề về da trong thời điểm này, ví dụ như, nứt nẻ thậm chí đến chảy máu, bong tróc da…Điều này ảnh hưởng đến thẩm mỹ và tình trạng sức khỏe. Vì thế da cần được chăm sóc đặc biệt hơn vào mùa đông để hạn chế được những tiêu cực.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Đúng rôi việc mẹ dùng chung con là bình thường nhưng các mẹ cũng nhớ là mẹ dùng chung con thì được chứ con không dùng được sản phẩm của mẹ nha.
    Mà dùng sữa tắm của con riết rồi đâm nghiện á,có khi 2 mẹ con tối tắm xong đi ngủ cứ ôm nhau hít hà khen nhau thơm quá,con trai còn nói là mẹ thơm giống con hihi
    • 268 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthanhkakao Xem bài viết
    Nhà em cũng giống nhà chế, cả nhà dùng đúng 1 bộ tắm gội của con thôi. Mà đúng những ai đã dùng rồi thì thích hén. Da cảm thấy mềm mại hơn, mùi thơm cũng nhẹ nhàng chứ nó không có gắt như mấy loại cho người lớn. Mà mẹ nó dùng loại nào, em chỉ dùng của Johnson & Johnson hà. Mà nay bên đó nó mới ra dòng sữa tắm dưỡng ẩm mới đấy. Loại mới này được bổ sung dưỡng chất từ sữa và tinh chất gạo, giúp chăm sóc da khỏe mạnh và ẩm mịn hơn nhiều nha.
    Ủa loại này mới ra của Johnson & Johnson hả mẹ nó. Nhà em từ xưa giờ chỉ dùng johnson baby 200ml thôi. Dùng quen quá nên chả dám đổi sợ không hợp thì lại khổ con, rồi khổ mẹ. Mẹ nó dùng cái mới này thấy sao ạ? Cho em xin tí ý kiến để em có thêm chút động lực trải nghiệm đi.
    • 6,529 Bài viết

• 3,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    Ủa loại này mới ra của Johnson & Johnson hả mẹ nó. Nhà em từ xưa giờ chỉ dùng johnson baby 200ml thôi. Dùng quen quá nên chả dám đổi sợ không hợp thì lại khổ con, rồi khổ mẹ. Mẹ nó dùng cái mới này thấy sao ạ? Cho em xin tí ý kiến để em có thêm chút động lực trải nghiệm đi.
    Nếu đã dùng của J&J rồi thì không lo việc dị ứng đâu mẹ nó ơi,các sản phẩm J&J đều hợp cho các bé nên người lớn không lo ngại,dùng vô tư luôn.
    Hôm rồi đi Metro mua sắm mình thấy J&J giới thiệu sản phẩm này các mẹ mua nhiều lắm.
    • 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hí hí em rất hay xài sữa tắm của con nè, da em nhạy cảm lắm xài cái gì mà thơm quá 1 chút là y như rằng nổi mẩn, em cũng tẩy trang bằng dầu oliu, đắp mặt nạ thì dùng sữa tươi với nghệ, tóm lại là da mẩn quá nên chỉ nghiêng về xài những sản phẩm thiên nhiên cho lành
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,507 Bài viết

• 7,801 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Èo, da mình cũng thuộc loại nhạy cảm nè, mấy nay SG trời lạnh lạnh cái da bị khô liền, thời tiết này mà trang điểm là y như rằng nhìn mặt hơi mốc mốc khó chịu vô cùng. Nhất là khu vực bắp chân,da mình khô khô đến độ nổi vẩy luôn, bị từ bé đến giờ rùi, nhưng mình thì sợ dùng mỹ phẩm sẽ dị ứng nên mấy năm nay toàn dùng dầu dừa để bôi thấy cũng đỡ hơn chút
    Mình cũng ủng hộ cách dùng các sp tự nhiên chăm sóc da hơn là dùng mỹ phẩm mẹ nó à, vì vốn dĩ da mình thuộc da nhạy cảm và hay dị ứng.
    Mình thường dùng những loại sp tự nhiên để dưỡng ẩm cho da, tẩy trang hay làm mặt nạ cho da mặt vào mùa lạnh cũng khá tốt như: Dầu dừa, Dầu Olive hay Mật ong, bột từ các loại đậu, bột nghệ... Nhưng mà mùa nóng da dễ bị rít nhờn, dùng dễ bị bít lỗ chân lông, dị ứng, nổi mụn nên phải có cách dùng đúng nữa.
    • 507 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    Cái dòng sữa tắm dưỡng ẩm mới này của Johnson cũng giống như loại trước mình hay dùng em àh. Có điều là nó được bổ sung thêm dưỡng chất từ sữa và tinh chất gạo, nó sẽ bảo vệ da và cung cấp dưỡng ẩm cho da nhiều hơn. Cái này nó cũng dc dùng cho con và ba mẹ luôn hén. Đặc biệt nó không chứa xà phòng, hoàn toàn không gây kích ứng da. Gửi gái cái hình để hình dung nha.

capture_6_15
    • 1,064 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm dân gian có thể cải thiện vấn đề về da như một số loại lá tắm dùng cho trẻ cũng có thể cải thiện tình trạng da nhạy cảm, mẩn ngứa của người lớn như các loại lá tắm , lá trà xanh, lá khổ qua rừng hay lá thuốc đỏ, nhưng mà cũng lưu ý là những loại lá do mình tự trồng chứ mua ngoài chợ dễ bị trúng nhưng loại có thuốc trừ sâu cũng ko nên chút nào.
    • 7,507 Bài viết

