Chia sẻ kinh nghiệm uốn mi cong đẹp, giã từ dụng cụ kẹp mi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ nhé, là phụ nữ khi biết trang điểm, không ai là không biết dụng cụ kẹp mi hay cũng đã từng đi uốn mi cho lông mi cong lên.

Mình thấy mi của phụ nữ Châu Á nói chung đều không có độ cong tự nhiên, mi thẳng và trúc xuống khiến mắt bị tối. Vì thế để khắc phục điều này, các chị em phải dùng kẹp mi trước khi chuốt mascara hoặc hàng tháng phải đi uốn mi 1 lần.

Trước đây, mình có đi uốn mi, ở một chị ở Hàng Gà, từ lâu lắm rồi nhưng khiến mình sợ tới bây giờ. Mi mình thuộc diện không được dài. Lúc uốn mình có nhắc chị ấy cho mình cái trục uốn to vì mình chỉ thích cong tự nhiên. Nhưng sau 30p nhắm mắt mà cứ đau đau, mở mắt ra mình thấy mi mình cong gập lên, ngọn mi thì sun lại quăn queo trông như sợi thuốc lào....hixx. Không ngoa tí nào! Sau lần đó vì không chịu được hàng mi sun mình phải lấy can đảm cắt hết ngọn mi đi và chấp nhận đôi mắt "lợn luộc" và nuôi lại hàng mi. May mà mi mình cũng mọc lại. Từ đó không bao giờ dám đi uốn mi kiểu đó nữa.

Mình chuyển sang dùng dụng cụ kẹp mi để giúp mi cong lên, chuốt mascara cho đẹp. Nhưng sau khi kẹp mi nhiều mình cũng rút ra kinh nghiệm là không nên kẹp mi thường xuyên vì việc đó khiến mi nhanh bị gãy. Bảo sao, có hôm trang điểm mình thấy một đoạn mi bị mất ngọn, mãi sau mới biết là do kẹp mi. Kẹp mi cũng giúp mi cong lên nhưng chỉ được vài tiếng trong ngày, mình kẹp từ sáng thì đến tầm trưa là mi lại trúc xuống, mắt không đẹp nữa. Mình có đứa bạn, mi khoẻ quá còn không thể kẹp được mi lên. Nó sợ vụ uốn mi của mình nên cũng không dám đi uốn mi nữa. Lúc nào cũng bức xúc vì hàng mi thẳng đơ, nhìn mắt như buồn ngủ!

Bẵng đi môt thời gian mình không dám tác động nhiều lên hàng mi, chỉ thi thoảng kẹp mi để make up vào những dịp thật cần thiết. Một hôm tình cờ đọc trên kenh14 có dịch vụ uốn mi 3D-6D, thấy hay hay nên mình thử. Mình chia sẻ kinh nghiệm đi uốn mi 3D-6D cho các mẹ nhé:
    - Cách uốn của họ khác, không dùng cái trục màu trắng như lần trước và dùng cái trục bằng silicon ôm vào khuôn mắt, có các size theo mắt. Mi mình dài bình thường nên thấy họ dùng size M. Có chị bên cạnh mình uốn bằng size XS, chắc mi ngắn quá!
    - Khi nhắm mắt nằm uốn không bị căng và bị đau
    - Mùi thuốc không kinh, không hắc như thuốc lần trước.
    - Sau khi bỏ trục ra còn được bôi một lớp dưỡng, mình sờ lên mi thấy mi vẫn mềm không bị khô.
    - Soi gương thấy mi cong từ chân cong lên, không phải là cong gập mỗi phần ngọn mi như lần trước.
    Mình đi uốn chiều hôm trước thì từ sáng hôm sau trang điểm cứ thế là chuốt mascara lên, mi cong đẹp thích cực luôn, mình thấy mắt có hồn hẳn lên.
    Cuối cùng là mình thấy rất ưng với cách uốn này. Chân thành chia sẻ với các chị em kinh nghiệm này của mình nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mixinhhanoi; 26/08/2014 vào lúc 07:25 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người có kinh nghiệm đi uốn mi như thế nào thì chia sẻ cùng em nhé.
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm tự uốn mi tại nhà bằng thìa inox hay cách nào khác thì chia sẻ cho em nhé!
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hình như các mẹ chưa mấy quan tâm đến phương pháp làm đẹp này. Nó đơn giản nhưng khiến mình đẹp hơn nhiều đấy các mẹ ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mixinhhanoi; 28/08/2014 vào lúc 03:03 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vu uon mi 3D co o SG kg vay, c Mixinhhanoi oi, gia 1 lan la bao nhieu. Bao lau fai lam lai vay c

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 30days
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở biên hoà có dịch vụ này k nhỉ.mi của mình cũng dài nhưng k cong nên nhìn mặt mình lúc nào cũng như buồn ngủ vậy.cũng đang muốn uốn mi nhưng chưa biết nên uốn ở đâu.vì cũng sợ bị ngta làm hư hàng mi của mình.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 30days Xem bài viết
    Vu uon mi 3D co o SG kg vay, c Mixinhhanoi oi, gia 1 lan la bao nhieu. Bao lau fai lam lai vay c

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 30days
    Theo mình thấy thì chỉ có ở Hà Nội thôi bạn ạ. Mình đi uốn là 200k/ lần. Cứ 1 tháng mình lại đi uốn một lần, bạn mình thì để được lâu hơn, khoảng 1.5-2 tháng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mixinhhanoi; 03/09/2014 vào lúc 05:13 PM.
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2505 Xem bài viết
    Ở biên hoà có dịch vụ này k nhỉ.mi của mình cũng dài nhưng k cong nên nhìn mặt mình lúc nào cũng như buồn ngủ vậy.cũng đang muốn uốn mi nhưng chưa biết nên uốn ở đâu.vì cũng sợ bị ngta làm hư hàng mi của mình.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Ở Biên Hoà không có rồi bạn ạ. Uốn theo cách cũ thì nhiều người bị sun và cháy mi lắm, lại cong thiếu tự nhiên.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mixinhhanoi; 06/09/2014 vào lúc 12:36 PM.
    • 122 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều ng vẫn chưa biết về dv này, vẫn uốn mi theo cách cũ của mấy chỗ gội đầu, nhiều ng bị cháy và sun hết mi lại!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mixinhhanoi; 19/10/2014 vào lúc 11:35 AM.
    • Hangpham1987 Khách
    E uốn hơi bi cong quá chừ có cách chi lam đỡ cong ko ah
    • 285 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

may quá mi em cong dài tự nhiên nên em không phải uốn, chứ đọc bài của chị mà cũng hốt lắm