• 7,801 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Cái dòng sữa tắm dưỡng ẩm mới này của Johnson cũng giống như loại trước mình hay dùng em àh. Có điều là nó được bổ sung thêm dưỡng chất từ sữa và tinh chất gạo, nó sẽ bảo vệ da và cung cấp dưỡng ẩm cho da nhiều hơn. Cái này nó cũng dc dùng cho con và ba mẹ luôn hén. Đặc biệt nó không chứa xà phòng, hoàn toàn không gây kích ứng da. Gửi gái cái hình để hình dung nha.

capture_6_15
    Trước chị cũng dùng sữa tắm Johnson cho cả mẹ và bé, mùi thơm nhẹ dịu dễ chịu lắm luôn, à loại này mới ra hả em, hình như có thêm mầm gạo thì phải. SP này cải thiện mới chắc là phù hợp lắm đây, nhà đang gần hết sữa tắm chắc chị ra mua thử, không biết ST đã có bán chưa ha?
    • 159 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

capture_6_15
    Oh, nhà mẹ nó cũng đang dùng loại này hả? Nhà em cũng mới đổi qua thằng dưỡng ẩm từ sữa và tinh chất gạo của Johnson này gần 2 tháng. Dùng thì đúng thấy nó mềm da hơn. Mấy nay trời lạnh, da vẫn mềm mại ngon lành, không có móc trắng như hồi xưa. Mà em nghe đâu dòng mới này có thành phần vitamin A và E đó. Con nhỏ mình đâu bổ sung vitamin bằng thực phẩm chức năng được, an toàn nhất vẫn là dùng sửa tắm có chứa Vitamin hén.
    Ngày ra đi, là ngày lá vàng nhạt nắng.
    • 1,495 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhvan737 Xem bài viết
    Oh, nhà mẹ nó cũng đang dùng loại này hả? Nhà em cũng mới đổi qua thằng dưỡng ẩm từ sữa và tinh chất gạo của Johnson này gần 2 tháng. Dùng thì đúng thấy nó mềm da hơn. Mấy nay trời lạnh, da vẫn mềm mại ngon lành, không có móc trắng như hồi xưa. Mà em nghe đâu dòng mới này có thành phần vitamin A và E đó. Con nhỏ mình đâu bổ sung vitamin bằng thực phẩm chức năng được, an toàn nhất vẫn là dùng sửa tắm có chứa Vitamin hén.
    Sữa tắm Johnson's Baby Milk & Rice giúp bổ sung vitamin cần thiết cho da. Các mẹ đừng nghĩ chỉ có da người lớn mới cần bổ sung vitamin nhé. Da bé mỏng manh cũng rất cần hỗ trợ vitamin để giúp da khỏe mạnh hơn. Hiện nay có rất nhiều cách bổ sung vitamin cho da như dùng thực phẩm chức năng, đắp mặt nạ, dùng mỹ phẩm… Tuy nhiên, với bé cách an toàn nhất là dùng sữa tắm. Mẹ nên chọn các loại sữa tắm cho bé có thêm vitamin trong thành phần, vừa dưỡng da cho mẹ vừa bổ sung vitamin cho bé nữa.
    • 298 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em đây cũng chuyên gia xài mỹ phẩm của Johnsons nè. Ngày trước lúc bé còn nhỏ thì em cho bé xài tắm gội chung. Có đợt đi siêu thị mua Johnsons cho bé sẵn thấy có khuyễn mãi sữa tắm, em mua về xài và ưng luôn từ đó. Sữa tắm có độ PH ổn định với mịn da và giữ ẩm sau khi tắm tốt hơn những loại khác. Nên em dùng luôn từ đó đến giờ.
    • 2,607 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Đúng rôi việc mẹ dùng chung con là bình thường nhưng các mẹ cũng nhớ là mẹ dùng chung con thì được chứ con không dùng được sản phẩm của mẹ nha.
    Mà dùng sữa tắm của con riết rồi đâm nghiện á,có khi 2 mẹ con tối tắm xong đi ngủ cứ ôm nhau hít hà khen nhau thơm quá,con trai còn nói là mẹ thơm giống con hihi
    hahaha đúng thế chỉ có 1 chiều thôi chứ da con là còn nhạy cảm hơn da mẹ gấp trăm lần, mà đúng là sữa tắm của trẻ con có mùi thơm dịu nhẹ hơn người lớn nhiều, nên tắm cho con xong là cứ thích hít hà cái mùi trẻ con thơm thơm
    • 393 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    hahaha đúng thế chỉ có 1 chiều thôi chứ da con là còn nhạy cảm hơn da mẹ gấp trăm lần, mà đúng là sữa tắm của trẻ con có mùi thơm dịu nhẹ hơn người lớn nhiều, nên tắm cho con xong là cứ thích hít hà cái mùi trẻ con thơm thơm
    Uhm, với lại tắm cho cả mẹ và con thì đỡ phải mua nhiều loại dầu tắm lách cách tốn diện tích phòng tắm. Mẹ tắm 1 mùi con tắm 1 mùi ra ngoài 2 mùi nó choảng nhau lắm. Gia đình mình toàn là cùng xài 1 loại sữa tắm thôi, chứ mua 2 ,3 loại mất công. Vì nhà có bé nên em ưu tiên mua sản phẩm cho bé , người lớn dùng cùng. Chứ mua sản phảm cho mẹ rồi cho bé xài sũa tắm người lớn thì nguy hiểm cho da con lắm.